Thảo luận Giá nào thì các cụ quyết em Biturbo

Pigcoi

Xe tải
Biturbo < 1 tỷ thì em múc, vì em ko có xiền

vutranhung

Xe tăng
chắc phải tầm 1,35 đó bác. con Fortuner còn hơn tỉ 3 rồi mà , FE Biturbo công nghệ gấp mấy lần con Fortuner ấy.
Chuẩn cụ, các cụ sẵn sàng mua FT bản cao nhất hơn >1.3 tỷ mà ko dám bỏ ra cùng số tiền đó mua FE mà hầu như cái gì cũng hơn

homthurac

Xe tăng
Em cũng tính làm em Everest để đi phượt, nhưng đang lấn cấn bản bi-turbo và Titan 1 cầu. Ngoài việc tăng áp kép ra thì cả hai có phải là động cơ Ecoblue mới không hay vãn động cơ cũ kia?
Trước nghe quảng cáo Explorer hay quá quất luôn, đi đèo núi không được vì gầm nó vẫn thấp ạ!

Mr_Tran

Xe hơi
Em cũng tính làm em Everest để đi phượt, nhưng đang lấn cấn bản bi-turbo và Titan 1 cầu. Ngoài việc tăng áp kép ra thì cả hai có phải là động cơ Ecoblue mới không hay vãn động cơ cũ kia?
Trước nghe quảng cáo Explorer hay quá quất luôn, đi đèo núi không được vì gầm nó vẫn thấp ạ!
Thớt này ko thảo luận về vấn đề kỹ thuật cụ, A e chỉ thảo luận về giá để xuống tiền cho em nó thôi.

P/s: Kỹ thuật cụ tìm hiểu post khác nhé!

homthurac

Xe tăng
Thớt này ko thảo luận về vấn đề kỹ thuật cụ, A e chỉ thảo luận về giá để xuống tiền cho em nó thôi.

P/s: Kỹ thuật cụ tìm hiểu post khác nhé!
Vâng, với công nghệ và sự an toàn tiêu chuẩn vốn có của người Mỹ, thì em cho rằng Santafe còn bán được với giá tỉ bạc, thì Everest Biturbo ở mức 1.5 tỉ là hợp lý.
Cá nhân em thì không cần hai cầu.

khactuyen

Xe tăng
quất bản 4x4 đi lão, nhà có đkien, ngoài biturbo ra thì nó hơn nhiều thứ như hệ dẫn động, option đá cốp...

Mr_Tran

Xe hơi
Vâng, với công nghệ và sự an toàn tiêu chuẩn vốn có của người Mỹ, thì em cho rằng Santafe còn bán được với giá tỉ bạc, thì Everest Biturbo ở mức 1.5 tỉ là hợp lý.
Cụ thật là hào phóng cho em nó.

Pigcoi

Xe tải
Thấy bên OS forum đang chào giá 14xx.

Dragonfly76

Xe hơi
Nếu <1,25 ty thì cụ cọc không thì thôi cụ ơi vì có nhiều lựa chọn nếu vượt

Aon

Xe tăng

Nó là ecoblue đấy cụ nhé. Động cơ TDCi cũ trên eve/ranger đang chạy trên đường hiện nay còn thấp hơn ecoblue hai thế hệ.

Aon

Xe tăng
Giá bên Úc của eve 2.0 biturbo còn cao hơn giá eve 3.2 năm ngoái nên việc mong chờ ford ra giá rẻ là bất khả thi. Vì bản thân con eve này nó trên cơ những con khác trong phân khúc về động cơ, hộp số, khung gầm, hệ thống treo, trang bị an toàn. Santafe k thể so đc với SUV ở nhiều mặt. E nghĩ cụ nào máu thì quất luôn, còn cụ nào k máu thì để năm sau kiểu gì cũng giảm giá. Truyền thống của ford là thế rồi :))

homthurac

Xe tăng
quất bản 4x4 đi lão, nhà có đkien, ngoài biturbo ra thì nó hơn nhiều thứ như hệ dẫn động, option đá cốp...
Vâng. Cũng không chênh nhau nhiều, giờ thực tế thôi cụ! Em vẫn còn chiếc Focus Titan, thừa cả đống chức năng có dùng bao giờ đâu?

homthurac

Xe tăng
Giá bên Úc của eve 2.0 biturbo còn cao hơn giá eve 3.2 năm ngoái nên việc mong chờ ford ra giá rẻ là bất khả thi. Vì bản thân con eve này nó trên cơ những con khác trong phân khúc về động cơ, hộp số, khung gầm, hệ thống treo, trang bị an toàn. Santafe k thể so đc với SUV ở nhiều mặt. E nghĩ cụ nào máu thì quất luôn, còn cụ nào k máu thì để năm sau kiểu gì cũng giảm giá. Truyền thống của ford là thế rồi :))
Em còn chiếc Santafe 2013 cụ nào thích em bán rẻ cho đấy! Đừng bao giờ so sánh xe Hàn hay Nhật với xe Mỹ, châu Âu..., kinh nghiệm em đúc rút ra như vậy, thật.

homthurac

Xe tăng
Nó là ecoblue đấy cụ nhé. Động cơ TDCi cũ trên eve/ranger đang chạy trên đường hiện nay còn thấp hơn ecoblue hai thế hệ.
Cảm ơn cụ nhiều ạ! Em đã bị bài học mua xe khi chưa đi thử nhiều rồi, các cụ cứ chạy đã rồi mới nên quyết.

Navy.seal

Xe tải
Qua đang hỏi thăm về con san 2019. Con này giá chắc sẽ dễ thở hơn nhiều. Vừa rồi nhận đc tin ko vui là con pajero sport all new đến tháng 1 mới có xe. Không hiểu bọn phân phối xe chúng nó có thương lượng xanh đỏ gì với nhau ko. Chứ nếu có pjr allnew cùng xuất hiện tháng 9 thì quá gây khó khăn cho ford. Càng nhìn psan càng mê. Đường nét thiết kế cực hiện đại khoẻ khoắn chứ không ù lì cục mịch như chú fe

Dù sao thì công nghệ của ford đa phần là mang tính không quá quan trọng, ngoại trừ cái hộp số 10 cấp và động cơ bi tu bô quá mới mẻ và chỉ được nghe là hay do quảng cáo.

S.P

Xe tăng
Em vào hóng đợi tháng 7 âm năm sau cho nó bớt hot. Giá ngon thì nghiên cứu cuối năm, ko thì cũng ko vội .