Ghế Escape thấp quá!!! Độ lên thế nào bây giờ

totruongto3

Xe buýt
Báo cáo các bác, sau hơn 1 tháng đi Escape em thấy ngoài một số nhược điểm nhỏ, Escape có 1 nhược điểm tương đối khó chịu là ghế quá thấp, ngồi chẳng khác gì ngồi các loại sedan như camry, altis. Em thích nó bơm được ghế cao như CRV, Rav4, nhưng Escape chỉ có mỗi một núm tròn tròn xoay xoay lên được một tí tẹo (khoảng 2, 3 cm) quá ít, vì em thấy như CRV phải bơm lên đựoc 8 - 10 cm. Giá như Escape cũng được như thế thì tốt vì ngồi lái xe cao mới ra dáng SUV. Em thì định chơi kiểu nông dân là mua miếng cao su đệm thêm vào chân ghế rồi thay bu lông bắt xuống sàn hoặc nghiên cứu mua ghế khác lắp vào (ghế altis chẳng hạn), nhưng chưa quyết phương án nào cả. Bác nào có cao kiến chúng ta cùng thảo luận để có thể giúp đỡ được phần nào cho mọi người nhé Tks các Bác

Primera

Xe tăng
Tầm 1.75m như em ngồi thấy cũng bình thường vừa khít không cao không thấp.

Bác thử lấy cái gối độn vào mông đí.t xem có khá hơn không ?

totruongto3

Xe buýt
Em nghĩ là không đẹp và không gin theo xe

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ mà chế để ghế cao lên em e cái vô lăng nó tỳ vào chân khó lái và mất an toàn khi phanh gấp.

khoat_gia

Xe buýt
Cái này lạ đây, lần đâu tiên thấy có người kêu về cái này. E nghĩ cụ cứ lấy cái gối lót xuống chắc là ok. Dưng mà cụ kêu ghế của ếch như ghế của sedan thì e cũng ạ cụ ạ.^:)^

attk

Xe tải
Hay Cụ chụp ảnh cái ghế xe của Cụ cho bọn em xem với, có khi Ford lắp nhầm ghế của Focus cho Cụ roài :)

Em cao 1,7m ngồi ghế Escape thấy hoàn toàn hợp lý ợ.

totruongto3

Xe buýt
Đúng là hôm qua em có thằng bạn thân đang chạy CRV sang lái Escape nó bảo ghế Escape thấp quá, chẳng khác gì ghế sedan. Nghĩ lại em thấy đúng là thấp thật nếu so với CRV, Fortuner, Rav4. Em không biết xe các cụ khác như thế nào, nhưng em thấy như ngồi CRV hoặc Fortuner ngồi ghế cao cũng thoải mái hơn nhiều. Ghế Escape không có bơm ghế như các ghế khác, nên không chỉnh cao lên hẳn được. Xe em thì nhiều người chạy, người thấp người cao nên nếu điều chỉnh được cao thấp nhiều sẽ tiện dụng và an toàn hơn cho mọi người. Xin lỗi các cụ, em đang đi công tác nên không mang theo xe để chụp ảnh hầu các cụ được

series3

Xe tăng
Lạ nhỉ, lần đầu em thấy có cụ phàn nàn ghế ếch thấp, em cao 1m71 ngồi thấy hoàn toàn bình thường mà. Cụ chủ thớt xem lại vị trí ghế đã hợp lý hay chưa, xa quá hay ngả quá chăng??? chứ cứ so với CR-V hay Fortuner thì khó nói lắm cụ ạ :)

doping113

Xe tải
cụ để ghế xa và dựa sau ngả quá, em hiến kế hay là đem đi may thêm cái mặt ghế nữa trong có độn bông cao bao nhiêu tùy ý , màu giống y chang rồi buộc dây vào ghế zin?

khoat_gia

Xe buýt
Có phải cụ chủ thớt có ý kiến là chỗ để chân của ếch hẹp hơn Lac ko nhỉ???????

blue esc

Xe tải
Cái này lạ đây, lần đâu tiên thấy có người kêu về cái này. E nghĩ cụ cứ lấy cái gối lót xuống chắc là ok. Dưng mà cụ kêu ghế của ếch như ghế của sedan thì e cũng ạ cụ ạ.^:)^
Cái này hôm trước em cũng vác xác lên đây hỏi rồi, các cụ trên này bẩu là lắp thêm mấy con long đen hoặc chêm vòng sắt vào cho nó cao lên. Nhưng bi giờ thì em thấy ko cần thiết vì quen rồi, ngồi thấp cũng dễ chịu. Cụ chịu khó đi vài hôm nữa là quen ngay.

thebluesea

Xe tải
Website
ptsc.com.vn
ko biết cụ chủ thớt cao mét mấy???

Sùng A Khoái

Xe tải
Thật lòng muốn khuyên cụ chủ thớt ko nên thay đổi chiều cao ghế vì nó sẽ ảnh hưởng đến sự an toàn của người lái khi xảy ra va chạm.

mrbi

Xe tải
Em có 1 tối kiến cho cụ đây , cụ mua quả bóng Jabulani ( quả bóng đá wơ cúp đấy ) , sau đó cụ bổ đôi nó ra , rồi chèn vào mông mỗi khi trèo lên xe , thế là cụ khỏi phải nâng ghế , đi đường ổ voi thì nó cứ tưng tưng lên thích nhé......

totruongto3

Xe buýt
Thật lòng muốn khuyên cụ chủ thớt ko nên thay đổi chiều cao ghế vì nó sẽ ảnh hưởng đến sự an toàn của người lái khi xảy ra va chạm.
cảm ơn bác, em cũng chỉ định sửa ghế để điều chỉnh được nhiều vị trí và mọi người đều có thể sử dụng xe được. Nhưng một số bác vào đây đóng góp mang tính fun quá, nên em sẽ tự làm vậy.

TNTuan

Xe điện
trước em cũng chạy ếch rồi, cảm giác lúc đầu y như cụ vậy. thậm chí còn đau ê ẩm phía sau kheo chân , em cũng đã nghĩ ra các kiểu : dùng gối để độn cho cao rồi mua tấm lót lưng bằng hạt gỗ...cũng chả ăn thua j.
tuy nhiên sau một thời gian tự nhiên em quen dần thì lại thấy bình thường ->có lẽ cụ cũng nên thế chăng đừng quyết định vội vàng việc thay ghế , tốn kém ko cần thiết
em nghĩ dòng ếch là có hơi thấp thật, bi h em chạy FE cũng thế. bạn em bảo ngồi như xe con ý.nhg các cụ khác hỉu nhầm thoai. ko phải ghế thấp mà là cái kiểu thiết kế nghế của nó khi ngồi cứ choãi cái chân ra y như sedan :D

luongtran38

Xe buýt
em dự là cụ chủ thớt không cao lắm nhỉ ? nếu đúng thế cụ nên dùng cách của các cụ trên đã nói là độn đ ít hoặc làm cái gối kê vào khi ngồi ấy !
chứ cụ sợ mất zin và muốn cho ai ngồi lên cũng dùng được thì không nên thay ghế cao hơn của xe khác hay là nâng chân ghế lên vì người nào cao cao một chút ngồi vào sẽ khó chịu ợ!
SUV cao hơn sedan là do cấu tạo thân vỏ gầm bệ xe chứ ghế thì em không nghĩ SUV cao hơn sedan đâu ợ
cho dù cụ chủ thấp thật thì ngồi SUV vẫn sẽ cảm thấy cao hơn sedan rất nhiều do tầm nhìn cao và thoáng hơn sedan nhé nếu cụ thấy ngang nhau thì em ^:)^^:)^ cụ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
ko phải ghế thấp mà là cái kiểu thiết kế nghế của nó khi ngồi cứ choãi cái chân ra y như sedan :D
Chuẩn, nó thiết kế ghế tạo cảm giác thoải mái như lái sedan, cụ chủ thớt cứ chạy 1 thời gian sẽ thấy sướng.

at2009

Xe tăng
Em cũng chả cao to gì nhưng em thấy ghế ESC cũng đâu có thấp, cụ muốn cao nữa thì em nghĩ lót thêm 1 cái đệm ngồi là vừa