GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Con Ếch XLS 2011 của em cứ đổ một bình đầy (theo catalog là 61L) thì chạy được khoảng 500 Km tính trung bình cả đường trường lẫn thành phố. Tất nhiên số liệu là tương đối chính xác vì em chưa dám thử chạy hết sạch bình lần nào.;))
Em đổ đầy bình, chạy 3 ngày ở HN xong chạy tiếp lên tận Điện Biên, đổ lại đầy bình hết 1.170k A95 21,7k/lít. Như vậy ăn nhiều hay ít.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Con Ếch XLS 2011 của em cứ đổ một bình đầy (theo catalog là 61L) thì chạy được khoảng 500 Km tính trung bình cả đường trường lẫn thành phố. Tất nhiên số liệu là tương đối chính xác vì em chưa dám thử chạy hết sạch bình lần nào.;))
1 bình xe em ko chạy đc 500km nếu đường hỗn hợp. Tất cả chạy đường trường thì may ra mới được hơn 500km tí ti. Xe cụ ăn uống dè xẻn nhỉ!

su30mkk

Xe buýt
1 bình xe em ko chạy đc 500km nếu đường hỗn hợp. Tất cả chạy đường trường thì may ra mới được hơn 500km tí ti. Xe cụ ăn uống dè xẻn nhỉ!

Bình xăng 61l nhưng em chưa chạy quá 52l bao giờ, chuẩn bị chạm vạch là em lại đổ luôn.

kingboy

Xe đạp
Em đổ đầy bình, chạy 3 ngày ở HN xong chạy tiếp lên tận Điện Biên, đổ lại đầy bình hết 1.170k A95 21,7k/lít. Như vậy ăn nhiều hay ít.
Cụ phải nói xem quãng đường cụ đi dài bao nhiu thì chúng em mới phán được chứ. Dưng mà Ếch nhà cụ sướng nhỉ, được leo núi hẳn hoi. Ếch nhà em chủ yếu chỉ nhảy từ trong phố đến Láng Hòa Lạc thôi.

Em mới mua con Ếch về làm thịt nên chạy rón rén lắm cụ ạ. Đường đông em cho Ếch nhảy với tốc độ 750 vòng/phút, hạn chế phanh tối đa mới ăn uống thế. Nhưng chạy kiểu đấy sốt ruột lắm, chưa kể lắm lúc thót tim vì tiết kiệm phanh mừ.

Tribute

Xe container
Cụ phải nói xem quãng đường cụ đi dài bao nhiu thì chúng em mới phán được chứ. Dưng mà Ếch nhà cụ sướng nhỉ, được leo núi hẳn hoi. Ếch nhà em chủ yếu chỉ nhảy từ trong phố đến Láng Hòa Lạc thôi.

Em mới mua con Ếch về làm thịt nên chạy rón rén lắm cụ ạ. Đường đông em cho Ếch nhảy với tốc độ 750 vòng/phút, hạn chế phanh tối đa mới ăn uống thế. Nhưng chạy kiểu đấy sốt ruột lắm, chưa kể lắm lúc thót tim vì tiết kiệm phanh mừ.
Từng ấy xiền cho 530km đường thành phố và đèo núi tốc độ bình quân 35-40km/h cụ ạ. Với Ếch thì cụ có đi rón rén hay đạp lút ga cũng vậy thôi, quan trọng là tốc độ bình quân. Em đi Điện Biên, Sap Pa, thường phải đi số 2, OD off cho cả lên dốc và xuống dốc, đôi lúc còn phải đi số 1 miết ga tận 3.500 v/p vậy mà cũng chỉ tiêu xăng nhỉnh hơn đi QL5, QL10, QL1 chút xíu à.

Mua Ếch mà chỉ đi quanh TP thì quả thực là lãng phí. Lãng phí cả tiền bạc và lãng phí cả cái xe.:P

kingboy

Xe đạp
Từng ấy xiền cho 530km đường thành phố và đèo núi tốc độ bình quân 35-40km/h cụ ạ. Với Ếch thì cụ có đi rón rén hay đạp lút ga cũng vậy thôi, quan trọng là tốc độ bình quân. Em đi Điện Biên, Sap Pa, thường phải đi số 2, OD off cho cả lên dốc và xuống dốc, đôi lúc còn phải đi số 1 miết ga tận 3.500 v/p vậy mà cũng chỉ tiêu xăng nhỉnh hơn đi QL5, QL10, QL1 chút xíu à.

Mua Ếch mà chỉ đi quanh TP thì quả thực là lãng phí. Lãng phí cả tiền bạc và lãng phí cả cái xe.:P
Túm lại là 54L A95 cụ chạy được 530 Km tức 100 Km mất hơn 10L chút xíu, thế thì quá ngon rùi còn giề, bái phục cụ [-O<. Dưng mà cụ đạp thốc ga là tốn nhiều xăng đấy cụ ạ, chưa kể phóng nhanh thì phanh nhiều.
Thưa cụ là em mới tập làm gốp-phờ nên em đi Ếch hiệu quả lắm, con Ếch này chở được những 5 bộ cuốc xẻng cho bọn em đi cuốc đất đới cụ ợ. Với lại em hay ra công trường mà cụ. :D

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Túm lại là 54L A95 cụ chạy được 530 Km tức 100 Km mất hơn 10L chút xíu, thế thì quá ngon rùi còn giề, bái phục cụ [-O<. Dưng mà cụ đạp thốc ga là tốn nhiều xăng đấy cụ ạ, chưa kể phóng nhanh thì phanh nhiều.
Thưa cụ là em mới tập làm gốp-phờ nên em đi Ếch hiệu quả lắm, con Ếch này chở được những 5 bộ cuốc xẻng cho bọn em đi cuốc đất đới cụ ợ. Với lại em hay ra công trường mà cụ. :D
Dưng mờ đi Tây Bắc, tinh có lên đèo không mà không thốc ga là nó mất đà, nó ỳ cù lỳ ra, khó chịu lắm (hôm rồi đi xe đầy dững người và hàng chặt cứng đó). Trong phố em toàn đi bằng ga lan ti và phanh thôi.

su30mkk

Xe buýt
Em hay có thói quen là chỗ nào dừng đỗ quá 10s là em về N, chắc cũng tiết kiệm được tí nhưng không hiểu có ảnh hưởng gì tới hộp số không?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em hay có thói quen là chỗ nào dừng đỗ quá 10s là em về N, chắc cũng tiết kiệm được tí nhưng không hiểu có ảnh hưởng gì tới hộp số không?
Mấy cái này em nghĩ chả tiết kiệm hơn được là bao là lại mất an toàn. Em thành thực khuyên các cụ cứ lấy an toàn làm đầu đã, sau đó các cụ làm phép tính thế này cho em:

- Nếu đi theo cách các cụ hiện tại 1 năm các cụ tiết kiện được 1-2 bình xăng không?
- Một bình xăng tầm > 1 củ, vị chi 1 năm cụ tiết kiệm được mấy củ?

Nhiều khi cụ cầm mấy củ tiêu xài lãng phí có tính toán lại ko?

EZdong

Xe điện
Em phải học tập cụ để chạy cho thật cẩn thận, cũng đỡ tốn kém! Ếch nhà cụ tuyền chạy tuyến ngon lành thế thì xe ngon, ít phải sửa chữa & thay thế phụ tùng!
Hôm qua tự dưng Gấu nhà em than thở: giá mà mình không tham gia chuyến 2/9 vừa rồi chạy hơn 900 km lên Thác Bản Giốc, Pác Bó thì tiết kiệm được gần chục củ! Thế mới đau!:((:((:((

Maybach Tàu

Xe container
Em phải học tập cụ để chạy cho thật cẩn thận, cũng đỡ tốn kém! Ếch nhà cụ tuyền chạy tuyến ngon lành thế thì xe ngon, ít phải sửa chữa & thay thế phụ tùng!
Hôm qua tự dưng Gấu nhà em than thở: giá mà mình không tham gia chuyến 2/9 vừa rồi chạy hơn 900 km lên Thác Bản Giốc, Pác Bó thì tiết kiệm được gần chục củ! Thế mới đau!:((:((:((
Giá mà mình không mua ô tô, cứ ở nhà chơi với con với cháu để ra khối tiền:))

Tribute

Xe container
Giá mà mình không mua ô tô, cứ ở nhà chơi với con với cháu để ra khối tiền:))
Giá mà hôm 2/9 vừa rồi em không lượn 1.300km vòng quanh Tây Bắc thì chỗ xiền ấy đủ em mat-xa cả năm.:))

Giá mà mình cóc có ở trên đời, có phải chả mất xu mẹ nào không.:))

hoangchung06

Xe buýt
Giá mà hôm 2/9 vừa rồi em không lượn 1.300km vòng quanh Tây Bắc thì chỗ xiền ấy đủ em mat-xa cả năm.:))

Giá mà mình cóc có ở trên đời, có phải chả mất xu mẹ nào không.:))
Đến chết cười với cụ Lý thôi, kính cụ 1 ly nữa cho nó nâng nâng nào=))=))

MAN.U

Xe máy
Mấy hôm trước thử đo tiêu hao xăng của ES. Làm thử 2 lần liên tục, khi đèn vàng báo xăng vừa sáng thì đổ 500K, sau đó bấm reset về 0.0 chạy đến khi đèn vàng lại báo sáng thì thấy số km chạy được cả 2 lần là khoảng 180km/lần, quãng đường chạy trong phố SG liên tục ( không kẹt xe, chỉ bị ùn xe).
Hôm qua đi VT thì sau khi đổ xăng, bấm reset và khi về đến SG thấy kim xăng tụt hơn 2 vạch 1 chút, quãng đường đi tổng cộng là 247km.

Mờ Tê

Xe buýt
Từ tối qua đến giờ E lướt gần 100 tầng nhà Fo huyền rùi (Thay dầu hộp số, Gara es..), đọc thấy các cụ đưa ra những kinh nghiệm thật là quý giá. Hôm nào các cụ off đâu cho E ké với nhé.
Cảm ơn các cụ nhiều. E tên Tuấn ạ. ĐT của E là: 093.589.2222

Mờ Tê

Xe buýt
E đang chạy Es 2010 XLS
Xét về xăng: E thấy rất hợp lý, E thường xuyên chạy trong nội thành và gần như sáng và chiều đi làm đều là giờ cao điểm thì thấy hết khoảng xấp xỉ 13l/100km. Còn chạy đường trường thì hết khoảng 10l/100km.
E vừa đi xuyên nửa Việt: HN-QB-Huế-ĐN...tổng hết 2.200km và E đã đổ 4tr tiền xăng (giá xăng 20.800đ/l)
Vậy là quá ổn.....Es quả là 1 lựa chọn đúng đắn.

kingboy

Xe đạp
Mấy cái này em nghĩ chả tiết kiệm hơn được là bao là lại mất an toàn. Em thành thực khuyên các cụ cứ lấy an toàn làm đầu đã, sau đó các cụ làm phép tính thế này cho em:

- Nếu đi theo cách các cụ hiện tại 1 năm các cụ tiết kiện được 1-2 bình xăng không?
- Một bình xăng tầm > 1 củ, vị chi 1 năm cụ tiết kiệm được mấy củ?

Nhiều khi cụ cầm mấy củ tiêu xài lãng phí có tính toán lại ko?
Em cũng đồng ý với cụ an toàn là hàng đầu, vì nếu muốn tiết kiệm thì em sẽ đi con xe như em đang đi trên OF đây nè. Mục đích chính của em không phải là tiết kiệm xăng mà hướng tới chạy xe hợp lý.

Trạng thái
Thớt đang đóng