gạt nước Hella quá tệ

thaygiao

Xe buýt
em thừa 1 cặp Hella 14", cụ nào có nhu cầu em để lại b-)

Website
www.facebook.com
Nhà chùa cũng mới thay 3 cái gạt hella ở chỗ lão Vietvoiz.

Tình trạng thì gạt sạch, nhưng cũng có tếng lịch kịch khi đi gần hết hành trình, phun nước rửa kính thì hết.:102:

Đợi cái này hỏng lại thay hàng hãng vậy. Hoặc mua thử ở Metro xem sao.

apgroup

Xe tải
Em đang định mua cặp đèn hella để thỉnh thoảng đi xa cho an toàn nhưng thấy tình trạng gạt nước còn thế naỳ chắc thôi rồi :(

tuyenvpt

Xe tăng
Trước tôi cũng dùng nhiều loại, cái thọ nhất cũng chỉ được 6 tháng, năm ngoái tôi lên Lạng sơn vào chợ Tân thanh thấy bán 50 ngàn 1 đôi gạt loại bằng nhựa trông giống của CIVIC, tôi làm 2 đôi về thay dùng và cho cậu bạn dùng hơn 1 năm (sắp qua 2 vụ hè nóng bỏng) nay chưa hỏng mà gạt ngon lắm, êm ru lại rẻ nữa nên chả biết thế nào mà lần vơi chất lượng của loại này

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
hôm nay vừa qua mua mất 1 đôi hella lắp cho con ỉn nhà em mất rùi. Thấy các bác nói vậy thất vọng quá, dù sao hôm nay cũng ko mưa nên chưa biết thế nào

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em đang dùng đôi gạt loại nhựa không xương, mua có 150k thôi nhưng gạt êm & sạch lắm. Hôm trước đi mua cái chắn nắng, tiện thấy đôi gạt mưa đẹp lấy luôn.

bes

Xe lăn
Em đang dùng đôi gạt loại nhựa không xương, mua có 150k thôi nhưng gạt êm & sạch lắm. Hôm trước đi mua cái chắn nắng, tiện thấy đôi gạt mưa đẹp lấy luôn.
Đắt rồi, hôm nọ Gia Khoa vào Chợ giời mua hộ em 5 đôi, giá 100K/ đôi thôi.
Em xem là nó làm nhái gạt mưa của xe Merc, kệ cụ nó, nhái của xe tăng cũng được - miễn là gạt sạch và lâu hỏng :))

raklei

Xe điện
Gạt mưa muốn gạt được êm ái phải phụ thuộc vào độ sạch của kính, cao su, mô-tơ cần gạt.
Bác nói hòan tòan đúng;
tuy nhiên giả sử một hãng bột giặt quảng cáo là muốn giặt đc sạch thì quần áo của bạn phải không bẩn; máy giặt của bạn còn tốt ,,,, thì chắc nhân dân lẳng ngay cái bột giặt đấy ra cửa.
Cái cần gạt cũng thế, họ sản xuất mang tính phổ thông có nghĩa là trong mọi trường hợp thông thường các xe đều dùng đc.
Không có lý gì xe tôi cũ hơn, hay bẩn hơn một tý mà lại gạt không sạch bằng cái xe ông hàng xóm.
Trừ khi xe của ông kia vừa tắm bùn Nha trang xong thì bó tay còn không thì chả có lý do gì mà gạt kô êm cả.

isabinh

Xe điện
Gạt nước ford pải thay cả cái cần ạ, không thay được mối cái gạt không à

thanha1802

Xe tải
vấn đề vụ gạt mưa Hella:

trưa nay, bác gatre đã thân chinh sang chỗ của em, xem xét 2 cây gạt nước Hella (một cây em đã tháo rồi lưỡi cao su, gắng vào cây gạt nước zin để chuẩn bị cùng các bác tìm hiểu tại sao nó bị như vậy)..

bác gatre đã rất cầu thị, vui vẻ, return lại tiền (mặc dù em bảo rằng để tiền đó mai mốt ae đi cafe / đóng vô quỹ từ thiện của OS nhưng bác ấy nhất quyết nhét vô túi em). bác ấy nhận lại 2 cây gạt, phục gắng lại lưỡi gạt cao su và chụp hình (bác ấy bảo sẽ gởi về feedback với Hella S'pore)..

vậy là bá gatre đã solve cho bác Lustigbee và em.

P/S. nhân đây, em cũng xin confirm là xuyên suốt topic này, ngoài trừ việc bác gatre y/c e chạy ra Thanh Da em chưa hề chỉ trích thái độ cầu thị của bác gà hay bất cứ bác nào bán / phân phối gạt nước này. ĐƠN GIẢN, EM CHỈ COMPLAIN GẠT NƯỚC HELLA! THAT'S ALL.

về cây gạt nước: em đã tìm hiểu sơ bộ, có lẽ có 2 vấn đề:
1. như tài liệu em đã đọc hôm qua, ngắn gọn là GẠT NƯỚC ĐC THIẾT KẾ CHUYÊN BIỆT CHO TỪNG LOẠI (KIỂU) KÍNH XE. nay xem kỹ lại, thấy rõ là gạt nc Hella có CẤU TẠO khác với GẠT NƯỚC CUẢ HÃNG. em chưa kịp test xem có phải thực sự vấn đề các bác gặp phải là do KHÁC BIỆT CẤU TẠO này ko thì bác gà mang 2 cây gạt về rồi.. mong bác gà tiếp tục test và tìm hiểu xem. Hình cấu tạo 2 cây gạt nc bác gà có chụp lại, bác post lên đây giúp em nhé

Nếu đúng, đây có thể là nguyên nhân giải thích thoả đáng: tại sao nhiều bác bị vấn đề này và một số bác còn lại thì OK.

Cụ thể: những ngàm để giữ lá cao su của gạt nước zin Mondeo có kích thước và cấu tạo khác với gạt nước Hella. CÁC BÁC SO SÁNH GIÚP EM VÀ THỐNG KÊ XEM PHÁN ĐOÁN CUẢ EM CÓ ĐÚNG KO.

các bác có vấn đề với gạt nước: xem có sự khác biệt cấu tạo ko.
các bác ko co vấn đề với gạt: confirm xem có phải 2 gạt có cấu tạo tương tự?

nếu đúng như em phán đoán thì: KHI MUA GẠT NƯỚC, NGOÀI KÍCH THƯỚC VỀ ĐỘ DÀI, CÒN PHẢI PHÙ HỢP VỀ CẤU TẠO.

2. chất lượng của lô hàng này của Hella (phần lưỡi cao su)

at2009

Xe tăng
Để em về so sánh cấu tạo giữa 2 loại xem sao, nhưng em không nghĩ nguyên nhân là do cấu tạo, em không nhầm thì chỉ có 1 vài loại xe có cấu tạo gạt nước khác biệt, còn lại thì đều cơ bản như nhau, miễn là bề mặt tiếp xúc giữa mặt kính với lưỡi gạt mà kín khít thì đều có thể gạt được, còn gạt có sạch hay không, có được bền hay không thì chủ yếu là do chất lượng của cao su lưỡi gạt thôi

bes

Xe lăn
Gạt nước ford pải thay cả cái cần ạ, không thay được mối cái gạt không à
Đấy là Focus, Mondeo thay bình thường mà.

@all : Các bác test thử xem cụ thể Mondeo dùng loại nào ổn, có thời gian sử dụng lâu nhất để anh em còn biết đường mua cho chuẩn.
Em cứ dùng hết 5 đôi Giakhoa mua hộ chắc cũng đổi xe rồi :))

tuyenvpt

Xe tăng
Đắt rồi, hôm nọ Gia Khoa vào Chợ giời mua hộ em 5 đôi, giá 100K/ đôi thôi.
Em xem là nó làm nhái gạt mưa của xe Merc, kệ cụ nó, nhái của xe tăng cũng được - miễn là gạt sạch và lâu hỏng :))
Cụ mua vẫn đắt gấp đôi tôi, chả nhẽ từ LS về HN mà lãi gấp đôi à?

thanha1802

Xe tải
uh, các bác làm chuột bạch xem.. cái nào xài cho loại nào tốt post lên đây đi.. ace đang chờ

em để ý thấy ngàm giữ lưỡi sao su ở đầu của Hella ngắn hơn gạt zin nên và khi gạt cái Hella giựt giựt 2 đầu này

bác thử thay lưỡi cao su Hella vào gạt xem, nếu hết thì do cái cấu trúc còn nếu ko hết chắc do cao su..

bác nào làm xong post nhé..

Website
www.facebook.com
Hic, để nhà chùa a lô sang chỗ lão Vietvoiz xem cìn giữ cai gạt cũ ko đã, đằng nào cũng thay, thử phát như cụ thanhha1802 xem sao.:102:

Hôm nay Hà Nội giời mưa. cái gạt mưa hella kêu lịck kịch suốt hành trình rồi.:102:

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Hic, để nhà chùa a lô sang chỗ lão Vietvoiz xem cìn giữ cai gạt cũ ko đã, đằng nào cũng thay, thử phát như cụ thanhha1802 xem sao.:102:

Hôm nay Hà Nội giời mưa. cái gạt mưa hella kêu lịck kịch suốt hành trình rồi.:102:
Em vưỡn còn 2 cái gạt hella mới dùng 1 tuần đây này, có cần lấy thử không ạ
Hôm nọ vứt đi thấy tiếc vì mua mấy lít, nhặt lại cho osin lau cửa kính :))

E43000

Xe tăng
Nghe chủ thớt thì ăn c cả đám, thấy cả bên OS thì mỗi bác ý bị thôi... mà nguyên nhân đâu phải tại cái hella đâu :-$

dungla

Xe buýt
Xe của em cũng thay Hella và cũng bị lịch kịch. Mang ra cửa hàng bác Nam Vũ thì được 2 "anh bạn thợ" của cửa hàng phán ngay 1 câu là kính của anh rửa hóa chất nên bị lịch kịch. Chả buồn cãi nhau cho mệt xác, coi như mất 300k tiền ngu. Làm ngay đôi gạt 80k của cụ bes mua hộ, ngon lành cành đào :D