Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

Mít - Mật

Xe tăng
Ga ra của nhà máy Z157 chỗ Cầu diễn có ổn ko các Cụ

Website
www.quangducauto.com
Ở quanh khu vực nguyễn xiển Hn có garage nào uy tín không chém khách không ạ?
Garage em ở Ngay 1075 Giải Phóng
các cụ gầnđây hoặc ở Quanh Quận Hoàng Mai cứ nhắn tin hay gọi điện em tư vấn cho ạ
Zalo 0962677726

Minh Quân 1991

Xe đạp
Ở quanh khu vực nguyễn xiển Hn có garage nào uy tín không chém khách không ạ?
Anh em mình hay làm chỗ cụ gara thời đại bốn bánh hàng nào bảo hàng đó bắt đúng bệnh và uy tín, mình cũng sửa loanh quanh hà đông các kiểu rồi gặp cụ này thấy ưng cái bụng

vuarevuangon

Đi bộ
theo quan điểm của mình thì nhiều gara họ có gara mạnh điểm này nhưng kém điểm nọ, như mình thì bảo dưỡng chung hay sửa chữa ở 1 gara quen uy tín chuyên máy gầm điều hòa,..còn sơn gò thì lại sang 1 gara khác chuyên sơn gò. nói chung gara làm dâu trăm họ nên cũng có cái khó của họ có cụ thì sửa xe ( tiếc tiền ) có cụ thì không tiếc tiền thì bị gara họ lắp hàng lởm ăn giá hàng thật, ảo ma ca na đa thật,.. còn gara uy tín theo kinh nghiệm của mình nên như sau:
  1. chủ gara ( hoặc người sáng lập ) phải là từ thợ (chuyên máy gầm,sửa chữa.. ) hoặc chuyên viên kỹ thuật hãng ra mở riêng mới yên tâm được, xưởng sơn thì chủ phải là chuyên sơn ra,... chứ mấy ông học được tý nghề tùm lum nhảy lên xe phán tùm lum làm nát xe ra
  2. làm ăn thật ( hàng nào bảo hàng đó, đúng bệnh hoặc cũng có thể bắt thêm rộng chút cho yên tâm nhưng không được quá đáng bịp khách)
  3. được nhiều anh em khác qua sửa chữa
  4. không lươn lẹo ( nói 1 đằng làm 1 nẻo )
  5. đồ nghề ở xưởng đó ( nhiều xưởng rõ to đẹp mà đến cái tay cân lực không có, máy chuẩn đoán không có )
  6. chuyên môn đúng ( xưởng mạnh máy gầm hay mạnh mảng sơn gò anh em chọn sai phát là thợ sơn nhảy lên làm máy ngay :)) và cái kết sấp mặt )
  7. điều quan trọng là phải có cơ sở địa chỉ rõ ràng cụ thể không làm đường làm chợ ( lúc đó ngon bổ rẻ thật, lúc có vấn đề gọi bảo hành thì tò te tý một tiền gà 3 tiền thóc )
Một số ý kiến của mình anh em xem còn gì thì góp ý thêm nhé

Website
www.quangducauto.com
theo quan điểm của mình thì nhiều gara họ có gara mạnh điểm này nhưng kém điểm nọ, như mình thì bảo dưỡng chung hay sửa chữa ở 1 gara quen uy tín chuyên máy gầm điều hòa,..còn sơn gò thì lại sang 1 gara khác chuyên sơn gò. nói chung gara làm dâu trăm họ nên cũng có cái khó của họ có cụ thì sửa xe ( tiếc tiền ) có cụ thì không tiếc tiền thì bị gara họ lắp hàng lởm ăn giá hàng thật, ảo ma ca na đa thật,.. còn gara uy tín theo kinh nghiệm của mình nên như sau:
  1. chủ gara ( hoặc người sáng lập ) phải là từ thợ (chuyên máy gầm,sửa chữa.. ) hoặc chuyên viên kỹ thuật hãng ra mở riêng mới yên tâm được, xưởng sơn thì chủ phải là chuyên sơn ra,... chứ mấy ông học được tý nghề tùm lum nhảy lên xe phán tùm lum làm nát xe ra
  2. làm ăn thật ( hàng nào bảo hàng đó, đúng bệnh hoặc cũng có thể bắt thêm rộng chút cho yên tâm nhưng không được quá đáng bịp khách)
  5. đồ nghề ở xưởng đó ( nhiều xưởng rõ to đẹp mà đến cái tay cân lực không có, máy chuẩn đoán không có )
  6. chuyên môn đúng ( xưởng mạnh máy gầm hay mạnh mảng sơn gò anh em chọn sai phát là thợ sơn nhảy lên làm máy ngay :)) và cái kết sấp mặt )
  7. điều quan trọng là phải có cơ sở địa chỉ rõ ràng cụ thể không làm đường làm chợ ( lúc đó ngon bổ rẻ thật, lúc có vấn đề gọi bảo hành thì tò te tý một tiền gà 3 tiền thóc )
Cụ phán và chia sẻ cho ae chỉ có chuẩn. Mỗi người mỗi ae đều có một góc nhìn.
Nên cũng phải có sự trải nghiệm vs chia sẻ lại. ae mỗi ng ở đâu tốt dịch vụ này, tốt dịch vụ kia thì giới thiệu nhau làm càng ngày các mem trong Otofun tìm được các Garage yên tâm gửi gắm vợ 2 ạ

traiHNcodon

Xe tăng
Có chỗ Nào chuyên Điện xe ford mạn Đống đa Hoàng mai hay HBT không nhỉ các cụ

meodenminh

Xe điện
Đọc xong còm của cụ thì kết luận là không có Gara nào là hoàn hảo cả :))

Sky686568

Xe hơi
Em khu vực Hoàng Mai muốn sơn lại vài chỗ và vệ sinh buồng máy, nội thất, kiểm tra toàn bộ con CRV 2010 của em các cụ đã từng làm ở garage nào tốt tiến cử giúp em. Cảm ơn các cụ!

Kienviet1881

Xe hơi
Em hay làm xe ở gara HZ ở Mỹ Đình. Các cụ tham khảo

alopiscsa

Xe đạp
Quanh thanh xuân có gara nào sửa xe tải uy tín không các cụ nhỉ ? Các cụ biết chỉ bảo em với

Pioneervn

Xe hơi
Mời cụ qua thăm và trải nghiệm dịch vụ tại Gara Vũ Huy , địc chỉ: cây xăng Dương Đình Nghệ - Cầu Giấy ạ. 096.6699.690
Cụ inbox cho vụ thay dầu Tucson 2018 nhé!, Bảo hiểm bên cụ làm đc ko? Xe có BH thân vỏ của PVI, đang muốn làm!

Xe của em đang bị hỏng cái ty nắp capo, địa chỉ nào mạn Cầu Giấy uy tín được các cụ nhỉ.

mastermilan

Xe đạp
Khu vực Đống Đa - Ba Đình có gara nào uy tín không các bác?

tuyen19587

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa lấy xe ở bên Quang Đức về xin phép bóc phốt tý:
- ở cổng có mấy bác an ninh mặc đồng phục chuẩn, nhưng lại khá thân thiện.
- gara rộng choáng váng, nhưng lại rất ngăn nắp và sạch.
- Xe em thì làm lặt vặt thôi, nhưng cũng nhờ mấy bác thợ kỹ tính tìm đc mấy lỗi kinh niên (nhỏ dầu), hy vọng lần này hết hẳn.
- em cũng chưa có điều kiện đi lòng vòng tham quan nhưng em nghĩ cứ liên quan đến gầm, vỏ, sơn thì vào đây là an tâm. Vì chuyên rồi. Còn mấy hạng mục em làm thì phải mấy hôm nữa mới feedback được.

Thái độ thì lịch sự, chuẩn chỉnh, làm xong xe rửa cũng khá sạch, chứ ko xịt kiểu khuyến mãi như một số nơi. Có nơi em làm năm ngoái xong phải đi vs nội thất, vì thợ tay dầu mỡ sờ khắp xe...

Đôi lời chia sẻ với các cụ đang phân vân tìm chỗ làm uy tín.
Trước em sửa con Nissan ở đấy, bị lỗi trong máy phát điện của xe (lâu quá em ko nhớ lỗi gì) hết tổng 5 củ, thấy garage sửa nhanh, chuyên nghiệp. Vào đấy từ ngoài cổng có mấy anh mặc áo dằn di như bộ đội, nhưng cái ưng nhất là mọi thứ được sắp xếp ngăn nắp, bên trong các xe đc sơn sửa nhìn chuyên nghiệp. Em ko có thời gian tìm hiểu cũng như đánh giá đắt hay rẻ nhưng cảm quan nhìn garage là gọn gàng, sạch đẹp, thái độ nhân viên tốt.

Đạt 196

Xe tải
Cho em hỏi gara uy tín bên Long Biên, Gia Lâm ạ, em mới chuyển sang bên khu này hơn năm. Tìm đc gara ưng khó quá.
Chứ mụ vợ em thì chạy con Yaris cứ thích rúc vào chỗ Thành Tâm ở Long Biên, vì hóng hớt trên Offb nó pr. Xe của e thì ko thích vào lão đấy, vì đợt cách đây nửa năm, mụ vợ em bị húc vào đuôi, mang ra lão Tâm đấy lão kêu ba đờ sốc sau ko phục hồi được - phải thay mới (mà gãy nãy với rách có 1 tí thôi ạ). Xong gạ thay đủ thứ, mà vợ thì ko biết gì nên nói gì cũng gật. Ai đời xe mới 4k gạ thay cả dầu số, bugi...v.v Thay nước mát thì gạ sục két 😥 xong còn đổ lẫn cả nước mát xanh + đỏ vào với nhau rồi khi hỏi thì kêu ko làm sao

caonguyenmc

Xe hơi
Đang cần làm lại máy chạy cho ngon, các cụ có gara nào ngon giới thiệu em với.