Chi hội GCC - Nơi phô diễn cơ bắp và vóc dáng V2. Mời các cụ up ảnh và khoe options

Phương Nga

Xe lăn
Em vừa lên cặp bi, hàng fake thôi.

Vua sa mạc

Xe tải
Khá là dữ tợn phải ko các thím :))

Morning 15a

Xe điện
E chả có getz nên vào hóng thoai 8->

ngochienkt

Xe hơi
em tham gia tí nhé . đời em lần đầu tiên mua được con Getz ghẻ này chạy sướng ra phết không lỗi lầm gì có lẽ suốt đời cũng chỉ có mình em nó thôi ... em chưa chạy xe nào khác nên không biết cảm nhận thế nào không biết CAMRY , AUDI ... có sướng bằng em Getz của em không nữa kaka

NATIT

Xe máy
Xe cụ đẹp nhỉ.
Chẳng ai đi getz nữa hay sao hội heo hút quá :(

ngochienkt

Xe hơi
thế hệ xe mới ra nhiều những dòng xe như Getz dần đi vào quên lãng còn riêng em , em sẽ chung thủy với em Getz của em suốt đời ạ

Phương Nga

Xe lăn
thế hệ xe mới ra nhiều những dòng xe như Getz dần đi vào quên lãng còn riêng em , em sẽ chung thủy với em Getz của em suốt đời ạ
Nghe mùi mẫn quá cụ ơi, nhưng mà công nhận em nó rất bền

luckyluke68

Xe buýt
Lắp tấm cách âm khoang máy thì phải tháo rất nhiều thứ liên quan như dây điện, ống thải của nước máy lạnh,dây ga,phanh.... nhưng nhờ tháo mấy thứ đó mà mình cũng tranh thủ dọn sơ sơ được khoang máy vá các cụm dây điện động cơ. Ai chưa lắp tấm này thì nên lắp thêm sẽ cảm thấy rất đáng tiền đấy :-bd:-bd:-bd
Và đúng như thím Phương Nga nói sau khi lắp bộ gương gập điện gin thì lại mất cái xi nhan tích hợp trên gương vậy là phải suy nghĩ mới đầu tính mua xi nhan hông gin của getz nhưng nói thật là nhìn nó xấu quá mất công lắp. Thấy nhà Mats bán quả xi nhan độ này nhưng giá quá chát 440k/cái vậy là 1 cặp gần 900k nhưng được cái là hình thức và chất lượng chuẩn lại dùng 2 bóng led siêu sáng:

Nhân đợt tháng 10 nhà Mats khuyến mãi giảm được gần 200k nên tặc lưỡi múc luôn, về nhà đấu dây và mất 2 tiếng sáng chủ nhật khoan cắt và lắp thì em nó đã hoàn thành. Bật mí với các bác là việc cắt sườn để lắp 3 cái xi nhan này chả dễ dàng gì vì tôn của getz quá dày và cứng như siêu xe vậy nên ai không khéo tay và tỉ mỉ thì e rằng khó mà làm nổi.

Gắn led nhìn cũng như gin đó chứ nhỉ :)):)):))

Thay toàn bộ bóng led cho trần và cốp xe cho nóa sáng:

Gắn quả camera hành trình có tích hợp báo thông số động cơ:

Làm thêm cái máy khử mùi và tạo ion âm của Hàn xẻng

Quất thêm 01 bộ dây find Racing \:D/\:D/\:D/

Làm thêm cái ổn áp bình ắc qui:

Hình ảnh phần cách âm 04 cánh cửa xe, trần xe và sàn xe vật liệu nhập từ Đức dành cho ô tô:

Cánh cửa:

Sàn:

Thêm gioăng cao su cửa sau cốp:

Thêm cái thảm taplo để chống nóng và chống chói cho kính lái:

Làm cái chìa khóa gập đút túi quần cho gọn khỏi phải treo lủng lẳng =))

Công việc cuối cùng của ngày hôm nay là đi vá và sơn lại cái pô xe:

Trước khi và và sơn nó dư thế lày:

Còn đây là sau khi vá, sơn và hoàn thiện:

Sau khi đã thay toàn bộ phuộc trước, sau, cao su các loại, rô tyun đứng, ro tuyn trong, ngoài, càng chữ A, Dây cam, bi tỳ thì thay luôn cục bù ga và cảm biến oxy cho nó tiêu chuẩn:

Hết cái để làm rồi đi thư giãn thôi khi nào nghĩ ra ta sẽ làm tiếp :)):)):)):))

Công phu quá, nhìn mà ngưỡng mộ cụ. Dạo này em rách quá, để khi nào có xèng phải mời cụ cafe tư vấn đại tu cho con vợ 2 của em mới được

cptu176

Xe điện
Vâng, Em thấy ở topic khác có Bác bảo là đèn gầm Getz dùng chân H27 hay còn gọi là 880/881 gì đó nên tính order về thay chơi.
Em này giá 1 cặp là khoảng 3000 Yên Cụ ạ ~ 600k VNĐ.

Để hôm nào ra Gara tháo ra xem là chân gì.
Chân bóng gầm theo xe Getz là chân 881 (chân bóng vuông góc), còn chân 880 là chân thẳng ạ, 880/881 lắp vừa hết, nhưng 880 lắp vào thì hơi khó lắp tý thôi (do chật nên hơi vướng)...

Em không chơi bóng Led này mà chơi đôi bóng vàng tăng sáng cũng của HQ...