Getz - Morning chọn xe nào ???

Đậu đại ka

Xe buýt
Vote 1 phiếu cho Getz. Vì cháu yêu em KM2010 nhà cháu lắm. Các cụ lấy Getz nhà cháu càng đỡ đụng hàng :69:
Cháu chỉ có một ví dụ đơn giản: Cháu lái Accord 2009 rồi nhảy xuống lái KM2010 thì cảm giác không chênh nhau, chỉ có độ vọt khi tăng tốc (đi trong phố ít dùng). Đang đi KM2010 rồi đi Getz 1.1MT thì thấy chán hơn hẳn.
Nói chung 2 em này đều ok, cụ nào lăn tăn thì tốt nhất đi thử cả 2 xem thế nào rồi lựa chọn.

thick4b

Xe tải
Đọc không biết bao nhiêu topic so sánh Getz-KM rồi. Em chỉ thấy rằng so sánh KM 2010 với Getz 1.1 MT thì không nên vì KM 2010 đắt hơn Getz 1.1 ít nhất là 2000 Obama nên có nhiều option hơn. Còn cụ nào thích chạy MT thì chọn Getz, thích AT và thêm option thì chọn KM 2010 thôi và trả thêm tiền. hết :21:
Quá chuẩn luôn.

phitan

Xe đạp
2 phiếu cho KM. E thấy dáng em này đẹp hơn Get nhiều. Get nhìn thật là "Gét", trông cứ xấu xấu, thô thô, quê mùa thế nào ấy, nhựa trong xe nhìn lởm không chịu được. Option gét lại thiếu lung tung, mua về phải mất thêm nhiều tiền độ thêm mà vẫn không bằng được KM.

nonameisme

Xe đạp
em vừa mua KM 2010. Cảm thấy rất happy với lựa chọn. Option theo xe rất ổn. Độ rộng trong xe so với Get em thấy chênh lệch chẳng đáng là bao có vài cm. Được cái số tự động đỡ mỏi chân. Đã mua xe chấp nhận tiền xăng. Chạy Get 1.1 MT gặp đường tắc (cái này ở HN thì đường nào chả tắc) về lại bắt vợ cả bóp đùi, nó đánh cho gẫy luôn.
Gẫy rồi lấy gì mà dùng hở bác hehe hay bác cứ bảo Gấu đánh gẫy chân vợ hai để tìm vợ 3 bác ợ :P

waa

Xe tải
Hôm qua em vừa đăng kiểm cho con New Morning , bên cạnh là 1 em Getz mới tinh cũng đăng kiểm , .... , cái gì xảy ra nhỉ ... ? Hầu hết các bác tài trong sân đều nhìn 2 con xe này vì bé tí xiu so với hàng xe khủng long đang gầm rú , và vì chờ đăng kiểm lâu , chủ đề chính là 2 mợ đang khoe hương sắc ngoài sân . Em thú thật chứ em nở to lỗ mũi vì hầu như 18 / 20 bác tài đều khen con Morning , còn 1 người là em không ý kiến , và bác chủ xe Getz thì lẫn đi vệ sinh không ... dám ngồi đấy nghe bình luận . Con Getz nếu để riêng 1 mình thì cũng đẹp , như hoa hậu làng xã , như khi lên tỉnh thi thì pó tay . cơm , cái mũi dèn dẹt , dài dài như chú người gỗ, mở cửa xem nội y thì 1 bên hàng hiệu , một bên như hàng tự may lấy . ... Em thành thật xin lỗi các bác chủ nhân xe Getz , em chỉ tường thuật lại thôi , em không dám chê bai chi cả , vì 2 em giá rẻ như nhau , công dụng như nhau , còn nam tính hay nữ tính tuỳ nhận xét , con Getz màu Silver, con Morning màu Titanium Silver . Riêng số AT em thấy đi còn ngon hơn MT , nó vẫn có số 1 (L) , 2 , 3 - 4 (D) như xe sàn chứ có gì khác đâu , lên dốc cao cứ gọi là vi vu , xuống dốc cao để L , máy gầm 1 tý nhưng chậm, rất an toàn .... :69:

zoom

Xe hơi
Hôm qua em vừa đăng kiểm cho con New Morning , bên cạnh là 1 em Getz mới tinh cũng đăng kiểm , .... , cái gì xảy ra nhỉ ... ? Hầu hết các bác tài trong sân đều nhìn 2 con xe này vì bé tí xiu so với hàng xe khủng long đang gầm rú , và vì chờ đăng kiểm lâu , chủ đề chính là 2 mợ đang khoe hương sắc ngoài sân . Em thú thật chứ em nở to lỗ mũi vì hầu như 18 / 20 bác tài đều khen con Morning , còn 1 người là em không ý kiến , và bác chủ xe Getz thì lẫn đi vệ sinh không ... dám ngồi đấy nghe bình luận . Con Getz nếu để riêng 1 mình thì cũng đẹp , như hoa hậu làng xã , như khi lên tỉnh thi thì pó tay . cơm , cái mũi dèn dẹt , dài dài như chú người gỗ, mở cửa xem nội y thì 1 bên hàng hiệu , một bên như hàng tự may lấy . ... Em thành thật xin lỗi các bác chủ nhân xe Getz , em chỉ tường thuật lại thôi , em không dám chê bai chi cả , vì 2 em giá rẻ như nhau , công dụng như nhau , còn nam tính hay nữ tính tuỳ nhận xét , con Getz màu Silver, con Morning màu Titanium Silver . Riêng số AT em thấy đi còn ngon hơn MT , nó vẫn có số 1 (L) , 2 , 3 - 4 (D) như xe sàn chứ có gì khác đâu , lên dốc cao cứ gọi là vi vu , xuống dốc cao để L , máy gầm 1 tý nhưng chậm, rất an toàn .... :69:
Nhất bác, vừa có xe vừa được khen. Mấy con nhỏ này thì em chưa thấy ai khen bao giờ. Có chăng chỉ thấy khen 'gọn nhỉ'?

Soncoi

Xe tải
KM 2010 quá NGON. Em hết ý kiến :69:

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Bác chủ thớt đã chọn được xe chưa nhỉ? Có nhiều thớt về so sánh KM và Getz rồi, quan trọng là mình thích xe nào chứ ở đây mỗi người một ý :102:

tuanminh1912

Xe buýt
Tốt nhất mua cả hai xe về, hoặc chả mua xe nào trong hai em này, các bác đỡ phải cãi nhau (b)

hiepsiquen

Xe hơi
Theo mình cả 2 là loại xe cỏ rẻ tiền, chả có giá trị gì nên khỏi cần so sánh chi cho mệt. Em chạy KM riết rồi thành người như trong cái Avata của em đó, biết thế lấy con Getz ghẻ mà hay hehehehe:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Toàn xe còi thôi mà, để che nắng che mưa tùy thuộc vào kinh tế từng người. Nhưng e thấy KM hợp với các gấu hơn.(b)

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
hi hi, các cụ cho ý kiến bao nhiêu rồi mà không thấy cụ chủ thớt cho ý kiến chung kết chọn xe nào nhỉ?

chipper

Xe đạp
Chào các bác, em đang định múc 1 trong 2 em này mà phân vân mấy vấn đề:
- Giá 2 con đời mới và 2008-2009 cũ giờ khoảng bn ?
- Em cứ tưởng Getz khỏe hơn Morning, nhưng đc nghe các bác nói Morning bốc hơn, đi đỡ tốn xăng hơn, dáng em thấy Morning đẹp hơn, to nhỏ hơn nhau ko đáng kể . Thế Getz có ưu điểm gì hơn morning ạ ?
- e mới biết lái xe và mới chỉ lái getz, chưa lái morning bao giờ ? thế 2 xe này xe nào lái thích hơn ? ngồi thích hơn ? về opttion thì thế nào ạ?
em mới bắt đầu tìm hiểu về lĩnh vực 4 bánh nên còn nhiều điều ko biết, mong các bác chỉ giáo thêm ạ, em cám ơn các bác ạ (b)
Không phải tại em đang đi mà vote cho Getz đâu, dưng mà muốn có một số ai đìa gửi cụ tham khảo (đã đi thử Mor AT):
- Getz rộng hơn và dài hơn Mor tương đối (dài hơn Matiz gần 20cm) nên
ngồi thoải mái hơn, cốp sau to hơn.
- Bản số sàn của Getz bốc hơn, nhưng Getz AT rất tốn bia (hơi quá đáng
với xe cỡ nhỏ)
- Dáng Getz nhìn hợp lý hơn (theo em)
Có jì kô phải cụ đừng giận. Chúc cụ có vợ như ý :)

cocsku

Xe cút kít
Không phải tại em đang đi mà vote cho Getz đâu, dưng mà muốn có một số ai đìa gửi cụ tham khảo (đã đi thử Mor AT):
- Getz rộng hơn và dài hơn Mor tương đối (dài hơn Matiz gần 20cm) nên
ngồi thoải mái hơn, cốp sau to hơn.
- Bản số sàn của Getz bốc hơn, nhưng Getz AT rất tốn bia (hơi quá đáng
với xe cỡ nhỏ)
- Dáng Getz nhìn hợp lý hơn (theo em)
Có jì kô phải cụ đừng giận. Chúc cụ có vợ như ý :)
Đồng ý với cụ, nhưng em chạy thử thì thấy Bộ treo của KM tốt hơn. Chạy có vẻ êm hơn Getz

tap_lai_kiacd5

Đi bộ
Em có nhận xét như sau:
1.2 xe đều 1 mẹ là hãng Kia-huyndai nên máy móc tương đương
2.nếu cả 2 là số sàn 1.1 thì km và getz thì tương đương về giá tính đến lúc độ đủ đồ như nhau
3.Mặt mũi mông má thì theo sở thích có bác thích mặt trái xoan,chân dài,có bác lại thích mặt bầu đùi to.
KL:Chẳng có nhiều khác biệt hỏi vợ cả chỉ con nào thì lấy con đấy:69:

Hoang_Pham 21

Xe máy
còn về phần em, em bỏ phiếu cho em morning, nội thất thì cũng tương đối là giống nhau nhưng nhìn bên ngoài thì em morning đẹp hơn. nếu các bác mà có nhu cầu về morning thì a lô cho em nhé. cám ơn các bác nhiều

Máy bị đơ

Xe điện
em bỏ 1 phiếu cho KM

Kia morning là xe bán nội địa Hàn quốc, còn Picanto và GETZ là xe bán đi trung đông

các bác có thể kiểm tra thông tin bằng cách hỏi người VN lao động ở Hàn xem có thấy xe GETZ chạy ở Hàn không? hoàn toàn không có, chỉ có CLICK và morning thôi
Em cũng ủng hộ bác chọn Km dáng trông sang hơn Getx

Bác đã tìm được em KM chưa ưng ý chưa ? KM slx full option sx 2008, model 2009 bây giờ khoảng 16.000usd bác ạ
còn về phần em, em bỏ phiếu cho em morning, nội thất thì cũng tương đối là giống nhau nhưng nhìn bên ngoài thì em morning đẹp hơn. nếu các bác mà có nhu cầu về morning thì a lô cho em nhé. cám ơn các bác nhiều

Có một điều đặc biệt là các cụ vốt cho getz chủ yếu là đang đi getz, còn các cụ vốt cho KM lại có một số là đang bán KM:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:

tuanminh1912

Xe buýt
Có một điều đặc biệt là các cụ vốt cho getz chủ yếu là đang đi getz, còn các cụ vốt cho KM lại có một số là đang bán KM:P:P:P
Dạ, còn một điều nữa, các cụ bán MN lăng xê MN, nhưng ở nhà lại đi Getz:69:

Lungcu

Xe điện
Đang lái xe trên đoạn đường này: 9 (6 lái chính và 3 lái phụ)
Lungcu, khachanmay, nonameisme, tap_lai_kiacd5, tuanminh1912, z1234
Trời lạnh mà thớt nóng phết:41::41::41:

hiepsiquen

Xe hơi
Có 2 bác nào xung phong đem 2 con KM và GEtz ra bãi đất trống, đậu cách xa nhau 500m, sau đó lấy đà chạy hết tốc độ tông trực diện đối đầu nhau. Sau đó mời công an tới đánh giá thiệt hại, là biết xe nào tốt xe nào xấu. Em xung phong làm trọng tài cho.:)):)):))