Chi hội Garage GCC - Tổng hợp kinh nghiệm sử dụng - bảo dưỡng - sửa chữa và độ xe - Phần 5

Trạng thái
Thớt đang đóng

keptman

Xe buýt
Em muốn tự lắp cái còi 1 tone báo khóa/mở cửa xe (khi khóa phát ra 1 tiếng, khi mở phát 2 tiêng) Em nghe nói phải nối vào mạch điều khiển khóa/mở cửa
Nhưng em không biết vị trí mạch này ở đâu, lắp như thế nào
Có bác nào đi getz đã từng lắp rồi cho em xin hướng dẫn và ít hình ảnh với ah
Cụ tìm lại bài của cụ Công nông đã có lâu lâu rồi đấy, cụ ấy đấu ở cửa sau ấy ah.

keptman

Xe buýt
Cái bác Minhqlbx này đúng là chỉ đi tầm Getz rồi quay về xe hai bánh thôi, bác phát biểu trong khi bác chưa hiểu rằng mình phát biểu gì. Để em phân tích cho bác nghe nhóe:
Cái phần nhân công trong pic báo giá bác chụp lên, là bao gồm: 03 loại công, công thay dầu máy lọc dầu là một, công thông xúc hong hut kim phun là hai, công thay lọc xăng là ba.
Thường thì công thay dầu + lọc dầu ở tất cả các ga ra đã là 100k/lần, 150k để thay lọc xăng là quá rẻ, còn thông xúc hong hut kim phun 400k thì cũng hơi đắt nhưng so với cac gara rẻ nhất thì cũng chỉ đắt hơn 50k.
50K mà bác còn chê đắt thì em cũng chịu, đi xe đạp điện đi bác ơi.
E có một đội xe, chuyen mang di ca gara khap HN roi nen may cai thong dung nay em biet lam. Bác chỉ được cái nói xấu người ta
E dự đây là người bác chủ thớt đang nhắc tới ;))
E nói thật là e cũng thấy đắt thật vì bình thường tiền công thay thế chỉ tính khi khách mang phụ tùng đến nhờ thay, đây nta mua của cụ thì cụ ăn lãi vào đấy và thêm chút tiền công là ổn cụ lại tách riêng ra thế thì khó nghĩ thật ;)

doanhvphuong

Xe hơi
Ở KIA GP
Vệ sinh họng hút : 158.400 đ
Vệ sinh kim phun : 200.000 đ
1 chai chất rủa như RP7 : 75.000 đ
Khoảng 430.000 đ cho 2 hạng mục trên

Nói chung bác cứ vào hãng .

xehaicang

Đi bộ
Tiếng kêu lạ phía sau xe getz

Chào tất cả các cụ!
Cháu ra đây chắc phải xưng danh rồi. Nhà cháu tên đúng nghĩa là một tay nông văn dền mới từ cầm lái cái xe trâu sang cầm cái tròn tròn.
Chả giấu gì các cụ cháu cũng muốn ngồi chiếu giữa đình cho nó oai nhưng khổ nỗi nhà cháu ở tít tận trên Phú Thọ, có sư tử dữ, lại mất mùa khoai sắn nên chắng dám đi đâu xa. Xin hỏi nếu muốn tham gia GCC có nhất thiết phải về thủ đô không?
Và mạo muội xin hỏi các cụ chỉ giáo vấn đề sau:
Con nhỏ nhà cháu là cái Getz được bốn tuổi, cháu mới nhận con nuôi lại trình non nên chẳng biết tại sao có tiếng kêu cục cục ở phía sau lúc dắt nó vào chỗ xóc. cháu nó đã được chống ốn, băn khoăn cháu đã bỏ hết cả lốp dự phòng và các thứ linh tinh ra khỏi cốp mà vẫn không biết tại sao. Màn mở đầu xin hỏi vậy thôi chứ cháu muốn hỏi nhiều lắm. Mong các cụ chỉ bảo giúp. Cảm ơn các cụ nhiều.

tkip

Xe tải
Bác nhớ thì tìm giúp em được không ah
Cảm ơn bác

KUKKU

Xe tăng
Chúc mừng sinh nhật Chánh tổng và bầu Chánh tổng mới

Chúc mừng sinh nhật chánh tổng Ducxit
và nhân tiện e chúc mừng cụ chánh tổng mới theo đề xuất của cụ Chánh tổng Xịt :)

Phương Nga

Xe lăn
cũng gửi lời chúc mừng SN Chánh tổng Ducxit. Chúc cả nhà GCC mạnh khỏe - phát triển bền vững

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mình là mình bít tối nay có tiệc nhá :-$

contrai9x

Xe tải
Chào tất cả các cụ!
Cháu ra đây chắc phải xưng danh rồi. Nhà cháu tên đúng nghĩa là một tay nông văn dền mới từ cầm lái cái xe trâu sang cầm cái tròn tròn.
Chả giấu gì các cụ cháu cũng muốn ngồi chiếu giữa đình cho nó oai nhưng khổ nỗi nhà cháu ở tít tận trên Phú Thọ, có sư tử dữ, lại mất mùa khoai sắn nên chắng dám đi đâu xa. Xin hỏi nếu muốn tham gia GCC có nhất thiết phải về thủ đô không?
Và mạo muội xin hỏi các cụ chỉ giáo vấn đề sau:
Con nhỏ nhà cháu là cái Getz được bốn tuổi, cháu mới nhận con nuôi lại trình non nên chẳng biết tại sao có tiếng kêu cục cục ở phía sau lúc dắt nó vào chỗ xóc. cháu nó đã được chống ốn, băn khoăn cháu đã bỏ hết cả lốp dự phòng và các thứ linh tinh ra khỏi cốp mà vẫn không biết tại sao. Màn mở đầu xin hỏi vậy thôi chứ cháu muốn hỏi nhiều lắm. Mong các cụ chỉ bảo giúp. Cảm ơn các cụ nhiều.
Kụ dài dòng văn tự quá! Xe cháu cũng có cái tiếng lục cục ấy ở phía sau bên phụ! Cháu đang nghi là tại ...ghế. Vì giảm sóc ngon lành, bỏ hết cốp ra vẫn kêu!

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
cụ có lắp ba đờ sốc sau ko??

congbocngheo

Xe buýt
Cụ kiểm tra xem, khả năng ống xả vào chỗ xóc đung đưa, chạm vào thanh gá bắt cản sau gây lên tiếng lọc cọc. Chỉ cần đệm thêm longden cho cách ra hoặc chỉnh lại chút là OK.

congbocngheo

Xe buýt
So với Gara hãng thì giá trên quá đắt. Chưa kể một năm, hai lần Hyundai khuyến mại Free tiền công. Mà Các Cụ không cần phải thay lọc xăng sớm như vậy đâu đâu. Cứ khoảng 10 vạn thay cũng được mà. Chỉ lọc dầu là cần thay thường xuyên thôi. Để Em đưa vào Blacklist cái Anh Quang Đức này.

Lungcu

Xe điện
Em đã lật băng ghế sau rồi lật tấm thảm lên, Có phải vị trí lọc xăng nằm dưới cái nắp màu đen có dây điện nối vào phải không bác
Tháo ra thế nào ah, em không thấy ốc vít gì cả, hay nậy lên là được ah
Cậy tấm mầu đen lên la nhìn thấy ôc - tháo ra để ý có mấy cái phớt cao su đường kính = nhau nhưng độ dầy khác nhau láp nhầm la k bơm được đâu .

new_car-hanoi

Xe máy
Giá cao quá.Bác nào có nhu cầu sửa chữa bảo dưỡng thì ới em.
Em thay dầu và chuyên làm cho xác bác chạy taxi nên giá rất cạnh trạnh.phụ tùng chính hãng.
Thay dầu máy Total Quartz 5000 giá là 265.000 đ/1 can.
Dầu máy Castrol 20W - 50.giá là 295.000 đ/1 can
lọc dầu máy 65.000 đ/1 c.
đã bao gồm công thay.
Mr Hải 0966055116.
Gara Ô tô Hải Sáng.135 đg Nguyễn Xiển - Đại Kim - HN

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng