Getz & Click clup

Benny

Xe đạp
Club của các bác đông vui quá.
Em muốn tham gia club của các bác quá, nhưng mà em thì hay bận liên miên sợ đăng ký tham gia rồi không offline với anh em được, làm mọi người mất hứng nên không dám đăng ký.
Tiện thể em hỏi các bác tí, hôm nay em đi lắp bảo vệ gương, tiện thể bắn luôn mấy phát vào logo. nhưng mà các cậu thợ khoan đục kiểu gì mà về nhà em không mở được cái cửa đằng sau ra được nữa, em nghĩ là nó khoan sâu quá, khoan vào cái chốt đóng mở của cái cửa này nên giờ mới ra nông nỗi này.
Các bác có ai bị như em chưa? em nên làm thế nào bây giờ. Tất nhiên sáng mai em sẽ ra cửa hàng để complain, nhưng em nên nói chuyện "phải quấy" với họ kiẻu gì? (vì đây là lỗi sơ đẳng hay là lỗi vô ý của thợ???)
cam ơn các bác

lehoangnhu

Đi bộ
atlink2
Chào bác lehoangnhu, em đã vodka bác rồi mà bác ko bún chả em à ?

Cam on bac nhieu, em moi duoc cap bang nen con long ngong, mong bac thong cam cho em

atlink2

Xe tải
oài mấy hôm em đi Cửa Lò chả có tí mạng nào nên ko biết tình hình. Hqua về thì lại đi xem bóng đá hôm nay mới vào thế các bác đã off chưa?

Off rồi bác ạ, 2 lần liền, :D. Thôi, bác chịu khó chờ vài hôm tới off thêm phát nữa bác nhé.

HeoCon

Xe hơi
Club của các bác đông vui quá.
Em muốn tham gia club của các bác quá, nhưng mà em thì hay bận liên miên sợ đăng ký tham gia rồi không offline với anh em được, làm mọi người mất hứng nên không dám đăng ký.
Tiện thể em hỏi các bác tí, hôm nay em đi lắp bảo vệ gương, tiện thể bắn luôn mấy phát vào logo. nhưng mà các cậu thợ khoan đục kiểu gì mà về nhà em không mở được cái cửa đằng sau ra được nữa, em nghĩ là nó khoan sâu quá, khoan vào cái chốt đóng mở của cái cửa này nên giờ mới ra nông nỗi này.
Các bác có ai bị như em chưa? em nên làm thế nào bây giờ. Tất nhiên sáng mai em sẽ ra cửa hàng để complain, nhưng em nên nói chuyện "phải quấy" với họ kiẻu gì? (vì đây là lỗi sơ đẳng hay là lỗi vô ý của thợ???)
cam ơn các bác
Lâu quá mới lại lên thớt "buôn" với các bác.
Cái bệnh này em gặp roài, nó cũng đơn giản thôi. Thế này nhé tay thợ nó khoan lỗ bắt đinh tán làm cho mảnh nhựa nó rơi xuống dưới. Nếu cái logo nó nằm lệch sang bên thì không sao, nhưng đằng này nó lại nằm ngay chính giữa cái ổ khóa. Thế là mảnh nhựa nó giắt ngay vào cái lẫy nhả móc khóa. Khi đó bác có giật gẫy tay nó cũng không nhả ra đâu.
Đợt em mang ra thợ nó loay hoay cả chiều không được. Cuối cùng tháo nguyên ổ khóa ra thì nhìn thấy ngay "con rận" nằm ở đấy, lấy tay vỗ nhẹ cái là nó rơi ra thế là hết bệnh.
Mẹo nhỏ nhé, bác lấy tôvit tháo tấm ốp cửa ra rồi thử lấy súng gió xịt vào cái ổ khóa. Nếu mảnh nhựa bị thổi ra thì bác mở được cửa ngay, khỏi tháo lắp gì cho mệt. Còn nếu không thì phải vác ra bắt đền thôi.
Chúc vợ 2 của bác mau lành bệnh.

ducxit

Xe điện
mấy hôm nay trời mưa mà off thì hay fai biết có bác nào có hứng ko ạ?

Benny

Xe đạp
Lâu quá mới lại lên thớt "buôn" với các bác.
Cái bệnh này em gặp roài, nó cũng đơn giản thôi. Thế này nhé tay thợ nó khoan lỗ bắt đinh tán làm cho mảnh nhựa nó rơi xuống dưới. Nếu cái logo nó nằm lệch sang bên thì không sao, nhưng đằng này nó lại nằm ngay chính giữa cái ổ khóa. Thế là mảnh nhựa nó giắt ngay vào cái lẫy nhả móc khóa. Khi đó bác có giật gẫy tay nó cũng không nhả ra đâu.
Đợt em mang ra thợ nó loay hoay cả chiều không được. Cuối cùng tháo nguyên ổ khóa ra thì nhìn thấy ngay "con rận" nằm ở đấy, lấy tay vỗ nhẹ cái là nó rơi ra thế là hết bệnh.
Mẹo nhỏ nhé, bác lấy tôvit tháo tấm ốp cửa ra rồi thử lấy súng gió xịt vào cái ổ khóa. Nếu mảnh nhựa bị thổi ra thì bác mở được cửa ngay, khỏi tháo lắp gì cho mệt. Còn nếu không thì phải vác ra bắt đền thôi.
Chúc vợ 2 của bác mau lành bệnh.
Cam on bac Heo con rất nhiều
EM mang cửa hàng, mấy cậu thợ bảo đây là trường hợp đầu tiên họ mắc phải, loay hoay 1 tẹo là lại mở ra được, nhanh đến nỗi em chưa kịp nhìn xem nó bị làm sao.
anyway, cảm ơn bác nhiều

MayMan

Xe tăng
cụ nào biết căn camera lùi không? nó kô ở giữa nên đíu biết căn thế nào. Em căn cứ thấy khó khó, may chưa rầm phát nào.

atlink2

Xe tải
cụ nào biết căn camera lùi không? nó kô ở giữa nên đíu biết căn thế nào. Em căn cứ thấy khó khó, may chưa rầm phát nào.
Em thấy nó vô dụng + bất tiện (cứ về lùi là nó bật), nên hôm vừa rồi em rút nó ra rồi, để đấy để trang trí thôi, hihi. Hồi trước khi vẫn còn dùng thì thỉnh thoảng em nhìn vào đó xem có vật cản nào or có cái hố nào ở phía sau k để còn biết mà lùi nhanh, lùi chậm. Và khi lùi gần vật cản thì em ko nhìn camera nữa mà chỉ nhìn vào gương và cái cảm biến thôi bác ạ.

Cái camera đấy có khi chuyển lên phí trước đi bác ạ, có khi tiện dụng hơn nhiều đấy, hihi.

MayMan

Xe tăng
bác lắp ở đâu. E lắp ở trên cái mở cửa sau. nhưng lại hơi lệch nên hơi khó căn thật

atlink2

Xe tải
bác lắp ở đâu. E lắp ở trên cái mở cửa sau. nhưng lại hơi lệch nên hơi khó căn thật
Em lắp ở dưới, trên cái cản sau 1 chút (ở phần nhựa đen đó bác). Lắp ở đó để nhìn phần sau xe cho dễ và em cũng lắp cái cảm biến ở đó rồi nên lắp luôn vào giữa đó cho tiện. Bác cứ dùng tạm 1 thời gian thôi, dùng lâu lâu chút lại muốn tháo ra ý mà, :D.

MayMan

Xe tăng
e thì lười và lái kém nên vẫn cần. Trưa e ngó con lexus 470 thấy camera nó ở chính giữa. Căn dễ hơn.

myhauvuong

Xe buýt
em thì nhìn chủ yếu vào 2 cái gương cầu con con gắn thêm , nhìn bánh xe là chủ yếu mà.
Kinh nghiệm của em là trước khi lùi thì ngoái đầu lại nhìn toàn bộ địa hình một phát, thế là yên tâm lùi, còn theo em camera khó nhìn và khó căn lắm, mấy ông lái già có dùng cái đấy bao giờ đâu, chỉ có cái cảm biến là hữu dụng khi nào nó kêu ầm lên là phải đạp phanh ngay, em lùi xe toàn gặp phải cảnh người ta đi bộ ầm ầm lao vào đít xe mình, quá choáng, chẳng sợ là xe đang lùi gì cả:102::102::102:

Getz

Xe đạp
em thì nhìn chủ yếu vào 2 cái gương cầu con con gắn thêm , nhìn bánh xe là chủ yếu mà.
em lùi xe toàn gặp phải cảnh người ta đi bộ ầm ầm lao vào đít xe mình, quá choáng, chẳng sợ là xe đang lùi gì cả:102::102::102:
Cái này người nào đi oto rồi mới biết đường mà tránh, chứ người đi bộ hay đi xe máy, xe đạp thì để ý gì. Thông cảm đi. Ngó đầu ra là tiện nhất đấy, hehe. Như cái đèn lùi, em lái xe được vài tháng mới để ý oto khi nó bật đèn màu trắng là đang lùi, hì.

Getzai

Xe hơi
Em không tự hào với tay nghề của mình nhưng em phát hiện ra em lùi giỏi hơn tiến thì phải. Đầu xe em thì bét nhè mà đuôi thì chưa bị sao cả (em nhổ nước bọt cả chục lần rồi đấy :21:)

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
em mua xe gần năm chưa lùi chạm vào bất cứ vật gì ,,tiến cũng thế chỉ bị mấy chú 2B phang vào hông xước thui:41:

myhauvuong

Xe buýt
hôm nay lượn lờ định mua quả vè mưa vì mấy hôm mưa quá, có việc cứ mở kính là nước bắn tung tóe, có 3 loại Inox, hàn quốc ( cho click ) và trung của cho getz, mấy anh bẩu loại click là 350k còn loại trung của rẻ hơn 180k, còn loại inox 600k hic, nghe sợ quá xe em dán inox không hợp lắm, thấy loại dùng cho click là hợp lý, vì đồng màu với kính và chất nhựa cũng chắc chắn, đang định mua thì nhớ ra em minh0406 trên diễn đàn , aloo phát em báo giá 120k, hic phi lên nguyễn công trứ xem thì đúng y chang, làm luôn 1 bộ về tự dán, Ngon bổ rẻ, đúng là chợ trời luôn là thiên đường mua sắm . Đứng xem hàng thấy em nhập về mấy bộ cao su gạt mưa hỏi giá có 150k 2 cái gạt trước, rẻ vãi

MayMan

Xe tăng
kn hay đấy. để em chạy qua làm đôi về dán cho tiện

Công Nông

Xe điện
Hay quá em cũng phải ra làm bộ mới được hôm trước suýt mua chỗ gần nhà đắt gấp đôi, post lại cái contact của em Minh đê các bác gọi:

Công ty TNHH Mast
5C Nguyễn Công Trứ - Hà Nội
04.9762682/9110033

myhauvuong

Xe buýt
Hay quá em cũng phải ra làm bộ mới được hôm trước suýt mua chỗ gần nhà đắt gấp đôi, post lại cái contact của em Minh đê các bác gọi:

Công ty TNHH Mast
5C Nguyễn Công Trứ - Hà Nội
04.9762682/9110033
cac pak đánh xe lên thì nhớ là đi chầm chậm nha, qua đỗ ngọc du gần đến ngã tư lò đuc thì ở bên tay phải, cửa hàng be bé, vì đường đấy là đường 1 chiều ô tô, đi quá vòng lại mất công lắm

kurumazuki

Xe hơi
Các bác ơi, em vừa bị nó tháo mất cái nắp logo Huyndai ở chính giữa lazang ý. Cái này bán ở đâu, giá khoảng bao nhiêu, có bác nào biết chỉ bảo cho em với! Cái dòng xe Getz này ngoài ra còn cái gì có thể bị nó vặt nữa hả các bác. Gương thì em đã lắp bảo hiểm rùi. Đa tạ đa tạ.