[Funland] Giả danh công an lừa đảo

Halinh07

Xe tăng
Nhiều người rất kém,kiến thức xã hội hạn chế nên mới bị như vậy

Romeo_HN

Xe tăng
Em cũng bị các số điện trên gọi, cũng nội dung như cụ. Em xin xỏ mãi là cho tôi số tài khoản để tôi chuyển tiền, nó bảo chờ xíu mà 2 tháng nay nó ko cho để em ck. Chờ lâu quá, chắc nó quên mất em rồi. !!!

Kyson1

Xe điện
Em đọc tất cả các còm của các cụ, em xin phép có ý kiến:

1. Chắc cụ cũng có tuổi rồi mà còn mắc những việc như này, chứng tỏ lười xem tv, đọc báo mạng, lướt OF... Ngược lại thì như nhận định dưới đây
2. Khi cụ bổ sung thêm tình tiết để v1 cũng biết thông tin, thì nhiều khả năng cụ cần hợp lý hoá khoản chi nho nhỏ nào đó, kiểu như Con Đường chẳng hạn :D

Kyson1

Xe điện
Em bị lừa mất tiền cc ạ.
Già đầu vẫn bị lừa, đây là sdt của bọn nó
+8880692343647, +88182942533.
Cc lưu ý số đuôi 0692343647 là số đường dây nóng của BCA. Số giả thêm đầu 888.
Cảnh báo cho cụ nào chưa biết :(
Cụ thể thế nào cụ phọt tiếp đê
Cụ ko kể chi tiết mà có mỗi mấy cái sdt lại đi bằng mít bât giờ.
- Đầu tiên số 88182942533 gọi bảo cụ lỡ chưa nhận 1 bưu phẩm chuyển phát nhanh là giấy triệu tập của tòa án liên quan đến việc dùng thẻ tín dụng của 1 NH nào đấy mà chậm trả nên bị kiện ra tòa.
- 88182942533 số này sẽ dẫn dắt mình là nối máy cho đường dây nóng BCA để mình báo cho họ( nối máy nhé cc, ko cúp).
- Sau đấy số giả danh kia sẽ gọi cho cụ, còn hướng dẫn mình vào trang BCA xác minh số 0692343647( nhưng số nó gọi sẽ thêm đầu 888)
- Nó bắt mình cung cấp thông tin, bảo mình giữ máy để nó gọi lên Tổng bộ (giả dạng) cho mình nghe luôn.
Lúc này mình sẽ lại liên quan đến vụ án nghiêm trọng nào đấy để đánh tâm lý mình.
Sau 1 loạt thủ tục khai báo, nó sẽ bảo mình là sẽ khóa tk, trc khi khóa chuyển tiền vào tk nó cung cấp, sau điều tra trả lại.
Thậm chí còn bắt mình chuyển thêm cho đủ khoảng 30-50tr bảo lãnh...

Đến đoạn nộp thêm bão lãnh em mới tỉnh.
Đấy cc ạ.
Báo công an chưa cụ ? Công an thích tóm mấy thằng CA fake này lắm.
Ofer mà cũng bị lừa thì kiểu này hả. Không rõ đã ck chưa cụ.
Em ra báo rồi, còn hỏi là liệu lấy lại được tiền ko.
Có anh nói là nhiều người báo như vậy rồi, nhưng khó(ko thể lấy lại dc) vì 1 là có thể bọn nó ở nước ngoài, 2 là số tk nhận tiền thì bọn nó thuê hay gì đó nên ko truy được.
Nên em không làm thủ tục báo gì nữa.
chia buồn với độ ngây thơ của cụ- Hay cụ thường xuyên thanh toán chậm chi tiêu qua thẻ?? nếu thế khoản tiền ngu coi như lãi suất cắt cổ cho cụ nhớ.
Trò lừa xưa như trái đất vẫn có cụ dính thì tài thật ;))
Không cụ ạ, em nvvp, làm công ăn lương, nó làm bài bản quá, đánh tâm lý dồn dập.
Mình chỉ nghĩ là thông tin cá nhân bị rõ rỉ nên nó lợi dụng kết hợp nv NH làm giả tk mang tên mình, mình thì phối hợp điều tra thôi.
Em ko dùng bất kỳ thẻ tín dụng nào, ngoài 1 thẻ thường vcb.
Số tk của người nhận đây ạ
Cụ chủ chắc chưa xem thời sự về kiểu lừa này r. Hno có ng gọi cho e xưng điều tra viên ca quận đống đa. Bảo e có đơn tố cáo. E bảo thích lên gặp mặt làm việc. Còn đây ko có tội đếch sợ đâu. Sau mãi chả thấy gọi gì lại :)))
Nếu cụ chăm chém gió như em thì cũng bớt gà được một chút :D
Chắc thấy Cụ dễ ăn quá, nên định kiếm thêm =))
Vâng, em ít xem những thông tin như vậy thành ra giờ bị quật.
bài này em tưởng lừa được mấy vị ở quê với người già thôi chứ
Vâng, lúc đấy em mới tỉnh táo ra được ạ :(
Chia buồn cùng cụ. Tất cả mọi việc qua điện thoại đều ko nên tin. Đến ngay trước mặt còn lừa đc nhau. 3 cái trò đt ntn phải thật cảnh giác cụ ạ
Tôi cũng được gọi. Tôi bảo mời anh đến chỗ tôi làm để làm việc, mà nó éo dám đến.
Vâng, cũng buồn tí thôi, tiền cũng chưa nhiều, về ngan già càu nhàu tí :(
Hy vọng cụ không thiệt hại nhiều!
Khia cả với ngan cơ à, cụ vui tính thật!
Cụ chủ dễ lừa nhỉ. Đợt có thằng gọi hỏi tên e còn bị e chửi cho sml chứ đừng nói hỏi linh tinh stk này nọ.
Còn mấy cái quà tặng e miễn tiếp.
Điện thoại em vẫn để ngan già em xem.
Qua rồi nên cũng chấp nhận thôi cụ.
Em post lên cho cụ nào chưa biết.
Thôi. Coi như của đi thay người cho nhẹ đầu cụ ạ. Bọn lừa đảo đấy cũng ko có kết cục tốt đẹp đâu cụ ạ
Quả này lừa quá đơn giản, diễn mấy năm rồi mà giờ nó vẫn còn kiếm được tiền nhỉ?
Bạn bè hay người thân của em muốn mượn tiền cũng phải gọi cho em hoặc em gọi hỏi chứ nt các thể loại là em cũng ko tin.
Vâng, nên em cũng ko buồn đi báo hay tường trình làm gì.
Làm post cảnh báo xong là bình thường rồi cụ :)
Lúc đấy em cũng có chuyện buồn, công việc thì căng thẳng(thuật toán, thuật giải).
Thêm cái lúc nó gọi là gần 11h, trong bưu phẩm thì nó báo hạn cuối em phải đến toà là 11h để giải quyết cái vụ thẻ tín dụng chậm thanh toán, cứ thế nó dồn dập là mình mất tỉnh táo
Có tk rõ ràng the nay ma k tim dc ạ
Em hồi mới mở cty bị mấy ông/bà xưng danh bên thuế bắt mua sách thuế cccjđ, giọng rất bố đời kiểu dọa nạt, em bảo: chúng mày có mua lại không anh bán cho. Thế là câm hết!
Riêng em số lạ nếu ko trong thời gian em đang rao mua/bán gì chưa chắc em đã nghe chứ chưa nói loại số nhiều số và đầu loằng toằng ngoằng thế kia ạ. Mấy mụ giả danh QH, BTGTW, BNV ... gạ bán sách em còn tiễn thẳng nữa là.
e cũng bị 1 lần giống cụ
Hôm đó cty mất điện nên rảnh
ngồi tám với mấy ảnh gần 1h đồng hồ.
Cũng vui phết cụ ah
E luôn dặn người thân của em:
CA có đến nhà cũng đech tin, trừ khi có CA khu vực hay bà tổ trưởng dân phố đích thân dẫn tới mới ok
Em hỏi thì có đồng chí bảo là khó vì stk nó có thể thuê, nhờ tạo v.v... mợ ạ
Em bị dính phát này đúng cái lúc down tinh thần nhất cụ ạ, nhiều cái 1 lúc mới ác
Tháng cô hồn đen quá :(
Tìm ra ai? Ma chứ có phải người đâu. Tài khoản này mở bằng chứng minh thư giả, rút tiền qua thẻ hoặc nó chuyển khoản mua hàng. Đơn giản là dùng xong 1 lần nó bỏ luôn cho an toàn.
Đây là cái tội ít lên OF,trên này đã có nhiều bài về các vụ lừa đảo kiểu này rồi.
k nên tin qua dt cái gì cũng phải có giấy tờ, chứng cứ ra mới tin
Em đọc tất cả các còm của các cụ, em xin phép có ý kiến:

1. Chắc cụ cũng có tuổi rồi mà còn mắc những việc như này, chứng tỏ lười xem tv, đọc báo mạng, lướt OF... Ngược lại thì như nhận định dưới đây
2. Khi cụ bổ sung thêm tình tiết để cụ bà ở nhà cũng biết thông tin, thì nhiều khả năng cụ cần hợp lý hoá khoản chi nho nhỏ nào đó, kiểu như nuôi Con Đường chẳng hạn :D

Roman

Xe điện
Mọi bài học đều phải trả giá. :(

Vo_thuong

Xe điện
Em cũng vừa bị số +8819622060 gọi báo anh có mắc công tơ 3 pha trong HCM, chưa thanh toán đọc đúng CMT và số nhà của em. Điện Lực HCM sẽ cắt công tơ điện tại Hà nội, dọa cắt cả tài khoản NH, y/c em làm việc với CA HCM, để bên em kết nối với CA HCM hộ cho. Em bảo đưa số đây a tự gọi. Nó cho em số của CA: 0692343647. Không gọi có sao không các cụ nhỉ.
Chắc thằng này là thằng bán số đề, bác để ý một tý thì chiều nay ăn con đề 47 rồi :)

tung.npvh

Xe tăng
Em nghĩ mình nghe suốt rồi nên đề phòng cụ ạ, chứ thực sự là bọn nó tinh vi thật, có bài vở, có nghiên cứu tâm lý, có khai thác cực tốt luôn.
Công nhận đấy. Nó nghiên cứu đối tượng cực kỹ luôn. Bà già em bị chúng nó dọa, mách em. Chúng nó nắm đc số cmt, lên kịch bản khá thuyết phục: ngày mở thẻ tín dụng, số hồ sơ, thời gian mua hàng, bao tiền, quá hạn bla bla bla.... Em bảo nó gọi cứ nghe rồi chửi SML nó thoải mái, ko sợ bố con thằng nào. Lần sau ko dám nghe, đưa em. Em chỉ kịp hỏi 2 câu "có việc gì" là cúp máy mất rồi.

Xe máy vs

Đi bộ
Em bị lừa mất tiền cc ạ.

Xe máy vs

Đi bộ
Cảm ơn cụ! E cũng mới gặp giống trường hợp trên. Nhưng e vừa nghe liên quan tới chuyển tiền là lật vô trang này liền và rồi may ko mất tiền 😘

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em hồi mới mở cty bị mấy ông/bà xưng danh bên thuế bắt mua sách thuế cccjđ, giọng rất bố đời kiểu dọa nạt, em bảo: chúng mày có mua lại không anh bán cho. Thế là câm hết!
- Alo, Chào chị! Chị là đại diện theo pháp luật của cty ABC phải không? Tôi bên sở thuế....
...
- Vâng, chị ship COD cho tôi chục cuốn tới địa chỉ XYZ, tôi phổ biến cho nhân viên.

Thế mà nó éo ship cho em cccm ạ.
Đấy là hôm em vui. Còn hôm em buồn, e chửi luôn: CDMM!

biahoihanoi

Xe lăn
Bọn này trước gọi em mấy lần nhưng có lần bị em chọc lại cho. Tay tự xung là trung úy Tuấn giọng trọ trẹ nói chuyện. Em hỏi nó:
-Anh cho tôi hoỉ anh công tác trong ngành lâu chưa?
Nó bảo: Tôi công tác lâu rồi.
Em bảo nó: Lâu rồi sao giờ mới đeo lon trung úy? Chăc ngày xua anh học dốt lắm nhỉ?:)):)):)). Người ta ra trường là thiếu úy, loại giỏi đeo lon trung úy mà.
Nó ú ớ rồi lại dọa em.... Em luyên thuyên 1 hồi rồi lại hỏi nó:
- Anh Tuấn cho tôi hỏi. 1 ngày anh lừa được mấy người? Có vất vả không?
Nó thấy vậy dập máy mất.
:D:D:D:)):)):)):((:((:((

Ớt xanh

Xe điện
Em có mấy đoạn hội thoại với đội xxx, pccc, cháu của chú làm xổ số...
Mà không biết up lên trên này hầu cả nhà.

khanhtb

Xe điện
cụ chủ số bn để hoom nào e gọi xem có kiếm đc đ nào ko

tdtd

Xe điện
Em bị lừa mất tiền cc ạ.
Nhiều không cụ? Quá nhiều người bị mà cụ lại chưa đọc được vụ nào ah

Tung Promise

Xe tải
Chia buồn cùng cụ, Em nghĩ đã liên quan đến vi phạm pháp luật thì không ai làm việc qua điện thoại cụ ạ. Cụ cả tin quá. Trò này nhiều người dính lắm rồi mà.

VCHDHN

Xe container
Mấy hôm nay cũng toàn số lạ đầu 888 gì đó gọi vào máy em, lúc thì nháy lúc thì nhỡ. Mẹ kiếp bọn này gặp em thì tắt điện vì em đếch bao giờ nhận cuộc gọi ngoài danh bạ trừ khi đang đợi việc cụ thể. Chẳng may nhận thì sau 3s em cắt luôn :))

tqttn2007

Xe điện
Nay có số tự giới thiệu Bộ CA 0795751516 gọi em! Đe doạ như đúng rồi:D:D:D