[Funland] Giá chung cư đang rẻ đi hả cccm

LongNguyễn8x

Xe tăng
Full gì cụ, nội thất đấy có mấy chục thôi. So sánh các chung cư lân cận xem, tầm tiền ấy đầy lựa chọn
Vấn đề là nó nhỏ, có 45m hơn đã 2 ngủ. Nội thất đắt rẻ thì vẫn là hàng mới. Chung cư khu này e ko lạ. Có cho tiền e cũng chả mua.

Tonsach

Xe máy
Thanh Bình mà ~ 50 củ. Cụ mua chát quá

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cụ không biết thì đừng chém lung tung, em qua lại chỗ này từ lúc nó xây xong, Vin còn chưa xây.

Thế cụ lại ko biết rồi :)) Dự án này gần Vin Greenbay chứ ko liên quan gì đến WestPotin cụ nhé. Vin West thì ở đối diện bảo tàng HN cơ ạ.

doquocan

Xe hơi
Chia sẻ với các cụ chút, nhà em đang định bán 1 căn 3pn ở khu Mỹ Đình, lên mạng xem giá toàn thấp, thế là chẹp miệng nghĩ thôi bán lỗ thì cũng k bán làm gì.
Xong cũng bày trò gọi điện hỏi sales xem mua giá được bao nhiêu thì toàn bịp, chủ nhà bán 1 kiểu, sale rao 1 kiểu, chênh nhau tận 700 củ. Nên giờ nhìn giá thị trường chẳng biết đường nào mà lần, phải gặp chủ nhà mới biết được giá rổ ntn

MR Fe

Xe tải
Chia sẻ với các cụ chút, nhà em đang định bán 1 căn 3pn ở khu Mỹ Đình, lên mạng xem giá toàn thấp, thế là chẹp miệng nghĩ thôi bán lỗ thì cũng k bán làm gì.
Xong cũng bày trò gọi điện hỏi sales xem mua giá được bao nhiêu thì toàn bịp, chủ nhà bán 1 kiểu, sale rao 1 kiểu, chênh nhau tận 700 củ. Nên giờ nhìn giá thị trường chẳng biết đường nào mà lần, phải gặp chủ nhà mới biết được giá rổ ntn
Mấy căn giá thấp có ở cùng tòa với căn nhà cụ k? Cụ bảo sale đưa đi xem căn đó. Còn cụ bảo chênh 700 củ là sale chào giá cao hơn chủ hay chủ chào giá cao hơn sale?

doquocan

Xe hơi
Mấy căn giá thấp có ở cùng tòa với căn nhà cụ k? Cụ bảo sale đưa đi xem căn đó. Còn cụ bảo chênh 700 củ là sale chào giá cao hơn chủ hay chủ chào giá cao hơn sale?
Là chủ chào cao hơn, sale đăng giá lấy data xong hỏi đến căn giá sale chào thì lại bảo là đã chốt cách đây mấy hôm. Nghe chán lắm

Fanta20

Xe tải
toàn chiêu để lấy data thôi các cụ. em cũng gọi nhiều bạn để tìm cả chung cư cả đất, gọi là bắt đầu ra rất nhiều chiêu trò, nào là căn này vừa chốt rồi, nào là vợ chồng chủ lại đang có vấn đề cãi nhau chưa chốt được nhu cầu anh chị thế nào em tìm cho căn khác. mệt mỏi vô cùng.

Lucas_lee

Xe tăng
E chẳng phải cò vạc gì cả, e là người trả tiền và mua đứng tên luôn nên e nắm rõ giá nhất.
Khiếp nhỉ. Nghe giá choáng quá ạ.
Thế mới thấy nhu cầu chung cư nội đô vẫn rất lớn.
Chừng nào trường học, bệnh viện, cơ quan ban ngành còn bám trụ nội đô thì giá nhà chung cư vẫn ko thể rẻ được. Và tắc đường nữa.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Ơ em thấy giá chung cư dễ mà cụ. Dễ dự tính hơn giá nhà đất rất nhiều cụ ạ.
Giờ cụ cứ vào 1 nhóm cư dân hoặc 1 page cư dân các chung cư cụ muốn mua, trên đó sẽ có nhiều chủ nhà rao bán thực, và sale cũng rao bán trên đó thực tế nhiều. Thì biết ngay là giá áng chừng sẽ là bao nhiêu cụ ạ. Về cơ bản 1 căn cùng diện tích có thể chênh nhau 100~300tr hoặc hơn nữa là do tầng, do hướng, và đã có nội thất hay chưa, nội thất như nào ạ.

doquocan

Xe hơi
Ơ em thấy giá chung cư dễ mà cụ. Dễ dự tính hơn giá nhà đất rất nhiều cụ ạ.
Giờ cụ cứ vào 1 nhóm cư dân hoặc 1 page cư dân các chung cư cụ muốn mua, trên đó sẽ có nhiều chủ nhà rao bán thực, và sale cũng rao bán trên đó thực tế nhiều. Thì biết ngay là giá áng chừng sẽ là bao nhiêu cụ ạ. Về cơ bản 1 căn cùng diện tích có thể chênh nhau 100~300tr hoặc hơn nữa là do tầng, do hướng, và đã có nội thất hay chưa, nội thất như nào ạ.
Em là cư dân ở trong nhóm luôn đây bác :)) khiếp dân toàn bán 7-8 đồng căn 3pn chưa đẹp đã hoàn thiện full, căn hoa hậu nguyên nội thất cdt thì tầm 8 đồng, thêm nội thất thì quanh 9 đồng, không hiểu sale lấy đâu ra thông tin toàn 6.6 đồng gọi toàn bảo chốt rồi nên chẳng biết đường nào mà lần

MR Fe

Xe tải
Em là cư dân ở trong nhóm luôn đây bác :)) khiếp dân toàn bán 7-8 đồng căn 3pn chưa đẹp đã hoàn thiện full, căn hoa hậu nguyên nội thất cdt thì tầm 8 đồng, thêm nội thất thì quanh 9 đồng, không hiểu sale lấy đâu ra thông tin toàn 6.6 đồng gọi toàn bảo chốt rồi nên chẳng biết đường nào mà lần
Cứ cho là ng ta chốt 6,6 đ thì giờ có bán lại cũng k rẻ hơn giá mua, nên cụ cứ vững giá chào. Nếu cụ có thời giàn thì cứ lấy số chủ các căn ra bán, theo dõi 1 thời gian xem họ bán như nào là biết giá.
Còn không thì cụ thuê đơn vị định giá, chi phí 2 củ là biết khoảng giá giao dịch
Cách khác nữa là cụ thuê người đăng tin bán. Khách mua (cả sale) sẽ gọi cho cụ. Cụ cứ thế chào bán thôi

doquocan

Xe hơi
Cứ cho là ng ta chốt 6,6 đ thì giờ có bán lại cũng k rẻ hơn giá mua, nên cụ cứ vững giá chào. Nếu cụ có thời giàn thì cứ lấy số chủ các căn ra bán, theo dõi 1 thời gian xem họ bán như nào là biết giá.
Còn không thì cụ thuê đơn vị định giá, chi phí 2 củ là biết khoảng giá giao dịch
Cách khác nữa là cụ thuê người đăng tin bán. Khách mua (cả sale) sẽ gọi cho cụ. Cụ cứ thế chào bán thôi
Em chán không thèm chào nữa rồi, ném luôn căn đó cho thuê, cuối năm chắc cũng cho thuê nốt căn đang ở về nhà cũ ở, đợt tầm 2024 bán cho đỡ phải lăn tăn, lúc đó hạ tầng ngon bán có khi còn được giá hơn

MR Fe

Xe tải
Em chán không thèm chào nữa rồi, ném luôn căn đó cho thuê, cuối năm chắc cũng cho thuê nốt căn đang ở về nhà cũ ở, đợt tầm 2024 bán cho đỡ phải lăn tăn, lúc đó hạ tầng ngon bán có khi còn được giá hơn
Nếu cc chỗ cụ hạ tầng chưa hoàn thiện thì hên xui. Có nhà bán giá tương lai, có nhà bán giá hiện tại. Cụ cứ cho thuê và theo dõi 1 thời gian là ra hết thôi. Chúc cụ bán được giá tốt, không bị sale dìm giá

doquocan

Xe hơi
Nếu cc chỗ cụ hạ tầng chưa hoàn thiện thì hên xui. Có nhà bán giá tương lai, có nhà bán giá hiện tại. Cụ cứ cho thuê và theo dõi 1 thời gian là ra hết thôi. Chúc cụ bán được giá tốt, không bị sale dìm giá
hạ tầng xong hết rồi, chẳng qua nó có cái đường kéo dài kết nối đẹp nên em kì vọng thôi, giờ cho thuê rồi nên kệ :))

chuonggoi

Xe máy
Bọn nó ko bán dc cũng rao mỗi tháng thêm 100 tr đấy cụ ạ. Lũ cò mồi bây h đói như vạc vẫn hét giá ăn chênh ghê lắm, mấy thằng chủ nhà cũng phải hô theo thôi
Chuẩn đó cụ, k bán được thì các cò mồi đẩy kiểu vậy.

toidangsay

Xe hơi
Website
fb.com
ủa căn rẻ thế, chỗ này xài ké tiện ích bên greenbay đc này. mỗi cái đường vào vẫn ách tắc và ltv thì bơi lội hơi dài thôi

cadan

Xe container
Moigioi thế thì chậm bán cả của chủ nhà
Trò mèo

taoxanh1617

Xe đạp
Không biết cụ thớt thế nào, chứ giá kia chắc chắn là tòa cũ 2A,B,C,D nhé.
Em thì cũng từng tìm nhà bên này, với cả cũng có người quen đang ở tòa 2C.

Tòa cũ thì hiện trạng sẽ là, tòa cũng bị ngấm tường, mà ngấm này là từ tầng trên ngấm xuống tầng dưới, từ bên ngoài nhà ngấm vào trong, từ công trình vệ sinh ngấm ra ngoài. Cái cụ khó xử lý nhất là từ tầng trên ngấm xuống nhà cụ.

Tòa mới 1AB, và 2E trông mới hơn, nhưng vẫn có hiện tượng ngấm (ít hơn tòa cũ nhưng vẫn có), giá thì cũng ngáo giá chứ ko tốt như tòa cũ đâu.