Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Muon_biet

Xe cút kít
Kính cụ.
em đang đi con cv 1.8 mt 2009. Chạy 12 vạn rồi. Giờ vẫn đang ăn 7l/100km đường hỗn hợp cụ ạ. Cv Lành ít hỏng vặt chỉ chiụ khó bảo Hành bảo dưỡng theo nhà sản xuất là ok mà,
Cụ lái kém thế, E đi CV 1.8mt 2007 tháng 6/2012 đi xuyên Việt cả đi và về là 4980km mà chỉ mua hết 5,5tr tiền xăng, tính giá xăng thời điểm đó E đi chỉ mất tầm 5,8l/100km ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Chào cả nhà. Giúp mình với.Từ hôm đi lót lại sàn da, em Civic 2008, 2.0 của mình, để trời mưa 2 hôm. Bị hiện tượng nước vào trong sàn. Sau ghế phụ. Đi liên tục trời mưa ko bị. Bác nào biết bệnh giúp e với.
Cụ có để đồ bảo quản đông lạnh trong xe không?

tunghhtp

Xe tải
Cụ lái kém thế, E đi CV 1.8mt 2007 tháng 6/2012 đi xuyên Việt cả đi và về là 4980km mà chỉ mua hết 5,5tr tiền xăng, tính giá xăng thời điểm đó E đi chỉ mất tầm 5,8l/100km ạ.
Kính cụ. Cụ chém kinh thế.

Xe em lắp lazang và lốp Cv 2.0 cụ ạ. Đi đường thì trong phố và Láng Hoà lạc. Chỉ tại tốc độ đường trường toàn trên 100 cả nên em nó uống như uống bia vậy.

Cụ chạy hết 5,8 L thì ít hơn cả tiêu chuẩn sản xuất. Em chả tin

bridge

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý ... Em cảm ơn trước (*)
Em định lắp camera lùi + cảm ứng cho xe em Civic. Mấy anh bạn ở gara quen cứ nói là không nên treo trên kính để thay gương chiếu hậu vì gương nặng, lâu dài có thể bị rơi xuống. Các anh ý khuyên nên để ở góc chữ A, phía trước kính lái. Theo các cụ như thế có ổn ko ạ ?

xedapcoc

Xe đạp
Bác lấy ra là bao nhiêu đấy, hôm trước e có hỏi nó báo giá 725 tr , tặng phụ kiện và tặng tiền mặt 50 tr nữa cụ a. E cũng định lấy 1 em cv 2012 1,8 mt mà chưa đủ đạn :(

xedapcoc

Xe đạp
Kính thưa các Cụ, cháu mới tậu 1 em Civic 2012 1.8MT. :P. Cháu chưa từng đi Civic, nghe trên diễn đàn thấy các Cụ nói Civic ồn lắm, nhưng cháu thấy rất ổn, duy chỉ có bộ Lazang ốp là xấu nên cháu có nguyện vọng muốn tậu thêm cho em nó bộ Lazang đúc của xe AT, với thông số là 195.65R.15. Cụ nào có xin để lại cho cháu, hoặc đổi cho cháu các ít xiền. Lazzang xe cháu đến nay lăn bánh được 2 ngày rồi (cháu lấy hôm qua). Kính mong các Cụ quan tâm giúp cháu.
Bác lấy ra là bao nhiêu đấy, hôm trước e có hỏi nó báo giá 725 tr , tặng phụ kiện và tặng tiền mặt 50 tr nữa cụ a. E cũng định lấy 1 em cv 2012 1,8 mt mà chưa đủ đạn

LongThinhTech2

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý ... Em cảm ơn trước (*)
Em định lắp camera lùi + cảm ứng cho xe em Civic. Mấy anh bạn ở gara quen cứ nói là không nên treo trên kính để thay gương chiếu hậu vì gương nặng, lâu dài có thể bị rơi xuống. Các anh ý khuyên nên để ở góc chữ A, phía trước kính lái. Theo các cụ như thế có ổn ko ạ ?
Em hiểu nhu cầu của cụ: Cụ muốn lắp camera lùi và hiển thị trên gương. Với nhu cầu của cụ, em có vài góp ý:
- Camera lùi: Cụ nên chọn loại quay HD, góc quay rộng, tối nét có màu, có phân vạch là Ok. Nếu cụ muốn độ bền cao cũng như quay ổn định thì cụ nên chọn loại có thương hiệu 1 chút. Nếu là hàng Nhật hay Hàn thì sẽ OK hơn Tàu Khựa. Tiêu biểu có 2 em:

- Mặt hiển thị: Ngoài hiển thị trên gương( Nhu cầu của cụ) thì còn có các cách khác như:
+ Màn hình để trên taplo: ưu điểm: Nhỏ gọn, dễ dàng di chuyển đến các vị trí thích hợp, không ảnh hưởng tới kết cấu của xe
Nhược điểm: Màn hình nhỏ( 3,5- 4 Inch)
+ Màn hình DVD:
Ưu điểm: Rất rất nhiều: Giải trí, nghe nhạc , kết nối- đàm thoại điện thoại, GPS,...Hiển thị camera lùi rõ nét( 7-8" cảm ứng)
Nhược điểm: Chi phí cao
Tất cả tùy thuộc vào nhu cầu và mục đích sử dụng mà cụ có lựa chọn. nếu cần thêm thông tin về các sản phẩm mời cụ Pm em ạ

30M60xx

Xe buýt
Cụ đang quảng cáo cho Civic à
Thực ra cv cũng rất tiết kiệm nhưng cũng không đến mức ấy đâu
Kính cụ. Cụ chém kinh thế.

Xe em lắp lazang và lốp Cv 2.0 cụ ạ. Đi đường thì trong phố và Láng Hoà lạc. Chỉ tại tốc độ đường trường toàn trên 100 cả nên em nó uống như uống bia vậy.

Cụ chạy hết 5,8 L thì ít hơn cả tiêu chuẩn sản xuất. Em chả tin

bridge

Xe điện
Em hiểu nhu cầu của cụ: Cụ muốn lắp camera lùi và hiển thị trên gương. Với nhu cầu của cụ, em có vài góp ý:
- Camera lùi: Cụ nên chọn loại quay HD, góc quay rộng, tối nét có màu, có phân vạch là Ok. Nếu cụ muốn độ bền cao cũng như quay ổn định thì cụ nên chọn loại có thương hiệu 1 chút. Nếu là hàng Nhật hay Hàn thì sẽ OK hơn Tàu Khựa. Tiêu biểu có 2 em:

- Mặt hiển thị: Ngoài hiển thị trên gương( Nhu cầu của cụ) thì còn có các cách khác như:
+ Màn hình để trên taplo: ưu điểm: Nhỏ gọn, dễ dàng di chuyển đến các vị trí thích hợp, không ảnh hưởng tới kết cấu của xe
Nhược điểm: Màn hình nhỏ( 3,5- 4 Inch)
+ Màn hình DVD:
Ưu điểm: Rất rất nhiều: Giải trí, nghe nhạc , kết nối- đàm thoại điện thoại, GPS,...Hiển thị camera lùi rõ nét( 7-8" cảm ứng)
Nhược điểm: Chi phí cao
Tất cả tùy thuộc vào nhu cầu và mục đích sử dụng mà cụ có lựa chọn. nếu cần thêm thông tin về các sản phẩm mời cụ Pm em ạ
Cảm ơn cụ đã tư vấn ...
Để em nghiên cứu thêm rồi sẽ phiền cụ sau !!

Chidixemoi

Xe máy
Civic cũ hay Citi mới

Các cụ ạ, tình hình là e đang định thay con Getz còi để lên đời 1 tí cho nó rộng rãi, nhưng mà đang lăn tăn quá không biết nên mua Citi mới hay là làm 1 e Civic đời khoảng 2009 trở về. Các cụ nào đã sử dụng 2 loại này cho e xin tí tư vấn với

quang.pham111

Xe hơi
E thấy cái tên nick của cụ nói lên tất cả rồi ak!hỳ. Nhưng e vẫn xin 1 vé cho civic.

sivibi

Xe tăng
Cùng tầm tiền thì nên mua xe mới cụ chủ ạ, quan điểm của em là xe hầu người chứ không phải người hầu xe. À, mà nếu cụ thuộc giới showbiz thì không cần nghe lời khuyên của em đâu :P

Teppi80

Xe tải
Không cụ nào thanh lý Lip Modulo nhỉ :(

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đèn lái xe em bị xước vài phát trông rất tức mắt, cho em hỏi có cách nào khắc phục được không nhỉ, như là thay mặt hoặc đánh bóng gì đấy, không phải mua cả bộ đèn thì lãng phí quá, tks các cụ

quang.pham111

Xe hơi
Đèn lái xe em bị xước vài phát trông rất tức mắt, cho em hỏi có cách nào khắc phục được không nhỉ, như là thay mặt hoặc đánh bóng gì đấy, không phải mua cả bộ đèn thì lãng phí quá, tks các cụ
Nếu xước nhẹ thì cụ mạng đi đánh bóng qua là đc mà. Nhưng xước sâu thì thay mới thôi.

quang.pham111

Xe hơi
Mà không biết ngta có hàn được k ý ak! E thấy họ hang đc kính mà.

Chỉnh sửa cuối:

Miccoamateur

Đi bộ
Cháu chào các Cụ. Số là cháu vừa mới tậu được e CiVic 2008 AT 2.0. Tuy nhiên chủ cũ đã độ lên mâm 17 inch. Các cụ cho hỏi như vậy có bị mấy Anh áo vàng xúc không, đơn giá thiệt hại là bao nhiêu nếu bị Vịn. Hơn nữa khám xét lưu hành thì thế nào, có vấn đề trở ngại gì nhiều không? Cảm ơn các Cụ nhiều!

billnantes

Xe container
Các cụ ạ, tình hình là e đang định thay con Getz còi để lên đời 1 tí cho nó rộng rãi, nhưng mà đang lăn tăn quá không biết nên mua Citi mới hay là làm 1 e Civic đời khoảng 2009 trở về. Các cụ nào đã sử dụng 2 loại này cho e xin tí tư vấn với
cụ mà mua City mới là mua được CIvic cũ đời 2010 rồi đấy .

HUNGSU

Đi bộ
Hỏng Đồng hồ Công tơ mét xe Civic 2.0 đời 2008

Tình hình là xe em vừa bị hỏng đồng hồ Công tơ mét. Xe vẫn nổ máy và đi lại bình thường nhưng thông số km/h; vạch xăng và đo nhiệt độ trống trơn, chỉ còn đèn báo ABS, phanh tay và trợ lực tay lái :(. E vào hãng check thấy thợ kêu đồng hồ đo vòng quay trục cơ bị hỏng, thay hết khoảng 10tr, đi đến mấy gara thì cũng bó tay, hix.
Có bác nào biết chỗ nào sửa chữa lỗi này hoặc có mối mua rẻ hơn không thì giới thiệu cho em với. Em xin cảm ơn và hậu tạ!~o)
P/S: Lý do của lỗi này là do xe để trong nhà, ít đi quá vì vậy các bác dùng Civic nhớ tránh vết xe đổ của em nhé. Hix.

Trạng thái
Thớt đang đóng