GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Em kết mê kết mệt cái bao chìa khóa này, cụ húc hộ em một cái được không ợ?
Hình cái bao da đây Cụ ơi

Cái trục nó tháo ra được rất tiện Cụ ạ, nó có thêm 1 khuyên đồng to nữa nhưng em tháo ra rồi

at2009

Xe tăng
Cái bao này dùng cho chìa gập thì vẫn phải chế lại cái chỗ chốt vì chìa xe em cái chỗ khoen móc nó nằm ở giữa thân chứ không nằm ở góc như cái bao này ợ.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cái này loại mới chỉ có 32 đồng thôi nè, tất cả trong một, gồm chìa và đièu khiển từ xa

New flip key

Chỉnh sửa cuối:

soncrown

Xe buýt
Vừa rồi Ếch em bị hỏng cao su càng A, qua tìm hiểu 1 số ý kiến cho rằng cần phải thay cả càng vì ford không bán riêng cao su và nếu có cũng khó thay:(
Em hỏi giá càng A thì 3,8tr/càng nếu thay cả đôi thì mất 7,6 tr:P
Sau đó em đã tìm được cao su càng A và thay 1 đôi với giá 900 ngàn:)
Em viết lên để có Cụ nào bị thì thay cho đỡ tốn kém ạ.
Một việc nữa là chuột khóa cửa hậu không hoạt động do motor rất yếu, phải tháo rời motor ra ngoài thì mới chạy lờ đờ, lắp vào hệ thống thì không quay, nếu thay cả cụm thì mất mấy miếng vì ford không bán lẻ motor, nhưng cuối cùng em cũng đã xử lý được chỉ mất một tý công thôi.
Do cấu tạo trong motor có 1 con trở (tay thợ nói thế) nó rất mỏng chỉ dày khỏang 0,5li mỗi chiều khỏang 1cm được đấu nối tiếp với 1 cực trước khi vào cổ góp động cơ, cái này bình thường nó cho dòng điện đi qua, nhưng nếu motor bị kẹt nó ngắt điện để bảo vệ motor khỏi bị cháy. Nhưng do quá trình sử dụng con này chắc đã bị già nên khả năng dẫn điện kém dẫn đến tình trạng không cung cấp đủ điện cho động cơ hoạt động.
Em lấy một miếng đồng lá mỏng gập lại bọc lấy con trở nhét vào, motor hoạt động bình thường, cửa đóng mở xoành xoạch, hic lần sau hỏng motor thì chắc phải thay cả cụm, hi hi

soncrown

Xe buýt
Hôm nay em gặp một chú Ếch bệnh nặng lắm, con Ếch còn mới nguyên chạy được hơn vạn, bổ máy, lý do là do tay tài xế quá stupid
Tay này đi vào đường xâu bị bập gầm nhưng không kiểm tra, đi tiếp nhưng hắn không biết do cấu tạo của ông Ếch là lọc dầu động cơ nằm ngay đáy dưới cùng của động cơ đã bị bay mất từ lúc nào, hết nhớt, bó máy, về xưởng bằng xe cứu hộ:P
Tay này không hiểu tý gì về các đèn cảnh báo trên táp lô thì phải, híc đau thật

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Cụ cho em địa chỉ và số phone em gửi lên tận nơi tặng Cụ, có ông anh chạy xe tuyến MC Hà Nội nhà ngay chợ Gia Ngư chắc gần nhà Cụ?
Vốt Cụ. Cụ cho phép hôm nào em trượt qua Uông Bí ra thăm Cụ nhé.

EZdong

Xe điện
Vừa rồi Ếch em bị hỏng cao su càng A, qua tìm hiểu 1 số ý kiến cho rằng cần phải thay cả càng vì ford không bán riêng cao su và nếu có cũng khó thay:(
Em hỏi giá càng A thì 3,8tr/càng nếu thay cả đôi thì mất 7,6 tr:P
Sau đó em đã tìm được cao su càng A và thay 1 đôi với giá 900 ngàn:)
Em viết lên để có Cụ nào bị thì thay cho đỡ tốn kém ạ.
Một việc nữa là chuột khóa cửa hậu không hoạt động do motor rất yếu, phải tháo rời motor ra ngoài thì mới chạy lờ đờ, lắp vào hệ thống thì không quay, nếu thay cả cụm thì mất mấy miếng vì ford không bán lẻ motor, nhưng cuối cùng em cũng đã xử lý được chỉ mất một tý công thôi.
Do cấu tạo trong motor có 1 con trở (tay thợ nói thế) nó rất mỏng chỉ dày khỏang 0,5li mỗi chiều khỏang 1cm được đấu nối tiếp với 1 cực trước khi vào cổ góp động cơ, cái này bình thường nó cho dòng điện đi qua, nhưng nếu motor bị kẹt nó ngắt điện để bảo vệ motor khỏi bị cháy. Nhưng do quá trình sử dụng con này chắc đã bị già nên khả năng dẫn điện kém dẫn đến tình trạng không cung cấp đủ điện cho động cơ hoạt động.
Em lấy một miếng đồng lá mỏng gập lại bọc lấy con trở nhét vào, motor hoạt động bình thường, cửa đóng mở xoành xoạch, hic lần sau hỏng motor thì chắc phải thay cả cụm, hi hi
Cụ chịu khó tìm tòi & tay nghề cao quá! ^:)^^:)^^:)^
Khi nào cần thay cao su càng A em nhờ cụ nhé!

soncrown

Xe buýt
Cho em hỏi các Cụ tý
Con Ếch 2 cầu thì dầu bôi trơn hộp số phụ có phải chung bầu với hộp số tự động hay không? vì mấy tay thợ không tìm thấy chỗ xả cũng như chỗ để đổ dầu vào, Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giúp em tý, em xin cảm ơn!

Tribute

Xe container
@Phan3H: lúc nào bác rảnh sms em phát, em gửi cái này nhé

(bác xe muon kiếm cát về nghịch với 502 đê)

Cái quái quỷ gì đây các cụ?

Cái chìa này, em nhớ không nhầm thì nhà Ngọc Phan đặt về, các cao thủ võ lâm nhà For không setup để nổ máy được, đành cưa phần lưỡi đi làm cái remote.
Chíp điều khiển mở cửa thì dễ nhưng chíp nổ máy hơi khó đấy, mỗi đời xe mỗi khác.

An Dong

Xe điện
Bữa nào đi Uông Bí cho em theo với nhá GS
Đi qua ới liền

OK Cụ ,hiện nay em đang công tác tại Móng Cái mỗi tháng được nghỉ bù 4 ngày về Hạ Long thôi Cụ ơi
Ờ, Móng cái mới nói Cụ ơi. Hạ Long em chả ham, với lại thấy Cụ có máu cơ khí động lực trong người, lại hay chia sẻ với anh em, nghe mà thấy cảm phục nên ra gặp Cụ, làm một ly rồi về HN thôi Cụ.

Đi sớm đi, em ké với :D
Ớ ớ. Có khả năng trước chuyến đi của chú đấy. Đi anh hú nhé.

Cụ ý đang ở Móng Cái đới, máo hôn?
Móng cái chú Ni đi hôn?

Hai Nguyen

Xe điện

Cái chìa này, em nhớ không nhầm thì nhà Ngọc Phan đặt về, các cao thủ võ lâm nhà For không setup để nổ máy được, đành cưa phần lưỡi đi làm cái remote.
Chíp điều khiển mở cửa thì dễ nhưng chíp nổ máy hơi khó đấy, mỗi đời xe mỗi khác.
Cái này có thể có 2 giải pháp

1. Buộc chìa có chíp vào cổ vô lăng, như thế có thể dùng chìa này dc
2. Gỡ chíp có thể đề nổ gắn sang điều khiển này

Trạng thái
Thớt đang đóng