[CCCĐ] Ghé thăm đất nước có thu nhập cao nhất thế giới - Luxemburg

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn mấy cái bảng thông tin Tiếng Việt mà buồn :((. Dân mình chưa bỏ được cái tính khôn lỏi, chỉ nghĩ bản thân..... :(
Mình là nước mới thoát nghèo nên e nghĩ cũng phải mất thêm 1 thế hệ nữa may mới khá lên được.

hailuatn

Xe container
Em thấy hầu hết mọi người đi bộ dưới trời nắng mà không mang theo ô hay mũ, hoặc ngồi hàng quán vỉa hè dưới ánh nắng, chứng tỏ trời nắng nhưng rất dễ chịu đúng không cụ?

tuannet

Xe hơi
Mình là nước mới thoát nghèo nên e nghĩ cũng phải mất thêm 1 thế hệ nữa may mới khá lên được.
Hôm đi cửa lò thấy mấy cháu học cấp 3 có đồng phục tử tế ngồi bãi biển ăn vặt vứt rác lung tung . Khi nhắc nhở chúng nó nói không phải việc của ông . Tôi chắc một thế hệ nữa sẽ vẫn khó

qazwsxedc

Xe tăng
Hôm đi cửa lò thấy mấy cháu học cấp 3 có đồng phục tử tế ngồi bãi biển ăn vặt vứt rác lung tung . Khi nhắc nhở chúng nó nói không phải việc của ông . Tôi chắc một thế hệ nữa sẽ
vẫn khó
Đồng tình với cụ. Chắc phải 3 thế hệ chứ ko nhanh đc. Văn hóa ăn xổi nó bén sâu quá rồi. Cái gì cũng thích nhanh.

hungtcl

Xe container
Em thấy hầu hết mọi người đi bộ dưới trời nắng mà không mang theo ô hay mũ, hoặc ngồi hàng quán vỉa hè dưới ánh nắng, chứng tỏ trời nắng nhưng rất dễ chịu đúng không cụ?
Nhiệt độ hôm em đi ban ngày cũng chỉ khoảng loanh quanh 20 nên khá dễ chịu cụ ạ

hungtcl

Xe container
Ở đây họ không bầy hàng ra đường như mình, muốn khách nhìn thấy hàng họ làm các ô kính lớn thế này
4E3A9453 by Hung Doan, on Flickr

4E3A9454 by Hung Doan, on Flickr​

hungtcl

Xe container
Đường trong phố cổ nho nhỏ thế này thôi, vỉa hè em thấy làm thấp, khi cần ô tô leo lên đi cũng được

hungtcl

Xe container
Hôm đi cửa lò thấy mấy cháu học cấp 3 có đồng phục tử tế ngồi bãi biển ăn vặt vứt rác lung tung . Khi nhắc nhở chúng nó nói không phải việc của ông . Tôi chắc một thế hệ nữa sẽ vẫn khó
Đồng tình với cụ. Chắc phải 3 thế hệ chứ ko nhanh đc. Văn hóa ăn xổi nó bén sâu quá rồi. Cái gì cũng thích nhanh.
Mỗi người cần tự ý thức hơn 1 chút mới nhanh thay đổi các cụ ạ, đừng cái gì cũng trông chờ vào thể chế
F1 nhà e tuyệt đối không được xả rác ra nơi công cộng, ít nhất là trong tầm mắt của em, nếu không tìm thấy thùng rác ngoài đường thì nhét túi mang về. Tuy nhiên nhìn quanh, nhất là giờ đưa đón hs, nhiều phụ huynh cho con uống sữa xong vứt luôn xuống đất và lý sự cùn là đang tạo công ăn việc làm cho bên môi trường đô thị. :(

gautrucbe

Xe tải
Việc xả rác cũng cần sự chung tay cả xã hội. Chắc phải 2 thế hệ thế mới được thật. Dạy F1 nhà em không xả rác bừa bãi, đã vào nếp rồi thì đi đường, đến trường học...cảnh đấy cứ đầy rẫy. Con lại so sánh là tại sao mọi người lại thế? Vậy thì con vứt rác cũng được chứ sao. Lúc đấy lại bảo con là mọi người như thế nhưng mình không thế. Ai cũng thế thì bẩn lắm, con cũng không thích sống bẩn nhỉ. Giờ vứt rác ra ngoài đường cũng tự thấy ngượng ý.

hungtcl

Xe container
Việc xả rác cũng cần sự chung tay cả xã hội. Chắc phải 2 thế hệ thế mới được thật. Dạy F1 nhà em không xả rác bừa bãi, đã vào nếp rồi thì đi đường, đến trường học...cảnh đấy cứ đầy rẫy. Con lại so sánh là tại sao mọi người lại thế? Vậy thì con vứt rác cũng được chứ sao. Lúc đấy lại bảo con là mọi người như thế nhưng mình không thế. Ai cũng thế thì bẩn lắm, con cũng không thích sống bẩn nhỉ. Giờ vứt rác ra ngoài đường cũng tự thấy ngượng ý.
Hy vọng như vậy cụ ạ :)

hungtcl

Xe container
Đây là lâu đài nơi Đại Công Tước của LX ở và làm việc, Palais Grand-Ducal

Toàn nhà được xây dựng năm 1572