Gia đình trẻ, nên mua Honda City RS hay xe nào khác?

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Cuối năm gần tết, vk ck e cũng có được khoản tiền tích cóp, ông bà nội ngoại cũng cho một chút để mua cái xe đi lại cho đỡ vất vả, được tầm 600tr. Nhiều bác bảo làm con xe lướt cho kinh tế nhưng e lại muốn mua cái xe mới cho lành.

E cũng có tham khảo một số mẫu xe trong tầm tiền như cái Vios G nhưng xưa giờ vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D. Hôm rồi đi công tác SG, đúng dịp triển lãm Motorshow e có lượn lờ tham khảo thì có thấy cái Honda City RS cũng đẹp, qua đại lí chạy thử luôn thấy cũng khá ưng nên định mạnh dạn xuống tiền.
CCCM tư vấn giúp em quả này với, e chọn cái City RS đã hợp lý chưa ạ ?

tuanzs

Xe container
Hỏi bọn Troll xe ấy cụ, mấy lão đó trùm sò Hòn Đá đấy. ;))

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm gần tết, vk ck e cũng có được khoản tiền tích cóp, ông bà nội ngoại cũng cho một chút để mua cái xe đi lại cho đỡ vất vả, được tầm 600tr. Nhiều bác bảo làm con xe lướt cho kinh tế nhưng e lại muốn mua cái xe mới cho lành.

E cũng có tham khảo một số mẫu xe trong tầm tiền như cái Vios G nhưng xưa giờ vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D. Hôm rồi đi công tác SG, đúng dịp triển lãm Motorshow e có lượn lờ tham khảo thì có thấy cái Honda City RS cũng đẹp, qua đại lí chạy thử luôn thấy cũng khá ưng nên định mạnh dạn xuống tiền.
"E cũng có tham khảo một số mẫu xe trong tầm tiền như cái Vios G nhưng xưa giờ vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D ": Trước hết, bác cũng nên hỏi mấy nhà cung cấp dịch vụ, tại sao họ lại chọn Vios đã chứ?

Tôi thấy bên bển, chạy Taxi toàn Mercedes E 350 máy dầu, hay Audi A6 hay BMW 525d cả.
Cũng oách phết, và mấy ông mua Audi, chẳng có ông nào "vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D" cả.

Chán nhỉ? Mua xe mình đi mà cụ lại đi hỏi ý người khác là sao?

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
"E cũng có tham khảo một số mẫu xe trong tầm tiền như cái Vios G nhưng xưa giờ vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D ": Trước hết, bác cũng nên hỏi mấy nhà cung cấp dịch vụ, tại sao họ lại chọn Vios đã chứ?

Tôi thấy bên bển, chạy Taxi toàn Mercedes E 350 máy dầu, hay Audi A6 hay BMW 525d cả.
Cũng oách phết, và mấy ông mua Audi, chẳng có ông nào "vẫn bị gán mác xe dịch vụ nên em cũng hơi ngại :D" cả.
Đường tây vs đường ta cũng khác nhau mà cụ. Bên đấy khéo làm ăn dối trá nên đường xấu, phải mấy con Mercedes hay audi mới đi được. Việt Nam thì Vios là được rồi :D

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Nếu chuyển hướng xe lướt, cụ cân nhắc Lux A xem sao nhé. đời 2019, bảo hành đến 2029.
Em thấy mua Lux chỉ ngại vấn đề ăn xăng thôi.
Lux em thấy không ngại khoản xăng, em chỉ sợ khoản bảo hành của nó thôi cụ à :(

network1

Xe tải
City RS ok cụ nhé, cụ có thể cân nhắc thêm mẫu Mazda 3 bản thấp nhất đang giảm giá khá sâu, lăn bánh nhỉnh hơn RS chút xíu.

tieudaovnt

Xe tăng
với tầm 650-700 của em city RS em vote cho Vios G hoặc là mazda 3 deluxe nhé, đi gia đình là chuẩn, êm ái, mượt mà. Còn RS thì thanh niên chưa vợ chắc hợp hơn ấy.

Tony_Le

Xe container
Nhiều khi không tự tin cụ à, giá trị cũng lớn. Lần 1 em mua Kia morning em thấy sai quá sai. Sợ lần này cũng bị nên chắc cú tý
Sai ở chỗ mô hả cụ, con xe hạng A bán chạy cả thập kỷ tại VN của KIA đấy.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đường tây vs đường ta cũng khác nhau mà cụ. Bên đấy khéo làm ăn dối trá nên đường xấu, phải mấy con Mercedes hay audi mới đi được. Việt Nam thì Vios là được rồi :D
Ý tôi là: Các bên dịch vụ họ chọn xe Vios, Innova, có lẽ vì nó ít hỏng vặt, chạy bền bỉ, ăn ít xăng, xưởng sửa chữa nhiều, phụ tùng sẵn và do đó, giá không quá đất.

Toàn những tiêu chí dành cho những người không thừa tiền / không nhiều tiền như tôi và bác, phỏng ạ?

nnga040488

Xe tải
City RS em thấy cực đẹp lại trẻ khỏe. Cu cậu hàng xóm em thấy mới tậu làm xe hoa, nghe vẻ đông khách thuê phết

aphich

Xe buýt
City RS đáng mua cụ à. Em đi Honda City từ đợt đầu đến giờ, nó lành đến mức em phát sợ luôn ấy. Tuy nhiều tuổi r nhưng vẫn còn nhiều điểm em khá ưng, muốn đổi lên mà cứ thấy tiếc tiếc nhưng cụ nào trả giá cao cỡ gấp đôi thì em vẫn bán nhé :D

cusao

Xe lăn
Mua chứ...thích hơn và tốn hơn khi dùng 2b

chaien85

Xe tải
Cụ có điều kiện thì lên luôn bản RS là đúng, hơn được nhiều cái lắm cụ, đi lại cũng thích hơn, vượt xe khác hay đổ đèo cũng tự tin hơn

Dungnt_93

Xe tải
Để mà chấm điểm về độ đẹp thì em cho City 10 điểm, tính ra em ấy đẹp nhất trong phân khúc xe hạng B gầm thấp