Giá chính thức dự án Imperia Sky Garden - Minh Khai

Trạng thái
Thớt đang đóng

chan dat

Xe hơi
Sao em dòm cái bản vẽ căn B-01 nó cứ ngược ngược ấy cụ nhỉ?
Bản này chỉ để tham khảo thôi cụ, giờ chắc tk no cũng thay đổi, cụ hỏi sale xem có bản mới ko? E hỏi mãi mà nó ko cho bản nào full thế này.

Bobean1607

Xe hơi
Bản này chỉ để tham khảo thôi cụ, giờ chắc tk no cũng thay đổi, cụ hỏi sale xem có bản mới ko? E hỏi mãi mà nó ko cho bản nào full thế này.
Sale bảo chủ đầu tư ko cho. E đc biết dự án khác chủ đầu tư cung cấp bản vẽ bình thường

cdcn

Xe điện
Sau một thời gian đi tìm 1 căn để ở (em không phải sale cũng ko phải dân đầu tư), qua một vài khu như Ngoại Giao đoàn, Võ Chí Công (các tòa NO1,2..., 789, CC Xuân Đỉnh, 36 Bộ Quốc Phòng, Udic Westlake), Mỹ Đình (Goldmark, HDMon, Mỹ Đình Plaza2...), Mễ Trì (The Sun, Emerald, Mỹ Đình Pearl), Thanh Xuân (khu Nguyễn Tuân, Nguyễn Huy Tưởng...), Minh Khai (Hinode, Green Pearl, Imperia Sky, Sunshin Garden, Times city), em thấy mỗi khu, mỗi dự án đều có ưu nhược điểm riêng. Cuối cùng em chọn căn 81m thông thủy ở Imperia Sky Garden vì phù hợp với tài chính và sở thích của em (dù em thấy dự án này còn 1 số cái chưa bằng 1 số dự án khác). Em chia sẻ qua đây 1 số yếu tố khiến em chọn Imperia Sky như:
1. Về vị trí: mặt đường Minh Khai mở rộng cả dưới cả trên cao, di chuyển vào Cầu Giấy, Thanh Xuân cũng nhanh. Vào nội thành Hai Bà Trưng, Hoàn Kiếm thì gần. Chọn căn hướng vào trong không sát đường Minh Khai là oke.
2. Bệnh viện, trường học: Bệnh viện Vinmec, Thanh Nhàn, Hữu Nghị... Trường học có Vinschool (nếu cụ nào nhiều tiền), các trường công tốt như Quỳnh Mai (gần Kim Ngưu), Lê Văn Tám (ở Tạ Quang Bửu), Lê Ngọc Hân (ở Lò Đúc - trường này rất nổi tiếng)...
3. Về giá: 2,7 tỷ căn thông thủy 81m2 (có điều hòa...) tính ra giá 33tr/m2 không rẻ nhưng không quá đắt. So với dự án cạnh đó như Times, Green Pearl, Hinode thì giá này mềm hơn.
4. Thiết kế: Khá hợp lý, đặc biệt căn 81m thông thủy các phòng đều tiếp xúc mặt thoáng.
5. Mật độ: Khá cao nhưng chấp nhận được. Nhìn qua 36 căn 1 sàn thấy khiếp nhưng gồm 2 block xếp theo chiều dài có 3 cụm thang máy mỗi cụm 5 thang, mỗi tòa chỉ có 26 tầng căn hộ, 3 hầm không lo lắm về chỗ để xe.
6. Tiện ích: Tiện ích kiểu khép kín không cho người ngoài vào nên nhìn khá sang trọng (như Imperia 203 Nguyễn Huy Tưởng) và có bể bơi. Em chỉ quan tâm 2 tiện ích này.
7. Chắc còn ưu nhược điểm khác nữa nhưng em không biết hết.
Hi vọng các cụ có thêm thông tin để đánh giá ạ.
Đi tìm căn hộ ở gần hết các quận của HN xong rồi quyết chọn ở Imperia Sky vì lý do abc... em cũng đến ạ cụ! ^:)^

Justforfuntoo

Xe container
E cũng muốn làm sale lắm vì bạn e bán nhà Vinhomes kiếm dã man (tất nhiên ko phải sale nào cũng giàu) nhưng e ko có tố chất làm sale cụ ạ
Bác chọn như thế thì có tố chất làm sale lắm :))
Sale nên dùng sp mình bán ra ;))

Konakawa

Xe buýt
Dự án này các căn hộ họ tk đẹp. Thoáng. Cũng nhiều tiện ích. E rất mê và theo từ đầu. Cđt cũng tài chính mạnh. Nhưng nứt mấy nhà dân diện đền bù cũng bị kiện dừng xây, rồi dc xây thì bốc dc cốt, đem cốt đi cũng bị theo, dc mở bán thì lại bị giấy tờ khách sạn gì đó, giờ xây gần xong thì ở đâu cđt cầu cạn làm chềnh ềnh cái rào tôn đập vào mặt dự án đường trên cao. Nói chung d/a này ai thích thì đừng như e. Biết nhiều rồi lại phong thủy tòa nhà. Thích chọn căn chốt luôn

sorciere_vn

Xe buýt
E làm ở Times, vợ làm Láng Hạ, con mới 2 tuổi nên các khu e tìm đều bình thường nếu tìm đc dự án tốt. E cũng tìm trung cấp trở lên tức có chọn lọc.
Nhà cụ ngược vs nhà em ạ, em thì tìm nhà ưu tiên cạnh cty vợ vs trường học của con, mình đi xa tí không sao. Vợ cụ ở đấy mà lên Láng Hạ làm cá nhân e thấy cũng căng đấy :D

Bobean1607

Xe hơi
Nhà cụ ngược vs nhà em ạ, em thì tìm nhà ưu tiên cạnh cty vợ vs trường học của con, mình đi xa tí không sao. Vợ cụ ở đấy mà lên Láng Hạ làm cá nhân e thấy cũng căng đấy :D
E rất thích khu Nguyễn Huy Tưởng và suýt chút nữa là mua Gold Season vì vợ đc suất cán bộ nhân viên TNR. Nhưng giá vẫn cao so với giá trị thực. Sau đó e chuyển sang Bohemia gần đó nhưng của Vinaconex nên thôi. Khu Nguyễn Huy Tưởng mật độ cao và dễ ngập dù gần trung tâm và học hành khá tiện. Vợ e thích khu dưới Minh Khai và dự kiến chuyển việc về Hoàn Kiếm. E ko đủ tiền mua Times nên đành mua Imperia và cũng đã tìm hiểu học hành khu này trước khi mua.

Chỉnh sửa cuối:

Bobean1607

Xe hơi
MIK định giá cao thật
Kinh nghiệm e tìm chung cư nhận ra chủ đầu tư nào cũng định giá nhà của họ cao hơn giá trị thật nên thật sự làm mình rất khó mua nếu muốn đúng giá. Cuối cùng vì mua để ở nên chấp nhận mua lỗ

tonnyano

Xe tải
Dự án này các căn hộ họ tk đẹp. Thoáng. Cũng nhiều tiện ích. E rất mê và theo từ đầu. Cđt cũng tài chính mạnh. Nhưng nứt mấy nhà dân diện đền bù cũng bị kiện dừng xây, rồi dc xây thì bốc dc cốt, đem cốt đi cũng bị theo, dc mở bán thì lại bị giấy tờ khách sạn gì đó, giờ xây gần xong thì ở đâu cđt cầu cạn làm chềnh ềnh cái rào tôn đập vào mặt dự án đường trên cao. Nói chung d/a này ai thích thì đừng như e. Biết nhiều rồi lại phong thủy tòa nhà. Thích chọn căn chốt luôn
Cụ biết nhiều quá ko tốt, cẩn thận bị sale dự án này thủ tiêu đấy :D

Phong thuỷ là cái lý do rất vớ vẩn mà mấy thằng nghèo kiết xác nghĩ ra, có trên 3 tỷ mua nhà thì các cụ là bố thằng thầy phong thuỷ rồi :P

Bobean1607

Xe hơi
Bác chọn như thế thì có tố chất làm sale lắm :))
Sale nên dùng sp mình bán ra ;))
Ác ôn, thế bác bảo em nên dùng gì giờ :((
Ý bác justfofun là bảo em làm sale bán Vinhomes nhưng bác ấy nhầm. Nhiều lúc e nghĩ giá có tiền thì cũng mua Park Hill, nhưng sau lại nghĩ mua cái nhà cao hơn giá trị thực 15-20% thật sự ko cần thiết

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ biết nhiều quá ko tốt, cẩn thận bị sale dự án này thủ tiêu đấy :D

Phong thuỷ là cái lý do rất vớ vẩn mà mấy thằng nghèo kiết xác nghĩ ra, có trên 3 tỷ mua nhà thì các cụ là bố thằng thầy phong thuỷ rồi :P
Em bốc hài cốt 20 năm nay và nhận ra một điều là phong thủy toàn bị biến tướng, lạm dụng đem ra thành trò lừa đảo.

Đào Tử Thi

Xe container
Cụ giống em, chả lăn tăn đếch gì, thích là quất mặc dù nợ đìa.

Trạng thái
Thớt đang đóng