Chi hội Garage nhà Civic, trao đổi kinh nghiệm sử dụng, mua bán và độ xe... Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

phamson123

Xe tăng
Em đã từng thay cái này hồi năm ngoái - Giá cả thì tùy vào chất lượng da mà cụ chọn - Em thì em chọn da công nghiệp, em thay ở cái cửa hàng be bé ở phố Nguyễn Tuân, không nhớ địa chỉ lắm - hình như đối diện cơ quan gì đó của bên bưu điện, ngay cạnh cửa hàng thì một bên có 1 cái ngõ to, 1 bên có cái salon ô tô thì phải. Đi từ đường Nguyễn trãi vào thì nó nằm bên tay phải.

Thợ sẽ tháo tapbi cửa, bóc miếng da hỏng ra rồi đo lấy kích thước, may lại theo đúng form, giá 100k

Muon_biet

Xe cút kít
em đang sử dụng civic mấy năm rồi ko hỏng hóc, xe đi đầm và chắc , dáng trẻ nhưng vẫn có sự sang trọng, nội thất khá đẹp, khoang rộng rãi, tiết kiện xăng đồ đặc thay thế rất rẻ.đi cũng ko mất giá nói chung em chả nhu cầu đổi xe, nếu có đổi thi đổi xe tầm 1ty, chứ những xe dưới 1 tỷ em thấy cũng nhàng nhàng như nhau
Cụ nói quá chuẩn, E không cần thêm bớt. Xe E đây và đi từ đầu tháng 1/2007 nhé:

Soluuhuongtvb

Xe tải
Em đã từng thay cái này hồi năm ngoái - Giá cả thì tùy vào chất lượng da mà cụ chọn - Em thì em chọn da công nghiệp, em thay ở cái cửa hàng be bé ở phố Nguyễn Tuân, không nhớ địa chỉ lắm - hình như đối diện cơ quan gì đó của bên bưu điện, ngay cạnh cửa hàng thì một bên có 1 cái ngõ to, 1 bên có cái salon ô tô thì phải. Đi từ đường Nguyễn trãi vào thì nó nằm bên tay phải.

Thợ sẽ tháo tapbi cửa, bóc miếng da hỏng ra rồi đo lấy kích thước, may lại theo đúng form, giá 100k
Màu da có được như nguyên bản ko cụ? E sợ chỏ được 80% nên vẫn đắn đo chưa làm ợ!

An Dương

Xe máy
Màu da có được như nguyên bản ko cụ? E sợ chỏ được 80% nên vẫn đắn đo chưa làm ợ!
Về độ sắc cạnh, chặt chẽ thì nhìn kĩ sẽ ko thể bằng nguyên bàn được cụ ạ. Còn về chất liệu da thì tùy loại thôi cụ. Da CN cũng khá bền cả về mầu sắc và chất lượng. Em có mẫu này cho Civic cũng khá đẹp.

moc xit

Xe buýt
Cụ nói quá chuẩn, E không cần thêm bớt. Xe E đây và đi từ đầu tháng 1/2007 nhé:
vâng, hôm trước xe bà chị em mazda 3 bọ chết giảm sóc bên phụ nhờ em đi thay hãng báo 3tr6 , em hoi thử đồ honda báo 1tr2, cảm thấy thật nhẹ nhàng va 1 chút tự hào chắc khi nào em có xiền em sẽ đổi CRV he he

An_Dương oto

Xe tăng

nadal83

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp e với

chẳng là hôm qua em đánh xe vào hãng thay dầu, nó test xong bảo xe em civic 1.8AT bị hỏng lót trên lò xo giảm sóc ở 2 bánh trước, cần thay thế. Cụ nào biết cho em hỏi cái lót này có tác dụng gì, và ảnh hưởng thế nào nếu mình không thay? Em rót rượu sẵn mời các cụ.

nana.1843

Đi bộ
Tình hình là hôm trước e vừa ra khoỉaafm thì bị bác hàng xóm tông fai nên đầu xe bị tróc hết sơn. Số là mọi khi xe cứ hỏng hay bị sao là e vác ra hãng mà giá rổ ở đấy thì hơi chát và làm rất lâu mới lấy đc xe. E đang fan vân ko bit đi sơn ở đâu thì bảo đảm và giá rổ thì ok. Bác nào bit garage nào ok thì chỉ giùm e với ạ. E cảm ơn nhiu ạ.;;)

nvhung1604

Xe máy
hôm nay em ra salon xem em civic 2007 1.8 at màu đen. Em nhìn cũng khá ưng, tuy nhiên do xe cũ nên cũng nhiều vết xước dăm. Nội thất thì có vẻ như đã được tân trang nên nhìn cái là ưng ngay vì sạch sẽ ko rau mùi và nhìn mới, dvd camera lùi đầy đủ. Máy móc thì đến hôm quyết mua thì em sẽ nhờ ng có chuyên môn kiếm tra. Xe đã chạy đc khoang 6 vạn. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin một số ý kiến về dòng xe này. Có nên mua xe đời sâu vậy ko? Em lần đầu mua xe nên ko biết hỏi chi tiết những cái gì. Các cụ có kinh nghiệm rồi thì gạch đầu dòng ra cho em thông với ạ. Em xin kính các cụ vài chục ly :))

pikachum

Xe hơi
NHờ các cụ tư vấn lắp camera lùi cho civic 2.0 2008. Nên lắp trên gương, hay thay dvd. Loại nào tốt, túi tiền vẫn là vấn đề lớn.
Nếu được cho em hỏi chỗ nào có thay đồ camera trên gương mà loại lấy từ forte, moring ... ra thì tốt

goodluck

Xe tải
Em hỏi chỗ mua cuộn cab còi cho civic

Tình hình là cuộn cab còi dưới volang xe của em bị đứt, giờ không còi được và báo đèn túi khí. Em ra thợ báo thay nhưng chưa biết mua chỗ nào. Cụ nào biết địa chỉ bán cuộn cab không ah? Em gọi điện cho hãng thấy báo gần 3m

Muon_biet

Xe cút kít
Theo E cụ cứ đưa vào hãng Honda cho nó làm.

Meobop

Xe tải
hôm nay em ra salon xem em civic 2007 1.8 at màu đen. Em nhìn cũng khá ưng, tuy nhiên do xe cũ nên cũng nhiều vết xước dăm. Nội thất thì có vẻ như đã được tân trang nên nhìn cái là ưng ngay vì sạch sẽ ko rau mùi và nhìn mới, dvd camera lùi đầy đủ. Máy móc thì đến hôm quyết mua thì em sẽ nhờ ng có chuyên môn kiếm tra. Xe đã chạy đc khoang 6 vạn. Các cụ có kinh nghiệm cho em xin một số ý kiến về dòng xe này. Có nên mua xe đời sâu vậy ko? Em lần đầu mua xe nên ko biết hỏi chi tiết những cái gì. Các cụ có kinh nghiệm rồi thì gạch đầu dòng ra cho em thông với ạ. Em xin kính các cụ vài chục ly :))
civic thi cực lành cụ nhé, cụ chỉ cần chú ý 4 quả lốp xem có đúng đời không, vi qua salong là sẽ nhặt lốp chửa một mặt lắp vào xong quay chỗ bị chửa vào trong, máy móc thì không phải nghĩ đậu, chi có một thứ mà civic cần thay khi đi tầm 8 vạn trở lên đó là bi may ơ sau thôi, còn nếu vào xóc mà có tiếng lục cục bên giảm sóc phụ thì chi cần thay chân máy dầu là ok, còn đau civic đi cực bền, bền hơn toyata, máy bốc hơn êm hơn, nếu có vấn đề gì cần tư vấn về dòng này cụ cứ ới em, có một nhược điểm là đèn hơi tối cụ nhé, góc a hơi to nhưng xe đi trác như nắm cơm, và tay lái thật cứ k nhão nhứ atis, tư véo nhu thé đã đc một ly chưa cụ

Chỉnh sửa cuối:

TuTay

Đi bộ
Kính trước bên phụ xe E cũng hơi bị ì khi kéo kính, tức là ko nhanh như xe khác, nhất là khi kéo lên. Sửa như nào cụ bảo E cái!
Cửa bạn kéo lên bị ì ạch thông thường nhiều người chuẩn đoán do bụi. Xịt bình vệ sinh bôi trơn vào là hết. Nhưng theo mình bụi chỉ là một phần, xe khác cũng sử dụng đi nhiều, bụi hơn mình sao không bị mà lại chỉ có xe mình. Do vậy việc kéo kính bị ì, đôi khi lên không đều và bị lệch. Nguyên nhân này có thể do vành cao su cửa sổ kính phụ bị lệch biến dạng do thời tiết hoặc trong quá trình bảo dường, sửa chữa, thợ tháo ra lắp vào không đúng cách khiến cao su bị lệch, xoắn tại một vị trí nào đó. Bạn dùng đèn pin soi vào rãnh cao su này xem có chỗ nào bị biến dạng hay lệch không. Nếu có thì tháo ra lắp lại hoặc ra gara hay chỗ bán vành cao su này nhờ người ta thay cho. Thay mới trong hãng hơn 1 triệu. Ra ngoài mua hết khoảng 400K + 100K tiền công thay.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
civic thi cực lành cụ nhé, cụ chỉ cần chú ý 4 quả lốp xem có đúng đời không, vi qua salong là sẽ nhặt lốp chửa một mặt lắp vào xong quay chỗ bị chửa vào trong, máy móc thì không phải nghĩ đậu, chi có một thứ mà civic cần thay khi đi tầm 8 vạn trở lên đó là bi may ơ sau thôi, còn nếu vào xóc mà có tiếng lục cục bên giảm sóc phụ thì chi cần thay chân máy dầu là ok, còn đau civic đi cực bền, bền hơn toyata, máy bốc hơn êm hơn, nếu có vấn đề gì cần tư vấn về dòng này cụ cứ ới em, có một nhược điểm là đèn hơi tối cụ nhé, góc a hơi to nhưng xe đi trác như nắm cơm, và tay lái thật cứ k nhão nhứ atis, tư véo nhu thé đã đc một ly chưa cụ
cụ nói chuẩn luôn nên E chẳng có thêm ý kiến gì, chỉ có điều đèn Civic cũng không tối lắm đâu. Xe E 2006, đăng ký tháng 1/2007 đi cho đến nay thay: 04 quả lốp, 01 chân máy, 02 ắc quy, 02 bi moay ơ (một trước và một sau), bảo dưỡng định kỳ theo quy định và vừa bảo dưỡng 100.000km xong tại Honda Tây Hồ, sơn vặt một số lần các chỗ xây xước cũng tại hãng và đang chuẩn bị tân trang tiếp vỏ xe (dự toán là 12tr) và xe E đây:

xe đang dừng trên đèo Thung Khe, Sơn La.

vietsggp

Đi bộ
Nhờ các cụ chỉ giáo

Hôm nay em đi làm về chả may bị 1 cụ đi xe máy tông vào *** em làm rách 1 nhát còn kéo bung cả cái ba đờ sốc ra. Em muốn hỏi làm lại chỗ rách ấy có mất thời gian không và nếu em thay nguyên cái ba đờ sốc đấy thì ở đâu làm là ok nhất ạ? cảm ơn các cụ!

shoecare

Xe đạp
Điều hòa xe lạnh không sâu??

Xe của em là Civic đời 2010, đi ít vì chủ yếu là khi nào về quê hay đi đâu xa em mới lái chứ bình thường trong nội thành thì ít dùng. Em lái xe mà không để ý lắm, nhưng sau khi ngồi một số xe khác như innova hay forte và vài xe khác nữa. Thấy điều hòa lạnh hơn và sâu hơn hẳn xe mình. Các xe khác để chế độ min là cũng thấy mát lắm rồi, trong khi xe của em toàn phải để gần max. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn hộ em cái.

Trường Ex

Xe tải
Website
www.facebook.com
em cũng ko rành món này lắm. nhưng đang dư cuốn "hướng dẫn sd và bảo dưỡng điều hòa dành cho 4b". cụ cần thì ới em

oto16ahn

Xe điện
trước kia cụ thấy nó mát hơn không ạ,hay cảm giác cụ so sánh với các xe khác nó thế ạ ? còn nếu trước kia sun cờ him mà h k sâu thì xe cụ cần bảo dưỡng lại hệ thống đi ạ .

Trạng thái
Thớt đang đóng