Geleximco Khu D Cần hỏi nghĩa trang mồ mả để tránh ???

brocker189

Xe máy
Chào các cụ e có đang quan tâm tới geleximco khu D, nhưng nghe nói chỗ đó có nghĩa trang cũ ....
e hơi kến, các bác nào biết lịch sử vùng đất đó, hoặc đã từng vào làng hỏi người làng thì share thông tin giúp em e đang quan tâm để quất vài căn ở đó
xin cảm ơn các bác

haitac2001

Xe tải
Có chuyện lạ chẳng ông bà nào hỏi mấy khu Vinhome , vincity hay Thanh Hà nằm trên đất có mồ mả hay không ? mặc dù ở đất Hà nội này thử hỏi đất nào không có hài cốt hoặc gần các nghĩa trang , có lẽ các cụ mua bên đó không sợ ma hoặc sợ anh Vô va cho lên phường

daugau_2610

Xe tải
Chào các cụ e có đang quan tâm tới geleximco khu D, nhưng nghe nói chỗ đó có nghĩa trang cũ ....
e hơi kến, các bác nào biết lịch sử vùng đất đó, hoặc đã từng vào làng hỏi người làng thì share thông tin giúp em e đang quan tâm để quất vài căn ở đó
xin cảm ơn các bác
kinh nghiệm xương máu của e là cứ chỗ nào trũng chỗ nào lụt là k có mồ mả...cụ đợi mấy hôm nữa trời mưa to qua chỗ nào thấy nó trũng nó lụt là quất..auto k có mộ

Vì bọn đấy nó làm ngon, dân ở đủ, khu khuân viên đẹp, bảo vệ 24/24, còn vào geleximco thằng tiền còi có tiền xử bỏ rơi a e, vườn hoa ko thèm làm, trường học nhà trẻ tiện ích thành cỏ mọc um tùm, ở chỗ mà ma chê quỷ hờn thed mà lại biết là nằm trên mồ mả thì có ai dám ở ko :)), đêm về ngủ trong caid nhà trống trải dữa khu đô thị kinh vãi
Có chuyện lạ chẳng ông bà nào hỏi mấy khu Vinhome , vincity hay Thanh Hà nằm trên đất có mồ mả hay không ? mặc dù ở đất Hà nội này thử hỏi đất nào không có hài cốt hoặc gần các nghĩa trang , có lẽ các cụ mua bên đó không sợ ma hoặc sợ anh Vô va cho lên phường

VyKhanh

Xe tải
chắc cụ đoán đúng

VyKhanh

Xe tải
H cụ sang khu a geleximco ở thử xem :), xong rồi biết đang ngồi trên mồ mả :), đi xem thầy thâyd phán cho là ở khu đô thị ma sống với ma có thấy khiếp ko :))
Ha ha vậy ai còn dám mua nữa, e chẳng xem thầy, đến chỗ nào hoang vu tí là sợ rôid.

Cụ sợ mồ mả thì xuống khu A, đất sạch bong luôn. Còn khu C khu D long mạch tốt nên có nhiều mả tổ mả quan.
Nếu cụ đứng trên đất khu C và D cụ sẽ cảm giác ấm cúng vui tinh thần, cụ đứng ở khu A sẽ cảm giác lạnh lẽo.
Quan điểm của em là kiêng sống cạnh nghĩa trang tuơi thôi. Còn mồ mả khô thì chả có gì ngại cả. Trừ khi nhà ngoảnh mặt vào cả một cái nghia trang thì ớn thật.
Có cụ đang dìm giá rẻ đỂ đt đó bác
Mỗi đêm mở cửa ra là nhìn thấy mồ mả thế này mới kinh nè

Bác có căn nào gần đó bán rẻ em mua cho.

tú sẹo

Xe hơi
Em đang có bảng hàng shop house + vài lô nhà vườn khu D đó, có cụ nào cần thì inbox cháu

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Thi thoảng sẽ có người đến cúng vái thắp hương nữa.
Không dám liều thì xuống BT Văn Phú tầm 7.6t trở lên là mua được. Hoặc LK La Casta từ 4.98t.

haitac2001

Xe tải
Cụ sợ mồ mả thì xuống khu A, đất sạch bong luôn. Còn khu C khu D long mạch tốt nên có nhiều mả tổ mả quan.
Nếu cụ đứng trên đất khu C và D cụ sẽ cảm giác ấm cúng vui tinh thần, cụ đứng ở khu A sẽ cảm giác lạnh lẽo.
Quan điểm của em là kiêng sống cạnh nghĩa trang tuơi thôi. Còn mồ mả khô thì chả có gì ngại cả. Trừ khi nhà ngoảnh mặt vào cả một cái nghia trang thì ớn thật.

Có cụ đang dìm giá rẻ đỂ đt đó bác
Bác có căn nào gần đó bán rẻ em mua cho.
Lạ lùng là có người luôn nhảy vào các diễn đàn phán xét không thương tiếc ,không đưa ra thông tin xấu trên dương gian thì lấy âm phủ ra đe doạ , phải chăng nghề kd bds bây giờ phải thế . Các tay to Vin , Sun rõ ràng đất đẹp hơn, sạch hơn nhưng ko phải ai cũng đủ tiền mua .

3d4s

Xe tăng
Mỗi đêm mở cửa ra là nhìn thấy mồ mả thế này mới kinh nè

Ui, thế này đến xem mà mua được cũng giỏi.
vườn hoa khu D đấy
Thế này đã là gì mà các cụ xoắn. Khu D và C thì trong tương lai gần nên xác định người dương và người âm sống cạnh nhau và làm hàng xóm của nhau luôn cho nó thoải mái. Thực ra người dân miền trung và nam vẫn sống như vậy mà. Mộ có thể nằm trong vườn sau nhà luôn tiện bề chăm sóc.

Cụ nào mua khu B, C, D nếu không thích nhà cạnh các ngôi mộ hay nằm trên các ngôi mộ đã được di dời thì cần ngắm cho kỹ trước khi xuống tiền. Nhiều lô đất biệt thự và liền kề sẽ là sát cạnh (gần như chung tường, chung hàng rào với lăng mộ của hàng xóm luôn).

Như cái chỗ màu xanh trong hình googlemap là một ngôi mộ và chung hàng rào với khoảng 6-8 căn hộ khác.

VyKhanh

Xe tải
Thế này đã là gì mà các cụ xoắn. Khu D và C thì trong tương lai gần nên xác định người dương và người âm sống cạnh nhau và làm hàng xóm của nhau luôn cho nó thoải mái. Thực ra người dân miền trung và nam vẫn sống như vậy mà. Mộ có thể nằm trong vườn sau nhà luôn tiện bề chăm sóc.

Cụ nào mua khu B, C, D nếu không thích nhà cạnh các ngôi mộ hay nằm trên các ngôi mộ đã được di dời thì cần ngắm cho kỹ trước khi xuống tiền. Nhiều lô đất biệt thự và liền kề sẽ là sát cạnh (gần như chung tường, chung hàng rào với lăng mộ của hàng xóm luôn).

Như cái chỗ màu xanh trong hình googlemap là một ngôi mộ và chung hàng rào với khoảng 6-8 căn hộ khác.

E ko phải sale, ko biết nhưng e nhát, nghe vậy là sợ í

Nói thì dễ, cứ ở 1 mình 1 khu đô thị bỏ hoang xong 1 ngày đẹp trời có 1 thằng gần nhà nó bảo nhà a ở trên nghĩa địa ngày xưa, đêm về 1 mình ngủ có ngon k
Cứ có tiền và hợp lý là em múc. E chỉ sợ ma người. Nếu có ma thật nó đã vật chết hết những thằng tham nhũng rồi :(

Nói thì dễ, cứ ở 1 mình 1 khu đô thị bỏ hoang xong 1 ngày đẹp trời có 1 thằng gần nhà nó bảo nhà a ở trên nghĩa địa ngày xưa, đêm về 1 mình ngủ có ngon k
Mịa. Bác cứ dạo các cháu. Khu sông Đà sudico chõ nha cụ vin truớc là nghĩa trang tuơi luôn, giờ toàn đại gia ở kd sầm uất, cho thuê tháng cả trăm triêu. Em thấy các cụ ở đấy toàn toàn đại gia, có mỗi bác thăng chọn góc CC sạch nhất thì bị thăng thôi.
Vin homerry trên đất nghĩa trang to vật thế mà tranh nhau mua. Toàn mấy chục tỏi. Mà sao mấy cụ mua nhà vài chục tỉ chả thấy vào hỏi hay chê bai nghĩa trang hay nghĩa địa. Toàn mấy cụ có hai hạt cà với cái cát tút thì suốt ngày mồ mả.
Ở đời này nguời ngay việc thực thì chả sợ chi, nhưng kẻ điêu toa gian ác thì hay giật mình sợ hãi.