GARA Ô TÔ HÀ ĐÔNG.....bác nào biết

chupr

Xe đạp
Nhà em ở Chúc Sơn, đang tính mang con vợ hai của em đi mông má để đón tết, mà các gara anh em giới thiệu thì toàn ở HÀ Nội, Em có người quen giới thiệu cho em vào Gara ô tô Hà Đông ở gần Ba La Hà Đông, các bác nào đã làm ở đây cho em chút thông tin với, về giá cả, chất lượng như thế nào, hàng ngày em có đi qua thì thấy cũng đông khách phết, nhưng chưa thử lần nào, vợ hai em là Grandis, em lam sơn gò là chính thôi, gọi là có cái áo mới đi tết.

phucloc8899

Xe container
Nhà bạn em có con Mec 300E đời khoảng 87 đến 91 cũ bị hỏng điện làm lại hết ,máy V8 ăn xăng phải hơn 20l/100km em muốn hỏi các cao thủ xem em định mua về thay máy khác cho tiết kiệm thì thủ tục thay và làm những gì các bác nhỉ.VD mua máy ở đâu như thế nào và đăng ký đăng kiểm thế nào,hết khoảng bao tiền các bác nhỉ.Mong tin các bác và xin cảm ơn!

cocsku

Xe cút kít
Nhà em ở Chúc Sơn, đang tính mang con vợ hai của em đi mông má để đón tết, mà các gara anh em giới thiệu thì toàn ở HÀ Nội, Em có người quen giới thiệu cho em vào Gara ô tô Hà Đông ở gần Ba La Hà Đông, các bác nào đã làm ở đây cho em chút thông tin với, về giá cả, chất lượng như thế nào, hàng ngày em có đi qua thì thấy cũng đông khách phết, nhưng chưa thử lần nào, vợ hai em là Grandis, em lam sơn gò là chính thôi, gọi là có cái áo mới đi tết.
Hình như là Gara Trường Sơn chỗ gần đường tàu thì phải. Nghe mấy anh em ở Hà đông tín nhiệm cái Gara này lắm. Làm ăn được, có uy tín, giá cả cũng phải chăng.

viethung71

Xe đạp
Ra ngoai Ha noi với mấy Gara xịn cho chắc Bác ạh! Nhu nguy KonTum

Phong26

Xe tải
:41:(b)
Em can bác luôn, em tới 1 lần rồi cũng do người quen giới thiệu, sẽ không có lần thứ 2.EM THỀ.
Em đi xe cỏ CD5,nhà em ở Lương sơn - Hòa bình:
- Em rửa chế gần nhà (bằng dd car clean gì đó và 1 thợ làm cẩn thận dù em không quen) =100k, còn ở đây lấy em 250k,rửa bằng xăng và RP7, 1 thợ và 4 học việc làm, nhìn đã ức.:mad:
-Thay gioăng nắp dàn cò(gioăng em mua sẵn chỉ tháo 8 con ốc ra,lắp gioăng rồi văn 8 ốc vào trong vòng 8 phút) công = 100k. Hề hơn là chú học việc không lắp được gioăng nên bảo em đã mua gioăng không đúng,và em phải tự lắp.:mad:
-Thay cho em 1 con chuột cửa TQ =100k, ức cái là khi tháo tapi cửa vứt luôn lên ghế sau nên dây đầy keo đen lên ghế da:102:
-Em quan sát sơn (vì em mất cả buổi chiều) và hỏi chú em quản lý gara là anh muốn tút lại badoxoc trước và sau hết bi nhiêu thì chú ấy nói 1,4m( trong khi bên Thành Tâm sơn toàn bộ xe chỉ 6m-rất nhiều công tháo ,lắp, gò,bả).
-Em sửa cuối tháng 12-2009 nhưng khi thanh toán thì nhận được tờ lệnh sửa chữa có cái dấu vuông của công ty TNHH Tuệ Đăng- ĐÃ THU TIỀN , nhưng từ ngày 18-11-2009.:)):)):)).
Cả buổi chiều (từ 1h30 tới 5h30) không có ai hỏi han gì em cả, không có cái ghế nào cho em ngồi nên em đành đứng gần xe mới phát hiện ra lắm học việc ở đây. Nhưng acay nhất là cái dây curoa điều hòa em mua gin mà chúng bảo không thể lắp vừa (thợ chính bảo) nên lắp cho em cái dây lởm - rộng hơn nên dễ lắp, sáng hôm sau em về gara gần nhà thợ lắp lại dây gin em mua thì vừa ngon ơ.
Đây là kinh nghiệm của em, tới làm hay không tùy bác . Chúc bác có áo đẹp. Em hay về Chúc sơn phết bác ạ.(c)

chupr

Xe đạp
Phù,may quá, hôm rồi em định đánh xe vào đó, thực ra em đi qua mấy lần thấy rất đông xe, cũng nghĩ chắc làm tốt nên mới đánh xe vào đó, gần đấy cũng có mấy gara khá to, có ông Gara Ô tô HTT, em cũng lượn qua nhưng thấy ông này toàn làm xe tải và xe khách (vì thấy có nhiều em Porter và County đỗ trong đó) nên thôi, Trường Sơn thì em chưa qua, tại vì ngoài sơn ra em định làm thêm một số thứ nữa, nên nếu để xe trong Hà Nội đi về xa quá, định vất gần đấy cho gần thôi, cảm ơn bác Phong26 nhé

dongbighug

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã chia sẻ thông tin,
bác viethung71 cho xin một số địa chỉ cụ thể gara tốt ở Nguynhukontum mà bác biết để em chuyển xe qua với ạ. nhà em cũng ở Hà đông, may quá chưa chuyển về "trường sơn"...hết hồn

mio17h8

Xe hơi
Re: Bác dongbighug

Cảm ơn các bác đã chia sẻ thông tin,
bác viethung71 cho xin một số địa chỉ cụ thể gara tốt ở Nguynhukontum mà bác biết để em chuyển xe qua với ạ. nhà em cũng ở Hà đông, may quá chưa chuyển về "trường sơn"...hết hồn
Bác àh, bác xem kỹ lại phần anh em hỏi và đang bàn nhé, ko fải về "Trường Sơn...." như bác nói đâu, em xin đính chính thế không kẻo mang tiếng là ném đá bên Trường Sơn, Trường Sơn là gara cũng gần khu vực với Gara mà bác Chupr hỏi thôi

Chỉnh sửa cuối:

nolforever2003

Xe tăng
bác mang ra cái gara Min Khanh ở Văn Quán ấy. e thấy mấy ông Sông Đà môi giới:69:

dongbighug

Xe buýt
Bác àh, bác xem kỹ lại phần anh em hỏi và đang bàn nhé, ko fải về "Trường Sơn...." như bác nói đâu, em xin đính chính thế không kẻo mang tiếng là ném đá bên Trường Sơn, Trường Sơn là gara cũng gần khu vực với Gara mà bác Chupr hỏi thôi
Lỗi sơ xuất...

Ý chính của em là xin cái địa chỉ gara ở nguynhukontum....thông tin gì chưa đọc kỹ mong các bác bỏ quá.
Em tin tưởng rằng những gara đưa ra các dịch vụ tốt thì luôn đông khách và được mọi người ủng hộ thôi.:6:

longnguyenpvp

Xe buýt
Mình đã từng làm ở đấy rồi, nói chung là hơi bị được nhất là khoản Sơn - Gò - Hàn, giá cả thì tương đối hợp lý ( nhưng cứ mặc cả). Ngay cạnh đường sắt rẽ trái nếu đi từ Trúc Sơn lên. Ga ra Trường Sơn thi phải.

Cai banh xe

Xe buýt
Em thấy có 2 cái tên là Hà đông: 1 cái gần đường tàu, nếu từ Chúc sơn ra thì bên phải đường; 1 cái thì gần bến xe Yên nghĩa, từ Chúc sơn ra, sẽ ở bên trái, đi qua đó 500m mới tới bến xe, nó ở gần cái cửa cống thủy lợi, bác ạ!

sepbu

Xe điện
Cụ ở Chúc Sơn là chỗ nào nhỉ ???
Ở gần bala thấy quảng cáo cs Tuệ Đăng, sơm là hay nhất ... em chưa thử nhưng mấy đứa nạn quảng cáo vậy .
Ở đây chuyên về sơn thì chỉ nên sơn thôi ,,,

auto_nd

Xe tăng
Bác quá thêm 1 đoạn nữa đến Nhật Việt 231 Nguyễn Trãi.
Chỗ này em thấy ổn lắm.

bocubau

Xe tăng
em cũng phân vân..

mcv30

Xe điện
:41:(b)
Em can bác luôn, em tới 1 lần rồi cũng do người quen giới thiệu, sẽ không có lần thứ 2.EM THỀ.
Em đi xe cỏ CD5,nhà em ở Lương sơn - Hòa bình:
- Em rửa chế gần nhà (bằng dd car clean gì đó và 1 thợ làm cẩn thận dù em không quen) =100k, còn ở đây lấy em 250k,rửa bằng xăng và RP7, 1 thợ và 4 học việc làm, nhìn đã ức.:mad:
-Thay gioăng nắp dàn cò(gioăng em mua sẵn chỉ tháo 8 con ốc ra,lắp gioăng rồi văn 8 ốc vào trong vòng 8 phút) công = 100k. Hề hơn là chú học việc không lắp được gioăng nên bảo em đã mua gioăng không đúng,và em phải tự lắp.:mad:
-Thay cho em 1 con chuột cửa TQ =100k, ức cái là khi tháo tapi cửa vứt luôn lên ghế sau nên dây đầy keo đen lên ghế da:102:
-Em quan sát sơn (vì em mất cả buổi chiều) và hỏi chú em quản lý gara là anh muốn tút lại badoxoc trước và sau hết bi nhiêu thì chú ấy nói 1,4m( trong khi bên Thành Tâm sơn toàn bộ xe chỉ 6m-rất nhiều công tháo ,lắp, gò,bả).
-Em sửa cuối tháng 12-2009 nhưng khi thanh toán thì nhận được tờ lệnh sửa chữa có cái dấu vuông của công ty TNHH Tuệ Đăng- ĐÃ THU TIỀN , nhưng từ ngày 18-11-2009.:)):)):)).
Cả buổi chiều (từ 1h30 tới 5h30) không có ai hỏi han gì em cả, không có cái ghế nào cho em ngồi nên em đành đứng gần xe mới phát hiện ra lắm học việc ở đây. Nhưng acay nhất là cái dây curoa điều hòa em mua gin mà chúng bảo không thể lắp vừa (thợ chính bảo) nên lắp cho em cái dây lởm - rộng hơn nên dễ lắp, sáng hôm sau em về gara gần nhà thợ lắp lại dây gin em mua thì vừa ngon ơ.
Đây là kinh nghiệm của em, tới làm hay không tùy bác . Chúc bác có áo đẹp. Em hay về Chúc sơn phết bác ạ.(c)
ối thế này thì ai dám đến toyota ha dong nữa nhỉ ?
em la em sợ kiểu làm ăn như này lắm ạ

mcv30

Xe điện
tẩy chay ạ , chỗ này mới mỏ nên yếu về kỹ thuật ạ , mấy ông cố vấn tiếp khách ũng ừ à ù ờ .....

latdat

Xe buýt
Bác thử xuống Gara Quang Huế gần Viện 103 xem thế nào (đi từ hướng cầu Trắng xuống nó nằm bên tay phải bên trong cây xăng quân đội). Hôm trước em xuống chăm sóc cho vợ 2 FF 1.8AT bị xước xát một số chỗ thấy làm cũng được. Quan trọng là thấy có nhiều xe sang như Camry, SantaFe... cũng làm ở đấy nên cũng yên tâm. Mỗi tội giá hơi đắt (đấy là nghe anh em tài xế nói vậy) còn em mới làm lân đầu nên cũng o biết thế nào ma so sánh.