Gara GM Phạm Hùng làm ăn vớ vẩn...

sonvuive

Xe tải
Úi trời, các bác đổ gì mà ít thế, em toàn đổ 4,5l thôi. Đổ ở 87 Láng Hạ đới :102:

Lac CDX 1.8

Xe điện
Xe em cũng thay dầu 4,5l (1 can 4l + thêm 1 ít), chú thợ thăm dầu rất cẩn thận cứ đổ 1 tẹo lại rút thăm dầu ra lau rồi kiểm tra, thế mà đổ 4,5l mới đủ *-)
Không hiểu có nhầm lẫn gì ở đây không :^)

chuột 74

Xe điện
thay dầu thì mấy cậu rửa xe chuyên nghiệp cũng làm được,dù sao mình cũng phải tự ktra thăm dầu,sáng nào trước khi nổ máy e cũng phải ktra dầu,nước,lốp.đôi khi rỗi rãi e tự thay dầu lấy:^)

Koguma

Đi bộ
Em cũng bị dính chưởng ở đây rồi ạ.
Cách đây vài tháng, con KF của em chạy được 1K km, em vác vào GM Daewoo TS ở đường Phạm Hùng thay dầu. Chú thợ hôm đấy làm cho em ẩu quá, cầm cả can đổ thẳng vào, thế là dầu vãi lênh láng ra cả ra nắp máy. Sau khi đổ xong em kiểm tra lại thì thấy dầu ở trên vạch Max, em hỏi: đổ nhiều thế có hại máy không? Chú đấy trả lời: không sao đâu anh, anh cứ yên tâm chạy đến 6K km thì quay lại em thay cho...
Mấy hôm sau em đi thấy xe chạy ì, và không bốc như trước, em đem xe vào Huyndai ở Phạm Văn Đồng kiểm tra thì các bác ở đấy bảo là dầu bị thừa và hút ra cho em gần 1 cốc (loại cốc nhựa trà đá :ohmy:). Sau khi rút bớt dầu ra em thấy xe chạy ngon như cũ. Hú hồn...may mà em phát hiện ra sớm, nếu muộn thì chắc là em bị đi bộ phớt rồi.

mio

Xe hơi
Em cũng bị dính chưởng ở đây rồi ạ.
Cách đây vài tháng, con KF của em chạy được 1K km, em vác vào GM Daewoo TS ở đường Phạm Hùng thay dầu. Chú thợ hôm đấy làm cho em ẩu quá, cầm cả can đổ thẳng vào, thế là dầu vãi lênh láng ra cả ra nắp máy. Sau khi đổ xong em kiểm tra lại thì thấy dầu ở trên vạch Max, em hỏi: đổ nhiều thế có hại máy không? Chú đấy trả lời: không sao đâu anh, anh cứ yên tâm chạy đến 6K km thì quay lại em thay cho...
Mấy hôm sau em đi thấy xe chạy ì, và không bốc như trước, em đem xe vào Huyndai ở Phạm Văn Đồng kiểm tra thì các bác ở đấy bảo là dầu bị thừa và hút ra cho em gần 1 cốc (loại cốc nhựa trà đá :ohmy:). Sau khi rút bớt dầu ra em thấy xe chạy ngon như cũ. Hú hồn...may mà em phát hiện ra sớm, nếu muộn thì chắc là em bị đi bộ phớt rồi.
Cầm can đổ thẳng vào là ẩu roài, em thấy ở đó nhìn bẩn bẩn tối tối nữa đèn đóm chả thấy đâu, mấy chú thợ dùng điện thoại bật chức năng đèn pin để soi khoang máy... không chuyên nghiệp chút nào. Bác nào có kinh nghiệm cho em xin hỏi những gara của các hãng như Toyota, Honda nếu đem xe Lac tới làm có ổn không ? Về linh phụ kiện cũng như phong cách phục vụ? Em thấy chán các gara của Daewoo roài.

HIEUDEN

Xe máy
Em sang chỗ Đông Dương bên Đào Tấn thay thấy làm cầu kì lắm các kụ ạ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói 1 câu là : Thiếu trách nhiệm gây hậu quả nghiêm trọng:mad:

babyusb

Xe hơi
Website
www.avatelecom.vn
- Chả là tôi mua xe Lac CDX 2010 mới đi được 4 nghìn cây, khi đi được 2 nghìn km tôi vào gara ở showroom GM đường Phạm Hùng thay dầu, khi tôi bảo nhân viên thay dầu thì họ thay bình thường, và tôi hoàn toàn yên tâm đi đến tận 4000km và đèn trên táp lô báo lỗi dầu gì đó, và tôi kiểm tra phát hiện ở gầm xe bị chảy dầu. Lo lắng không biết bị làm sao. Và thợ ở Thái Nguyên phát hiện là lượng dầu đổ quá nhiều, vượt qua cả mức MAX ở thanh thăm dầu. Họ bảo là dầu quá nhiều nên bị chảy qua phớt dầu.
- Tôi không hiểu nổi sao nhân viên ở GM Phạm Hùng lại có người làm ăn cái kiểu vậy, như vậy có mà phá xe người ta. Tôi đang không biết là có bị rách phớt dầu không nữa.. Tôi đang đi để kiểm tra còn bị chảy dầu nữa không..
- Mọi người đừng nên vào GM Phạm Hùng thay dầu nhé, nếu bị như tôi mà không biết thì có mà hạ gầm, hạ số...thay phớt là... Mệt quá:mad:
Tôi cũng cho xe vào đó 1 lần rồi 2 lần đến lần thứ 2 là hết chiụ đựng nổi luôn. làm ăn tắc chách. ẩu. Thay cái LỐP và làm laiLAXAAXZAZANG, nó bảo nó tháo cái LOGO ở lốp ra giờ rơi mất đâu ý, đợi nhân viên tìm lại rồi sẽ trả lại :)):))

Vietroad111

Xe buýt
- Chả là tôi mua xe Lac CDX 2010 mới đi được 4 nghìn cây, khi đi được 2 nghìn km tôi vào gara ở showroom GM đường Phạm Hùng thay dầu, khi tôi bảo nhân viên thay dầu thì họ thay bình thường, và tôi hoàn toàn yên tâm đi đến tận 4000km và đèn trên táp lô báo lỗi dầu gì đó, và tôi kiểm tra phát hiện ở gầm xe bị chảy dầu. Lo lắng không biết bị làm sao. Và thợ ở Thái Nguyên phát hiện là lượng dầu đổ quá nhiều, vượt qua cả mức MAX ở thanh thăm dầu. Họ bảo là dầu quá nhiều nên bị chảy qua phớt dầu.
- Tôi không hiểu nổi sao nhân viên ở GM Phạm Hùng lại có người làm ăn cái kiểu vậy, như vậy có mà phá xe người ta. Tôi đang không biết là có bị rách phớt dầu không nữa.. Tôi đang đi để kiểm tra còn bị chảy dầu nữa không..
- Mọi người đừng nên vào GM Phạm Hùng thay dầu nhé, nếu bị như tôi mà không biết thì có mà hạ gầm, hạ số...thay phớt là... Mệt quá:mad:
Em vào gara thay dầu, ba ông thợ còn cãi nhau: Ông thì bảo 4 lít, ông thì bảo 5 lít, ông thì bảo 6 lít. Mọi khi em vào hãng thì tin tưởng các Bác thợ em có để ý gì đâu nên cũng ko biết. Cuối cùng họ quyết định đổ 6 lít. :77::77::77:Em phải a lô trợ giúp người thân ngay. Hú vía :'(:'(:'(

luongvuitinh

Xe đạp
6 lit có mà phá xe hả bạn

- ko hieu thợ thuyền kiểu gì mà bao nhiêu lit cho động cơ 1.6. thường là 4lit. nhưng xe Lac là 3,7lit
Mình đang đi, và kiểm tra xem có thiếu dầu ko? và kiểm tra thường xuyên, vì phía dưới động cơ xe lúc thay dầu ở GM Phạm Hùng đi dc thêm 2000km bị ướt và chảy dầu, khi đổ lại ko biết có bị rách phớt ko?

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Úi, thế này thì bủ mựa. Em vừa thay dầu cho con CDX nhà em những 4.5L lận. Mà em thấy thằng cu thay dầu nó cẩn thận lắm, đổ một tí lại rút que thăm ra xem. Không hiểu 4.5L có vấn đề gì không các cụ nhể?:ohmy:

Lac CDX 1.8

Xe điện
Úi, thế này thì bủ mựa. Em vừa thay dầu cho con CDX nhà em những 4.5L lận. Mà em thấy thằng cu thay dầu nó cẩn thận lắm, đổ một tí lại rút que thăm ra xem. Không hiểu 4.5L có vấn đề gì không các cụ nhể?:ohmy:
Nếu xe bác là 1.8l thì đổ dầu 4,5l là chuẩn (l)
Còn nếu xe 1.6l thì chắc thằng thợ nó quý bác quá nó khuyến mại thêm 0.8l đấy mà :21::21:
Hum nào qua cảm ơn em nó đi nhá :)):))

Panther

Xe máy
Oh, em vừa vào Deawoo TS thay dầu vào đợt khuyến mại, được giảm giá 40%. Không thấy đổ thừa dầu nhưng tiền em vẫn nộp đủ, quên không đòi quyền lợi, thế là thu ngân nó cũng lờ tịt 40% của em, tiếc đứt ruột. Lần sau em ứ vào đây nữa!!!!!

Việt Phong

Xe tải
Uy tín thì đúng, còn hỏi thăm thì không có đâu kụ ạ:21:.
Các cụ 87 Láng Hạ em thấy làm được và em tin tưởng chỗ đó, lúc nào các cụ ấy cũng đông khách mà đến 80%-90% là khách OF rồi. Không tin cụ cứ hỏi cụ Sonrack và raubac trên này mà xem :41:.
Bác râu bạc là chủ gara này đới các cụ ah. Dẫu sao em cũng vote 01 phiếu cho Tiên Phong 87 Láng Hạ rất cẩn thận và chu đáo. Rổ giá cũng tinh thần Ofer lắm ah

luongvuitinh

Xe đạp
Bác râu bạc là chủ gara này đới các cụ ah. Dẫu sao em cũng vote 01 phiếu cho Tiên Phong 87 Láng Hạ rất cẩn thận và chu đáo. Rổ giá cũng tinh thần Ofer lắm ah
- Không biết ở 87 Láng Hạ có thay dc phớt dầu không các cụ nhỉ? e định mang xe ra đó?

mio

Xe hơi
Em cũng bị như bác chủ thớt đây, em đã từng đọc thớt này trước khi em đi thay dầu nhưng không tin, khi đó chỉ nghỉ bác chủ thớt là một gara nào đó lập nên thớt này để giảm uy tín của gara Trung Sơn nên em vấn tới đó thay dầu và bị thợ ở đó đổ 5 lít dầu. Sau khi đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng của Lac CDX ghi rõ dung tích dầu là 3,75 lít em đã quyết định tự rút bớt dầu. Em làm như sau :
http://www.otofun.net/showthread.php?t=152373&page=2 .Theo em không phải bác chủ thớt bị thằng thợ nào đó ghét mà thằng thợ nào đó ghét thằng chủ gara nên nó làm thế, người thiệt hại đầu tiên là chúng ta.

luongvuitinh

Xe đạp
Em cũng bị như bác chủ thớt đây, em đã từng đọc thớt này trước khi em đi thay dầu nhưng không tin, khi đó chỉ nghỉ bác chủ thớt là một gara nào đó lập nên thớt này để giảm uy tín của gara Trung Sơn nên em vấn tới đó thay dầu và bị thợ ở đó đổ 5 lít dầu. Sau khi đọc kỹ sách hướng dẫn sử dụng của Lac CDX ghi rõ dung tích dầu là 3,75 lít em đã quyết định tự rút bớt dầu. Em làm như sau :
http://www.otofun.net/showthread.php?t=152373&page=2 .Theo em không phải bác chủ thớt bị thằng thợ nào đó ghét mà thằng thợ nào đó ghét thằng chủ gara nên nó làm thế, người thiệt hại đầu tiên là chúng ta.
Hnay mình mang xe ra tận Hãng xe Vidamco ở Ngọc Hồi, để xem ở sửa xe của mình bị rách phớt dần như thế nào? Thì họ cho xe vào nâng xe lên ktra và bảo là bị rách phớt và ngầm ra ngoài. Họ bảo là đi thêm một thời gian và đợi để hãng tập huấn thợ sửa loại xe này, vì trong hãng giờ mới đang sản xuất xe này. Ko biết sửa ở đâu bây giờ? Mỗi nâng xe lên và hạng xe xuống nó chém mình 160k. Chán. hic.hic. Gầm xe cứ ướt nhoét, không chảy thành giọt mà cứ ngấm như đổ mồ hôi.

Chỉnh sửa cuối:

ThienAnh

Xe điện
Tại xe cụ mới quá cu e thợ nó cẩn thận đổ thêm cho ấy mà :)):)):))

luongvuitinh

Xe đạp
Có ai biết chỗ nào sửa loại xe Lacetti này ko?