Gia đình trẻ, nên mua Honda City RS hay xe nào khác?

civic trần 1987

Xe điện
Mình đang muốn mua city 2022 thì nên ra đại lý nào các cụ nhỉ. Có cụ sale nào thì tư vấn giùm nhé. Mình ở HN
Cụ ra 5 đại lí ở HN xem đại lí nào tiếp đón nhiệt tình hơn là chấm!

civic trần 1987

Xe điện
Thế thì cũng hơi mất thời gian cụ ạ. Ko biết gần tết có khuyến mãi gì ko cụ nhỉ
Hiện giờ đang khuyến mãi đấy cụ! Còn nếu cụ sợ mất thời gian thì cụ làm như em: chọn 2-3 đại lí gần nhà nhất rồi khảo, ưng là chốt. Chứ ở xa, giả sử giảm 5-10 triệu thì nhọc công đi lấy xe.

khanhlinh121212

Đi bộ
Cuối cùng chốt xe gì đấy Cụ ơi. Em cũng đang có nhu cầu giống y hệt Cụ 😂

Mesh

Xe buýt
Sau lên đời 1 là HRV 2 hai là CRV new AWD 2023 thoai cụ.
Mình lên đời từ City CVT 2015 đây, City chấp hết các iem cùng pk sedan B lúc đó và bây giờ.

Chấp cái là City ồn vô địch. Ngoại trừ xe gắn máy ra thì không thể kiếm đâu ra con xe otô khác ồn như City đâu.
Sơn, vỏ, khung gầm thì tệ nhìn cứ mỏng dính đến là hàng mã. Thân vỏ Honda thì ồn thôi rồi lại hộp số CVT honda nó phát tiếng rít lớn

Chỉnh sửa cuối:

Mesh

Xe buýt
Cụ chạy thử Mazda 2 chưa, so với em này cảm giác vô lăng như thế nào.
Con Mazda2 cabin nó bé hơn nhưng chạy ngon hơn City rất rất nhiều. Tay lái M2 nó chuẩn, thật tay. Người lái đẩy lùi lại sau đỡ ngồi sát bánh xe như City nên đỡ giằng lái.

Hộp số Mazda2 là AT 6 cấp đạp ga nhảy tua luôn nên bốc mà bền, máy Skyactiv phun xăng trực tiếp nó sinh momen lớn ngay từ tua thấp nên đạp dính lưng mà đi bt lại ăn ít xăng, hiệu suất công nghệ nó tốt. CVT honda đạp nó cứ ì ì ra mãi lâu sau mới lên tua để bốc.

City thì rộng hơn chứ chạy còn thua xa Vios và Accent, so với Mazda2 thì khó.

Chỉnh sửa cuối:

futureneodo

Xe buýt
Chấp cái là City ồn vô địch. Ngoại trừ xe gắn máy ra thì không thể kiếm đâu ra con xe otô khác ồn như City đâu.
Sơn, vỏ, khung gầm thì tệ nhìn cứ mỏng dính đến là hàng mã. Thân vỏ Honda thì ồn thôi rồi lại hộp số CVT honda nó phát tiếng rít lớn
Chắc Vios nó chắc chắn lắm nhỉ.Cố chấp cho đến 2017 thì Vios cũng phải bỏ AT 4 cấp đời Tần qua hộp số CVT thôi
Ngoại trừ nó xài vỏ dày hơn City cho cảm giác có vẻ êm hơn thôi chứ Vios như cái thùng tôn di động thôi.
PK B không đòi hỏi ji hơn
Giờ muốn AT 6 cấp chắc chỉ còn lựa chọn M2 hay Accent

Chỉnh sửa cuối:

Mesh

Xe buýt
Chắc Vios nó chắc chắn lắm nhỉ.Cố chấp cho đến 2017 thì Vios cũng phải bỏ AT 4 cấp đời Tần qua hộp số CVT thôi
Ngoại trừ nó xài vỏ dày hơn City cho cảm giác có vẻ êm hơn thôi chứ Vios như cái thùng tôn di động thôi.
PK B không đòi hỏi ji hơn
Vấn đề là con City nó bị máy cam đơn cổ quá, tốn xăng mà gào. Ồn hơn Vios, xóc.
Từ 2021 mod thành cam kép thì lại lỗi cà giật.
Xem Video này so sánh trực quan để hiểu rõ. Con Vios nó hơn City mọi mặt từ chất lượng, máy, điều hòa, cảm giác lái, trang bị an toàn...

network

Xe buýt
Vấn đề là con City nó bị máy cam đơn cổ quá, tốn xăng mà gào. Ồn hơn Vios, xóc.
Từ 2021 mod thành cam kép thì lại lỗi cà giật.
Xem Video này so sánh trực quan để hiểu rõ. Con Vios nó hơn City mọi mặt từ chất lượng, máy, điều hòa, cảm giác lái, trang bị an toàn...

Bài so sánh được trả tiền thôi cụ, họ cũng căn cứ theo doanh số thị trường để làm thì city thua vios rồi. Không tự nhiên City cũng là hãng bán chạy số 3 ở phân khúc này.

Mesh

Xe buýt
Bài so sánh được trả tiền thôi cụ, họ cũng căn cứ theo doanh số thị trường để làm thì city thua vios rồi. Không tự nhiên City cũng là hãng bán chạy số 3 ở phân khúc này.
Xem máy móc đo hẳn hoi nhé, đối kháng nhé. Phanh tang trống sao mà so được Vios cụ ơi.

Vios nó ra từ 2017 mà vượt trội City 2021-2022 mọi mặt.

caisua

Xe lăn
Em chịu cụ, giá trị lớn lại đi đẽo cày giữa đường thì đỡ làm sao. Em mua xe là phải mua con xe mình thích, lái thử ưng thì lấy. Có gì đâu mà sai với đúng nhỉ? Cụ mua xe theo nhu cầu trong tầm tiền mình có chứ nghe gì bố con thằng nào?
Cụ tự tin thật, em chạy xe 2 chục năm nay nhưng vẫn đang phải miệt mài tìm hiểu xem xe nào phù hợp để lựa chọn cho yên tâm đây

Cụ tự tin thật, em chạy xe 2 chục năm nay nhưng vẫn đang phải miệt mài tìm hiểu xem xe nào phù hợp để lựa chọn cho yên tâm đây
Ko phải là tự tin mà mua xe theo nhu cầu và túi tiền của mình, chứ đẽo cày giữa đường thì bao giờ mới mua được xe, cụ!

caisua

Xe lăn
Ko phải là tự tin mà mua xe theo nhu cầu và túi tiền của mình, chứ đẽo cày giữa đường thì bao giờ mới mua được xe, cụ!
ví dụ như nhu cầu của em cũng đã xác định tương đối rõ: xe 7c, cách âm tốt, dùng 15 năm trong điều kiện chạy 1.5-2 vạn/năm, chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, thay đồ từ năm thứ 5 trở đi không quá 30tr/năm. Vậy mà em vẫn lăn tăn Santafe với Everest, PS đây. Riêng 1 dòng xe thì đời sau chạy đã khác đời trước rồi mà cụ, vẫn cần tìm hiểu để thêm thông tin mọi người đánh giá chứ ạ

civic trần 1987

Xe điện
ví dụ như nhu cầu của em cũng đã xác định tương đối rõ: xe 7c, cách âm tốt, dùng 15 năm trong điều kiện chạy 1.5-2 vạn/năm, chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, thay đồ từ năm thứ 5 trở đi không quá 30tr/năm. Vậy mà em vẫn lăn tăn Santafe với Everest, PS đây. Riêng 1 dòng xe thì đời sau chạy đã khác đời trước rồi mà cụ, vẫn cần tìm hiểu để thêm thông tin mọi người đánh giá chứ ạ
Cả 2 cụ đều đúng. Em cũng lên đời xe đc nửa năm, em thấy từ cái xe thứ 2 trở đi, mình có kinh nghiệm, biết mình cần gì và khắc phục được điểm yếu nào của xe (và em từ City lên Civic). Cho nên cụ trên nói không sai. Cụ nói cũng đúng. Đúng ở chỗ bài toán cụ đặt ra là khá khó! Khó đến mức mình không thể giải quyết được vấn đề một cách thấu đáo! Cộng với việc những xe cũ cụ đi nó lành 1 cách...đáng sợ :D vô hình trung, yếu tố lành (và đồ thay rẻ) trở thành tiêu chí.

Thường thì 9 người 10 ý cụ ah. Người thì khen, người thì chê. Đận em mua xe cũng thế, tham khảo rồi loạn hết cả lên. Cuối cùng thì chốt lại ngồi xem thích hình dáng xe nào, tầm giá bao nhiêu, có những trang bị gì, đồ đạc thay thế có khó kiếm và đắt ko, em toàn hỏi anh em gara thôi, sau khi tổng kết lại thì gặp sale, rồi chốt xe thôi.

caisua

Xe lăn
Thường thì 9 người 10 ý cụ ah. Người thì khen, người thì chê. Đận em mua xe cũng thế, tham khảo rồi loạn hết cả lên. Cuối cùng thì chốt lại ngồi xem thích hình dáng xe nào, tầm giá bao nhiêu, có những trang bị gì, đồ đạc thay thế có khó kiếm và đắt ko, em toàn hỏi anh em gara thôi, sau khi tổng kết lại thì gặp sale, rồi chốt xe thôi.
cụ có AE gara tận tình trung thực để hỏi thì ngon quá, dễ chốt hơn nhiều rồi

cụ có AE gara tận tình trung thực để hỏi thì ngon quá, dễ chốt hơn nhiều rồi
Không cụ ạ, em có con xe tải, thỉnh thoảng mang đi sửa, nên cứ tiện là hỏi thôi. Còn nếu em có tầm tiền như cụ thì em quất con Everest, đơn giản vì nó đẹp, hầm hồ, chất tây, nhiều công nghệ, rộng rãi, và cái cơ bản là em thích nó. Chứ cân đo đong đếm hơn thua thì khó cụ ạ!

caisua

Xe lăn
Không cụ ạ, em có con xe tải, thỉnh thoảng mang đi sửa, nên cứ tiện là hỏi thôi. Còn nếu em có tầm tiền như cụ thì em quất con Everest, đơn giản vì nó đẹp, hầm hồ, chất tây, nhiều công nghệ, rộng rãi, và cái cơ bản là em thích nó. Chứ cân đo đong đếm hơn thua thì khó cụ ạ!
Em cũng khoái Everest 2023 nhất nhưng chi phí bảo dưỡng sửa chữa thay đồ đều hơn gấp đôi Santafe nên sợ nuôi nó hơi mệt, chả còn xiền để đi chơi tít mù như hiện nay nữa

Eric Đỗ

Xe hơi
Tầm 600 thì City hay Vios cụ thích con nào múc con đó thôi.
Mỗi cụ 1 ý, do ý thích mà nói là chính :D