[Funland] Ghét thằng đi ô tô.

Xe oto cũng không phải vừa, cứ dúi xe lên làm gì.
Em đi vào ngõ hẹp gặp tình huống như này sẽ chủ động dừng lại chờ xe máy tự lách tránh rồi lại đi tiếp.

Trục

Xe ba gác
Xem clip thì thấy ông grab lùi để tìm chỗ tránh, nhưng grab lùi đến đâu thì ô tô dí đến đó thì tránh sao đc, bảo sao grab trả cáu. May cho ô tô là đi 2 thằng, và grab hơi lành.
Đã không biết đấm nhau thì lại còn bướng.
Bình thường thì không sao, nắng nôi như này dễ đấm nhau lắm. ;))

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Mà em ko hiểu sao giờ, mấy a chị đi ô tô lại có vẻ hay bắt nạt ng đi xe máy nhỉ. Hay nghĩ mình đi ô tô là có j đó giàu có hơn, quan hệ quen biết nhiều hơn. Nhất là em để ý a chị nào đi Mercedes, BMW, Audi thì thật ra đường thì ko coi ai ra gì? Em ko vợ đũa cả nắm, chấp nhận gạch đá.
Em cũng đi ô tô, và so ra em nợ nần nhiều hơn các anh chị đi xe máy, chứ em ko hơn gì, hơn mỗi nợ nần. Hehe
Sông có khúc, người có lúc, mỗi ng lựa chọn cs cho mình. Đừng có nghĩ mình hơn ai cả, sống đơn giản cho đời thanh thản.

j23

Xe container
Mà em ko hiểu sao giờ, mấy a chị đi ô tô lại có vẻ hay bắt nạt ng đi xe máy nhỉ. Hay nghĩ mình đi ô tô là có j đó giàu có hơn, quan hệ quen biết nhiều hơn. Nhất là em để ý a chị nào đi Mercedes, BMW, Audi thì thật ra đường thì ko coi ai ra gì? Em ko vợ đũa cả nắm, chấp nhận gạch đá.
Em cũng đi ô tô, và so ra em nợ nần nhiều hơn các anh chị đi xe máy, chứ em ko hơn gì, hơn mỗi nợ nần. Hehe
Sông có khúc, người có lúc, mỗi ng lựa chọn cs cho mình. Đừng có nghĩ mình hơn ai cả, sống đơn giản cho đời thanh thản.
Em thấy:
1. Thái độ: cụ đúng
2. Ô tô lắp camera nhiều, nên sự việc ghi lại và public nhiều, nhưng so số lượng va chạm giữa xe máy và xe máy thì còn mướt :))
3. Mức độ vi phạm luật của xe máy nhiều hơn hẳn (vì rất ít ông bà đi xe máy hiểu luật giao thông), nên cực nhiều lái xe ô tô coi thường và ức chế!
4...

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em thấy:
1. Thái độ: cụ đúng
2. Ô tô lắp camera nhiều, nên sự việc ghi lại và public nhiều, nhưng so số lượng va chạm giữa xe máy và xe máy thì còn mướt :))
3. Mức độ vi phạm luật của xe máy nhiều hơn hẳn (vì rất ít ông bà đi xe máy hiểu luật giao thông), nên cực nhiều lái xe ô tô coi thường và ức chế!
4...
Thực ra đi ô tô cũng chấp hành tốt hơn phần vì chế tài cao hơn, phần vì đi ô tô cũng khó luồn lách tạt té. Như em đi ô tô cũng nghiêm chỉnh chấp hành là thế, những hễ nhảy lên xe máy lại y rằng đi kiểu xe máy, có chăng là ý thức hơn 1 chút.
Đâý nên ra đường cứ điềm đạm, đi ô tô lại càng ko nên vội, trời nóng 40-50 độ ngồi xe máy lạnh r, thì cũng nên nghĩ cho người đi xe máy. Em là ra đường luôn có suy nghĩ thế, mình nhường ng ta đâu mất gì. Họ chịu nóng bức, khói bụi, trong khi mình nhận nhã ko phải rê chân, hít không khí sạch, điều hòa mát lại thưởng thức âm nhạc.

j23

Xe container
Vâng cụ, nhưng khi vội vã thì VHGT đều bị gạt sang 1 bên, lúc đó ô tô hay xe máy thì đều như nhau, ai cũng điềm đạm.và có VHGT thì quá tốt ;)