[Funland] [Gia môn bất hạnh] Con dâu và cháu nội chở mẹ chồng vứt bỏ ở quê :(

Trần Trụi

Xe tải
Báo cáo các cụ các mợ là bà cụ đã qua đời. RIP cụ :(
————————
Cụ bà 78 tuổi bị con dâu và cháu nội chở bỏ ở căn nhà cũ 7-8 năm không người ở đã qua đời. Người thân của cụ đề nghị không xem xét hoặc truy cứu nguyên nhân ngược đãi đối với trường hợp của cụ.
Chiếc giường mà người con dâu để cụ An nằm khi đưa về căn nhà cũ /// ẢNH: CTV
Chiếc giường mà người con dâu để cụ An nằm khi đưa về căn nhà cũ
ẢNH: CTV

Liên quan đến việc cụ bà Tiêu Thị An (78 tuổi, hộ khẩu thường trú ấp Tân Phước, xã Tân Thuận, H.Đầm Dơi, Cà Mau) bị con dâu, cháu nội bỏ ở "nhà hoang", một lãnh đạo UBND xã Tân Thuận thông tin: "Trong khi, các cơ quan chức năng đang phối hợp xem xét, đề xuất giải quyết chính sách bảo trợ xã hội cho cụ Tiêu Thị An theo quy định thì cụ An từ trần. UBND H.Đầm Dơi chỉ đạo Phòng LĐ-TB-XH phối hợp cùng UBND xã Tân Thuận và cùng với gia đình lo hậu sự cho cụ An".
Được biết, 3 người cháu của cụ An cùng nhau tổ chức đám tang cho cụ bà và gia đình xin miễn chấp điếu đồng thời kiến nghị cơ quan chức năng không xem xét, truy cứu nguyên nhân ngược đãi đối với cụ An.
Phòng LĐ-TB-XH H.Đầm Dơi cũng có báo cáo cụ thể về vụ việc Theo đó, những người con của cụ An hiện nay có cuộc sống hết sức khó khăn, có người bị bệnh ung thư, không đủ điều kiện chăm sóc cụ. Cụ An bị bệnh ung thư giai đoạn cuối, nếu đưa đến bệnh viện thì không tiền chi trả. Khi cụ qua đời, các con của cụ cũng không có điều kiện để đưa thi hài của cụ An về quê để an táng.

Cụ bà bị bỏ ở 'nhà hoang', con không nhận nuôi đã qua đời - ảnh 1'nhà hoang', con không nhận nuôi đã qua đời - ảnh 1

Căn nhà nơi con dâu bỏ cụ An ở một mình
ẢNH: CTV

Báo cáo cũng nêu, chồng cụ An chết cách đây 10 năm. Cụ có 4 người con nhưng người con đầu cũng chết cách đây hơn 1 năm; người con thứ ba đang ở H.Giá Rai (Bạc Liêu) hiện đang bị bệnh ung thư. Người con thứ tư cũng ở Bạc Liêu, trước đây trực tiếp nuôi cụ An nhưng trước tết vừa rồi, chuyển lên TP.HCM đi làm thuê nên đưa cụ An đến cho người chị dâu thứ 2 nuôi. Còn người con út hiện nay không liên lạc được.
Như trước đó Thanh Niên thông tin, ngày 16.6, cụ bà Tiêu Thị An bị con dâu và cháu nội chở về bỏ ở căn nhà cũ của bà trước đây. Sau đó, con dâu và cháu nội của bà bỏ đi.
Ngay sau tiếp nhận thông tin, đại diện UBND xã Tân Thuận xuống nắm tình hình và thăm hỏi, động viên cháu bà An là ông Dương Văn Lây (cháu gọi bà An bằng dì) đưa bà về nuôi dưỡng. Trong lúc chính quyền xem xét chính sách hỗ trợ bà An thì bà qua đời

https://thanhnien.vn/doi-song/cu-ba...5opy0ccKWcmq-eeZB8Y_5exHSRdz1w1D1CzIaReatVqOw
Thôi thì cũng xong một kiếp người. Bất hạnh quá.

kites1

Xe điện
Vậy là xong 1 kiếp người. RIP

thuysinh.tl

Xe container
R.i.p cụ. Có khi thế lại tốt cho cụ. Nhiều lúc nghĩ về già mà thấy bọn con cháu đùn đẩy nhau nuôi mình thì thảm lắm. Tốt nhất là tích tiền rồi vào viện dưỡng lão ở cho lành.

Xolabaque

Xe tăng
Cũng là một sự giải thoát cho bà cụ, cầu mong bà cụ sớm siêu thoát, một kiếp người đầy đau buồn xót xa...

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Bạn bè em giờ có dk, đẻ ác lắm, toàn 3 4 đứa con. Giàu sang giờ ngoài tiêu chuẩn nhà cửa, ruộng vườn, xe cộ thì hình như có thêm tiêu chí đông con. Em thì chỉ có 1 công chúa 5t, bạn nó cứ khích bảo đẻ để thêm con thêm cháu, sau về già còn đứa này kia.
Em thì nghĩ bụng, chúng nó đùn đẩy còn thảm hơn, giờ có như thời các cụ đâu, trẻ con nó quen đc chu cấp như là 1 nghĩa vụ của cha mẹ r, chưa mở mồm xin, bố mẹ dúi cho rồi. Mà nó thấy bố mẹ nuôi nó vất và gì đâu, lên FB cuộc sống hưởng thụ nhà hàng, cf, resort.
Cứ tiền mình nhét túi, tự nó có hiếu hết. 01 hay nhiều đứa thì mình cũng phải có giá trị khi về già.