Chi hội GCC - Nơi phô diễn cơ bắp và vóc dáng V2. Mời các cụ up ảnh và khoe options

NATIT

Xe máy
Vợ của Em ạ

Lazang đúc, vó mít 175

Mắt bi-xenon Q5

Đầu Dvd kovan

Âm thanh chỉnh trên vô lăng, cần gạt int.

Mít

Sub basslink

Xin hết ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bi Đức

Xe máy

Bác cho e cái địa chỉ nhổ răng ko đau e đầu tư vợ cái,pic nhổ răng của bác @SHTP làm e đâu cả não.hự hự8-}

xelu20

Đi bộ
mấy cụ cho e hỏi bộ lazang bên trên bao tiền ạ?nhìn đẹp và kết lắm rồi mỗi tội kinh phí đag eo hẹp ):

SHTP

Xe buýt
Sau khi làm bên ngoài tạm tươm tất rồi thì phải lo bên trong cho em nó 1 chút. Được mụ Phương Nga gửi cho công tắc điều khiển vô lăng bên trái mình tìm và đặt hàng luôn cái bên phải và sợi dây nối công tắc từ Hàn về luôn may úa nhờ có chú Huy bên hội Getz của OS làm giùm mất khoảng hơn 1 giờ đồng hồ chứ không thì cũng mệt :))

Lót thảm 4D cho em nó:

Không quên làm bộ ốp chân côn, ga và phanh tiện CNC nhập từ Hàn Xẻng:

Và phía sau:

Làm quả hộp tỳ tay Hàn luôn để có chỗ bỏ giấy tờ và cho đỡ trống chỗ 2 cái ghế nhưng cái hộp tì tay của Tung cẩu nhìn hình thì đẹp mà bên ngoài xấu hoắc lắp vào lỏng le và thấp tè đã thế lại nhét ngay vào chỗ hộc để chai nước phía sau:

Thế là tháo ra kiếm cái hộp tì tay ciua3 Hàn Xẻng nhét vào thấy ok:

Vưỡn còn nguyên cái hộc đựng chai nước cho ghế sau :))

Xong rồi thì thấy vẫn thiếu 1 cái gì đó thì phải? À cái gương gập điện =)). Vậy là mua bộ gáo gương có tích hợp đèn led ra tiệm gắn mô tơ cho máu:

Dùng được hơn 2 tháng thì cái mặt gương bên phụ rung khi đi vào đường xấu và dây nhợ thợ đấu kinh quá nên tìm giải pháp là mua gương gập gin của bản tự động về lắp. Tháo bộ cũ ra và tháo hết dây thợ câu chích lằng nhằng của cái gương chế.

Gương theo xe mới keng xà beng, có sấy kính luôn:

Bên trong:

Phải mua luôn cái tỳ tay có công tắc gập gương. Thêm mỗi cái công tắc mà mất 1300k (:|(:|(:|

Và cuối cùng sau 1/2 ngày nhờ chú Huy trong hội getz đi lại thêm dây cho gập điện như bản gin không trích hay cắt 1 dây nào tất cả dây cũ do chế gương gập lần trước đều được tháo bỏ bọc lại và trả về nguyên gin ngoài ra Huy còn làm cho bộ lock cửa khi xe chạy 15km/h xe sẽ tự động lock và 1 trong 4 cửa khi bị mở cũng sẽ tự động lock lại và khi tắt máy rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa thì cửa mới mở hay cái là chỉ đấu 1 miếng mạch nhỏ vào trong hộp điều khiển của xe là xong mà không cần phải câu 1 sợi dây nào.

Tất cả các xe getz bản 1.1MT đều bị cắt miếng nỉ cách âm vách khoang máy để cho máy ếm giảm thiểu tiếng máy vọng vào trong ca bin vậy là lại lọ mọ tìm cách nhậpmie61ng cách âm khoang máy về và giá khá chát nhưng kệ cái này là cần thiết mà: :bz

Và cũng lại chú Huy và 2 anh em trong hội getz mất nguyên nửa ngày mới mặc xong cái yêm cho em nó:

Phải nói là đáng đồng tiền bát gạo và công sức bỏ ra cùng với tấm cách nhiệt nắp capo tiếng máy vọng vào ca bin xe đã được khắc phục =D>=D>=D>

Phương Nga

Xe lăn
Mụ @SHTP , muốn lắp tấm cách âm khoang máy thì phải tháo nhiều thứ ko? Mụ còn khoe thiếu cái led tai xe đó

muadem

Xe cút kít
Cụ @SHTP đầu tư chăm sóc vợ 2 thế này đến lúc lỡ phải li dị thì tiếc lắm thay, quá ngon cho Getz lành hơn cục đất ;))

Phương Nga

Xe lăn
Khoang lái em vẫn mộc mạc thôi

SHTP

Xe buýt
Mụ @SHTP , muốn lắp tấm cách âm khoang máy thì phải tháo nhiều thứ ko? Mụ còn khoe thiếu cái led tai xe đó
Lắp tấm cách âm khoang máy thì phải tháo rất nhiều thứ liên quan như dây điện, ống thải của nước máy lạnh,dây ga,phanh.... nhưng nhờ tháo mấy thứ đó mà mình cũng tranh thủ dọn sơ sơ được khoang máy vá các cụm dây điện động cơ. Ai chưa lắp tấm này thì nên lắp thêm sẽ cảm thấy rất đáng tiền đấy :-bd:-bd:-bd
Và đúng như thím Phương Nga nói sau khi lắp bộ gương gập điện gin thì lại mất cái xi nhan tích hợp trên gương vậy là phải suy nghĩ mới đầu tính mua xi nhan hông gin của getz nhưng nói thật là nhìn nó xấu quá mất công lắp. Thấy nhà Mats bán quả xi nhan độ này nhưng giá quá chát 440k/cái vậy là 1 cặp gần 900k nhưng được cái là hình thức và chất lượng chuẩn lại dùng 2 bóng led siêu sáng:

Nhân đợt tháng 10 nhà Mats khuyến mãi giảm được gần 200k nên tặc lưỡi múc luôn, về nhà đấu dây và mất 2 tiếng sáng chủ nhật khoan cắt và lắp thì em nó đã hoàn thành. Bật mí với các bác là việc cắt sườn để lắp 3 cái xi nhan này chả dễ dàng gì vì tôn của getz quá dày và cứng như siêu xe vậy nên ai không khéo tay và tỉ mỉ thì e rằng khó mà làm nổi.

Gắn led nhìn cũng như gin đó chứ nhỉ :)):)):))

Thay toàn bộ bóng led cho trần và cốp xe cho nóa sáng:

Gắn quả camera hành trình có tích hợp báo thông số động cơ:

Làm thêm cái máy khử mùi và tạo ion âm của Hàn xẻng

Quất thêm 01 bộ dây find Racing \:D/\:D/\:D/

Làm thêm cái ổn áp bình ắc qui:

Hình ảnh phần cách âm 04 cánh cửa xe, trần xe và sàn xe vật liệu nhập từ Đức dành cho ô tô:

Cánh cửa:

Sàn:

Thêm gioăng cao su cửa sau cốp:

Thêm cái thảm taplo để chống nóng và chống chói cho kính lái:

Làm cái chìa khóa gập đút túi quần cho gọn khỏi phải treo lủng lẳng =))

Công việc cuối cùng của ngày hôm nay là đi vá và sơn lại cái pô xe:

Trước khi và và sơn nó dư thế lày:

Còn đây là sau khi vá, sơn và hoàn thiện:

Sau khi đã thay toàn bộ phuộc trước, sau, cao su các loại, rô tyun đứng, ro tuyn trong, ngoài, càng chữ A, Dây cam, bi tỳ thì thay luôn cục bù ga và cảm biến oxy cho nó tiêu chuẩn:

Hết cái để làm rồi đi thư giãn thôi khi nào nghĩ ra ta sẽ làm tiếp :)):)):)):))

thanhlk386

Xe máy
Cụ cho hỏi hệ thống pô xe thì sơn bằng loại gì được ạ

SHTP

Xe buýt

SHTP

Xe buýt

muadem

Xe cút kít
Úi, em thư giãn mới, em chọn số 4 nhá nhá ;;)

Phương Nga

Xe lăn
Xe cụ Phương Nga sạch, đẹp quá. Hình như thấy xe cụ ở 291 Nguyễn Xiển 1 lần rồi thì phải.
Cho Em hỏi:
- Bọc vô lăng xong cầm có đầm tay hơn không ạ ?
- Thảm trải táp lô Cụ mua ở đâu, giảm nhiệt hiệu quả không ạ ?
Cầm chắc tay hơn cụ ạ. Thảm em đi xin :P dùng cũng ổn, kiểu như đi nắng có cái mũ vẫn hơn dù có rách :P

NATIT

Xe máy
Cầm chắc tay hơn cụ ạ. Thảm em đi xin :P dùng cũng ổn, kiểu như đi nắng có cái mũ vẫn hơn dù có rách :P
Thanks cụ, vậy chắc Em cũng đi bọc vô lăng cho chắc tay ạ.
-
Em dự định trước Tết đi bảo dưỡng toàn bộ xe để chạy về quê, xe lúc mua lại là hơn 8v đến nay hơn 9v chưa làm gì.
Cụ có biết địa chỉ gara nào ổn không ạ ?

NATIT

Xe máy
Cụ @SHTP thay đèn led trần và cốp hết nhiêu vậy ạ ?
Em tính mua cặp này, không biết có đúng chân không ;) 899 Yên/cặp ~ 165k VNĐ.

Set này 308 Yên/4 bóng ~ 60k VND

Chỉnh sửa cuối: