[Funland] Giá dầu tiến sát về mức 20 USD/thùng?

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Dạo này dân ít đi lại nữa, lượng tiêu thụ ít
Căc cụ lái grab, taxi siêu ế, nhân viên cây xăng cũng rỗi việc hơn nhiều cụ ạ. Mong giá xăng xuống 15.000d/ lít

202

Xe container
Một ý tưởng tuyệt vời mà bị ném đá chìm nghỉm cụ nhỉ ? Một mũi tên trúng hai đích, chị ấy đã dự đoán được giá dầu thế giới sẽ xuống mạnh và đây là cơ hội cho mỗi người dân khi nhà nào cũng có ít nhất là một cái lu :))
Sau không có gì ăn thì có dầu để nướng thân đóng lu cho gọn.

Giá xăng Ron 95 Viet Nam ta ko dưới 15k được dù giá dầu thế giới có giảm nữa. Em dự là vậy

vietpq75hanes

Xe container
Dự trữ cũng có hạn thôi chứ, sao như thùng ko đáy đc.

khanhtb

Xe điện
xăng dầu có tội lỗi gì mà thuế phí tận 11k/lít,

meotamthe

Xe cút kít
Em ko biết có làm kinh doanh hay ko? Nhưng nếu dầu xuống dưới 20 usd là em múc dự trữ. Em có thị trường & có thể bán giá cao vì mình độc quyền. Thế nào đi nữa e vẫn thẳng đến 90%
Em hỏi cụ tý:
Giá dầu bây giờ là dầu giao tháng mấy ? trong thời gian đó cụ có kế hoạch gì cho giá tăng và giá giảm ?
Dầu về đến nơi còn lọc dầu điều chế ra xăng, xăng Việt Nam tự điều chế hết hay nhập, nếu nhập thì giá mua thời điểm nào, lúc đó bao nhiêu, nếu là tự điều chế thì thời gian và chi phí điều chế, trong thời gian đó có cụ kế hoạch gì cho xăng ?
Cụ có kế hoạch gì cho điều tiết luân chuyển xăng dầu ?

Em nghĩ không đơn giản dầu giảm mà sút cái là ăn ngay đâu, những cái em hỏi em mới tạm nghĩ thôi, chứ thực tế điều hành cái này ở quy mô quốc gia nó còn phức tạp hơn, còn liên quan đến nguồn tiền vận động, sử dụng trong các giai đoạn, cân đối với các lĩnh vực khác, những cái đó em cũng chưa hình dung ra cụ thể nó như thế nào. Chia sẻ với cụ thế ạ.

His0ka

Xe buýt
Còn đang muốn bán dầu giá cao. Giờ về 20 lại chả lo sốt vó lên ấy. Ngồi đấy mà mua vào.

giaconngu

Xe tăng
Còn đang muốn bán dầu giá cao. Giờ về 20 lại chả lo sốt vó lên ấy. Ngồi đấy mà mua vào.
Cụ nào từng tham gia thị trường chứng khoán thì hiểu rất rõ khi thị trường biến động mạnh thì chỉ cá mập có cơ hội kiếm ăn thôi, còn nhỏ lẻ đều đi hết.

MANFROMEARTH

Xe hơi
Tesla và rất nhiều nhà khoa học đã nghiên cứu ra năng lượng miễn phí cho toàn cầu nhưng bị vùi dập bởi đám dầu mỏ này.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ nào từng tham gia thị trường chứng khoán thì hiểu rất rõ khi thị trường biến động mạnh thì chỉ cá mập có cơ hội kiếm ăn thôi, còn nhỏ lẻ đều đi hết.
Nhỏ lẻ đi thì đúng nhưng em thấy cá mập chết đầy cụ ạ

MiTa

Xe lăn
Làm gì có kho mà dự trữ hả cụ? À giá này gần bàng nhũng năm 9x hay sao y cụ nhỉ? Chết anh Tin thôi
Chết là chết thế nào, các a nhà e đang kêu đấy là a Tin tung cú đấm vào mặt mẽo và đồng minh đới ạ. E ủng hộ a tin tung thêm cú đấm nữa xuống 10$ cho mẽo nó gục hẳn đi.

mazda3_pro

Xe lăn
Giá dầu giảm tiếp sao xăng trong nước vẫn cao chót vót vậy nhỉ :(

mazda3_pro

Xe lăn
Lúc giá giảm thì bán theo giá mua cao cách đây 6 tháng (1 năm?), lúc giá cao thì bán theo giá hiện thời... cuối kỳ quyết toán kiểu gì cũng lỗ, lại bài ca xin sử dụng quỹ bình ổn trợ giá, xin miễn giảm chậm nộp tiền thuế. Làm ăn có quan hệ nó sảng khoái vậy đấy
Lúc nó giảm thì vẫn bán giá cao, vì kêu là nhập cao cách đó mấy tháng.
Lúc nó tăng thì vẫn bán giá cao, cho dù nhập cách đó mấy tháng giá thấp.
Nhạc gì cũng nhảy được thế này thì bao giờ mới nghèo? kinh tế thị trường là như vậy ư? :)) =)) >:)

mazda3_pro

Xe lăn
Mua vào chẳng may tụt xuống $10 lại bị chởi tung nóc nhà à.
Cho phép tư nhân tự nhập, tự bán (với điều kiện không được bán giá cao hơn giá nhà nước đang bán, còn thích bán rẻ bao nhiêu cũng được, càng rẻ càng tốt) -> vậy là xong.

mazda3_pro

Xe lăn
Em thắc mắc sao khai thác bao nhiêu năm rồi mà vẫn chưa hết dầu? Có nước nào dự báo được đến khi nào sẽ cạn không ạ?
Thông tin dầu sắp hết chỉ là tin vịt hòng tăng giá xăng dầu, dầu còn lâu mới hết cụ ợ :D yên tâm đi.
Chừng nào cụ thấy xe chạy điện (điện hoàn toàn ấy) >50% số xe ngoài đường thì lúc đó dầu mới bắt dầu cạn :D

mazda3_pro

Xe lăn
em hy vọng giá xuống 10$ cho đỡ tiền đổ xăng :D. Mà em thấy giá xăng giảm, chả thấy giá taxi hay grab giảm nhỉ
Taxi hầu như chỉ trong tay mấy ông lớn, Grab gần như độc quyền mảng vận tải công nghệ -> khó. Lúc nào có cạnh tranh thì sẽ có giảm.

TungThoc

Xe điện
Cho phép tư nhân tự nhập, tự bán (với điều kiện không được bán giá cao hơn giá nhà nước đang bán, còn thích bán rẻ bao nhiêu cũng được, càng rẻ càng tốt) -> vậy là xong.
Tư nhân là ai, là sân sau của NN chứ ai nữa - rào cản pháp lý và kỹ thuật làm cho ngành nghề kinh doanh này không tự do tuyệt đối đâu, làm như vậy thì TN cũng hợp tác và thỏa thuận với khối nhà nước đẩy giá lên rất cao và TN bán cũng sát bằng giá cao đó. Đến tự do như mua bán thịt lợn ở chợ mà giá lợn hơi giảm sâu nhưng giá lợn thịt giảm rất ít thì biết rồi còn gì.

tung1311 .

Xe container
Em ko biết có làm kinh doanh hay ko? Nhưng nếu dầu xuống dưới 20 usd là em múc dự trữ. Em có thị trường & có thể bán giá cao vì mình độc quyền. Thế nào đi nữa e vẫn thẳng đến 90%
Em hỏi cụ tý:
Giá dầu bây giờ là dầu giao tháng mấy ? trong thời gian đó cụ có kế hoạch gì cho giá tăng và giá giảm ?
Dầu về đến nơi còn lọc dầu điều chế ra xăng, xăng Việt Nam tự điều chế hết hay nhập, nếu nhập thì giá mua thời điểm nào, lúc đó bao nhiêu, nếu là tự điều chế thì thời gian và chi phí điều chế, trong thời gian đó có cụ kế hoạch gì cho xăng ?
Cụ có kế hoạch gì cho điều tiết luân chuyển xăng dầu ?

Em nghĩ không đơn giản dầu giảm mà sút cái là ăn ngay đâu, những cái em hỏi em mới tạm nghĩ thôi, chứ thực tế điều hành cái này ở quy mô quốc gia nó còn phức tạp hơn, còn liên quan đến nguồn tiền vận động, sử dụng trong các giai đoạn, cân đối với các lĩnh vực khác, những cái đó em cũng chưa hình dung ra cụ thể nó như thế nào. Chia sẻ với cụ thế ạ.
Cụ trên chém gió cụ dưới nhỉ? Mời cụ trên lên sàn đặt mua hợp đồng tương lai thoải mái, cần quái gì phải tích trữ hàng thật với kho tàng, ngon thì vô mà đầu cơ :)