GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ếch đua thì Nhái cũng đua đi Chủ Tịt! Em thế từ khi có cản trước mấy thể loại hung hăng trên đường có nể em vài phần!=))
Em luyện mãi mới đi được hiền từ :P giờ gặp hung hăng em nhường hết :D
Vấn đề là em không khoái lắp cản cho XLS lắm (quan điểm cá nhưn thui ah :D ) đang giằng co: nếu vụ 4 quả gáo dừa thắng thế thì cũng đi múc 1 đôi cản giống các cụ b-)

Em đã mua cái Inverter 12VDC->220VAC 500W vứt trên xe! Xạc ĐT và Laptop bằng xạc 220VAC theo máy sẽ tốt hơn là chơi cái thể loại USB power outlet này Chủ Tịt ợ!
Ngoài ra, cái Inverter đó còn dùng chạy quạt cho F1 ngủ khi mùa Hè cúp điện nữa!
Bật quạt mấy tiếng ban đêm thì sáng ra vẫy taxi vào để câu đề nổ ah :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vấn đề là em không khoái lắp cản cho XLS lắm (quan điểm cá nhưn thui ah :D ) đang giằng co: nếu vụ 4 quả gáo dừa thắng thế thì cũng đi múc 1 đôi cản giống các cụ b-)

Hé hé. . . Chủ Tịt lại trêu em rùi!
Em có cái Hộp đa năng có ắc quy, có đề nổ máy, có Power outlet, có đèn chiếu sáng sự cố, có bơm lốp mà Nhạc Phụ Đại Nhân xách tay từ tận Brisbane về đã sâu hàng cho các cụ xem mà cụ không nhớ à?
Chưa kể sắp tới em thay con Pinaco ra thì còn thêm 1 cái ắc quy dự phòng nữa! Dại gì dùng bình của xe!:-bd

Còn việc cái cản thì vạn bất đắc dĩ mới phải gí vào xe khác! Có lúc nó Cẩu tính lên mà Chủ Tịt!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

102k9

Xe buýt

Bác cho hỏi Taxi Hãng nào có xe có ắc quy có thể đề nổ được Ếch 3. ạ để em còn bít mà gọi:-??
Ech 3. cần dòng 550 A thì phải

102k9

Xe buýt
Hé hé. . . Chủ Tịt lại trêu em rùi!
Em có cái Hộp đa năng có ắc quy, có đề nổ máy, có Power outlet, có đèn chiếu sáng sự cố, có bơm lốp mà Nhạc Phụ Đại Nhân xách tay từ tận Brisbane về đã sâu hàng cho các cụ xem mà cụ không nhớ à?
Chưa kể sắp tới em thay con Pinaco ra thì còn thêm 1 cái ắc quy dự phòng nữa! Dại gì dùng bình của xe!:-bd

Còn việc cái cản thì vạn bất đắc dĩ mới phải gí vào xe khác! Có lúc nó Cẩu tính lên mà Chủ Tịt!
Em đang tính chơi loại này thay máy phát điện , đỡ ồn, chắc cần dòng khoảng 2500A dùng đèn và quạt thôi, chắc chi phí hết khoảng 5 tr

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ chủ tịt cho em hỏi quả đèn này ko có cản trước lắp hợp ko nhỉ?
Chính vì không có cản nên em mới xơi đôi này đấy ah:

2 Ô màu đỏ cạnh biển là 2 em FF 75 thường em đã lắp, em tính cho 2 em ý xuống 2 ô màu xanh bên dưới, lắp 2 em FF75 Blue thay vào vị trí 2 ô màu đỏ (dùng bóng xanh làm pha)
@ Cụ: Quả hiển thị giờ rất đẹp ah: màu cùng tone màu của đèn trong xe và màn hình luôn, em cảm ơn Cụ ah (b)!!!

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chính vì không có cản nên em mới xơi đôi này đấy ah:

2 Ô màu đỏ cạnh biển là 2 em FF 75 thường em đã lắp, em tính cho 2 em ý xuống 2 ô màu xanh bên dưới, lắp 2 em FF75 Blue thay vào vị trí 2 ô màu đỏ (dùng bóng xanh làm pha)
@ Cụ: Quả hiển thị giờ rất đẹp ah: màu cùng tone màu của đèn trong xe và màn hình luôn, em cảm ơn Cụ ah!!!
Cũng có lý cụ nhể! Làm em lại vật rồi đới!

Cụ thấy đẹp là em sướng rồi! Cơ mà cụ đấu nối cái cảm biến nhiệt độ ngoài đê, ai lại để cả 2 cái cảm biến trong xe luôn thì nói làm giè :)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bác cho hỏi Taxi Hãng nào có xe có ắc quy có thể đề nổ được Ếch 3. ạ để em còn bít mà gọi:-??
Ếch 3. thì em ko rõ, em ếch còi, đã bị dính vài lần, trong đó có 1 lần 10h đêm ở bưu điện Nội Bài, chả có bác gửi xe nào để khóa lại, chạy ra ngoài vẫy mãi đc 1 em taxi matiz cũ xì ... 10 phút sau chạy bon bon :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cũng có lý cụ nhể! Làm em lại vật rồi đới!

Cụ thấy đẹp là em sướng rồi! Cơ mà cụ đấu nối cái cảm biến nhiệt độ ngoài đê, ai lại để cả 2 cái cảm biến trong xe luôn thì nói làm giè :)
Chiều nay lúc ngồi ở Hàng Tre là gấu đã nã điện thoại về để đi rồi, em máu nên dí cùng các cụ xuống tiếp chỗ ông Trung già, cứ lắp gọi là vào vị trí đã, hôm sau xuống làm tiếp, đằng nào em cũng tháo mặt dưỡng ra 1 lần nữa để sơn lại
Vụ đèn cụ ngâm cứu đi, có gì mấy anh em cùng hú cụ HaVu ship hộ cho các em nó có bè có bạn đi cùng 1 chuyến
Em để xe cho thợ làm, đã oánh dấu chỗ lắp ở hàng mắt cáo bên dưới biển rồi, mấy cậu thợ lắp nhầm thành kẹp 2 bên biển, theo em thì lắp 1 hàng 4 quả: 2 thường, 2 xanh ở cùng 1 hàng bên dưới thì có thể đẹp hơn mà độ chiếu xa + .... vẫn không ảnh hưởng gì mấy
Kích thước em nó đây:

http://www.myhellalights.com/index.php/default/auxiliary-lamps/halogen-lamps/ff75-series/ff75-blue/

Giá nó đắt hơn em FF75 thường nhưng cũng chỉ già 100 đồng 1 chút ++
(cái này thì anh em lại củ hành nhà Cù Huy 1 tý :D )

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Đã show xong quấy bột thì show nốt quả đũa quấy bột 4 cell đi cụ :D
Trưa nay em với nhà Ri béo ném đá tý thì ứ dám lấy nữa =P~
Cái đũa ấy ko show lên đây được Chủ tịt ợ, các cụ lại ném đá cháu là "máu chiến" thì chít.

Em đang quan tâm con này:
FF75 Series 12V/55W Blue Lens

Tầm xa cũng như FF 75

270m

Được cái thằng blue lens này có ánh sáng xanh nên cũng hay (hiện tại đèn xe em đều cho ánh sáng có tone màu vàng, xe khác thường cũng vậy, đèn đường cũng thường màu vàng ...) giờ mình đá tý xanh vào thì ánh sáng dễ bật lên: dễ nhận biết vật thể ...
Hiện tại em đã lắp 1 đôi FF 75 thường, định cho 2 em thường làm bóng hỗ trợ cốt, thêm 2 em bờ nu hỗ trợ pha ... hoặc ngược lại
Cũng máu me lắp 4 quả FF500 dưng lại không muốn lắp cản trước, phân sờ vân quá ~X(
Em cũng đang ngắm nghía mấy cái dòng này:

Ngoài con FF75 thì em thấy có quả này cũng có vẻ được, mục đích của em là lắp vào hốc gió, mở rộng tầm nhìn ngang và xa hơn Cos 1 tí.

Features

• Forget about picking between long-range or foul-weather visibility—get both with Hella Optilux 2020 Combo Fog & Driving Lights
  • These two-in-one lamps have both fog lights and driving lights
  • Armed with powerful 55W H3 halogen bulbs
  • Built with tough, die-cast metal housings
  • Your Hella Optilux 2020 Combo Fog & Driving Lights come with sturdy mounting brackets, a wiring harness and an illuminated in-cab switch
  • 2.4" tall, 5.7" wide, 2.8" deep
  • Sold in pairs

Nó lắp 2 bóng Halogen H3 55w, chưa biết cái bóng H3 nó có khá hơn bóng H7 của ff75 không?

Mấy cái đèn to thì phải lắp cản trước, mà em ko muốn lắp cản trước vì nghe cụ Phan bảo là nguy hiểm, dễ làm gãy chân 2b:)) với lại tự nhiên răng vợ 2 đang đẹp thía đi cạp cái hàm đen xì vào các anh chê.:))

Em chỉ đeo thắt lưng, trang điểm tí mông cho vợ 2 trông nó đỡ phô thôi, cũng là để tránh mấy anh 2b cứ hay sờ mông vợ mềnhX_X.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Làm sao ma tới 550 ampe được hả bác!

Em đang tính chơi loại này thay máy phát điện , đỡ ồn, chắc cần dòng khoảng 2500A dùng đèn và quạt thôi, chắc chi phí hết khoảng 5 tr
Bác vẫn nhầm! Cái giá trị dòng điện 2500 ampe nó kinh khủng lắm! Em dự là cụ nghĩ đến cái Inverter công suất 2500W!
Nếu chỉ dùng đèn và quạt thì thế này ạ:
Đèn thường có công suất lớn nhất là 60W với kiểu Neon.
Quạt cũng loanh quanh trên dưới 60W.
Như vậy, cái Inverter 500W của em là thừa thãi rồi!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
  • Your Hella Optilux 2020 Combo Fog & Driving Lights come with sturdy mounting brackets, a wiring harness and an illuminated in-cab switch
  • ......................
  • Cao có 6cm thì thoải mái lắp vào mấy cái khe của em Ếch, chả hiểu với em LIFAN thì dư nào :P

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
  • ......................
  • Cao có 6cm thì thoải mái lắp vào mấy cái khe của em Ếch, chả hiểu với em LIFAN thì dư nào :P
Nó còn mỏng hơn ff75, khe LIFAN lắp thoải mái, 2 in 1 vừa chống mù, vừa chiếu xa. Không biết có hơn đèn dầu của ếch ko nữa!:))

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nó còn mỏng hơn ff75, khe LIFAN lắp thoải mái, 2 in 1 vừa chống mù, vừa chiếu xa. Không biết có hơn đèn dầu của ếch ko nữa!:))
Cái Optilux 2020 hềnh như nhìn xa kém, em nó chỉ trông rộng thì phải
Được cái hạt Dẻ, cụ cần bổ xung cho cos thì em này đáng để ngâm cứu ...

@Cụ MOF, hôm trước cụ gọi cho em hỏi vụ đèn gầm, cụ thử ngâm cứu em này xem:

90mm LED DRL (Daytime Running Lights )

Đường kính 90, lắp vừa khít luôn
Độ loe rộng thì chắc chắn là thôi rồi:

Xe nào chạy đằng sau ứ hiểu xe chạy đằng trước lắp cái gì mà sáng cả 1 vùng 2 bên rộng thế =P~
Ảnh em nó lắp trên Fo cụt thì phải:

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cái Optilux 2020 hềnh như nhìn xa kém, em nó chỉ trông rộng thì phải
Được cái hạt Dẻ, cụ cần bổ xung cho cos thì em này đáng để ngâm cứu ...

Xe nào chạy đằng sau ứ hiểu xe chạy đằng trước lắp cái gì mà sáng cả 1 vùng 2 bên rộng thế =P~
Cái này lắp vào sau đ.ít làm đèn lùi thì ổn quá cụ nhể.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cái này lắp vào sau đ.ít làm đèn lùi thì ổn quá cụ nhể.
Đang định đi ngủ mà cụ làm em tỉnh cả ngủ, hơn 300 đồng 1 cặp mà để làm đèn lùi thì đốt xiền quá, xiền đấy để đi ún bia nó có ný hơn :D

Tribute

Xe container
Đang định đi ngủ mà cụ làm em tỉnh cả ngủ, hơn 300 đồng 1 cặp mà để làm đèn lùi thì đốt xiền quá, xiền đấy để đi ún bia nó có ný hơn :D
Khiếp, khiếp, em tưởng nó chỉ 3 chục đồng, vừa sợt cái giá :P luôn.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Khiếp, khiếp, em tưởng nó chỉ 3 chục đồng, vừa sợt cái giá :P luôn.
Em giới thiệu cho nhà Móp ngâm cứu vì chứng kiến nhà Móp không dưới 1 lần vứt cả dàn đèn vài trăm đồng đi làm lại từ đầu :D
Đối với những người chơi cầu kỳ, kỹ tính thì nên ngâm cứu kỹ để tìm được đúng loại đóng vào 1 phát sướng cả mấy năm sau vẫn thấy hài lòng ...:D

Đi nụ thôi cụ LIFAN ui, gần sáng roài :D
Tự nhiên hôm nay anh em sa đà vào vụ đèn đóm nhiều quá :P

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái đũa ấy ko show lên đây được Chủ tịt ợ, các cụ lại ném đá cháu là "máu chiến" thì chít.

Em cũng đang ngắm nghía mấy cái dòng này:

Ngoài con FF75 thì em thấy có quả này cũng có vẻ được, mục đích của em là lắp vào hốc gió, mở rộng tầm nhìn ngang và xa hơn Cos 1 tí.

Features

• Forget about picking between long-range or foul-weather visibility—get both with Hella Optilux 2020 Combo Fog & Driving Lights
  • These two-in-one lamps have both fog lights and driving lights
  • Armed with powerful 55W H3 halogen bulbs
  • Built with tough, die-cast metal housings
  • Sold in pairs

Nó lắp 2 bóng Halogen H3 55w, chưa biết cái bóng H3 nó có khá hơn bóng H7 của ff75 không?

Mấy cái đèn to thì phải lắp cản trước, mà em ko muốn lắp cản trước vì nghe cụ Phan bảo là nguy hiểm, dễ làm gãy chân 2b:)) với lại tự nhiên răng vợ 2 đang đẹp thía đi cạp cái hàm đen xì vào các anh chê.:))

Em chỉ đeo thắt lưng, trang điểm tí mông cho vợ 2 trông nó đỡ phô thôi, cũng là để tránh mấy anh 2b cứ hay sờ mông vợ mềnhX_X.
Chì Bụp chơi trò dìm hàng đấy hở???x-(
Sozy vì đã chê kịch liệt cái cản của Lifan nhé! Nhưng mong cụ thông cảm, Lifan sinh ra đã vậy nên cố mãi cũng chỉ đến thế thôi!=))

Móp

Xe tăng

Loại này được đấy cụ ạ, đặt mua có dễ không ạ? thank cụ.
Hôm nay em mới vừa khỏi ốm đậy, vào thớt mới đã thấy 23 trang , giật hết cả mềnh.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Loại này được đấy cụ ạ, đặt mua có dễ không ạ? thank cụ.
Hôm nay em mới vừa khỏi ốm đậy, vào thớt mới đã thấy 23 trang , giật hết cả mềnh.
Đặt mua ngon lành, thời gian giao hàng nếu không trục trặc thì 3 tuần! Cụ thích thì cứ confirm để anh em gom hết lại nhờ cụ havu luôn thể!

Thanh niên Kòn Zin mà sao ốm yếu thế???

Chắc là do mất cân bằng Âm - Dương! Có khi Mất Zin đi lại khỏe ra đấy Móp ợ!=))

Trạng thái
Thớt đang đóng