Gara nào sửa chữa xe Vitara tốt?

MlaiRAV4

Xe đạp
Các bác đi nhiều rồi cho hỏi gara nào ở Hà nội sửa xe VIT tốt? Em muốn mang qua để kiểm tra toàn bộ và chỉnh sửa lại :
-hệ thống điện của xe
-nhân tiện xem xét và bảo dưỡng... cái gì được cái đấy....

(ps: xe của em vừa tới 5 vạn)

thanks các bác

MlaiRAV4

Xe đạp
Chiều nay M vừa chạy xuống Việt Hải. Gặp cả Trung và Hưng. Sau nửa tiếng anh em kiểm tra qua, đánh xe về với cảm giác thoải mái và tin tưởng.

1- Phụ trách thì tuyệt vời (các bác cứ gặp 2 bác ấy thì biết) - nhẹ nhàng, cẩn thận, dịch vụ thì khỏi nói
2- Thợ thì nhiệt tình, biết việc và có kiến thức cũng như kinh nghiệm (ít nhất trong con mắt "gà vịt" về ô tô như M), làm M hiểu được vấn đề và làm cho cái xe của M lúc về nó khác lúc đến )
3- Xưởng rộng rãi và có các thiết bị nhất định phục vụ cho sửa chữa

thật sự là khác hẳn 5-7 cái gara khác ở Hà nội M đã qua hay có dịp qua và khoảng 10-20 cái khác đã nghe

Thật sự là muốn giới thiệu với mọi người và sẽ giới thiệu với nhiều người qua Việt Hải - ISUZU

ps: M bảo gửi tiền mà cứ bắt buộc M phải là "miễn phí"... ngại ghê......

@hungisu: Thành thật cám ơn Hưng và Trung nhiều. Có dịp mấy hôm nữa mấy anh em ngồi off nhé

Hungtm

Xe hơi
Chiều nay M vừa chạy xuống Việt Hải. Gặp cả Trung và Hưng. Sau nửa tiếng anh em kiểm tra qua, đánh xe về với cảm giác thoải mái và tin tưởng.

1- Phụ trách thì tuyệt vời (các bác cứ gặp 2 bác ấy thì biết) - nhẹ nhàng, cẩn thận, dịch vụ thì khỏi nói
2- Thợ thì nhiệt tình, biết việc và có kiến thức cũng như kinh nghiệm (ít nhất trong con mắt "gà vịt" về ô tô như M), làm M hiểu được vấn đề và làm cho cái xe của M lúc về nó khác lúc đến )
3- Xưởng rộng rãi và có các thiết bị nhất định phục vụ cho sửa chữa

thật sự là khác hẳn 5-7 cái gara khác ở Hà nội M đã qua hay có dịp qua và khoảng 10-20 cái khác đã nghe

Thật sự là muốn giới thiệu với mọi người và sẽ giới thiệu với nhiều người qua Việt Hải - ISUZU

ps: M bảo gửi tiền mà cứ bắt buộc M phải là "miễn phí"... ngại ghê......

@hungisu: Thành thật cám ơn Hưng và Trung nhiều. Có dịp mấy hôm nữa mấy anh em ngồi off nhé
Bác cho địa chỉ cụ thể đi, để khi nào con Vịt nhà em bị cúm em còn biết chỗ mà mang đến khám!

FeRAM

Xe điện
Bác cho địa chỉ cụ thể đi, để khi nào con Vịt nhà em bị cúm em còn biết chỗ mà mang đến khám!
Chỗ đấy mà cho địa chỉ thì bác tìm đến sáng mai cũng ko ra, nhưng nếu bác tìm thì lại rất đơn giản:

Bác đi đường Nguyễn Trãi về Hà đông, đi đến tận gần Hà Đông, qua Học Viện An Ninh, qua Đại Học Kiến trúc thì sẽ thấy Isuzu Việt Hải. Phi vào trong sân ra xong.

Mà Vịt thì làm sao mà cúm được, chỉ có thỉnh thoảng phải đi thay máu và bịt bớt mồm nó lại cho đỡ kêu thôi, :D (Em toàn làm thế).

vitara29y

Xe buýt
bác đến cty oto nisu ở sài đồng mà sửa

mtrangng

Xe máy
Em xin hỏi, xe Vịt em trải sàn xe simili và bọc giả da. Cách đây vài tháng em có kiểm tra sàn xe thấy sàn rất ẩm, ướt hết lớp vải nỉ trải sàn. Em đã vệ sinh sạch, thay 2 cái chăn chiên Nam Định vào trải sàn. Kiểm tra điều hòa không bị tắc, ống thoát nước không vỡ, sàn xe không sao cả. Em chạy được vài tháng lại thấy sàn xe bị ẩm tiếp, ướt hết cái chăn mới trải. Các bác tư vấn có gara nào giải quyết dứt điểm nguyên nhân tình trạng này thì giúp em với

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
bác kiểm tra xem có bị mất mấy cái nút nhựa bịt các cái lỗ thoát nước dưới sàn xe không? kể ra hơi khó tả nhưng mà em nhớ là dưới ghế lái và ghế phụ có 2 cái lỗ đường kính khoảng 2-3cm được bịt bằng 2 cái nút nhựa, biết đâu thợ trải sàn không biết lại vứt đi mất của bác.

mtrangng

Xe máy
Xe em còn nguyên các nút nhựa như bác tả. Em cũng đã nhờ thợ người ta chỉnh lại các cánh cửa, kiểm tra gioang, thế mà loay hoay tìm mãi vẫn chưa ra nguyên nhân.

Maybach Tàu

Xe container
Em bị hở cánh cử sau, qua chỗ xóc nó kêu ầm ầm, mưa to nước lọt qua doăng cao su cửa sau cũng ướt sàn luôn :(

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
nói thật các cụ có làm gì "khuất tất" trên xe không mà để em nó chẩy nứoc hoài như thế ???
các cụ ngừng việc "khuất tất" là em nó hết chảy nứoc ngay ..
he he
Đùa chứ cái trò này cũng khó nói thật có hồi em cũng có 1 con xe bị dột nuóc lõng bõng mà mất 3 tháng mới tìm ra nguyên nhân . Có thể có khả năng là gioăng nbóc hay thậm chí là nóc xe của cụ bị hở khi đi rửa xe hoặc mưa em nó dột nên chẩy vào trong xe . cụ dỡ trần là kiểm tra sau khi rửa xe nhé may ra thấy

Maybach Tàu

Xe container
nói thật các cụ có làm gì "khuất tất" trên xe không mà để em nó chẩy nứoc hoài như thế ???
các cụ ngừng việc "khuất tất" là em nó hết chảy nứoc ngay ..
he he
Đùa chứ cái trò này cũng khó nói thật có hồi em cũng có 1 con xe bị dột nuóc lõng bõng mà mất 3 tháng mới tìm ra nguyên nhân . Có thể có khả năng là gioăng nbóc hay thậm chí là nóc xe của cụ bị hở khi đi rửa xe hoặc mưa em nó dột nên chẩy vào trong xe . cụ dỡ trần là kiểm tra sau khi rửa xe nhé may ra thấy
Nguyên nhân là cái bản nề cánh cửa sau cụ Pín ạ, tình hình bận quá chưa sửa được:77:

xeboduoi

Xe hơi
em vua mua con VỊT ko biet co phai lam trần chống ồn ko nhỉ

FeRAM

Xe điện
em vua mua con VỊT ko biet co phai lam trần chống ồn ko nhỉ
Vịt có phải ồn ở mỗi trần đâu. Chỗ nào nó chả kêu. Bác thừa tiền thì làm cũng được, nhưng em xin cảnh báo trước là tác dụng rất hạn chế. Bác nên tính toán hiệuq ủa trước khi làm (giá xe/số tiền bỏ ra để chống ồn). Mà đi Vịt mà ko ồn thì chán lắm, nó là thương hiệu rồi.

NoVi

Xe tải
Vịt có phải ồn ở mỗi trần đâu. Chỗ nào nó chả kêu. Bác thừa tiền thì làm cũng được, nhưng em xin cảnh báo trước là tác dụng rất hạn chế. Bác nên tính toán hiệuq ủa trước khi làm (giá xe/số tiền bỏ ra để chống ồn). Mà đi Vịt mà ko ồn thì chán lắm, nó là thương hiệu rồi.
Quá chuẩn , Vịt em đi hơn 2 năm , mê nhất tiếng ồn của bánh xe chạy trên đường và quả Vô lăng rất chắc , quen rồi thích cực cảm giác hay lắm, sau đấy đi Civic và Cáp thấy nhẹ hều .
bảo dưỡng Vit ở Việt Hải là quá chuẩn rồi , chuyên môn tốt , cơ sở vật chất ngon , tinh thần phục vụ nhiệt tình .

Viking

Xe điện
HN này đi Vịt thì cứ mang xe đến Việt Hải, khai hết các bệnh ra rồi về, chờ ngày lấy xe tính tiền, không phải băn khoăn gì hết.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cách âm trần để tránh ồn khi mưa rào thôi ạ.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Báo cáo các bác, hôm qua em phát hiện ra 3 con ốc giữ cái ổ khóa cửa đuôi bị lỏng từ lúc nào. Em lấy tua vít 4 cạnh ra vặn chặt lại, bây giờ cửa đuôi đóng nhẹ 1 phát ăn ngay, ko phải lấy sức dập vào như trước nữa. Các bác kiểm tra xem nhé.