Gấu nhà em tỉnh thật

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
5h 50 phút chiều nay ,em chở Gấu qua chợ Thành Công-phiên chợ thường ngày của Gấu nhà em mỗi khi đi làm về.
Mua thịt rau xong thì Gấu nhà em lúi húi nhặt cam.Rồi Gấu chợt bảo em:Điện thoại của em đâu nhỉ ? Sao lại hỏi anh- em trả lời.Có lẽ trong giây phút đó Gấu nhà em đang xuất hiện một cảm giác lạ kiểu như giác quan mách bảo( bởi điện thoại có bao giờ để túi áo đâu,toàn để túi xách,nhưng hôm nay rung nó bị trục trặc nên phải để ở áo để biết cuộc gọi),lúc về Gấu nhà em mới kể là thực ra không chắc 100% là đứa áo trắng,nhưng lúc nó đút vật gì vào túi quần nó thấy nghi nghi, hơn nữa lúc mua rau lại thấy nó ở cạnh mình nhìn ngáo ngơ mà không hỏi mua gì (đàn bà để ý ác thật) lúc chọn cam lại thấy nó đứng bên cạnh rồi đút đút cái gì vào túi quần sau đó lại thấy có cảm giác buồn buồn ở túi áo rồi chỉ ngay về phía sau em:"anh..anh.hình như..đứa áo trắng kia nó lấy điện thoại của em thì phải...kia kia anh.
Sau một giây định vị, em vứt xe phi ngay theo đứa áo trắng,nó khoảng tầm gần 40 rồi.Nó vẫn đi bộ đường hoàng tỏ vẻ dân thường đi chợ.Em chạy ngay lên trước đầu nó,giữ 2 tay nó và hét :Đứ.....ng l..ại.
Ngay sau câu của em,con mụ có tật giật mình có khác,không hề run rẩy,trả lời mạch lạc và chìa điện thoại ra trước mặt em : Em vừa nhặt được điện thoại của anh,giờ anh biết em nhặt thì em trả lại chứ sao.
Em:Nhặt cái ....con mợ mày trong túi áo vợ tao à rồi em túm chặt tóc nó,rồi em hô :trộm, trộm trước khi vả cho nó một phát vào alo.
Con mụ cũng ranh ma,không biết nó có phương án dự phòng hay là thực sự mà nó nói ngay:Anh tha cho em ,em đang có bầu....(nhìn con mụ cũng béo béo thật,cái bụng hơn ưỡn ra,không rõ là nó béo bầu nên thế hay là độn)thế là em buông tóc nó ra và tha cho nó.Cảnh đó diễn ra chừng khoảng 20 giây ngay giữa cổng phụ chợ mà mọi người gần đó hình như chưa ai định thần được thì phải.Chỉ đến khi em thả nó ra và nó đi mất hút,mọi người mới bảo em là sao không cho mấy bà bán rau tẩn cho một trận,sao không dẫn nó lên XX ,hôm nọ có người ở đúng chỗ này vừa bị nó móc 60 triệu...nhưng em thì vẫn thấy may cho Gấu rồi,suýt vì mua cân cam mà lại mất quả táo.
Nhân chuyện này em muốn nhắc nhở các chị em phụ nữ nên đề cao cảnh giác với các vật dụng cá nhân có giá trị kín khi đi vào những nơi lộn xộn như chợ,bến xe,trung tâm mua sắm...;)
hôm nào lên khao anh em về vụ này đê Quang ơi:P

bes

Xe lăn
5h 50 phút chiều nay ,em chở Gấu qua chợ Thành Công-phiên chợ thường ngày của Gấu nhà em mỗi khi đi làm về.
Mua thịt rau xong thì Gấu nhà em lúi húi nhặt cam.Rồi Gấu chợt bảo em:Điện thoại của em đâu nhỉ ? Sao lại hỏi anh- em trả lời.Có lẽ trong giây phút đó Gấu nhà em đang xuất hiện một cảm giác lạ kiểu như giác quan mách bảo( bởi điện thoại có bao giờ để túi áo đâu,toàn để túi xách,nhưng hôm nay rung nó bị trục trặc nên phải để ở áo để biết cuộc gọi),lúc về Gấu nhà em mới kể là thực ra không chắc 100% là đứa áo trắng,nhưng lúc nó đút vật gì vào túi quần nó thấy nghi nghi, hơn nữa lúc mua rau lại thấy nó ở cạnh mình nhìn ngáo ngơ mà không hỏi mua gì (đàn bà để ý ác thật) lúc chọn cam lại thấy nó đứng bên cạnh rồi đút đút cái gì vào túi quần sau đó lại thấy có cảm giác buồn buồn ở túi áo rồi chỉ ngay về phía sau em:"anh..anh.hình như..đứa áo trắng kia nó lấy điện thoại của em thì phải...kia kia anh.
Sau một giây định vị, em vứt xe phi ngay theo đứa áo trắng,nó khoảng tầm gần 40 rồi.Nó vẫn đi bộ đường hoàng tỏ vẻ dân thường đi chợ.Em chạy ngay lên trước đầu nó,giữ 2 tay nó và hét :Đứ.....ng l..ại.
Ngay sau câu của em,con mụ có tật giật mình có khác,không hề run rẩy,trả lời mạch lạc và chìa điện thoại ra trước mặt em : Em vừa nhặt được điện thoại của anh,giờ anh biết em nhặt thì em trả lại chứ sao.
Em:Nhặt cái ....con mợ mày trong túi áo vợ tao à rồi em túm chặt tóc nó,rồi em hô :trộm, trộm trước khi vả cho nó một phát vào alo.
Con mụ cũng ranh ma,không biết nó có phương án dự phòng hay là thực sự mà nó nói ngay:Anh tha cho em ,em đang có bầu....(nhìn con mụ cũng béo béo thật,cái bụng hơn ưỡn ra,không rõ là nó béo bầu nên thế hay là độn)thế là em buông tóc nó ra và tha cho nó.Cảnh đó diễn ra chừng khoảng 20 giây ngay giữa cổng phụ chợ mà mọi người gần đó hình như chưa ai định thần được thì phải.Chỉ đến khi em thả nó ra và nó đi mất hút,mọi người mới bảo em là sao không cho mấy bà bán rau tẩn cho một trận,sao không dẫn nó lên XX ,hôm nọ có người ở đúng chỗ này vừa bị nó móc 60 triệu...nhưng em thì vẫn thấy may cho Gấu rồi,suýt vì mua cân cam mà lại mất quả táo.
Nhân chuyện này em muốn nhắc nhở các chị em phụ nữ nên đề cao cảnh giác với các vật dụng cá nhân có giá trị kín khi đi vào những nơi lộn xộn như chợ,bến xe,trung tâm mua sắm...;)

Chỗ đấy cách công an phường Thành Công có hơn 100m mà cụ không dẫn giải nó ra đấy.
Bầu bì gì các anh ý tính sau. Uổng quá.

gamevn

Xe buýt
Gấu nhà em mới "gấu": :D
Gấu nhà em đi 2 bánh trên đường Lạc Trung tầm 4 rười chiều, thì có điện thoại. Gấu nhà em rút điện thoại ra nghe, vừa đưa điện thoại lên nghe thì có 1 thằng từ đằng sau phóng lên giật luôn cái điện thoại. Gấu nhà em mất 2 giây ngỡ ngàng, rồi đuổi theo thằng giật điện thoại, vừa đuổi, vừa hô: " Cướp... Cướp..." (Mà chả hiểu hôm đới Gấu nhà em ăn gì mà máu thế, đi có 1 mình mà lại dám đuổi theo nó). Mà đuổi theo nó từ gần đầu cầu Lạc Trung đến tận VTC mà ko có bác hiệp sĩ nào giúp. Đến VTC thì Gấu nhà em đuổi sát ...ít xe thằng giật đt, chả hiểu thế nào nó phanh xe lại, Gấu nhà em cũng phanh xe lại... đứng cách nó 2 mét, miệng vẫn hô " Cướp... cướp...". Thấy thế thằng giật đt chìa cái đt về phía Gấu nhà em bẩu: "Trả này", dưng Gấu nhà em cũng tỉnh, bẩu nó: "Mày để xuống đất rồi tao tự lấy" Nhưng nó nhất quyết: "Tao trả tận tay" Gấu nhà em vẫn kiên quyết: "Mày bỏ xuống đất, tao không lại gần mày. Nếu mày đến gần tao, là tao hét lên đới". Khoảng 30 giây suy nghĩ, thằng giật đt vứt cái đt xuống đất rồi phóng xe đi. Trong khi đó dân đứng xung quanh đứng xem như kiểu đang xem đóng phim. Gấu lúc đó thì vừa tức, vừa buồn cười thằng giật đt. Cuối cùng thì Gấu nhà em nhặt đt và về nhà ngoại ngay ngã 3 Minh Khai + Lạc Trung.
Về nhà em bẩu Gấu nhà em: "Mất cái đt mấy trăm K thì thoai, sao đuổi nó liều thế? Nhỡ nó đi 2 xe, thằng xe sau nó lên chi viện cho đồng bọn, nó đạp đầu xe máy thì còn nguy hiểm hơn". Nhưng Gấu cũng bẩu: "Chả hiểu sao lúc đới lại máu thế? Mà cũng nghĩ gần về đến nhà bà ngoại rồi, nên cũng mong nó chạy qua nhà bà ngoại có người nhà nhìn thấy thì chạy ra giúp đỡ" (Nhà bà ngoại bán hàng ngay mặt đường và có khoảng 2-3 chú xe ôm hay chở hàng cho nhà đứng ngay trước cửa nhà)

bes

Xe lăn
Gấu nhà em mới "gấu": :D
Gấu nhà em đi 2 bánh trên đường Lạc Trung tầm 4 rười chiều, thì có điện thoại. Gấu nhà em rút điện thoại ra nghe, vừa đưa điện thoại lên nghe thì có 1 thằng từ đằng sau phóng lên giật luôn cái điện thoại. Gấu nhà em mất 2 giây ngỡ ngàng, rồi đuổi theo thằng giật điện thoại, vừa đuổi, vừa hô: " Cướp... Cướp..." (Mà chả hiểu hôm đới Gấu nhà em ăn gì mà máu thế, đi có 1 mình mà lại dám đuổi theo nó). Mà đuổi theo nó từ gần đầu cầu Lạc Trung đến tận VTC mà ko có bác hiệp sĩ nào giúp. Đến VTC thì Gấu nhà em đuổi sát ...ít xe thằng giật đt, chả hiểu thế nào nó phanh xe lại, Gấu nhà em cũng phanh xe lại... đứng cách nó 2 mét, miệng vẫn hô " Cướp... cướp...". Thấy thế thằng giật đt chìa cái đt về phía Gấu nhà em bẩu: "Trả này", dưng Gấu nhà em cũng tỉnh, bẩu nó: "Mày để xuống đất rồi tao tự lấy" Nhưng nó nhất quyết: "Tao trả tận tay" Gấu nhà em vẫn kiên quyết: "Mày bỏ xuống đất, tao không lại gần mày. Nếu mày đến gần tao, là tao hét lên đới". Khoảng 30 giây suy nghĩ, thằng giật đt vứt cái đt xuống đất rồi phóng xe đi. Trong khi đó dân đứng xung quanh đứng xem như kiểu đang xem đóng phim. Gấu lúc đó thì vừa tức, vừa buồn cười thằng giật đt. Cuối cùng thì Gấu nhà em nhặt đt và về nhà ngoại ngay ngã 3 Minh Khai + Lạc Trung.
Về nhà em bẩu Gấu nhà em: "Mất cái đt mấy trăm K thì thoai, sao đuổi nó liều thế? Nhỡ nó đi 2 xe, thằng xe sau nó lên chi viện cho đồng bọn, nó đạp đầu xe máy thì còn nguy hiểm hơn". Nhưng Gấu cũng bẩu: "Chả hiểu sao lúc đới lại máu thế? Mà cũng nghĩ gần về đến nhà bà ngoại rồi, nên cũng mong nó chạy qua nhà bà ngoại có người nhà nhìn thấy thì chạy ra giúp đỡ" (Nhà bà ngoại bán hàng ngay mặt đường và có khoảng 2-3 chú xe ôm hay chở hàng cho nhà đứng ngay trước cửa nhà)
Cái quả đuổi theo này rất hên xui, có nhiều trường hợp không có hậu như Gấu nhà bác đâu, thậm chí còn rất buồn nữa.
Em luôn dặn vợ :
- Ra đường phải rất cẩn thận túi xách, tiền bạc, điện thoại.
- Không đeo nhiều nữ trang khiến kẻ xấu động lòng tham.

- Nếu lỡ may bị nó giật mất thì thôi :((

gamevn

Xe buýt
ThÌ em cũng bảo Gấu nhà em thế. Mất cái điện thoại mấy trăm K thì thôi, chứ liều lĩnh như thế có khi lại khổ chồng khổ con. Như thế không có đáng. :(

Em xin kể tiếp chuyện vợ ông bạn thân.
Nhà ông bạn thân ở trong ngõ trên đường Kim Mã. Cách đây khoảng 1 tháng vợ ông bạn thân đi làm về (đi xe Liberty) rẽ vào ngõ, dừng xe trước cửa nhà. Vợ ông bạn mở cốp xe lấy túi xách, đang lúi húi lấy chìa khóa để mở cửa vào nhà thì đột nhiên có thằng chạy tới. Vợ ông bạn theo phản xạ ngẩng lên và đưa tay giữ túi. Nhưng thằng giật túi nó vẫn lao vào giật cái túi. Vợ ông bạn lúc này tay vẫn giữ chặt cái túi, sợ quá, miệng ú ớ không kêu được. Lúc này vợ ông bạn bị ngã tay vẫn giữ chặt cái túi, và bị nó kéo đi 2-3 mét... xước hết tay, chân, mặt mũi. :( Khi người nhà và hàng xóm thấy tiếng huỵch huỵch ở ngõ, mở cửa chạy ra thì thằng giật túi đạp cho vợ ông bạn một cái. Đau quá... Vợ ông bạn mới buông túi, và thằng giật túi chạy ra ngõ... có thằng đứng ngoài chờ sẵn, rồi 2 thằng phóng mất.
Câu chuyện tưởng như vậy là đã xong... (vợ ông bạn mất cả buổi sáng ngày hôm sau ở trên phường để viết tường trình) Nhưng tối hôm đó thằng giật túi lục tìm trong danh bạ điện thoại thấy có số của chị vợ ông bạn. Nó bắt đầu nháy máy, nghe khoảng 10 giây rồi dập máy. Sau đó bọn nó nhắn tin. Nội dung: "Em cần khoảng 2-5 triệu gấp để giải quyết việc riêng, chị đừng cho chồng em và gia đình biết. Sáng mai em gặp chị ở đ/c:... abc... để lấy" Nhưng không máy cho 2 thằng kia là ngay tối đó hai bên gia đình nhà ông bạn đã viết việc bị giật túi, nên bà chi vợ thông báo lại sự việc như vậy để mọi người cảnh giác. Sau khi bik việc như vậy ông bạn có dùng nhiều số lạ không có trong danh bạ goị lại để thương lượng với chúng nó xin lại giấy tờ, và một số giấy tờ của cơ quan vợ. Nhưng bọn nó ko nghe máy. sang hôm sau thì tắt máy hẳn. Đặc điểm nhận dạng của 2 thằng này là đi xe wave, cao khoảng 1,7m, đội mũ lưỡi trai đen, và đeo khẩu trang. CAP nghe đặc điểm nhận dạng xong thì phán ngay câu: "Thế thì chúng tôi chiu, tìm thế nào được?" Pó tay mấy ông CAP luôn. :-??

Chỉnh sửa cuối:

bagacmuitran

Xe hơi
Có lần một con mẹ thò tay vào túi quần em định móc điện thoại thế là bị điện giật tí chết, vì túi em thủng :)) Em cũng tỉnh phết đấy :))
Nhà cháu phục cụ nhất đấy . Đã để điện thoại trong túi rồi lại còn quấn dây xung quanh....Cụ cẩn thận thế trộm nào mà lấy được của cụ !

Redstar

Xe buýt
Đọc xong cũng thấy ghê. =.=. Em cũng có lần bị móc túi. Nó vừa cho tay vào túi áo khoác của em, em rùng mình và hét ầm lên... Thế là nó quýnh quáng quay ra gắt em đi đứng kiểu gì.
Nói chung với mấy tên móc túi này phải thật cảnh giác mới được
Em biết tên này mà Mợ,...Nó không móc điện thoại và tài sản của Mợ đâu...:)):)):))

Taxi25

Xe buýt
Đáng nhẽ lúc nó nói có bầu kụ đông hồ phải kiểm tra ngay, nếu mà nó ko có thì cho 1 phát để nó được như ý ;)

hmpstudio

Xe điện
Đợt vào vincom e cũng suýt bị móc túi quần. thế nào e lại để quả dưa chuột vào đấy. lúc thấy giật minh thì có bàn tay trong túi quần quay ra gặp con mụ mặt đỏ như gấc. chả hiểu nó nghĩ gì. e nói thật đấy.

Monster's sleep

Xe tải
Em như cụ em cho gấu vào vả thêm mấy phát nữa

mrkey

Xe buýt
Là em em vả thêm 1 phát nữa vào alo mới thả :">

trangcali

Xe tăng
èo em mà bị lấy mất khéo còn k dám làm rì ý
may cụ là con trai, đi cùng vợ, chứ nhỡ nó mà có đồng bọn thì em cũng ghê
ghét cái bọn ăn cắp vặt kinh lên đc, có sức mà k chịu làm
đc cái em cũng cẩn thận nên chưa mất cái j :D

transporter3

Xe điện
Chúc mừng bác đã chọn được Gấu xịn nhé!

TÔN

Xe container
phải em thì em túm tóc sút nó mấy phát vào mặt,rồi cho lên phường luôn và ngay.lên phường em khai đt của em giá trị trên 3 củ thì nó từ phường chắc đc đưa lên quận luôn :D