Ghế Escape thấp quá!!! Độ lên thế nào bây giờ

vôlangday

Xe tăng
cụ chủ thớt để nguyên bản mà chạy! nâng lên sẽ làm thay đổi khả năng "sinh lý" đấy! he..he...

BMW R60

Xe tăng
Báo cáo các bác, sau hơn 1 tháng đi Escape em thấy ngoài một số nhược điểm nhỏ, Escape có 1 nhược điểm tương đối khó chịu là ghế quá thấp, ngồi chẳng khác gì ngồi các loại sedan như camry, altis. Em thích nó bơm được ghế cao như CRV, Rav4, nhưng Escape chỉ có mỗi một núm tròn tròn xoay xoay lên được một tí tẹo (khoảng 2, 3 cm) quá ít, vì em thấy như CRV phải bơm lên đựoc 8 - 10 cm. Giá như Escape cũng được như thế thì tốt vì ngồi lái xe cao mới ra dáng SUV. Em thì định chơi kiểu nông dân là mua miếng cao su đệm thêm vào chân ghế rồi thay bu lông bắt xuống sàn hoặc nghiên cứu mua ghế khác lắp vào (ghế altis chẳng hạn), nhưng chưa quyết phương án nào cả. Bác nào có cao kiến chúng ta cùng thảo luận để có thể giúp đỡ được phần nào cho mọi người nhé Tks các Bác
Em đào topic này lên vì em mới lấy Escape 2012. Đang tìm hiểu các thớt về Ếch. Em từ Sedan lên Es, thấy ngồi cao, thoáng hơn Sedan nhiều lắm. Chỗ bôi đỏ kia có vẻ sai sai. Nhưng nếu so Es với Fortuner thì em thấy đúng Es có vẻ thấp và không thoáng bằng thật. Tại cơ quan em có Fortuner và Xtrail. Thi thoảng lái xe nghỉ thì em có chạy 2 xe này. Ngồi cao ráo, thoáng, gương to tầm nhìn tốt hơn ES.