Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

registeronline

Đi bộ
Các cụ tinh thông cho nhà cháu hỏi với ạ, xe nhà cháu Cv 1.8AT 2009 đợt này có hiện tượng lúc mới nổ máy mà cài số lùi thì máy có hiện tượng gằn, kêu ù ù như kiểu òa ga ý ạ, nếu tiến thì k có hiện tượng này, như vậy là bị sao ạ? Cảm ơn các cụ trước!
Chào cụ tlockts, tìm mãi mới ra cụ đấy! Xe em bị y chang như xe cụ; check hãng thì bị hỏng mấy quả đỡ bệ máy, thay mới chừng 2 củ, ổn luôn (hình như có 4 quả tất cả, nhưng không phải cả 4 quả bị hỏng cùng lúc nhé; xe em chỉ thay có 1 quả thôi)

04bonbanh

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu 1 cái :D
Em đi đăng ký xe. Thím xXx đưa cho 1 cái biển hình chữ nhật và 1 cái hình vuông.
Biển hình chữ nhật thì em gắn đằng trước, hình vuông gắn ở mông xe.
Nhưng ra đường em thấy có rất nhiều cụ được 2 biển chữ nhật, gắn đằng trước, đằng sau nhìn rất ngầy.
Các cụ cho em hỏi sao các cụ lại được 2 cái biển chữ nhật như vậy ạ??~:>~:>~:>~:>
Bác cứ ra công an thửa là được mà.

blackhat1906

Xe tải
Cruise Control Honda Civic 2008 Đầu Tiên Ở Vn

Lời đầu tiên em xin kính chào các cụ, mợ.
Tuần trước được ae giới thiệu tới chỗ cụ Điệp 42i Đường Yên Phụ .
Sdt: 0982.101.755 Chuột bạch cái tay Cruise Control cho con civic 2k8 em đang đi.
Làm xong về e quên mất ko làm revew cho các cụ. Hôm nay qua đó ngồi uống nước cụ ấy nhắc mà em ngại quá ke ke. Hứa mà ko làm.
E có gọi vào SG và vào diễn đàn otosaigon hỏi thì các cụ trong đó bảo là civic ko độ được với lại bị cắt từ nhà SX. E chạy qua chỗ cụ Điệp thì cụ ấy làm cho em như thế này đây ạ.

Vôlang nguyên bản của nó:

Những gì em phải thay thế

So sánh hàng Tây và hàng Ta. Chủ quan em thấy phím của ta khắc chữ ko "lì" và có độ sâu như bọn Tây. Các cụ có thể nhìn thấy ở phía dưới, chữ của bọn Tây nó nhìn thanh, mảnh và khôn hơn của ta.
Nhân tiện cái phím em bấm mòn hết rồi thay luôn cũng đẹp mà =))

Tiếp ạ

Lên vôlang

Vào trong xe

Đèn cruise main đã sáng, chức năng cruise control sẵn sàng

Trên 40km/h thì nhấn set. Chức năng cruise control chạy, bỏ chân ga thoải mái.
Như thường lệ, tăng giảm nhấn phím res hoặc set, mỗi lần nhấn lên 2km. Hủy nhấn cancel hoặc đạp phanh

Chức năng S : tăng giảm số bt, xe vẫn giữ đúng tốc độ set, vòng tua tăng cao do đi số thấp.

Về số

Sau 1 tuần sử dụng em có thể nhận xét như sau:
Thi công nhanh gọn dạng cắm rắc ăn liền. Ko đấu, chế cháo.
Hệ thống chờ sẵn có, từ hộp đen tới đồng hồ, cắm chạy ăn luôn
Hàng OEM chính hãng Honda USA sales hoàn toàn yên tâm về chất lượng, thậm chí em thấy còn nhỉnh hơn cả hàng theo xe. Cái này em dựa vào cảm quan
Cụ Điệp thi công chính xác, tay nghề khá. E hài lòng với số tiền bỏ ra và chất lượng

Cụ nào cần thì chạy qua 42I Đường Yên Phụ mà lắp . SDT : 0982.101.755

ngacnhienchua

Xe máy
A cụ hùng đi chợ về rùi ka ka ! em góp cho cụ cái video test lúc làm xong ae em test
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=IqzGg3oageY[/YOUTUBE]

muadem

Xe cút kít
Hay quá, nó đủ hết phần mềm rồi mà lại cắt mất bộ phím điều khiển. Lắp vào sang hẳn cái xe :41:

Getz7125

Xe tăng
Cụ muadam cũng cì vịt ạ? Cụ nghiên kíu em chiến cùng phát :P

binthoi255

Xe máy
Quá hay. Bác cho e hỏi ngu 1 tý a. Dòng MT có lắp dc cruis control dc ko. Và tù đời nào thì lắp dc ạ

ngacnhienchua

Xe máy
Quá hay. Bác cho e hỏi ngu 1 tý a. Dòng MT có lắp dc cruis control dc ko. Và tù đời nào thì lắp dc ạ
Trên bản vẽ, và bọn khoai tây nó lắp cả MT. Nhưng theo em thì MT ko nên lắp

peter_pan_121

Xe hơi
Cái này đi trong phố cũng khó dùng lắm.
Nhưng đúng là chạy đường cao tốc thì sướng, ko sợ bị dính tốc độ.

nguyenbang1

Đi bộ
Hộp điều khiển ESP honda civic

Chào các anh...hiện em đang làm đồ án tốt nghiệp về Hệ Thống Lái Trợ Lực Điện EPS
Honda Civic...hiện em đang tìm " hộp điều khiển ESP honda civic " ....các anh có biết chỗ nào bán cái này không ?

Em cũng đang tìm tài liệu về " Hệ Thống Lái Trợ Lực Điện EPS Honda Civic " mà không có trên mạng...không biết trong forum có anh nào có cho em xin được hok ah
tài liệu về nguyên lý hoạt động....sữa chữa...tháo lắp

Mong các anh giúp đỡ !

Fan gentra

Xe điện
em có civic nhưng chẳng giúp gì dc cụ vì em cũng mù văn tịt hihi=))

NguyenDK1712

Xe buýt
CV 1.8 AT có làm được không cụ ơi, cụ nào cho em cái giá tham khảo với ạ, nhìn hấp dẫn quá. Ah em hỏi thêm là set cả bộ này vào thì chức năng tăng giảm volum có hoạt động được không ạ hay chỉ cruis control thôi ạ.

Toidentuhomqua

Xe máy
Em tìm cụ tlockts để trao đổi mà chưa biết cách tìm (ngu quá ạ!). Xe em bị như xe cụ rồi, đã check, kết quả là mấy cái quả đệm để đỡ phần máy của xe (em cũng chẳng nhớ tên bộ phận này là gì nữa - lại ngu tiếp!) bị hỏng (lâu ngày hết tuổi, hoặc đi đường xóc nhiều), mất đàn hồi. Thay mỗi quả mất khoảng 2 củ là hết rung liền (hình như có tất cả 4 quả như vậy, nhưng không phải là tất cả 4 quả đều hỏng đâu; xe em chỉ bị 1 quả thôi)
Mình vào gara họ gọi là chân mÁy bạn ạ.

04bonbanh

Xe hơi
Chào các anh...hiện em đang làm đồ án tốt nghiệp về Hệ Thống Lái Trợ Lực Điện EPS
Honda Civic...hiện em đang tìm " hộp điều khiển ESP honda civic " ....các anh có biết chỗ nào bán cái này không ?

Em cũng đang tìm tài liệu về " Hệ Thống Lái Trợ Lực Điện EPS Honda Civic " mà không có trên mạng...không biết trong forum có anh nào có cho em xin được hok ah
tài liệu về nguyên lý hoạt động....sữa chữa...tháo lắp

Mong các anh giúp đỡ !
em nên ra hãng hỏi xem

thanhhang2010

Xe buýt
A cụ hùng đi chợ về rùi ka ka ! em góp cho cụ cái video test lúc làm xong ae em test
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=IqzGg3oageY[/YOUTUBE]
Các cụ chỉ giáo giúp em:1 xe cv1.8 AT 2008 thì có lắp được không ạ? 2. chỉ giúp em địa chỉ thay loa CV 1.8 AT ngon bổ và nhiệt tìn. Em ở Hn em cảm ơn các cụ ạ!

30T-2917

Xe tải
Các cụ cho em hỏi khi nào phải fải thay Bugi ạ, xe em 1.8AT 2009, đi được 8,6 vạn rồi ạ.
Tks các cụ

ngacnhienchua

Xe máy
CV 1.8 AT có làm được không cụ ơi, cụ nào cho em cái giá tham khảo với ạ, nhìn hấp dẫn quá. Ah em hỏi thêm là set cả bộ này vào thì chức năng tăng giảm volum có hoạt động được không ạ hay chỉ cruis control thôi ạ.
http://www.otofun.net/threads/837262-phan-biet-cruise-control-hang-oem-genuine-va-aftermarket-hinh-minh-hoa

Mời các cụ qua bên này chém ạ !
Mấy hôm em có việc bận gia đình phải ở nhà giải quyết ko lên cửa hàng và online đc mong các cụ thông cảm
Hiện giờ hàng đã về thêm, các cụ nào có lắp cho Civic + City ( đời như topic) + Crv + Toyota Camry, Altit 2.0 thì alo em ạ
0982.101.755 . E ít online hầu chuyện các cụ đựoc mong các cụ thông cảm

Tiện có quả Logo Acura, còn 2 cái kia hết rồi ạ ! Sang tuần lại có tiếp cho các cụ

DatNguyen202

Xe đạp
Tư vấn cưới vợ 2

Đầu tiên gửi lời chào tới tất các các bác. E là mem mới và cũng đang có ý định là thành viên của đại gia đình. Sau 1 thời gian tìm hiểu các loại xe thì hiện tại e đang chấm em civic tuy nhiên e đang phân vân giữa con 1.8 và 2.0. Bác nào đã từng trải qua cả 2 loại xe này thì tư vấn giúp e nên như thế nào? ( e gặp các sale thì bảo em 2.0 ko ồn = em 1.8 tuy nhiên e lại thấy cái vành của em 2.0 lớn hơn của em 1.8, vành to thì độ ồn từ lốp cũng lớn hơn phải ko? e hỏi ngu tí :D). với giá cả nếu các bác lấy thì thường đựoc ưu đãi ntn? nhờ các bác tư vấn để e sớm là thành viên chính thức của gia đình Civic. em cảm ơn

Fan gentra

Xe điện
xe nhà cháu đời mt2006 đi được 8van rồi, hum đi bảo dưỡng ở hãng thì người ta bảo pitong phanh bị gỉ không tháo ra bảo dưỡng được, thay mới. Khổ nỗi giá trong hãng thì đắt, hỏi bên ngoài thì mỗi nơi mỗi giá, chỗ thì bánh trước bánh sau giá bằng nhau, chỗ thì bánh sau đắt(1,8tr) bánh trước rẻ quá sinh nghi(310nghin). Má phanh sau trong hãng đòi 2,2tr cháu hỏi bên ngoài có 300 nghìn. Biết là vào hãng thì sẽ bị chém mà mua ngoài thì thật giả lẫn lộn, cụ nào biết chỉ cháu với.
cụ cho e hỏi cái xe e 207 đi 7 vạn vừa bị bó 1 bánh sau bên phải sáng nay . Mà bị mỗi 1 bên . E chạy đến cty khoảng 10 km .. Đi ra gara kt bảo ko sao . E đang định cuối tuần suống mỹ đình kt .. Cụ cho e lời khuyên với ợ e lo quá .. Bây gioq đi vẫn ko sao

Trạng thái
Thớt đang đóng