[Funland] Ghế sofa nhà e trải chiếu trúc full giáp

vitngoc

Xe điện
xin lỗi cụ chứ bếp nhà e sạch như lau như li nhé
không phải cái loại bếp của mấy nhà cũ dầu mỡ tùm lum nhé cụ
khéo nó còn sạch hơn giường cụ luôn
em mới thấy cụ là người dị đó hê hê

Mời cụ xem bếp nhà tầng dưới làm gỗ thịt và bếp nhà e.
E nghĩ cụ cũng phải ước có bếp đẹp như nhà e đó

Cái chung cư này nó thiết kế mấy cửa nhôm màu trắng nom khó phối đồ nhỉ! Bếp thì ổn nhưng phòng ngủ để cái tủ gỗ cạnh cái cửa lại lệch lệch.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
theo cụ thì họ sẽ đánh giá ntn? cùng lắm họ nói thằng này bừa bộn chứ gì?
nhưng ai vào nhà e cũng phải khen em ngăn nắp, sạch sẽ và gọn gàng cụ ạ
Nó là cái chiếu , chứ không phải tấm trải lên sofa. Cụ thử thay cái chiếu đấy bằng cái chiếu cói này xem nó thế nào ;)), cũng như nhau cả mà.

Cụ tập thể thao thì để ráo mồ hôi hẵng nằm. Chứ chả có ai người đẫy mồ hôi như cụ nằm lên sofa em nghĩ nó bẩn bẩn kinh kinh, trông nhớp nháp lắm rồi khách khứa người ta đến người ta đánh giá cho.

IMG_3387 [800x600].JPG

Đâu p lúc nào cũng điều hòa dc bác
Lúc đun nấu mùi um tùm k bật dc thì nóng lắm
Chưa kể vừa thể thao xong muốn ra ngả lưng ở ghế da cũng chịu

congagia2016

Xe tăng
Thứ nhất là xấu, thứ hai nữa là ngồi chiếu trúc dư lày ko biết thoảng có bị kẹp không nhờ?

Nletgo

Xe buýt
e có bảo đẹp đâu nhờ, chỉ thấy nó mát và tiện thì làm thoai
Thứ nhất là xấu, thứ hai nữa là ngồi chiếu trúc dư lày ko biết thoảng có bị kẹp không nhờ?
để e về thử post hình lên bác ngắm nhóe

Nó là cái chiếu , chứ không phải tấm trải lên sofa. Cụ thử thay cái chiếu đấy bằng cái chiếu cói này xem nó thế nào ;)), cũng như nhau cả mà.

Cụ tập thể thao thì để ráo mồ hôi hẵng nằm. Chứ chả có ai người đẫy mồ hôi như cụ nằm lên sofa em nghĩ nó bẩn bẩn kinh kinh, trông nhớp nháp lắm rồi khách khứa người ta đến người ta đánh giá cho.

IMG_3387 [800x600].JPG

21Bis

Xe tải
Em mắt kém, đọc tiêu đề cứ tưởng ... ghế sõa nhà e nên phi ngay vào nhưng lại phải phi ra luôn. Thôi thì cũng là một ý tưởng mới, các cụ khó tính quá.

Solitude

Xe hơi
Cụ tin là có ghế sofa đóng tại Italy rồi đem về vn với giá đó à :))
Em có ông bạn đóng sofa tại VN da Ý (kêu thế thôi chứ em chả biết Ý thế nào) mà cũng tầm 60 củ cho bộ bé hơn bộ của cụ chủ
Cháu xem lướt thấy link cụ chủ đưa lên thấy bẩu "sofa da Italy" này nọ nên cứ mặc định là hàng họ của cụ chủ "madê in Italy" luôn ạ. :D

Cháu buôn thêm tý: bếp nhà cụ chủ kể ra cũng thuộc loại sạch và gọn đấy chứ. Trên otofun này cháu thấy nhiều cụ up ảnh bệ bếp chưng bày tất cả thảy các thể loại chai dầu rửa bát, chai dầu rán, chai mắm, nồi niêu xoong chảo, mâm, chén đũa treo khắp nơi. Bệ bếp, chậu rửa, thiết bị nhà bếp, tủ lạnh, nồi cơm điện... thì cáu bẩn, bừa bộn hơn nhà cụ chủ nhiều.

Nhà cụ chủ trông có vẻ hợp với phong cách ai-kìa (Ikea). Theo phong cách này thì xếp sách (sách dạy nấu ăn, sách các loại khác) lên tủ bếp là phổ biến, các cụ cứ gúc "Ikea kitchen", vô số. Họ làm vậy là vì ý tưởng muốn phòng ăn/bếp là phòng sinh hoạt chung cho cả gia đình và là không gian thư giãn hàng ngày. Làm tách trà/cafe hay lúc ăn sáng rỗi rãi với tay lấy một cuốn sách yêu thích xuống, ngồi đọc ngay tại bàn ăn, vừa ăn vừa đọc nhẩn nha, cũng hay. Có điều bộ tủ bếp và bếp trông khá Ikea (cháu rất ủng hộ bếp mặt kính, sạch, dễ vệ sinh, gọn gàng) nhưng kết hợp với cái bàn ăn phủ quả khăn đỏ như ở tỉnh trông khá lạc quẻ. Có thể cụ chủ làm vậy để...bảo vệ cái mặt bàn khỏi bị xước. Một đời ta muôn vàn đời nó cụ ơi. Vừa xấu vừa phải giặt khăn bàn.

Nói chung nhà cụ chủ như vậy là khá đẹp, hiện đại, sạch, gọn so với nhiều gia đình ở VN rồi. Cụ chủ có thể tham khảo cách bài trí nhà cho phù hợp, nhất quán hơn và nhất định phải loại bỏ tư tưởng tiết kiệm triệt để đi. Con người ta sống có mỗi lần, không vung tay quá trán nhưng cũng nên tận hưởng những tháng ngày tươi đẹp khi ta còn có thể kiếm ra tiền và tiêu được tiền. :D

Solitude

Xe hơi
Sofa da thì các cụ xác định không nuôi mèo nhé. Trừ khi là nuôi được con mèo khôn và kỷ luật @@
Cái này thì rất đúng luôn ạ.
Nhà cháu có con mèo rất ngoan, hiếm khi lên ghế nằm nhưng nó rất thích cào vào mé ngoài của hai tay vịn. Bảo không được mà cũng không nỡ mắng mỏ nó. Sau nhà cháu phải làm 2 miếng vải phủ lên 2 tay vịn, dài tới đất luôn thì nó mới thôi nhưng đến lúc đấy thì cũng coi như tan nát một đời hoa. Được cái vì là da thật nên trông cũng không đến nỗi nào :D.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Đọc đến đoạn chê e luộm thuộm, lười, lộn xộn, k gọn gàng e mới ngộ ra là lên ô phở nhiều cụ toàn chém từa lưa, người ta gọi là auto chửi =))
Hố hố e mà cụ chê luộm thuộm, ăn ở bẩn thì chắc trên đời éo ai sạch và gọn gàng nhá :))
À ngoài luộm thuộm thì e còn bị chê lười và bẩn nữa cơ à,
Nhìn cái tủ quần áo của cụ em phát tởm, áo sơ mi thì nhàu nhĩ, chăn thì téo gấp quăng lên giá
Bộ bàn ghế da nhập khẩu Ý Yên VN gia công cụ mua đc vs cái giá 65tr thì e cũng đến ạ =))

Nletgo

Xe buýt
Nhìn cái tủ quần áo của cụ em phát tởm, áo sơ mi thì nhàu nhĩ, chăn thì téo gấp quăng lên giá
Bộ bàn ghế da nhập khẩu Ý Yên VN gia công cụ mua đc vs cái giá 65tr thì e cũng đến ạ =))
:)) cười mặt cụ phát :))

Duy Ly Vu

Xe tăng
Gỗ thịt đúng là có thể dùng lại được khi chuyển nhà nhưng bảo đẹp như trước khi chuyển đi thì không có đâu.
Nhà em đã có kinh nghiệm vụ này rồi, sau đó rút ra kinh nghiệm là sang nhà mới thì đồ mới tất, bỏ lại toàn bộ nội thất cũ ở lại. Vì dù sao sang nhà mới, mình thiết kế phù hợp với nhà mới hơn là đồ cũ vá lại. Tất nhiên là nếu tiết kiệm thì cũng tốt thôi.
Em chuyển nhà 3 lần . Nhà trọ —> nhà nhỏ—-> nhà lớn mà em vẫn giữ nguyên cái tủ quần áo từ thời em và gấu nhà em về với nhau. Đên nay 3 mụn con roài. Vẫn dùng tốt, lại thấy thân thương

Duy Ly Vu

Xe tăng
E lắp rồi, Ảnh kia là lúc mới sửa cụ ạ
Nhưng hút mút để hút cs cao cũng phải nhiều thứ phết chứ k phải mỗi cái máy là xong
Nhà e rất hút gió nên e mở cửa chính / cửa sổ thì 2 phút là sạch mùi

E lại thấy nhà e tuy k xuất sắc nhưng sử dụng rất hợp lý và k xấu nha

Em là em kết nhất cái ghế nhựa màu xanh của cụ đặt giữa gian bếp xịn sò. :D

Ngoài ra em cũng kết cái giá để đồ dụng cụ nấu ăn. Cụ tương luôn một dãy sách. Chẳng lẽ nhà cụ tham khảo nhiều Sách nấu ăn thế :D hay cụ tận dụng làm giá Sách cho nó Lean nhỉ ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

nguyenducuong

Xe tải
Sao cụ khổ thế. Bẩn thi giặt mà bẩn quá thì thay.

Hự.

Xe điện
tung ảnh lên đây thì cụ xác định phải bản lãnh, chê móc máy là việc đương nhiên, cụ khó chịu thì khó chịu cả đời, mà thế thì cứ tự vui, mang lên đây làm gì. Kiểu gì cụ cũng phản ứng lại em, bảo cười khẩy em phát, rồi bảo ai đến cũng khen cụ gọn gàng sạch sẽ cho mà xem, hoặc nói đại loại vậy, nhưng thú thật em ko kìm được phải nói nhận xét của em khi xem ảnh cụ. Nó làm em liên tưởng ngay lập tức đến ảnh này và có ai đó vứt luôn cái chiếu trúc lên trên nữa.

Nletgo

Xe buýt
tung ảnh lên đây thì cụ xác định phải bản lãnh, chê móc máy là việc đương nhiên, cụ khó chịu thì khó chịu cả đời, mà thế thì cứ tự vui, mang lên đây làm gì. Kiểu gì cụ cũng phản ứng lại em, bảo cười khẩy em phát, rồi bảo ai đến cũng khen cụ gọn gàng sạch sẽ cho mà xem, hoặc nói đại loại vậy, nhưng thú thật em ko kìm được phải nói nhận xét của em khi xem ảnh cụ. Nó làm em liên tưởng ngay lập tức đến ảnh này và có ai đó vứt luôn cái chiếu trúc lên trên nữa.
Sofa thì e k nói nhưng e up thêm Ảnh Bếp và tủ mà nhiều cụ còn bới móc + quy kết em lười , bẩn, lôi thôi thì e đủ biết độ auto chửi 1 số cụ ntn rồi ạ

Hự.

Xe điện
Sofa thì e k nói nhưng e up thêm Ảnh Bếp và tủ mà nhiều cụ còn bới móc + quy kết em lười , bẩn, lôi thôi thì e đủ biết độ auto chửi 1 số cụ ntn rồi ạ
tủ quần áo thì nhà em lúc có thời gian sắp xếp thì gọn hơn, còn hàng ngày bận rộn thì cũng vậy. bếp nhà cụ nếu ko phải mới làm chưa sử dụng, mà là chụp ngẫu nhiên hàng ngày sử dụng vẫn thế thì rất gọn gàng. vụ giá sách thì tuy lạ, nhưng bên Tây các căn studio bọn nó tích hợp vào khu bếp ko chỉ giá sách mà cả bàn làm việc ý chứ, nên chẳng sao cả.

Nletgo

Xe buýt
tủ quần áo thì nhà em lúc có thời gian sắp xếp thì gọn hơn, còn hàng ngày bận rộn thì cũng vậy. bếp nhà cụ nếu ko phải mới làm chưa sử dụng, mà là chụp ngẫu nhiên hàng ngày sử dụng vẫn thế thì rất gọn gàng. vụ giá sách thì tuy lạ, nhưng bên Tây các căn studio bọn nó tích hợp vào khu bếp ko chỉ giá sách mà cả bàn làm việc ý chứ, nên chẳng sao cả.
Chung cư chật chội, Đồ của vợ con mua về đủ thứ thì muốn gọn cũng không được
Giá sách, đồ thì e cug muốn mua nhưng nào giá sách, nào kệ kiếc, nồi niêu, xe đạp trẻ con, xe đẩy, đồ chơi f1... thành cửa hàng bách hóa hết.
Giờ trông nó ntn đây cụ