[Funland] Gas là gì...?

CuBin2015

Xe hơi
Cái này là xe tải chở ga sang địa bàn khác, đổ buôn nơi khác chứ k phải là tiêu thụ ở cái phường đó nên nó vin vào, ý là chỉ mấy ông đại lý ga ở phường thì có thể ship được cho dân trong phường.
Còn em đồng ý là kể cả nó chuyển đi nơi khác thì vẫn là thiết yếu, mấy ông dân phòng này máy móc vãi.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ không xem clip à?
Tài hùng biện như anh ấy thì, như em đã nói ở còm trên, tương đương cao cấp lý luận đấy.
Không ngạc nhiên nếu mười năm sau anh ta vào trung ủy.
Vì ta cần những người như anh :D
Trung Uỷ thì cụ cứ nói kháy cho sướng miệng, ít nhất diễn đàn vẫn cho cụ xả bức bối qua những chuyện như thế, chứ người cỡ đó thì vào làm sao được, cụ cứ khăng khăng vào được thì mời cụ nhòm lại bộ sậu bây giờ, nếu thật vào được thì cụ đang chửi từ TBT chửi xuống, cái này lại có vẻ ngược đời, còn nếu không thì cụ cũng cố tạo cái ý là bọn ở trên nó đều thế hết, chửi được từ trên tít trên cao chửi xuống, nhưng thực chất nó lại chả phải vậy nên cái ý của cụ em cứ bộc trực mà cắt nghĩa như thế, mà nếu đúng như ý sau của cụ thì giờ đáng lẽ cụ hát quốc ca và chào quốc kỳ nước khác từ lâu rồi cụ ạ.

Dạ, em ngồi chơi ở chốt nên em hiểu chứ.
Ai là người có thể có quyền phạt, đó là cán bộ, cán bộ họ được đào tạo đấy chứ. Mà chẳng lẽ, cán bộ lại ngu dốt đến thế.
Dĩ nhiên, trong 1 chốt, có anh trình độ xóa mù, có anh chưa học hết tiểu học, đó là điều chấp nhận được.
Xin lỗi, em hơi nặng lời, nhưng đúng là các cậu ấy ngu dốt thật. Giai thoại 3 điểm 9 môn chẳng lẽ là có thật.
Vâng, em cũng coi như cụ ngồi chơi ở chốt nên cụ biết.
Cụ nói chẳng lẽ cán bộ lại ngu dốt đến thế, cụ mặc định cán bộ auto đúng, riêng cái này em thấy cụ sai, cán bộ nó cũng có thể loại này thể loại nọ, hoặc nói rộng ra mọi tầng lớp trong xã hội đều có loại này loại nọ. Như doanh nghiệp có người được ca ngợi, có người bị chửi rủa, có người cứ tưởng là tốt đẹp nhưng hoá ra cũng vết chàm đầy tay và ngược lại, hoặc như một người nào đó, giáo viên chẳng hạn, cũng có kẻ nọ người kia. Cụ mặc định cứ giai tầng đó là phải như thế nào, vậy sao cụ không nhìn lại tại sao ở giai tầng của cụ của em của các cụ khác sao vẫn có những kẻ thế nọ thế khác. Đó là vấn đề con người, có người cũng suy nghĩ đó nhưng mức độ tâm ý đầu tư vào đó chỉ 5 phần, còn có người đầu tư vào đó đến 9 hoặc 10 phần, mức độ thành công của họ được phản ánh qua đó, đương nhiên vẫn còn những nguyên do khách quan khác, nhưng chỉ với 1 nguyên do chủ quan duy nhất đấy nó đã quyết định kết quả ra sao rồi.
Cụ cũng thừa nhận là dĩ nhiên trong 1 chốt có anh trình độ xoá mù, có anh chưa học hết tiểu học, vậy thì cụ phải chấp nhận những cái hệ luỵ từ đó, nên với câu trên cụ có thấy mâu thuẫn trong còm của cụ không, cụ muốn phải thế này nhưng cũng biết là cũng có thế kia.
Ý này của cụ cũng chính là ý em muốn nói đến: nếu ai cũng tốt nghiệp bằng cấp, đều có khả năng mở doanh nghiệp hay đi làm cho doanh nghiệp, vậy những người đó có chịu đi làm công việc mà những người kia đi làm hay không. Công việc đó đòi hỏi sự thuân thủ chỉ lệnh là chủ yếu, những thứ khác có thể không quá nặng nề, nếu có yếu kém người ta sẽ cố gắng hạn chế bằng cách phổ biến kỹ, như em nói trong còm trước, còn trường hợp phổ biến không kỹ, nó rơi vào người có trình độ học vấn thấp, thì nó ra cơ sự đó.

Em còm trả lời 2 cụ vào cùng 1 còm vì em quan điểm nhìn nhận vấn đề là nó sai ở khâu không phổ biến đầy đủ cho người cấp dưới thực hiện để cái người cấp dưới đấy với sự kém cỏi về học vấn của mình gây ra sự cố như vậy. Sự việc đó không phải là phổ biến tất cả đều ngu dốt như vậy, nên em mới nói là có thể thông qua phổ biến kỹ lại để khắc phục, còn sai thì đương nhiên là chỗ đấy bị sai rồi, chứ không sai thì đã chả có chuyện. Em nhìn nhận ở góc độ mổ xẻ lý giải sự việc, chứ không phải là auto gán ghép, nếu là auto gán ghép, các cụ nên thấy chuyện đó là bình thường đi, vì nếu lờ đờ mà như tay đó thì các cụ cũng chả có chỗ mà chê thế này đâu, vì với trình độ văn hoá thấp như thế, chúng ta giờ có khi chỉ ngửa tay chờ UN nó viện trợ chứ có OF mà lướt để chửi để chém thế này đâu.

Roman

Xe điện
Mời các Cụ Mợ có chuyên môn về Hóa, chuyên gia năng lượng vào giải ngố cho cháu.....

Chốt kiểm dịch ở phố Huế, quận HBT, bắt xe chở Gas Hồng Hà ở KCN Nam Thăng Long và lái xe bị phạt 1 triệu vì hàng ko thiết yếu.

View attachment 6416017
Không ghi chú là anh em đọc văn bản không hiểu đâu. Cụ nghĩ trình độ các anh gác chốt cao thế sao ah. :(

Patriots

Xe lăn
Em chưa hiểu ý bác lắm??? Bác có thể nói rõ hơn???

Ý là gas thì không phải mặt hàng thiết yếu,đối với mấy thằng n gu ở chốt ???
Chắc các cụ ấy nghĩ cái gì bỏ được vào mồm mới là thiết yếu

Phichzin

Xe buýt
Đệt. Em nghe mà chối hết cả tài. Hy vọng thằng n gu này sáng như sao trong vài ngày tới

tuantab

Xe tăng
Cái này là xe tải chở ga sang địa bàn khác, đổ buôn nơi khác chứ k phải là tiêu thụ ở cái phường đó nên nó vin vào, ý là chỉ mấy ông đại lý ga ở phường thì có thể ship được cho dân trong phường.
Còn em đồng ý là kể cả nó chuyển đi nơi khác thì vẫn là thiết yếu, mấy ông dân phòng này máy móc vãi.
Không có xe tải đi đổ buôn thì đại lý lấy cái gì ra mà phân phối trong phường ạ :)

mr.l0nely.184

Xe điện
Đệt. Em nghe mà chối hết cả tài. Hy vọng thằng n gu này sáng như sao trong vài ngày tới
Điều này là chắc chắn ở thì tương lai, k xa đâu, có thể ngay ngày mai hoặc chậm lắm là ngày kia. E tin điều đó và cụ nên tin E:-bd. Như vụ Bánh Mỳ ở trong kia đới.

mr.l0nely.184

Xe điện
Không có xe tải đi đổ buôn thì đại lý lấy cái gì ra mà phân phối trong phường ạ :)
Mỗi nhà nên thiết kế lại cái bể phốt để lấy khí gas và nuôi thêm mấy con lợn, tiện đôi đường, vừa tự cung được thực phẩm, vừa có nhiên liệu. Cơ mà cũng đc miễn phí 1 quả boom tự chế trong nhà8-x

tuantab

Xe tăng
Mỗi nhà nên thiết kế lại cái bể phốt để lấy khí gas và nuôi thêm mấy con lợn, tiện đôi đường, vừa tự cung được thực phẩm, vừa có nhiên liệu. Cơ mà cũng đc miễn phí 1 quả boom tự chế trong nhà8-x
Em cũng có mấy xe chạy như ông trong clip. Phải nói với các cụ ae lxe về nói lại nhiều chốt họ không biết "khí dầu mỏ hoá lỏng/L.P.G/Gas đun nấu" là một, chỉ khác cách gọi.
Nhiều lúc luồng xanh luồng đỏ, xét nghiệm, giấy đi đường đầy đủ mà không được cho qua, ức vãi cứt ra nhưng thôi đành ngọt nhạt mà đi đường khác.

darthvader

Xe điện
Đi lại nhiều thì nên photo 1 loạt công văn ,chỉ thị, nghị quyết, quyết định v..v.. mới nhất cầm theo . Văn bản đá nhau thì còn có thông tin mà phản bác.. hồi đi làm nhận hàng cho cty em rút ra là phải như vậy, không là dễ bị ép lắm.

maximax903

Xe điện
Nhiều chốt có vẻ quá cứng nhắc rồi

poiuy

Xe ba gác
Cán bộ cứng nhắc, thiếu linh động thì xem clip là rõ rồi. Tuy nhiên chẻ câu chữ thì cũng không có dòng nào là gas thật. Văn bản hướng dẫn cũng ghi chung chung tùy cách hiểu. Vậy ông bán nồi niêu xoong chảo cũng lách được, vì không có nồi thì nấu sao được. Nên cái sai lớn nhất ở đây là văn bản ra không rõ ràng. Cái tốt là anh rất năng nổ và có trách nhiệm trong cv của mình.

Trong lúc dịch bệnh cấp thiết, việc đưa ra 1 văn bản hành chính, pháp lệnh trong thời gian ngắn thì khó tránh khỏi sai sót, khó bao quát hết mọi trường hợp. Nhưng vì tình hình cấp thiết nên vẫn phải ban hành ngay. Trong quá trình thực hiện thấy sai, thấy chưa đầy đủ thì bổ sung vào. Em nghĩ điều này là bình thường. Mặt tiêu cực các cụ chỉ ra rồi, mặt tích cực là qua đây em thấy HN làm tương đối nghiêm chỉ thị 16.
Gas là nói mồm thôi cụ, còn trên giấy vận chuyển, giấy luồng xanh không ai ghi là gas cả. Văn bản NN cũng thế. Ghi là LPG hoặc khí dầu mỏ hoá lỏng.

tui102

Xe tăng
Mời các Cụ Mợ có chuyên môn về Hóa, chuyên gia năng lượng vào giải ngố cho cháu.....

Chốt kiểm dịch ở phố Huế, quận HBT, bắt xe chở Gas Hồng Hà ở KCN Nam Thăng Long và lái xe bị phạt 1 triệu vì hàng ko thiết yếu.

View attachment 6416017
Một số ít các anh/ chị tham gia mon men bộ máy công quyền từ xuất phát điểm thất nghiệp đi lên. Vì lý tưởng tương lai mà phải nằm gai nếm mật 1 quả cà 1 mo cơm. Có đồng chí miệt mài tham gia đoàn thanh niên trợ cấp 500 k 1 tháng vợ nuôi cũng làm vì theo đuổi.
Nên việc nhầm lẫn nãy cũng là không khó hiểu lắm.

HenryFord

Xe điện
Em thấy vụ này lộ ra là dân ngu, vì bản chất cán bộ cũng từ dân mà ra. Nói như ai đó đã nghỉ hưu thì, mình làm mình chịu chứ kêu ai.

mrspooky

Xe tăng
Tc: Thưa anh, vậy là bất cứ gì không được thể hiện y như trên giấy này ghi là phạt ạ?
Ld: Ừ, cứ thế mà làm. Hỏi lằm hỏi lốn, nhà bao việc.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Gas là nói mồm thôi cụ, còn trên giấy vận chuyển, giấy luồng xanh không ai ghi là gas cả. Văn bản NN cũng thế. Ghi là LPG hoặc khí dầu mỏ hoá lỏng.
Nói mồm gì thì bất cứ ai cũng phải hiểu đó là chất đốt dùng để đun nấu thức ăn cho bữa cơm gia đình chứ? Thế nó có thiết yếu hay không? Chả nhẽ ăn sống?

202

Xe container

View attachment 6416017
Chung quy tại hệ thống giáo dục mà ra.
Covid vội quá, cũng bị lỗi như này