[Funland] Gấu nhà e bị á sừng , lo quá nhờ các cụ tư vấn ợ

thanhnamdinh

Xe tăng
mấy hôm nay bận nay em úp ảnh cho cụ

Chi Chi

Xe điện
KHỏ thân mợ quá, mà em thấy hình như tổ đỉa dễ chữa hơn á sừng hay sao ý, mợ hỏi cụ sâu kèn nhé
Dễ hơn cụ ạ! em bôi đông tây cuối cùng vớ đc tuýp kem bôi trị muỗi, mẩn, viêm da của thằng ku con, ai dè hợp :D
giờ nó k nặng nữa nhưng chưa dứt hẳn, thỉnh thoảng nổi vài nốt xong kệ xừ nó tự lặn thôi
Em thì bị ở chân, tay không bị nhưng chắc do ảnh hưởng nội tiết nên cái vân tay của em tuy không mất nhưng cũng gần như vô tác dụng trong một số trường hợp
thôi thì tự an ủi là bệnh này còn đỡ éo le hơn Á sừng :(

Tứ Vạn

Xe điện
Sáng nay em đã nhận được thuốc của mợ Nhiconuong, tối về cho gấu dùng theo hướng dẫn của mợ, có gì em sẽ phản hồi lại sớm. Thanks mợ nhiều nha.

Tứ Vạn

Xe điện
Gấu nhà em đã dùng thuốc mợ Nhiconuong được gần 5 ngày rồi ợ, tối nay em về kiểm tra :D

nangct

Xe tăng
vợ em cũng bị á sừng, khổ nhất là khi rửa bát cụ ạ, đeo găng tay lại càng khổ, may mắn là sử dụng nước rửa bát amway, vừa tốt lại hết á sừng, em thấy các cụ trên này tẩy chay hàng amway kinh quá mà chẳng ai chịu dùng thử xem thế nào ( toàn nghe chém gió). cụ có thể alo 0923.50.8899 ( số gấu nhà em ạ), gấu nhà em là dược sĩ ạ nên chắc dùng cái gì cũng rất cẩn thận ạ

nhiconuong

Xe máy
Gấu nhà em đã dùng thuốc mợ Nhiconuong được gần 5 ngày rồi ợ, tối nay em về kiểm tra :D
Tưởng ngày nào cụ cũng phải kiểm tra Gấu trước khi ngủ chứ ai lại để tận 5 ngày mới kiểm tra thế,tắc trách quá. :D.

Tứ Vạn

Xe điện
Tưởng ngày nào cụ cũng phải kiểm tra Gấu trước khi ngủ chứ ai lại để tận 5 ngày mới kiểm tra thế,tắc trách quá. :D.
Dùng thuốc của mợ đâm ra e phải kiêng cách nhật đới, triệu chứng có vẻ thuyên giảm mợ ạ, e đang theo dõi tiếp co gì sẽ update

Lani

Đi bộ
Em cũng bị á sừng đây. Bệnh này là bệnh do cơ địa và có tính di truyền. Nếu ko thay đổi nội tiết thì khó khỏi lắm. Bênh này cũng có tính di truyền cao bác nhé. Ngày xưa em bị á sừng mất hết tiệt cả vân tay, chấm công đi làm hàng ngày là mission impossible. Bọn IT phải bảo: Hay là em lấy vân chân cho chị, hí hí. Mấy năm nay từ khi sinh con thấy tay đỡ hẳn, chắc do thay máu, nhưng cái chân em vẫn ớn lắm, nhiều lúc ngứa điên dại. Chia sẻ với bác có mấy loại Gấu nhà bác có thể dùng:
1. Thần dược với em: Benzosali (hoặc chế phẩm của axit salixylic): bạt sừng, bong vảy, mềm da, liền da, bớt chảy máu, đỡ ngứa, cực rẻ, có 5K/tuýp bôi bét nhè. Nhưng càng ngày càng ít chỗ bán, có lẽ do lãi ít.
2. Flucina (cái này mẹ em hợp)
3. Dexeryl: kem dạng lỏng của Pháp. Cái này thì không đặc trị á sừng nhưng bôi lành, mềm da và dịu cơn ngứa ngay lập tức. Trẻ em dùng cái này bôi chàm cũng tốt. Hiện tại Dexeryl là bảo bối của em.

Tứ Vạn

Xe điện
Em cũng bị á sừng đây. Bệnh này là bệnh do cơ địa và có tính di truyền. Nếu ko thay đổi nội tiết thì khó khỏi lắm. Bênh này cũng có tính di truyền cao bác nhé. Ngày xưa em bị á sừng mất hết tiệt cả vân tay, chấm công đi làm hàng ngày là mission impossible. Bọn IT phải bảo: Hay là em lấy vân chân cho chị, hí hí. Mấy năm nay từ khi sinh con thấy tay đỡ hẳn, chắc do thay máu, nhưng cái chân em vẫn ớn lắm, nhiều lúc ngứa điên dại. Chia sẻ với bác có mấy loại Gấu nhà bác có thể dùng:
1. Thần dược với em: Benzosali (hoặc chế phẩm của axit salixylic): bạt sừng, bong vảy, mềm da, liền da, bớt chảy máu, đỡ ngứa, cực rẻ, có 5K/tuýp bôi bét nhè. Nhưng càng ngày càng ít chỗ bán, có lẽ do lãi ít.
2. Flucina (cái này mẹ em hợp)
3. Dexeryl: kem dạng lỏng của Pháp. Cái này thì không đặc trị á sừng nhưng bôi lành, mềm da và dịu cơn ngứa ngay lập tức. Trẻ em dùng cái này bôi chàm cũng tốt. Hiện tại Dexeryl là bảo bối của em.
Thanks mợ cho e thêm sự lựa chọn. E đánh dấu đưa vào thư viện thuốc gia đình

hungpmu

Xe tăng
Gấu nhà em cũng bị nhưng sau khi sinh f2 thì bệnh có vẻ nặng hơn (ở bàn chân). Em lót dép hóng các cụ ở đây xem có cách gì không. Nhà em cũng đã ngâm chân bằng chè xanh nhưng không ăn thua nên giờ chưa biết làm sao.

dungnh84

Xe hơi
các mợ bị ở chân còn đỡ chứ bị ở tay thì khổ lắm...

Dundungqn79

Xe hơi
em cũng thấy nhiều người bị bệnh này mà chạy chữa khắp nơi cũng ko khỏi hẳn đc

biahoihanoi

Xe lăn
Giống gấu nhà em nhưng gấu nhà cụ có vẻ nặng hơn. Chỉ có cách đeo găng tay khi dùng xà phòng hoặc nước rửa bát.