Getz 1.4 AT

sakuraa0211

Xe đạp
Các bác cho hỏi có nên mua Huyndai Getz 1.4 AT vào thời điểm này? Giá 21,5K có vẻ hơi cao phải không các bác?
Có nên đợi qua 1/4 để xem giá có rẻ hơn để mua không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng băn khoăn con Getz 1.4 AT này, không biết so với KIA morning thì đáng đồng tiền bát gạo hơn không?

Em cần số tự động, mà Getz 1.4At lại bị đánh giá 1/10 mẫu xe không nên mua vì ăn xăng!
Thế KIA Morning tự động có ăn xăng không? Chả thấy ai nói gì? Hic hic.

wildcat74

Xe điện
Gezt hay Buổi sáng, hay bất kỳ loại xe AT nào thì bác đừng có mong dưới 10l trong phố nhé. Gezt AT 1.4 chạy trong phố mất tầm 11l hoặc 12 l tuỳ theo bác có tắc đường hay không; chân ga đi kiểu khoai tây hoặc khoai lang. Nếu bác đã đi xe rồi thì sẽ thấy tốn hơn 1-2l/100km không phải là vấn đề nghĩa địa gì cả!

Gezt đi khá bốc, nhỏ gọn- nói chung là phù hợp với túi tiền và phục vụ nhu cầu đi trong phố, ngoài quốc lộ đều được. Buổi sáng thì đuối hơn 1 tý (động cơ nhỏ hơn, thương hiệu..vv) cho nên rẻ hơn 4-5k.

Còn ngày 1/4- nghe đã thấy vớ vỉn rồi. Em khuyên bác với cái văn hoá cai trị "qua cầu rút ván" của xứ Giao sợi ta, từ làm nhà, tậu trâu (xe), cưới vợ cho đến thi cử học hành, nếu có đớp được cái gì thì đớp khẩn trương ko thì ....

Chỉnh sửa cuối:

No13

Xe tải
Gezt hay Buổi sáng, hay bất kỳ loại xe AT nào thì bác đừng có mong dưới 10l trong phố nhé. Gezt AT 1.4 chạy trong phố mất tầm 11l hoặc 12 l tuỳ theo bác có tắc đường hay không; chân ga đi kiểu khoai tây hoặc khoai lang. Nếu bác đã đi xe rồi thì sẽ thấy tốn hơn 1-2l/100km không phải là vấn đề nghĩa địa gì cả!

Gezt đi khá bốc, nhỏ gọn- nói chung là phù hợp với túi tiền và phục vụ nhu cầu đi trong phố, ngoài quốc lộ đều được. Buổi sáng thì đuối hơn 1 tý (động cơ nhỏ hơn, thương hiệu..vv) cho nên rẻ hơn 4-5k.

Còn ngày 1/4- nghe đã thấy vớ vỉn rồi. Em khuyên bác với cái văn hoá cai trị "qua cầu rút ván" của xứ Giao sợi ta, từ làm nhà, tậu trâu (xe), cưới vợ cho đến thi cử học hành, nếu có đớp được cái gì thì đớp khẩn trương ko thì ....
Ai bảo bác con Buổi sáng đi trong phố thì ko mong dưới 10l? Em chạy con KM 2004 AT, chạy là 8-8.5l/100km trong phố (1/2 tgian chạy đó là bật điều hòa). Còn chạy đường trường (bật điều hòa suốt) thì là hơn 6l/100km đấy..

Taica

Xe tải
Getz 1.4 AT ăn xăng hơn KM chút thôi không phải vấn đề lớn, em nghĩ thế.(k)

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
Em cũng băn khoăn con Getz 1.4 AT này, không biết so với KIA morning thì đáng đồng tiền bát gạo hơn không?

Em cần số tự động, mà Getz 1.4At lại bị đánh giá 1/10 mẫu xe không nên mua vì ăn xăng!
Thế KIA Morning tự động có ăn xăng không? Chả thấy ai nói gì? Hic hic.
Chuyện xăng theo em chẳng nhằm nhò gì đâu, đi AT sướng cái thân bác quyết định rất chính xác. Nếu bác không phải lo về tiền thì cứ lấy getz mà chạy.(b)

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thanks các bác nhiều, em tính chắc chốt con Getz 1.4 AT thôi.

Nhưng em chưa mua xe bao giờ, cũng chả quen ai cả.

Các bác giới thiệu em nên bắt đầu ở đâu? Mua chỗ nào? Mua xong làm gì nữa? Hì hì :21:

Các bậc tiền bối đi trước chỉ đường dẫn lối em với.

Nhân tiện, bác nào bán xe cho em cái giá, cấu hình cụ thể.

Oldbaby

Xe hơi
Bạn nên đi khảo giá trước để biết mặt bằng giá cả và phụ kiện kèm theo. sau đó vào hãng mua để đc hưởng quyền lời từ chính hãng và yêu cầu hãng cũng thêm cho mình những món ở salon cho....cái này cũng tùy nha bác. bác khéo ăn nói thì gud.
Mua chính hãng dù gì bảo hành, sửa chữa cũng tốt hơn
CHúc bsac sớm cưới vợ...!

sakuraa0211

Xe đạp
Cảm ơn các bác đã tư vấn cho em!
Em cũng tính chốt con getz 1.4 này, vì từ sau hôm đi xem xe ở các salon, thấy chẳng còn mặn mòi với KM như trước nữa (mặc dù nó rẻ trong trông cũng xinh).
Em cũng đang hỏi mua xe ở hãng (yên tâm hơn), giá 21.5K gồm cửa gương chỉnh điện, đèn sương mù, đèn sau đuôi cá, ghế nỉ, mâm bánh bình thường (không phải mâm đúc, nghe bao cái nay 1.8triệu/bánh, đắt phết!). Nếu mua thì khuyến mãi thêm DVD và vải bọc xe. Các bác tư vấn giúp em có nên "đòi hỏi" hãng thêm cái gì nữa không?
Tính tổng chi phí bảo hiểm, thuế trước bạ, dịch vụ ngân hàng...cũng ngót ngét 25K (hơi vượt budget...hic)!:^)

hungma92k1

Xe hơi
Mua đi bác. Đợi làm gì. Mua lúc nào sướng lúc đó. Của mua là của được. Chúc bác sớm có xe mới(b)

Manh Ha

Xe hơi
em thì không rõ giá rổ bây giờ nhưng bác có thể gọi cho lão này 0989312727 - Khanh (trưởng phòng bán hàng Hyundai Việt nam tại 141 Phạm Văn Đồng. Em lấy xe của hắn dạo trước Tết là 18,900 US$ cho con 1.4 AT.
Thuế trước bạ mất 38.400.000 tiền biển mất 2.000.000 cộng lung tung thì mất tổng cộng 390.000.000 cho con xe đó (tất nhiên bao gồm cả tiền lắp thêm màn hình, camera, đầu ĐV, v.v... nữa - chỗ bác Minh Khôi) - tỷ giá khi đó là 17.500 VNĐ/USD
- Mua xe của chính hãng đợt này hơn là cả 4 bánh xe đều có phanh đĩa (khác với các xe do Cty thươg mại nhập về chỉ có 02 bánh trước là phanh đĩa thôi)
Chúc bác mau có xe mới

myhauvuong

Xe buýt
hờ giờ có 4 phanh đĩa cơ à hay thế, em chạy Getz 1.6 đi đường trường độ 7l/100km còn đi trong thành phố độ 11.5-12l vì em toàn chạy nguyễn trãi giờ tan tầm, cả tháng mất độ 1.5-2tr tiền xăng, nói chung là cũng bình thường, em cũng tin là các xe AT chẳng có xe nào dưới 10l nếu chạy ở HN cả, vì đường đông lại tắc suốt, nếu 8-9 có thể chỉ là do cách đo thôi,

orchidflower

Xe máy
To Bac Manh Ha, xe getz của bác là xe nhập hay xe nội địa hả bác?

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Em thấy giá em hỏi của bác Đinh Tùng vinamoto là 19,2k đã thấy giá tốt rồi. Nay lại thấy có người nói 18,9k. Giá đó tốt đấy bác chủ thớt ạ. Em cũng đang định lấy cho bà xã em Getz 1.4 này nhưng mỗi tội không có con màu vàng như bà xã em muốn ( đi xem về nhất định chỉ mua màu vàng- không mua màu khác). Nếu cần số mobile của bác Đinh Tùng thì Pm cho em em gửi số cho. (b)(b)

sakuraa0211

Xe đạp
Bây giờ không có giá 18,9K nữa đâu ạ. Với lại, nghe bảo giá đó nếu có cũng chẳng còn option gì nữa, mua về lắp thêm cũng vài K nữa.
Hôm qua em có gọi bác Khanh rồi. Hiện tại không có hàng, giá tầm 20K, đặt cọc 50%, đợi qua 1/4 hãng báo giá chính thức thì mới biết được là mua được giá bao nhiêu. Nếu đúng là thuế giảm --> giá xe giảm thì tiết kiệm được tầm $600. (Cái này là em phỏng đoán thế, còn thực hư thế nào, em cũng đang đợi hãng confirm lại. Có gì sẽ post lên cho các bác tham khảo).
@dangsaoviet: em cũng có hỏi qua bác Đinh Tùng ở Vinamotor, bác ấy có 30 chiếc tồn kho, muốn đẩy hàng. Em nghĩ bác nên ghé xem option xe như thế nào, có đầy đủ không. Vì tiền nào của đó, rẻ chưa chắc full option đâu bác.
Màu vàng thì hôm trước em có đi xem 1 cái. Đẹp phết. Giá 22,5K nhưng không có túi khí và khóa trung tâm. Hơi tiếc, không thì em múc rồi.:^)
Em cũng đang băn khoăn giá cả lắm. Ráng đợi thêm 1 tuần nữa xem thế nào. Tầm 20,5K - 21K, full option em nghĩ ok.
Có gì mới các bác bảo em biết với nhé! Thanks all!

lai xe lu

Xe buýt
Em thấy giá em hỏi của bác Đinh Tùng vinamoto là 19,2k đã thấy giá tốt rồi. Nay lại thấy có người nói 18,9k. Giá đó tốt đấy bác chủ thớt ạ. Em cũng đang định lấy cho bà xã em Getz 1.4 này nhưng mỗi tội không có con màu vàng như bà xã em muốn ( đi xem về nhất định chỉ mua màu vàng- không mua màu khác). Nếu cần số mobile của bác Đinh Tùng thì Pm cho em em gửi số cho. (b)(b)
bác post số :101: của bác Đnh Tùng lên cho anh em có nhu cầu liên lạc.

hiennq

Xe đạp
Website
www.pynshop.com
Getz giờ vẫn đắt nhỉ các cụ nhỉ?
Mà cụ No13 mua xe lúc nào chửa thấy rửa gì cả cụ ạ.
Cụ alo em ra bà béo ăn sáng khẩn trương chứ cụ nhỉ :101:

Manh Ha

Xe hơi
To Bac Manh Ha, xe getz của bác là xe nhập hay xe nội địa hả bác?
Tất nhiên là xe nhập thôi, còn nếu xe nội địa thì là Click W chứ phải không các bác.
Cái giá 18,900 $ cho 1.4 AT đó thì bị cắt nhiều thứ nhưng em thấy cũng chẳng sao, vì các thứ bị cắt đó em có thể lắp ngon lành mất chỉ gần 12 triệu chỗ Minh Khôi gồm: Đầu DVD SONY, thêm đôi loa cửa sau, Màn hình Caska, Camera, cản sau, điều khiển chống trộm, lót sàn) bù lại xe có đủ ABS nên em nghĩ cũng ổn.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
E đã đi xem xe chỗ bác Tùng rồi: xe 1.4 AT vành thường, ko ABS, gương chỉnh tay, kính chỉnh điện, ko DVD, ghế nỉ... nói chung là bị cắt nhiều lắm và hình như xe để ở bãi cũng khá lâu rồi, được mỗi cái giá có vẻ ổn. nhưng e giống bác dangsaoviet là vợ chỉ thích màu vàng nhất quyết ko mua màu gì khác nên đành chịu.