Gaz69 cùng các phi tần off road Sài Gòn :-)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chuyến Offroad của các bác hoành tráng quá.

Vưỡn chưa thấy nhà Bác Gaz vào phát biểu ý kiến nhỉ.

E hỏi ngu 1 chút : Sao nước sâu như vậy mà em Gx470 vẫn lội qua ngon lành ạ (E thấy Gx470 đâu có lắp ống thở lên cao) :102:

Ầy à, mấy cái ống thở chỉ làm hàng ấy mà, có thấy Bác nào dám lội tới chân ống thở đâu.
Bác băn khoăn làm gì, bác thấy em mút xôi đâu có ống thở mà vẫn qua. chẳng qua là mực nước chưa tới họng hút gió thôi.

Nói thực là em chưa thấy ảnh bác nào xe có "ống thở" mà dám lội tới 1/3 cái ống thở đó, vậy lắp ống thở chả đúng là làm hàng còn gì :21:

boy_xedap

Xe điện
Chuẩn
Các kụ ý sợ hỏng xe chăng? :)
Em thấy Tây nó lắp ống thở, nó đi như đi thuyền luôn
Ầy à, mấy cái ống thở chỉ làm hàng ấy mà, có thấy Bác nào dám lội tới chân ống thở đâu.
Bác băn khoăn làm gì, bác thấy em mút xôi đâu có ống thở mà vẫn qua. chẳng qua là mực nước chưa tới họng hút gió thôi.

Nói thực là em chưa thấy ảnh bác nào xe có "ống thở" mà dám lội tới 1/3 cái ống thở đó, vậy lắp ống thở chả đúng là làm hàng còn gì :21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chuẩn
Các kụ ý sợ hỏng xe chăng? :)
Em thấy Tây nó lắp ống thở, nó đi như đi thuyền luôn
Bác thấy không, cái ống thở kia mà lội ngập đến 1/3 thì bác tài cũng phải ngậm cái ống thở luôn.
và khi nước tràn vào trong khoang cabin thì bao nhiêu nút điện trên táp lô điều khiển, DVD, GPS, đồ chơi linh tinh cũng toi hết.
vậy ống thở chỉ để trang trí thôi mà :))

Em đang chờ xem có bác nào phát huy tính năng ống thở đây ạ :77:

jeepdn

Xe đạp
vui the các oác nhỉ:))

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Em đang chờ xem có bác nào phát huy tính năng ống thở đây ạ
bác này tài cao thật,em nghĩ bác nên demo cho anh em học tập.
Với em cái ống thở chỉ là phương án giải tán thủy kích,ô tô nước ngập đến bugi hay ECU đều sặc luôn :21:
1/3 ống thở là cao hơn động cơ chừng 40cm nước,vậy cái động cơ ngâm nước nó có chạy được kg??Chưa nói đến ECU nằm thấp hơn động cơ,hỏng ECU để phục vụ bác mãn nhãn thì em sẵn lòng,với điều kiện anh em mình cưa 2 quả chi phí:))

Ruarualady

Xe tăng
Với em cái ống thở chỉ là phương án giải tán thủy kích,ô tô nước ngập đến bugi hay ECU đều sặc luôn :21:
1/3 ống thở là cao hơn động cơ chừng 40cm nước,vậy cái động cơ ngâm nước nó có chạy được kg??Chưa nói đến ECU nằm thấp hơn động cơ,hỏng ECU để phục vụ bác mãn nhãn thì em sẵn lòng,với điều kiện anh em mình cưa 2 quả chi phí:))
:21::21::21:
rẻ

Côngnôngv12

Xe buýt
Ui cụ gõ nhầm rồi, cưa đôi còn lăn tăn chứ 2 củ lo gì. :P
Chứ nếu cưa 2 thì cũng :P

Chỉnh sửa cuối:

Hùng Pirelli

Xe buýt
Xin bái phục các cụ Offroad :77::77::77::77::77:...Xin bái phục

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn

thì em cũng đang đồng ý quan điểm cho là ống thở không phải để lội nước sâu mà. chỉ để tạo dáng là chính. còn để tránh khong bị thủy kích khi lội nước thì cứ an toàn lội 1/2 bánh xe là yên tâm, và ống thở nguyên bản nằm trong nắp capo thì mưa k hắt được vào.
Nếu để ra ngoài thế kia, nhỡ may có thằng nào chơi khăm làm chai lavie vào thì toi.
còn việc bác nào tét ống thở tới 1/3 hay 1/2 thì phải có các giải pháp cho các chi tiết khác chứ.
vậy em mới đợi mà. :21:

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
thì em cũng đang đồng ý quan điểm cho là ống thở không phải để lội nước sâu mà. chỉ để tạo dáng là chính. còn để tránh khong bị thủy kích khi lội nước thì cứ an toàn lội 1/2 bánh xe là yên tâm, và ống thở nguyên bản nằm trong nắp capo thì mưa k hắt được vào.
Nếu để ra ngoài thế kia, nhỡ may có thằng nào chơi khăm làm chai lavie vào thì toi.
còn việc bác nào tét ống thở tới 1/3 hay 1/2 thì phải có các giải pháp cho các chi tiết khác chứ.
vậy em mới đợi mà. :21:
Đầu tư cho ố́ng thở cũng như mua bảo hiểm, không phải xài tới nó thì hay hơn, tuy nhiên khi thực sự cần mà không có thì không gì gay bằng. Ví dụ như Dmax One hôm đi hồ Dầu Tiếng, nửa xe trước cắm xuống nước, hôm đấy không có ống thở coi như toi rồi.

Với ống thở của Safari thì chấp mấy thằng chơi khăm và mấy chai Lavie của bác luôn vì phía dưới có bộ phận bẫy nước, 1 chai chứ 20 chục chai vô cũng chẳng ăn thua gì.

Ngoài ra ống thở còn là vật trang trí làm cho chiếc xe trông ngầu hơn.

Test ống thở thì ở đây anh em làm nhiều rồi, ai đã từng đi off road mới biết được công dụng thực sự của ống thở trên chiến trường, nói chuyện với mấy bác chuyên ngồi ở nhà khích bác chỉ tổ tốn thời gian.

Mua chiếc xe cho tử tế để đi off road rồi sẽ hiểu bác à.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
ơ cái thớt này tự nhiên vui nhỉ :41:
ko chỉ riêng ống thở đâu mấy cái cản ARB, tời.. cũng để làm hàng hết
đã thấy ông nào lắp cản dám đâm đâu :69:

saigonvw

Xe tăng
ơ cái thớt này tự nhiên vui nhỉ :41:
ko chỉ riêng ống thở đâu mấy cái cản ARB, tời.. cũng để làm hàng hết
đã thấy ông nào lắp cản dám đâm đâu :69:
Đúng ! Tời cũng vậy, có Ông nào gắn tời mà tự cứu mình được đâu ? - Nói chung là vớ vẩn :)):)):)):))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Của 1 đống xiền, phá là phá thế nào.:mad:

Ống thở có tác dụng thì đúng rồi, nhưng không có ống thở mà không bị thủy kích thì anh em offroad cũng thử nhiều rồi. Nhưng mà nếu có điều kiện thì cũng nên mua ống nhựa TP về lắp vào cho yên tâm.:21:

Nguồn: http://otofun.net/showthread.php?t=49506&page=4

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Đây em tặng thêm cái nữa ạ

Cái con xe này đếch thấy ống thở safari đây nhẩy, thế mà vẫn lội ngập gần hết capo. em đảm bảo con xe này lắp ống nhựa tiền phong vào thi lội tới cái tem đăng kiểm luôn ạ. Bác tài cũng đeo kính bơi và ngậm ống thở luôn.
xe này chắc không có mấy cái ECU với gì gì nữa như mấy xe xin đâu nhẩy.
em thấy lạ là em có khích bác gì đâu mà có người lại tự ái. em chỉ nói ra cái điều em nghĩ, em có sai thi sau khi nghe phân tích sẽ hiểu.
chả lẽ em nói vậy lại là đúng hoàn toàn?:77:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
nhìn lại cái ảnh này mới thấy đã dìm sâu ngập đèn mà vẫn ga ầm ầm - đúng là thằng BD phá hoại

Thỏ Hồng

Xe tải
Cái con xe này đếch thấy ống thở safari đây nhẩy, thế mà vẫn lội ngập gần hết capo. em đảm bảo con xe này lắp ống nhựa tiền phong vào thi lội tới cái tem đăng kiểm luôn ạ. Bác tài cũng đeo kính bơi và ngậm ống thở luôn.
xe này chắc không có mấy cái ECU với gì gì nữa như mấy xe xin đâu nhẩy.
em thấy lạ là em có khích bác gì đâu mà có người lại tự ái. em chỉ nói ra cái điều em nghĩ, em có sai thi sau khi nghe phân tích sẽ hiểu.
chả lẽ em nói vậy lại là đúng hoàn toàn?:77:
Chỗ này thì em nó đã ngỏm củ tỏi rồi. Bác đang đu trên cửa xe gọi cứu hộ chính là bác tài đấy cụ ạ.:)
Nói chung là lý thuyết thì quá là hay, cụ phải tham gia thực hành thì mới thấy đầy đủ.:41::41::41:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Chỗ này thì em nó đã ngỏm củ tỏi rồi. Bác đang đu trên cửa xe gọi cứu hộ chính là bác tài đấy cụ ạ.:)
Nói chung là lý thuyết thì quá là hay, cụ phải tham gia thực hành thì mới thấy đầy đủ.:41::41::41:
Em chỉ thích ngồi nhà xem hình và video offroad thôi ạ.
Ai cũng thích đi thì lại thành không hay rồi.:))

Thỏ Hồng

Xe tải
Em chỉ thích ngồi nhà xem hình và video offroad thôi ạ.
Ai cũng thích đi thì lại thành không hay rồi.:))
Nói như sách thì quá là rách việc. Học mà không đi với hành thì khác gì Thẩm du.:)