Giá Ford Fiesta chỉ khoảng 26K USD

No Licence

Xe máy
http://benthanhford.com.vn/webapp/category_list.php?section_id=8
Đây là cái giá tạm tính của Ford Bến Thành nè các bác: 25K cho bản sedan số cơm, 28k cho 4 cửa sedan AT và 30K cho 5 cửa AT. Em thề, em hứa, em đảm bảo là Kụ Fòrd mà bán con Phẹt với giá này thì em đi mua Vios cho nó lành hoặc Forte đi xem nó sướng nhấc mông hơn không. Ra bao nhiêu chiêu PR, chào hàng rồi mần thất dzọng cho bà con thế này thì chả trách tại sao Fòrd lại ế chổng chơ, buôn bán mãi vẫn không theo được Toy ở thị trường VN các bác nhỉ.

crod

Xe tăng
Đây là cái giá tạm tính của Ford Bến Thành nè các bác: 25K cho bản sedan số cơm, 28k cho 4 cửa sedan AT và 30K cho 5 cửa AT. Em thề, em hứa, em đảm bảo là Kụ Fòrd mà bán con Phẹt với giá này thì em đi mua Vios cho nó lành hoặc Forte đi xem nó sướng nhấc mông hơn không. Ra bao nhiêu chiêu PR, chào hàng rồi mần thất dzọng cho bà con thế này thì chả trách tại sao Fòrd lại ế chổng chơ, buôn bán mãi vẫn không theo được Toy ở thị trường VN các bác nhỉ.
khổ, cứ phải rẻ hơn toy mới có cửa dù toy VN thì công nghệ cổ lỗ sỹ. bao giờ ford chiếm cỡ 20% thị phần hãng tính giá kiểu này được.

Sonbh

Xe tăng
Gía này thì cứ để xe ở Gara rồi ngồi đuổi ruồi với nhau thôi các cụ nhà mình ah, tuổi gì mà so doanh số với Toy tại Việt Nam hả cụ :D.

halie

Xe hơi
Nhà anh Ford loanh quanh mãi vẫn không biết mình là ai các cụ nhỉ

No Licence

Xe máy
Đây là cái giá tạm tính của Ford Bến Thành nè các bác: 25K cho bản sedan số cơm, 28k cho 4 cửa sedan AT và 30K cho 5 cửa AT.
Mà em hơi thắc mắc một chút, có bác nào thông thạo cái vụ này giải thích giùm em: giá Phẹt thế này là bằng giá với Focus rồi. Không lẽ chiếc xe hạng bé cũng bằng giá với chiếc xe hạng trung hay sao ta? Trong khi theo đánh giá của nhiều bác đang sử dụng thì Focus rất xứng đáng với tầm tiền của nó đấy ợ :-??
Có khi ta lại chuyển sang quan tâm đến em Focus thì hay hơn nhiều đấy nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Theo nguồn tin nội bộ, thì hiện nay hãng đang bán Fiesta chỉ cho CBCNV trong công ty với giá khoảng 26.000 USD (còn được giảm 10% nữa).
Giá đấy có ổn không các bác?
Thế thì nhà em lai chơi VIOS rùi... Gấu bảo rẻ hơn 500 mới xem xét!

Nông_dân

Xe buýt
em cũng chung ý cụ. nói gì thì nói, phải chấp nhận của dưới Toy tại VN, vì toddazddax làm thương hiệu quá tôt ở VN rồi
Thế thì nhà em lai chơi VIOS rùi... Gấu bảo rẻ hơn 500 mới xem xét!

heroesdaubu

Xe điện
Bản 5 cửa mà 26k thì lại giống mon thôi, loanh quanh mãi mà vẫn chửa tìm ra nguyên nhân tại sao ...ế

Nông_dân

Xe buýt
2500 bản AT em nghĩ cũng được các cụ ạ. Yaris khoảng 2900-30.000. Ford emn nghĩ cứ phải rẻ hơn xe cùng phân hạng của Toy khoảng 80-100 triệu là bán tốt ngay. Như Focus bây giờ em thấy bà con cũng dùng nhiều đáo để.

danmexe

Xe điện
Thời buổi này cạnh tranh nhau về giá thôi...Chất lượng thì chung chung thế hết rồi...

Nông_dân

Xe buýt
Nếu với các tính năng như Ford bên thành giới thiệu như, hộp số 6 cấp, hỗ trợ lên dốc, xuống dốc, động cơ loại mới điều khiển van biến thiên kép giúp tiêt kiệm nhiên liệu... ,mà giá thành khoảng 25000 cho bản AT, sedan thì cũng hợp lý. Em dự là Ford sẽ thành công ở phân khúc này, vì có thể họ đã thu được bài học thành công marketing Fiesta từ châu âu

Yeuphunu

Xe điện
Điên, giãy....đành đạch...

No Licence

Xe máy
Em nghĩ ở hạng xe nhỏ này, khách hàng đa số là người ít tiền, mua xe lần đầu cũng là cố hết sức rồi, giúp cho vợ con nó có cái đi lúc mưa lúc nắng. Cho nên chuyện thêm nhiều option quá kiểu như bluetooth, thoại rảnh tay, ghế chỉnh điện, chỉnh âm thanh trên vô-lăng, kiểm soát bằng giọng nói... không thật sự cần thiết. Option an toàn cũng chỉ giữ những cái tối thiểu như ABS, ESP là đủ. Bản thấp nhất nên ở mức giá thật hấp dẫn mới có thể cạnh tranh nổi với xe Hàn và xe Nhật. Những ai cần trang bị thêm thì có tùy chọn cho họ lắp thêm. Cần giảm giá thành tối đa để cạnh tranh nhằm giành thị phần của những khách hàng ít tiền. Ai muốn trang bị thêm thì xin mời, cứ lắp thêm thoải mái. Nên nhớ thuế ô tô của VN ở mức khoảng 200% do vậy nếu mình mua xe rồi lắp option riêng cũng tránh được mức thuế rất đáng kể để hạ giá thành. Thành công của chiếc Kia Cerato và Carens trong năm 2010 là một minh chứng hùng hồn về chiến lược giá mà Ford rất nên tham khảo. Còn cứ theo suy nghĩ chiếc xe này mình đã thành công vang dội ở châu Âu, danh tiếng đó sẽ tiếp tục làm nên thành công ở Việt Nam và nhất định phải bán với giá bằng hoặc cao hơn Vios thì em chắc rằng con Phẹt-ra này cũng sẽ chết yểu như Mông-đau. Vios đã rất thành công ở phân khúc xe nhỏ nhờ độ bền, mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ hơn chiếc xe tay ga SH, Excel chút xíu nên Phẹt-ra khó đánh bật được Vios nếu giá ở mức tương đương.

Chỉnh sửa cuối:

Nông_dân

Xe buýt
Em cũng hy vọng Ford nghe được và hiểu đươc điều này. Ít option thôi và chỉ cần các tính năng an toàn cơ bản, hệ thống lái tốt của Ford cộng với mức giá thấp thì bà con sẽ sài thôi. Em cũng đang chờ đợi mua một chiếc cho gấu mà sốt ruột quá. Dù sao em vẫn thích cái chất của Ford
Em nghĩ ở hạng xe nhỏ này, khách hàng đa số là người ít tiền, mua xe lần đầu cũng là cố hết sức rồi, giúp cho vợ con nó có cái đi lúc mưa lúc nắng. Cho nên chuyện thêm nhiều option quá kiểu như bluetooth, thoại rảnh tay, ghế chỉnh điện, chỉnh âm thanh trên vô-lăng, kiểm soát bằng giọng nói... không thật sự cần thiết. Option an toàn cũng chỉ giữ những cái tối thiểu như ABS, ESP là đủ. Bản thấp nhất nên ở mức giá thật hấp dẫn mới có thể cạnh tranh nổi với xe Hàn và xe Nhật. Những ai cần trang bị thêm thì có tùy chọn cho họ lắp thêm. Cần giảm giá thành tối đa để cạnh tranh nhằm giành thị phần của những khách hàng ít tiền. Ai muốn trang bị thêm thì xin mời, cứ lắp thêm thoải mái. Nên nhớ thuế ô tô của VN ở mức khoảng 200% do vậy nếu mình mua xe rồi lắp option riêng cũng tránh được mức thuế rất đáng kể để hạ giá thành. Thành công của chiếc Kia Cerato và Carens trong năm 2010 là một minh chứng hùng hồn về chiến lược giá mà Ford rất nên tham khảo. Còn cứ theo suy nghĩ chiếc xe này mình đã thành công vang dội ở châu Âu, danh tiếng đó sẽ tiếp tục làm nên thành công ở Việt Nam và nhất định phải bán với giá bằng hoặc cao hơn Vios thì em chắc rằng con Phẹt-ra này cũng sẽ chết yểu như Mông-đau. Vios đã rất thành công ở phân khúc xe nhỏ nhờ độ bền, mức tiêu thụ nhiên liệu chỉ hơn chiếc xe tay ga SH, Excel chút xíu nên Phẹt-ra khó đánh bật được Vios nếu giá ở mức tương đương.

Xe là nhà

Xe hơi
Giá dưới 500 triệu
Hôm qua có một "sâu" gọi cho em hỏi có còn quan tâm tới em nó nữa ko, sau đó cho em biết sắp có đợt tập huấn về sản phẩm mới và có nói là giá sẽ dưới 500 triệu cho bản cao nhất. Em cũng nói là nếu trên 500 thì đừng có liên lạc lại làm gì vì các loại phí với thuế giờ quá cao rồi.

Nông_dân

Xe buýt
Nếu thông tin của cụ chính xác thì em cũng đặt gạch trước một em cho bà cả. Em nghĩ như vậy bản tầm trung khoảng 23000-24000 là ổn. Hy vọng bọn Ford cũng khảo sát thị trường và lắng nghe khách hàng.x-(
Giá dưới 500 triệu
Hôm qua có một "sâu" gọi cho em hỏi có còn quan tâm tới em nó nữa ko, sau đó cho em biết sắp có đợt tập huấn về sản phẩm mới và có nói là giá sẽ dưới 500 triệu cho bản cao nhất. Em cũng nói là nếu trên 500 thì đừng có liên lạc lại làm gì vì các loại phí với thuế giờ quá cao rồi.

chauchau

Xe điện
nhà Ford này thuê mấy bác làm Công đoàn thời sổ gạo làm Marketing hay sao mà còn kiểu bán xe cho nhân viên với giá "nội bộ".

Mà thôi, các bác góp ý vừa vừa để mấy bác bên Ford cứ thế mà làm, có thế xe Ford giá mới rẻ, người tiêu dùng VN mới được thỉnh thoảng trở thành thông thái.

Ford quả là có những cách làm PR với Marketing rất cục gạch, nhớ hồi SN OF4, mang mấy con Mondeo demo nhưng lại sợ xước xe. Thửa riêng mấy con xe như tập lái, có người muốn thử tý thì lại có 1 bác ngồi cạnh cầm sẵn phanh tay, và bên phụ thêm 1 cái chân phanh nữa... quả là hài.