Ghềnh Ráng - Qui Nhơn; Ghềnh Đá Đĩa - Tuy Hòa. (Tháng 6/2013).

Audioto

Xe tăng
đây là đường đi ra eo ... Nín thở, có trường ĐH Quy Nhơn, vườn hoa Thiếu Nhi. Ảnh này chắc cụ chụp từ cửa sổ khách sạn Thái Bình Dương, kiến trúc trông như cái thùng kem xốp.
Năm 96 em nằm vùng ở đây gần 2 năm ở cái dự án đường Quy Nhơn - Sông Cầu. hồi đó ở QN buồn chết m.ịa, thành phố bé tí, đc mỗi cái ăn rẻ.
Em chụp từ Hải Âu ( Sea Gull ) ah :)
Cái khách sạn mà cụ nhắc tới chắc là cái thấp tầng bên cạnh, trông như nhà tập thể. Lúc nào rảnh em up 1 số ảnh các cụ ngó chơi :D

NNS

Xe ngựa
Em chụp từ Hải Âu ( Sea Gull ) ah :)
Cái khách sạn mà cụ nhắc tới chắc là cái thấp tầng bên cạnh, trông như nhà tập thể. Lúc nào rảnh em up 1 số ảnh các cụ ngó chơi :D
hồi em ở đó thì cái KS Sea Gull nó chưa có đâu, cái khu siêu thị to vật vã ở giữa TP Quy Nhơn hồi đó là cái đường băng cũ bỏ hoang, cỏ mọc ngút trời, rộng mênh mông. Năm 2004 quay lại thì TP đã thay đổi chóng mặt, sân bay hoang đã thành siêu thị, bãi cát mọc toàn cây trứng cá đã thành KS 4* ven biển, chân đường quanh co lên trại hủi Ghềnh Ráng, đi qua mộ Hàn Mặc Tử xưa là dãy nhà lá, tôn rách lụp sụp đã thành dãy biệt thự phân lô. Ngày đó em mới ra trường, điều vào biệt phái trong Quy nhơn, thấy phải đi qua trại hủi, sợ quá, tí nghỉ việc

Audioto

Xe tăng
hồi em ở đó thì cái KS Sea Gull nó chưa có đâu, cái khu siêu thị to vật vã ở giữa TP Quy Nhơn hồi đó là cái đường băng cũ bỏ hoang, cỏ mọc ngút trời, rộng mênh mông. Năm 2004 quay lại thì TP đã thay đổi chóng mặt, sân bay hoang đã thành siêu thị, bãi cát mọc toàn cây trứng cá đã thành KS 4* ven biển, chân đường quanh co lên trại hủi Ghềnh Ráng, đi qua mộ Hàn Mặc Tử xưa là dãy nhà lá, tôn rách lụp sụp đã thành dãy biệt thự phân lô. Ngày đó em mới ra trường, điều vào biệt phái trong Quy nhơn, thấy phải đi qua trại hủi, sợ quá, tí nghỉ việc
Bây giờ người dân QN tự hào có bệnh viện ( phong ) đẹp nhất thế giới, lưng tựa núi, mặt ngắm biển đó :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

hung303

Xe điện
Ngày thứ 5: Sau khi ăn bữa sáng tại con tàu này, nhà em chuẩn bị hành lý ra sân bay. Cái dở nhất đối với Qui Nhơn có lẽ là điều này, do mỗi ngày chỉ duy nhất 1 chuyến bay nên mặc dù vẫn còn quyến luyến Qui Nhơn nhưng nhà em đành phải bùi ngùi quay về ...
Vậy là may rồi đó mợ.
Đường bay HN - QN mới mở lại khoảng 3 năm nay thôi. Đây là quê bà xã e,năm nào cũng về 1-2 lần, trước toàn phải đi tầu mất 20h mới tới nơi.
Mợ phải đi ăn các món dân dã nữa mới như: bánh bèo cây mận, bánh hỏi cháo lòng Trần Phú, bánh canh cuối đường Lê Lợi ... thì mới thấy thêm cái thú ở QN.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vậy là may rồi đó mợ.
Đường bay HN - QN mới mở lại khoảng 3 năm nay thôi. Đây là quê bà xã e,năm nào cũng về 1-2 lần, trước toàn phải đi tầu mất 20h mới tới nơi.
Mợ phải đi ăn các món dân dã nữa mới như: bánh bèo cây mận, bánh hỏi cháo lòng Trần Phú, bánh canh cuối đường Lê Lợi ... thì mới thấy thêm cái thú ở QN.
Vâng, để từ từ nhà em khám phá. Đi 1 lần mà khám phá hết luôn thì chưa hẳn là đã thích thú đâu ạ. Em sẽ còn trở lại mà cụ...:)

Maybach Tàu

Xe container
Tuần trước em xiên vịt về HN không cố được đến tp Quy Nhơn phải ăn trưa dọc đường hơi phí. Nhìn ảnh bãi biển đẹp thế.

Audioto

Xe tăng
Băt giò mợ Hoa, Gành đá đĩa chứ không phải Ghềnh nhá nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

NNS

Xe ngựa
gành hay ghềnh đều đc cụ ạ, đọc trệch đi thôi, và trong văn bản nó cũng công nhận cả hai

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tuần trước em xiên vịt về HN không cố được đến tp Quy Nhơn phải ăn trưa dọc đường hơi phí. Nhìn ảnh bãi biển đẹp thế.
Vâng Cụ, có thời gian chơi lâu lâu ở đây 1 chút cũng thú vị lắm ạ. Nhà em tiếc là thời gian không đủ để đi ngắm ngọn Hải Đăng Đại Lãnh nữa...;;)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Băt giò mợ Hoa, Gành đá đĩa chứ không phải Ghềnh nhá nhá :D

He...he... Vào đó nghe tiếng địa phương nhiều lúc em cứ phải hỏi đi hỏi lại mới vỡ ra đó. Bà con trong đó tiếng rất nặng, thường họ hay đọc trệch đi nhiều lúc chả hiểu mô tê gì cứ phải hỏi lại cho rõ Cụ ạ.;))

P/s: Soi Em ác thế:P

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Audioto

Xe tăng
He...he... Vào đó nghe tiếng địa phương nhiều lúc em cứ phải hỏi đi hỏi lại mới vỡ ra đó. Bà con trong đó tiếng rất nặng, thường họ hay đọc trệch đi nhiều lúc chả hiểu mô tê gì cứ phải hỏi lại cho rõ Cụ ạ.;))

P/s: Soi Em ác thế:P
Không soi mợ thì soi ai bây giờ :D

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Không soi mợ thì soi ai bây giờ :D
Ảnh ọt chả thấy khoe, chả thấy truyền hình, tuyền thấy truyền khẩu không thôi hà ..:). Mờ bớt soi em đê, vì soi em thì có mà soi suốt ngày à?:))

Audioto

Xe tăng
Nhà thờ Phú Yên đây. Mặt tiền rất đẹp, em không theo đạo, nhưng vào đây có cảm giác rất thanh bình

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà thờ Phú Yên đây. Mặt tiền rất đẹp, em không theo đạo, nhưng vào đây có cảm giác rất thanh bình

Nom sáng láng hơn em roài.:)) Hoá ra là Cụ cũng theo đúng cung đường nhà em đi...;))