Giá chính thức dự án Imperia Sky Garden - Minh Khai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dieupq

Xe máy
E thấy bên D’ Capitale gì đó đang căng về chất lượng thực tế bàn giao quá! Đặc biệt là hành lang thấy phản ánh có 1,42m, ống thoát nước lộ thiên như nhà tái định cư!
Nhân tiện cho e hỏi hành lang của ISG như thế nào nhỉ các cụ??

Đào Tử Thi

Xe container
Khách từ chối nhận nhà mà tiền nộp gần hết rồi thì bên nào thiệt nhể? Đau đầu phết
E thấy bên D’ Capitale gì đó đang căng về chất lượng thực tế bàn giao quá! Đặc biệt là hành lang thấy phản ánh có 1,42m, ống thoát nước lộ thiên như nhà tái định cư!
Nhân tiện cho e hỏi hành lang của ISG như thế nào nhỉ các cụ??

Tuanphan333

Xe tăng
bên D’ Capitale khách hàng là ng thiệt nhất thôi, mua 6x/m2 mà nhận nhà hành lang bé tẹo, về ở thì khó chịu mà bán cũng chẳng ai mua. Bây h CĐT cso giải quyết thì cùng lắm bồi thường cho mỗi hộ 1 ít và xin lỗi cư dân, chứ nhà thì cũng xây rồi làm sao sửa dc cái hành lang :)) mà trg HĐ nó còn ko cam kết hành lang phải rộng bao nhiêu, cái màu sơn thì trông nâu nâu nhờ nhờ như kiểu NOXH. Trc do thấy Vin phân phối lại thêm vị trí ngon nên dân cứ lao tiền ầm ầm :))). Bên Green Pearl em bán nhé, CĐT cũng thuộc dạng có tâm, thay đổi 1 số nội thất bàn giao lên đồ xin hơn, mở cửa căn mẫu thực tế cho dân lên xem rồi còn đc xuống xem hầm (cao thoáng hơn bên Timescity luôn), khách xem xong về khá ưng ko thấy phàn nàn gì, mà xem căn góc về còn muốn chuyển đổi từ căn giữa sang nữa :)))

Dieupq

Xe máy
bên D’ Capitale khách hàng là ng thiệt nhất thôi, mua 6x/m2 mà nhận nhà hành lang bé tẹo, về ở thì khó chịu mà bán cũng chẳng ai mua. Bây h CĐT cso giải quyết thì cùng lắm bồi thường cho mỗi hộ 1 ít và xin lỗi cư dân, chứ nhà thì cũng xây rồi làm sao sửa dc cái hành lang :)) mà trg HĐ nó còn ko cam kết hành lang phải rộng bao nhiêu, cái màu sơn thì trông nâu nâu nhờ nhờ như kiểu NOXH. Trc do thấy Vin phân phối lại thêm vị trí ngon nên dân cứ lao tiền ầm ầm :))). Bên Green Pearl em bán nhé, CĐT cũng thuộc dạng có tâm, thay đổi 1 số nội thất bàn giao lên đồ xin hơn, mở cửa căn mẫu thực tế cho dân lên xem rồi còn đc xuống xem hầm (cao thoáng hơn bên Timescity luôn), khách xem xong về khá ưng ko thấy phàn nàn gì, mà xem căn góc về còn muốn chuyển đổi từ căn giữa sang nữa :)))

Cụ cứ khen bên ấy làm a e xuống tiền bên này sốt ruột quá!

QXPro

Xe tải

Cái D'Capitale thì hành lang chịu rồi, ko sửa được. Nhưng 2 cái mà cư dân kêu ca là đường ống nước lộ thiên và màu sơn xấu thì hoàn toàn CĐT có thể sửa được. Tốt nhất THM nên thương lượng vs khách hàng để giảm giá căn hộ xuống, miễn phí dịch vụ tầm 10 năm + sửa 2 cái lỗi kia. Vấn đề là bọn THM có chịu xuống nước hay không.

Tuanphan333

Xe tăng

Tuanphan333

Xe tăng
Cái D'Capitale thì hành lang chịu rồi, ko sửa được. Nhưng 2 cái mà cư dân kêu ca là đường ống nước lộ thiên và màu sơn xấu thì hoàn toàn CĐT có thể sửa được. Tốt nhất THM nên thương lượng vs khách hàng để giảm giá căn hộ xuống, miễn phí dịch vụ tầm 10 năm + sửa 2 cái lỗi kia. Vấn đề là bọn THM có chịu xuống nước hay không.
Cái này khó lắm. Tiền nuốt vào rồi bắt nhả ra hơi khó :))

chan dat

Xe hơi
Các cụ xem mình có lập đoàn lên xem thằng ISG hành lang nó bao nhiêu không? Chứ chỗ nào cũng thấy D’ captial thế này sốt ruột phết.

Đào Tử Thi

Xe container
Đương nhiên là khách hàng thiệt nhất rồi ah.
Cụ Đào có để ý HĐ bên ISG nó có có ghi hành lang ntn ko cụ?
Em nói thật là đến lúc vào ký hợp đồng hàng trăm trang thì chỉ riêng cái việc ngồi lật từng trang để ký nháy cũng hết cụ nó ngày rồi thì đọc vào lúc nào, ký xong thở ra cả đằng mít nên nhắm mắt mà ký hợp đồng rồi đặt niềm tin (như chữ ký em) và đem hợp đồng về nhét vào tủ luôn nên em cũng chán không thèm đọc lại, chả biết nội dung nó có cái gì nữa đâu. Kệ cụ nó, biết là không thay đổi được gì nữa rồi, đến hạn nộp tiền chờ nhận nhà và đợi các cụ biểu tình đòi quyền lợi chung thôi.

Hành lang chắc cũng giống chỗ khác thôi

Đào Tử Thi

Xe container
Vâng! Vụ này nhờ cụ Đào dẫn đoàn cho a e theo ah
Ô thế các cụ bầu em làm đoàn trưởng à? Em thì chỉ vác mai với thuổng được thôi, đào mả bố chúng nó lên thì em làm phút mốt, chứ biểu tình nhiều chữ thì em thua :((

Đào Tử Thi

Xe container
Em cũng có cảm giác thằng Imperia này tử tế hơn anh Vova nên em mới xuống tiền hy vọng nó tử tế hơn thật. :(
Bá cáo các cụ, em thấy ở Imperia garden cắt lỗ 10% căn rất to C0205, tầng thấp, ban công có 1 hướng Tây Nam, ban công hướng Đông Nam nhìn ra cái lư hóa vàng. Chủ đầu tư cắt trực tiếp. Căn này ngay từ đầu mở bán đã rất khó bán; nay đã có chủ, chủ đang sửa đẹp để ở.
Còn căn C1502 tầng thì đẹp 15, căn góc, 1 hướng nhìn vào nội khu, và 1 hướng ban công Đông Nam. Căn này coi như đẹp của Imperia. Xét về các chung cư xung quanh đường Nguyễn Tuân này ko có cái nào vượt được Imperia đâu, lý do quỹ đất hẹp khó tạo được quần thể như đây
Em đọc thấy quảng cáo bán cắt lỗ trên group cư dân như cụ nào đưa trên e e là chim mồi thôi.
P/s: Hành lang em đo thực tế từ 1,7-1,9m. Không có chỗ nào 1,4m

UniDung

Xe buýt
Các cụ làm em sợ, hôm rồi vào green pearl đo đúng 1.8m hành lang :)

Đào Tử Thi

Xe container
Các cụ làm em sợ, hôm rồi vào green pearl đo đúng 1.8m hành lang :)
Em vừa kiểm tra trên hợp đồng của em với bên MIK thấy nó đề hành lang rộng 1.95m, ban công to nhất diện tích 4.7m2 chiều dài 3m, cái nhỡ 3.1m2 chiều rộng 1.2m, cái nhỏ 2m2 rộng 1.m cụ ạ. Căn em đầu hồi 3 ban công

Chỉnh sửa cuối:

Ndt.0981311505

Xe buýt
Đương nhiên là khách hàng thiệt nhất rồi ah.
Cụ Đào có để ý HĐ bên ISG nó có có ghi hành lang ntn ko cụ?
Trong bản vẽ của các dự án đều có cụ nhé. Nên khi sai đều được kiện cả. Chỉ CĐT nào làm ăn bố láo mới dám ăn bớt thế thôi

Dieupq

Xe máy
Em vừa kiểm tra trên hợp đồng của em với bên MIK thấy nó đề hành lang rộng 1.95m, ban công to nhất diện tích 4.7m2 chiều dài 3m, cái nhỡ 3.1m2 chiều rộng 1.2m, cái nhỏ 2m2 rộng 1.m cụ ạ. Căn em đầu hồi 3 ban công
Vâng cụ, e cũng mới mở HĐ ra xem thì đúng hành lang: 1,95-2m ah.
Hy vọng nó làm chuẩn như HĐ.

Trạng thái
Thớt đang đóng