Garage Lợi - ngõ 109 Trường Chinh tráo trở

Mr Hung1511

Xe tải
giờ ông làm tốt chưa để đem qua bảo dưỡng hả các cụ vì nó ở gần nhà

mr.hungpolice

Xe tải
Alibaba và 40 tên cướp. Bác gặp có 1 tên cướp đã chết rồi

frigate012

Xe buýt
Em đang chạy Altis 2009,điều hoà lúc mát lúc không, qua Mr Lợi kiểm tra nói là bị hỏng cảm biến và phai thay lốc.Mr Lợi báo tổng thiệt hại là 14.5 củ trong khi em hỏi trên mạng thì có 1 cụ báo khoảng 10 củ. Có cụ nào thạo về vấn đề này tư vấn giúp em để em thay với.thank các cụ.

moimuaxe2013

Xe tăng
Mạng lưu lâu ghê, mỗi lần comment lại nhảy lên. Sốt ruột quá - chắc chủ gara không thể nào lường trước được điều này.
Mất một số gà.
Và em là một trong số những con gà đó. Thấy com xấu là ngược luôn và ngay.

Tien 2mt

Xe máy
Thời buổi CNTT này mọi thứ dần trở nên minh bạch hơn đợi đấy mà coi thường tin trên mạng

họa sỹ già

Xe buýt
Hôm nay theo tìm hiểu từ otofun, e mang xe đến garage Lợi ngõ 109 Trường Chinh để làm điều hòa. Thực ra xe thì vẫn mát chỉ có điều ko mát sâu nên muốn đến để xử lý làm sao cho mát sâu. Sau khi ông ta xem xét, ông ta phán 2 p.á:
1- vệ sinh giàn nóng+bơm gas mới giá 600k
2-tháo toàn bộ kiểm tra xem bị rò gas chỗ nào thì xử lý nhưng làm thế lâu và công tháo lắp là 1000k, nếu ko bị sao thì mất công chi bằng cứ dùng p.á 1 nếu ko mát sau mấy ngày thì mới tháo lắp. (Trừ 600k tiền hôm nay).
E đồng ý p.á 1 để xử lý đơn giản, thực ra xe e cũng vừa mới nạp gas thêm cách đây hơn 1 tháng tại hãng chevy Hà Đông xong (xe e là lac SE) nhưng ông ta cứ khăng khăng là gas đểu nên ko đảm bảo chất lượng và bảo xả hết gas cũ, nạp ga mới của ông ta mới đảm bảo. Lúc xong e ngồi một lúc lâu trên xe thấy cũng chả cải thiện là mấy tuy nhiên e cũng ko nói gì vì biết tính tay này chửi thợ như chửi ăn mày nên cũng ko muốn đôi co nhiều. Lúc ra thanh toán, mình chỉ bảo ông ta viết cho cái giấy để xác nhận là đã sửa ở đây để trong vòng 1 tháng xe vẫn nóng thì đem xe lại để xử lý, thế mà lão nói ko có giấy tờ gì cả (ông ta tưởng mình đòi giấy bảo hành) và bảo là không bảo hành gì hết đồng thời tay cứ xua xua mình như đuổi gà, ông ta lặp đi lặp lại mấy lần. Mình bảo là chỉ cầm giấy xác nhận thôi, không lần sau đến ông lại chẳng nhớ. Vì mình thấy garage nào cũng đều có giấy thanh toán nhưng ở đây ko có nên mình hỏi. Thế mà ông ta nổi khùng lên ông ta bảo ông ta trả lại tiền đồng thời rút hết gas ra. Mình ko muốn lằng nhằng nên mình bảo thôi ko cần (thực ra mình mà chơi bài cùn thì mình yêu cầu rút hết gas ra rồi bơm gas cũ lại cho mình cũng được) đã thế xong rồi mà ông ta cứ làu bàu chửi là có mấy trăm bạc cứ thế nọ thế kia. Mình có yêu cầu cái gì đâu có mỗi cái giấy thanh toán (cái rất cơ bản mà garage nào cũng có) thế mà hắn cứ cho là mình đòi hỏi này nọ. Lúc đấy mình cũng mới điên lên mình nói luôn lần sau tôi không bao giờ thèm quay lại cái chỗ này nữa và sẽ cho lên otofun. Ông ta thách luôn, tao 20 năm kinh nghiệm nên otofun chả là gì.
Ok! Tôi biết cái garage của ông ở tít sâu trong ngõ 109 Trường Chinh cũng nhờ otofun mà ông bảo là otofun chẳng là gì thì tôi cũng xin thông báo trên otofun luôn để các cụ biết để mà tránh, không lại mua bực vào người. Tiền mất tật mang!
Xloi moi tpic lên .Cái loại chó đấy thì rồi có ngày lấy **** mà ăn.Bác hiền quá gặp tôi là tôi chửi lại à.Sợ éo gì nó.
Ngõ 109 Trường Chinh à.

Rượu

Xe buýt
Thái độ quan trọng hơn trình độ. Thể loại này thì biến lần sau không bao giờ gặp lại nữa.

Em thì thấy bảo dưỡng điều hòa ở đây cũng được, chắc do giữa cụ và bác Lợi chưa hiểu ý nhau nên đâm ra vậy. Lần đầu em bão dưỡng điều hòa với cấp lớn ở đây hết khoảng 1.5 củ gì đó, một năm sau em quay lại cũng định bảo dưỡng lớn tiếp, thế mà cụ Lợi vẫn còn nhớ xe của em, kiểm tra và bảo xe này bảo dưỡng cách đây 1 năm bây giờ chỉ cần bơm thêm ga và vệ sinh mấy thứ, một năm sau quay lại mới bảo dưỡng cấp lớn, chi phí lần đó đâu 100k. Một năm sau em lại quay lại và bảo dưỡng cấp lớn, may phát hiện 01 quạt chết motơ thay luôn hết 600k, tổng cộng 2 củ. E thấy bác Lợi cũng nhiệt tình, giá cả thì em không rõ vì chưa làm chỗ nào khác.
Cái đỏ đỏ đấy chú ý nhé - tuyệt chiêu của thợ điều hoà ô tô.
Tuy có mát hơn chút nhưng cái lốc sẽ nặng tải hơn và lốc càng sớm về chỗ đường Phan Trọng Tuệ - Thanh Trì nhanh hơn.
Ngu ý của em là vậy, mời các cụ cao niên chỉ giáo thêm.

Maner Bolsol

Xe tăng
Qua mô tả của chủ thớt thì đúng là cách làm của bác Lợi rồi! Năm 2010 nhà cháu có tới 230 Lạc Trung làm về máy lạnh (sau khi làm ở Trần Quang ko hiệu quả) khi đó chủ gara ở 230 lại chính là bác Lợi ( bi giờ vẫn còn hoá đơn) thấy cũng ổn. Sau khi cưới vợ lần nữa, năm 2013 cháu cùng 1 cụ nữa trong hội Xe lại qua đây kiểm tra, Xe của cụ kia phải làm nhiều chi phí hơn 2 củ, Xe của nhà cháu chỉ phải vệ Sinh giàn nóng (200k) khi này thấy chủ gara 230 đã là bác Đức (tầm tuổi nhà cháu đoán chắc bác Lợi nhiều hơn chút). Đi một thời gian thì máy lạnh của cụ đi cùng nhà cháu ko lạnh. Qua OF thấy nói bác Lợi đã chuyển về 109 Trường Chinh nên cụ ấy lại qua đó sửa, lần này cháu ko chứng kiến nhưng qua trò chuyện cụ ấy nói bác Lợi phải thay lốc (lốc chế gì đó vì lốc chính hãng quá mắc) và hiện chạy vẫn ổn.
Riêng Xe nhà cháu 5/2014 có qua chỗ bác Lợi làm (mở hết taplo, thay film lọc, gas, dầu lốc, lọc gió cabin..= hơn 2 củ). Chạy tới tháng 5/2016 thấy ấm ko mát nữa, lại chạy qua 109 lần này sau khi kiểm tra bác ý nói đúng như của chủ thớt (tụt hết gas, để đỡ phải tháo taplo tốn kém công sức tiền của, chỉ nạp gas mới, thay lọc gió, và hẹn chạy sau 10 ngày nếu lại ấm thì mới qua để tháo ra kiểm tra xử lý tiếp nhận thấy rất hợp lý nhà cháu đồng ý làm như thế và khi xong việc cũng ko lấy biên nhận hoá đơn gì). Ơn trời từ hôm đó tới nay đã gần 2 tháng mùa hè mà Xe mát lạnh luôn nên ko tới 109 gặp bác Lợi. Viết dài cả quá trình mấy năm nhà cháu có vài ý thế này:
-Cả 2 bác Đức, Lợi đều làm chuyên về máy lạnh ô tô có kinh nghiệm lâu năm (nhiều cụ chứng giám).
-Tuy nhiều kinh nghiệm nhưng ko phải sửa máy lạnh trong trường hợp nào cũng thành công, làm hài lòng mọi người.
Bác Lợi hay chửi mắng thợ và có phần kiêu căng khi tự cho mình là kinh nghiệm nhất nhưng trong một số trường hợp xử lý hiệu quả để giảm chi phí cho chủ Xe (nhà cháu dự là bác Lợi ko đọc otofun đâu ạ).
-Hôm trước nhà cháu có đọc 1 bài viết về kinh nghiệm bảo dưỡng máy lạnh ô tô tác giả viết tóm lại là: các gara thường chỉ bơm bổ sung gas mà ko bổ sung dầu lốc (quá trình xả gas cũ thì dầu lốc cũng bị mất theo) vài lần như vậy lốc khô dầu dễ dẫn tới cháy lốc. Các cụ nghiên cứu thêm có đúng như vậy ko và phòng ngừa.
Trân trọng các cụ đã kiên trì đọc hết những gì cháu viết.
Cụ này nói chuẩn ạ

nguyen_kia

Xe điện
Qua mô tả của chủ thớt thì đúng là cách làm của bác Lợi rồi! Năm 2010 nhà cháu có tới 230 Lạc Trung làm về máy lạnh (sau khi làm ở Trần Quang ko hiệu quả) khi đó chủ gara ở 230 lại chính là bác Lợi ( bi giờ vẫn còn hoá đơn) thấy cũng ổn. Sau khi cưới vợ lần nữa, năm 2013 cháu cùng 1 cụ nữa trong hội Xe lại qua đây kiểm tra, Xe của cụ kia phải làm nhiều chi phí hơn 2 củ, Xe của nhà cháu chỉ phải vệ Sinh giàn nóng (200k) khi này thấy chủ gara 230 đã là bác Đức (tầm tuổi nhà cháu đoán chắc bác Lợi nhiều hơn chút). Đi một thời gian thì máy lạnh của cụ đi cùng nhà cháu ko lạnh. Qua OF thấy nói bác Lợi đã chuyển về 109 Trường Chinh nên cụ ấy lại qua đó sửa, lần này cháu ko chứng kiến nhưng qua trò chuyện cụ ấy nói bác Lợi phải thay lốc (lốc chế gì đó vì lốc chính hãng quá mắc) và hiện chạy vẫn ổn.
Riêng Xe nhà cháu 5/2014 có qua chỗ bác Lợi làm (mở hết taplo, thay film lọc, gas, dầu lốc, lọc gió cabin..= hơn 2 củ). Chạy tới tháng 5/2016 thấy ấm ko mát nữa, lại chạy qua 109 lần này sau khi kiểm tra bác ý nói đúng như của chủ thớt (tụt hết gas, để đỡ phải tháo taplo tốn kém công sức tiền của, chỉ nạp gas mới, thay lọc gió, và hẹn chạy sau 10 ngày nếu lại ấm thì mới qua để tháo ra kiểm tra xử lý tiếp nhận thấy rất hợp lý nhà cháu đồng ý làm như thế và khi xong việc cũng ko lấy biên nhận hoá đơn gì). Ơn trời từ hôm đó tới nay đã gần 2 tháng mùa hè mà Xe mát lạnh luôn nên ko tới 109 gặp bác Lợi. Viết dài cả quá trình mấy năm nhà cháu có vài ý thế này:
-Cả 2 bác Đức, Lợi đều làm chuyên về máy lạnh ô tô có kinh nghiệm lâu năm (nhiều cụ chứng giám).
-Tuy nhiều kinh nghiệm nhưng ko phải sửa máy lạnh trong trường hợp nào cũng thành công, làm hài lòng mọi người.
Bác Lợi hay chửi mắng thợ và có phần kiêu căng khi tự cho mình là kinh nghiệm nhất nhưng trong một số trường hợp xử lý hiệu quả để giảm chi phí cho chủ Xe (nhà cháu dự là bác Lợi ko đọc otofun đâu ạ).
-Hôm trước nhà cháu có đọc 1 bài viết về kinh nghiệm bảo dưỡng máy lạnh ô tô tác giả viết tóm lại là: các gara thường chỉ bơm bổ sung gas mà ko bổ sung dầu lốc (quá trình xả gas cũ thì dầu lốc cũng bị mất theo) vài lần như vậy lốc khô dầu dễ dẫn tới cháy lốc. Các cụ nghiên cứu thêm có đúng như vậy ko và phòng ngừa.
Trân trọng các cụ đã kiên trì đọc hết những gì cháu viết.
Em công nhận, em làm 1 lần từ hồi bác Lợi còn ở 230 Lạc Trung.
Năm 2015 em làm tại 109 Trường Chinh. Phải thay cái lốc lạnh, mà chạy từ hồi đó đến năm 2016 em nhờ bác Ktra bác ý bảo bt ko phải bơm ga hay làm gì cả. Năm nay hết mùa lạnh chắc e lại xuóng ktra lần nữa xem.
Bác này hơi thái độ, giá có vẻ cũng hơi mắc nhưng đc cái hiệu quả. Con người sót lại từ thời bao cấp!

Khongkhixanh

Xe đạp
Website
maylockhongkhi.com.vn
Nhà em cung cấp lốc điều hòa, dàn nóng lạnh, gas lạnh giá tốt ạ, cụ thợ nào có nhu cầu thì alo em nhé 0972 237 173.
Website nhà em ạ: http://phutungdienlanh.vn/ - 18 Tam Trinh, Hoàng Mai, Hà Nội ạ

tuanmilo

Xe tải
Ông già này làm điều hoà cũng được đó không tồi đâu nhưng bây giờ không thể tồn tại cái kiểu bún đuổi cháo chửi như thế được nữa. Tôi cũng đã dùng và thôi dùng dịch vụ của ông già này vì cái kiểu ăn nói

songhong11

Xe hơi
Ông già này làm được, làm nhanh và hiệu quả nhưng đúng là thái độ và cách ăn nói chán quá, khách nhiều người sẽ không vừa lòng!

autojp.vn

Xe tải
Em đang chạy Altis 2009,điều hoà lúc mát lúc không, qua Mr Lợi kiểm tra nói là bị hỏng cảm biến và phai thay lốc.Mr Lợi báo tổng thiệt hại là 14.5 củ trong khi em hỏi trên mạng thì có 1 cụ báo khoảng 10 củ. Có cụ nào thạo về vấn đề này tư vấn giúp em để em thay với.thank các cụ.
cụ gặp em có khi lại mất ít tiền hơn nữa =))

thichxeoto

Xe điện
Nói thật với các Cụ người nào công lực càng cao họ càng khiêm tốn và luôn niềm nở, và khi đàng hoàng thì giấy thanh toán có luôn từ đầu ko cần nhắc, nếu trên diễn đàn này đã có cụ nào bị như cụ thì hãy chia sẻ cho mọi người để biết mà tránh
Ông này năm 2010 em làm một lần thấy ổn, đầu năm nay vào làm thấy thái độ lòi lõm và có kiểu bịp bơm chặt chém chắc là éo bao giờ vào nữa.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
lợi nổi tiếng giá cao chặt chém. trúoc o ngõ lạc trung .