Giá của sơn lại xe SH

KuAnh

Xe tăng
Haha cần gì gió hả bác? Nếu bác thích bác gọi ai cấm đâu :| còn 1tr8 thì em 0 nhớ rõ có thể là 2tr8 hay gì đó, tốt nhất bác nên call để biết thêm chi tiết, còn ông kia, là ông ấy đem xuống xưởng sơn ở chỗ Hưng Yên, nhà ông ấy ở HN chứ 0 phải sơn ở HN :| Bác đã 0 biết gì thì đừng có phán bừa, bác nên tìm hiểu trước khi nói, còn sơn tĩnh điện ntn thì nói thẳng ra là em 0 biết chỉ biết là, giao đồ cho ông kia sơn, ông ấy rất cẩn thận, bọc giấy báo, sốp các kiểu nhìn rất tin tưởng, lỗi chỗ nào chỉ ông ấy, ông ấy sẽ sơn lại cho bác ưng thì thôi :|
HÌnh như cụ này sơn con SH 2K11 lên sport ở dưới hưng yên đúng không ah :D

datco1311

Xe hơi
Haha cần gì gió hả bác? Nếu bác thích bác gọi ai cấm đâu :| còn 1tr8 thì em 0 nhớ rõ có thể là 2tr8 hay gì đó, tốt nhất bác nên call để biết thêm chi tiết, còn ông kia, là ông ấy đem xuống xưởng sơn ở chỗ Hưng Yên, nhà ông ấy ở HN chứ 0 phải sơn ở HN :| Bác đã 0 biết gì thì đừng có phán bừa, bác nên tìm hiểu trước khi nói, còn sơn tĩnh điện ntn thì nói thẳng ra là em 0 biết chỉ biết là, giao đồ cho ông kia sơn, ông ấy rất cẩn thận, bọc giấy báo, sốp các kiểu nhìn rất tin tưởng, lỗi chỗ nào chỉ ông ấy, ông ấy sẽ sơn lại cho bác ưng thì thôi :|
em cũng chỉ bảo Hà Nội chưa có chỗ nào sơn tĩnh điện nhé k tin cụ cứ đọc lại ;) còn cụ bảo sơn cả vỏ nhựa, 2 thanh nẹp 2 bên cả tay xách cũng tĩnh điện nữa thì e cũng chịu cụ r :|

tung`lam

Xe tải
em cũng chỉ bảo Hà Nội chưa có chỗ nào sơn tĩnh điện nhé k tin cụ cứ đọc lại ;) còn cụ bảo sơn cả vỏ nhựa, 2 thanh nẹp 2 bên cả tay xách cũng tĩnh điện nữa thì e cũng chịu cụ r :|
THì em biết tĩnh điện là cái éo gì đâu :P thấy sơn ngon thì lên đây mách nước cho ae sơn thôi :D

datco1311

Xe hơi
THì em biết tĩnh điện là cái éo gì đâu :P thấy sơn ngon thì lên đây mách nước cho ae sơn thôi :D
mình cũng chỉ góp ý thui mà :D bạn cũng chả có ý gì nhưng muốn nói để cho bạn thấy là những chỗ đó bằng nhựa cho nên k sơn tĩnh điện để bạn biết thêm thôi
a e chơi trên diễn đàn cũng là để chia sẻ thêm kinh nghiệm của mình thôi mà ^^

KuAnh

Xe tăng
mình cũng chỉ góp ý thui mà :D bạn cũng chả có ý gì nhưng muốn nói để cho bạn thấy là những chỗ đó bằng nhựa cho nên k sơn tĩnh điện để bạn biết thêm thôi
a e chơi trên diễn đàn cũng là để chia sẻ thêm kinh nghiệm của mình thôi mà ^^
Hehe bác đạt nói hay đấy mời bác 1 ly :D

maithanh85

Xe buýt
Cuối cùng em đã chọn bác Trọng ở cầu Bươu làm nơi thay áo cho em nó.giá cả rẻ sơn đảm vảo và bảo hành 2 năm cho lỗi kỹ thuật bong tróc và bay sơn.Tĩnh điện hay không tĩnh điện mà cứ vật cứng nhọn xoẹt vào thì cũng xước sơn hết.quan trọng từ xước này nó có bong lan ra chỗ khác không mới là quan trọng,rùi sơn có bay mày không hay là bị bong tróc nổ do hóa chất không.chứ các bác xem đi xe nguyên bạn cung sơn tĩnh điện công nghệ cao nhưng nước sơn vẫn nổ bong tróc bình thường.nhất là những chỗ cứng như Vành,thụy tay xách....

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo lượm lặt của em thì vỏ nhựa cũng có thể sơn tĩnh điện được nhưng trước tiên phải phủ được lớp phi kim,sau đó lai cần số lượng sơn tính bằng bể thì không hiểu làm một xe đơn chiếc giá sẽ thế nào.Cụ nào am hiểu khai sáng giúp em với:-<

nhamvt

Xe hơi
Em google ra cái này các bác tham khảo
Có 2 loại công nghệ sơn tĩnh điện:
- Công nghệ sơn tĩnh điện khô (sơn bột): Ứng dụng để sơn các sản phẩm bằng kim loại: sắt thép, nhôm, inox...
- Công nghệ sơn tĩnh điện ướt (sử dụng dung môi): Ứng dụng để sơn các sản phẩm bằng kim loại, nhựa gỗ,...

http://www.arcelordoor.com/index.php/tin-tc/24-cong-ngh-sn-tnh-in

maithanh85

Xe buýt
có nhiều kiểu sơn không biết loại nào là ok nhất nhỉ?
Do cảm tính thôi bác ạ.theo e thì cứ sơn phun bình thường như mọi người thôi,giá cả vừa hợp lý chất lượng cũng phải được 4-5 năm nếu mình biết giữ một chút.e vừa sơn đen bóng cho con su hào của e xong.quan trọng là mình ưng là đc chứ bjo nói ra có cả trăm thứ phải nghe,cuối cùng loạn chẳng biết phải làm gì.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chí phải đấy cụ ,em thì cũng nghĩ như cụ cứ phải mắt thấy tay sờ thì em mới tin

mocmeo77

Xe đạp
sơm xe sh lên sport

Cuối cùng em đã chọn bác Trọng ở cầu Bươu làm nơi thay áo cho em nó.giá cả rẻ sơn đảm vảo và bảo hành 2 năm cho lỗi kỹ thuật bong tróc và bay sơn.Tĩnh điện hay không tĩnh điện mà cứ vật cứng nhọn xoẹt vào thì cũng xước sơn hết.quan trọng từ xước này nó có bong lan ra chỗ khác không mới là quan trọng,rùi sơn có bay mày không hay là bị bong tróc nổ do hóa chất không.chứ các bác xem đi xe nguyên bạn cung sơn tĩnh điện công nghệ cao nhưng nước sơn vẫn nổ bong tróc bình thường.nhất là những chỗ cứng như Vành,thụy tay xách....
bác cho em xin số đt và địa chỉ bác trọng nhé...tenhkiu bác

HG160379

Xe máy
Giá thế thì chát quá nhỉ, em cũng đang định sơn lại xe...

traingheo124

Xe tải
Cũng đang hóng các cụ, các biết thì post luôn địa chỉ, đt, giá cả cho a e tham khảo nhé

hailua

Xe hơi
5 củ, chất lượng ok nhưng giá hơi gai đấy, tuy nhiên anh em SH toàn sơn ở đấy, ít thấy sơn chỗ khác lắm :D
Đúng là Ăn cướp của người ta mới ra giá 5 triệu, Sơn lại toàn bộ con Maztiz bằng sơn xịn (cả trong lẫn ngoài) mới có 6.5 triệu. Em nghĩ Cái con SH làm buổi sáng thì xong. Giá 1,5 triệu đã phải là sơn xịn.
Mấy ông sửa bình bịch ăn dầy quá. Bảng mã màu chưa chắc đã có chính xác có khi lại sơn thành 2 màu

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

danpro1102

Xe hơi
sơn tĩnh điện cho bền đi cụ

Racing_driver

Xe đạp
Các bác cho em hỏi ngu chút, phần nhựa màu đen phía trước chỗ để chân bị bạc hết thì có sơn lại được không ạ??? em muốn nó đen bóng như mới thì phải làm thế nào ạ?? và tới thầy nào để chữa ah??

VUXUANPHU

Xe buýt
Bác muốn sơn cả xe giá dưới 2 củ cũng có chỗ, tuy nhiên chất lượng ra sao bác phải tự kiểm nghiệm chứ em không dám sơn ở đấy đâu. 5 củ thực ra là hơi cao, nhưng chất lượng sơn là tốt, vì vậy nên phải chấp nhận giá cao. Chỉ sơn dàn chân thì giá quanh quẩn 1.5T đổ lại. sơn dàn nhựa mới đắt. Chỉ sơn nguyên dàn nhựa mà chuyển màu bất cứ màu gì cũng là 3.5T nhé.
Hi chuẩn cụ ạ. Rất gần nhà em nên em biết.

trandoanba

Xe máy
Tiền nào của đấy thôi cụ à, 5tr khác hoàn toàn 2tr.