GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Third Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Có cách nào chống ồn cái cửa gió điều hòa không các cụ. Lúc đi trời nắng mở đièu hòa số 2 số 3 kêu nhức cả óc.
Bật nhạc to lên thôi cho nó nhanh cụ ơi :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhân tiện tháo của lấy gió ngoài ra em đã test chính xác: Xe em khi để tốc độ gió nhỏ nhất, chính giữa, thì cửa gió ngoài đóng hoàn toàn!
Khi vặn sang phải một nấc thì mới mở cửa lấy gió ngoài! Các nấc khác bên phải cũng thế!
Điều này phù hợp với đặc tính nêu trong Hướng dẫn sử dụng của xe do Ford cung cấp! Vậy thì các cụ có xe khác với xe em có thể đã bị lắp sai ngay từ nhà máy Ford hải Dương!!!

PS: Em còn nguyên một cái lọc gió như này mua giúp Cụ Chánh dưng cụ ý thì đang chưa có thời gian lắp! Có cụ nào muốn lấy thì cứ lấy đi rồi em lại đặt cái khác cho cụ Chánh sau!
Hoặc các cụ tổng hợp số lượng cho em để em order bác Petrol trong OS chuyển ra một thể!
Cái vụ này trên xe em thì ngược lại. Nấc gió nhỏ nhất là gió ngoài. Vặn sang phải là gió ngoài, sang trái thì gió trong. Rất nhiều xe của các cụ trên đây cũng vậy. Chả hiểu sao, khó giải thích.

Để hôm nào off, em thử ngó qua cách đấu trên xe của cụ tí, xem anh em nhà máy FO VN đấu đá thế nào.

at2009

Xe tăng
Đây ợ:

Lọc gió mới mua:

Hốc lấy gió ngoài nguyên bản chỉ có lưới chắn rác, có khuôn sẵn để lắp lọc nhưng Ford VN ăn mất cái lọc rồi!

Sau khi lắp lọc gió vào:

Tháo lắp rất đơn giản! Vừa khít khìn khịt!
Lọc gió bằng giấy có than hoạt tính màu đen đen, xung quanh viền mút để kín gió và bụi, chỉ cho gió đi qua giấy lọc mới vào được cabin!
Hàng mua của bác Petrol bên OS giá 650k!

Cảm nhận thấy đỡ khá nhiều mùi khói bụi ở Hà Nội phố!
Lọc bụi thì chắc chắn là tốt rồi! Xe sẽ sạch hơn!

Nhân tiện tháo của lấy gió ngoài ra em đã test chính xác: Xe em khi để tốc độ gió nhỏ nhất, chính giữa, thì cửa gió ngoài đóng hoàn toàn!
Khi vặn sang phải một nấc thì mới mở cửa lấy gió ngoài! Các nấc khác bên phải cũng thế!
Điều này phù hợp với đặc tính nêu trong Hướng dẫn sử dụng của xe do Ford cung cấp! Vậy thì các cụ có xe khác với xe em có thể đã bị lắp sai ngay từ nhà máy Ford hải Dương!!!

PS: Em còn nguyên một cái lọc gió như này mua giúp Cụ Chánh dưng cụ ý thì đang chưa có thời gian lắp! Có cụ nào muốn lấy thì cứ lấy đi rồi em lại đặt cái khác cho cụ Chánh sau!
Hoặc các cụ tổng hợp số lượng cho em để em order bác Petrol trong OS chuyển ra một thể!
Cụ Ngoc Phan cho em hỏi lắp cái lọc gió này khi bật điều hòa tiếng ù ù nó có kêu to hơn trước không, nếu không bị kêu to lên thì cụ cho em đặt gạch luôn cái lọc gió này nhá, cụ lấy thêm cho cụ Chánh sau nhá. Cuối tuần em sẽ allo cụ ở đâu em qua lấy ợ.

Về gió trong gió ngoài thì em cũng xác nhận xe cũng em y như cụ mô tả ở trên, nấc giữa là gió trong hoàn toàn, xoay sang bên gió ngoài 1 nấc thì mới là lấy gió ngoài, em chưa tháo cửa gió nhưng em đã đứng gần đống rơm cháy để thử rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái vụ này trên xe em thì ngược lại. Nấc gió nhỏ nhất là gió ngoài. Vặn sang phải là gió ngoài, sang trái thì gió trong. Rất nhiều xe của các cụ trên đây cũng vậy. Chả hiểu sao, khó giải thích.

Để hôm nào off, em thử ngó qua cách đấu trên xe của cụ tí, xem anh em nhà máy FO VN đấu đá thế nào.
Hướng dẫn sử dụng của Ford ghi rõ rồi! Xe cụ đã bị đấu sai trong Hãng!

Cụ Ngoc Phan cho em hỏi lắp cái lọc gió này khi bật điều hòa tiếng ù ù nó có kêu to hơn trước không, nếu không bị kêu to lên thì cụ cho em đặt gạch luôn cái lọc gió này nhá, cụ lấy thêm cho cụ Chánh sau nhá. Cuối tuần em sẽ allo cụ ở đâu em qua lấy ợ.

Về gió trong gió ngoài thì em cũng xác nhận xe cũng em y như cụ mô tả ở trên, nấc giữa là gió trong hoàn toàn, xoay sang bên gió ngoài 1 nấc thì mới là lấy gió ngoài, em chưa tháo cửa gió nhưng em đã đứng gần đống rơm cháy để thử rồi.
Khi lấy gió ngoài nó đỡ ù hơn cụ ợ!:D Gió trong thì nó chẳng ảnh hưởng gì!
Vừa rồi có 1 cụ gọi điện lấy mất rồi! Em cũng chưa kịp nhận ra ai vì lúc đó đang vội! Hẹn chiều thứ 7 đến lấy!

at2009

Xe tăng
Hướng dẫn sử dụng của Ford ghi rõ rồi! Xe cụ đã bị đấu sai trong Hãng!

Khi lấy gió ngoài nó đỡ ù hơn cụ ợ!:D Gió trong thì nó chẳng ảnh hưởng gì!
Vừa rồi có 1 cụ gọi điện lấy mất rồi! Em cũng chưa kịp nhận ra ai vì lúc đó đang vội! Hẹn chiều thứ 7 đến lấy!
Vâng không sao, khi nào cụ đặt hàng cái này cho cụ Chánh thì hú em 1 câu em nhờ cụ đặt thêm cho em luôn nhé!

attk

Xe tải
Kính nhờ cụ Ngọc Phan XLS lúc nào đặt cho cụ Chánh, cụ at2009 thì đặt giúp em 1 chiếc với nhé.

Cám ơn Cụ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Danh sách đặt hàng lọc gió cabin ếch 2009-2010-2011:

1- Chánh Tổng
2- at2009
3- attk

Em đã nhắn tin order cụ Petrol bên OS! Cụ nào nóng ruột thì sang đó mà réo cụ ấy nhé!:D

vietanhp

Xe hơi
Danh sách đặt hàng lọc gió cabin ếch 2009-2010-2011:

1- Chánh Tổng
2- at2009
3- attk

Em đã nhắn tin order cụ Petrol bên OS! Cụ nào nóng ruột thì sang đó mà réo cụ ấy nhé!:D
Nhà cháu cũng đăng ký một cái này cụ Ngọc Phan nhé.
Điều hòa xe nhà cháu lại thế này: Có 2 núm chỉnh gió nằm hai bên núm to chỉnh nhiêt độ. Núm bên trái thì đã rõ. Để chính giữa và bên trái lấy gió trong, các nấc bên phải lấy gió ngoài. Núm nhỏ bên phải là điều chỉnh hướng gió, nhưng nhà cháu lại thấy nếu để chính giữa và bên trái xe lấy gió trong, còn lại 3 nấc bên phải, hình như là sấy kính, sấy kinh + gió dưới chân và chỉ có gió hắt lên kính lái thì lại là lấy gió ngoài. Và bất tiện chính là ở chỗ này!
Điều hòa của Esc mạnh, trời bắt đầu sang thu và đông, không bật điều hòa thì mờ kính, mà bật điều hòa nếu để gió thổi vào người, dù là nấc nhỏ nhất cũng rất khó chịu. Hôm nào trời mưa lạnh, để chế độ hất lên kính lái là đẹp nhất, vừa thoáng lại vừa không mờ kính, nhưng lại là lấy gió ngoài, đi sau xe khác hay qua cái nắp cống hở thì thật kinh khủng.
Như vậy là xe nhà cháu nó đấu sai như cụ NP nói ở trên, hay là cái XLS 2010 nó thế? Và liệu có thể đấu lại cho việc chỉnh chế độ lấy gió trong hay ngoài chỉ ở núm bên trái, núm bên phải hoàn toàn là chỉnh hướng gió trong xe không các cụ?
Lại nghe nói có cụ Trung nào đó chuyên điều hòa xe Ford, hinh như trên đường Giải Phóng thì phải. Có cụ nào trải nghiệm rồi thì cho biết ý kiến và cho nhà cháu xin cái địa chỉ cụ thể được không ạ?

lambro550

Xe đạp
Hôm nay em vừa sử lý xong vụ dây điện của mớ đèn đóm rồi. Đếm đi đếm lại là nếu giương hết mắt ếch lên bây giờ là đúng 11 đèn. Hic.

Hôm nào tiện cụ nhớ mua hộ em đôi gạt nước như lần trước nhé. Lúc nào beer thì em lấy.
Rỗ rá gạt nước thế nào hả cụ, em hỏi Dana Ford thì 650k x 2 ?

viendu

Xe tải
MEo day: matmat_cute@yahoo.com
Lắp cái đén sương mù có sáng không cụ?
Em đã meo đến cụ một vài hình ảnh Es09 em độ linh tinh, cụ nhận được rồi nhờ cụ phọt lên đây các cụ ném đá nhé. Em chụp khẩn trương nên hình ảnh, bố cục nhiều khi không đẹp lắm.

lambro550

Xe đạp
Các cụ ơi cho em hỏi cái máy phát của ếch 3.0 có khắc phục được không ạ. 1 tuần nay xe em báo ắc quy khi đã nổ máy, chạy 1 lúc rồi mới tắt, em nghĩ máy phát sắp tèo. Xe vẫn chạy phình phường chưa có hiện tượng gì đặc biệt ngoài báo cái ACU ra ạ.
Hehe em cũng bị như bác, đi phình phường đèn ACU lúc sáng lúc tắt, 2 tháng sau thì tèo. Bác vô đây xem thêm
http://www.otofun.net/threads/269797-bo-sac-dien-may-phat-di-a-mo-cua-xe-escape-2004-v6-_nen-mua-moi-hay-cu

Ngoc Phan XLS

Xe container
Rỗ rá gạt nước thế nào hả cụ, em hỏi Dana Ford thì 650k x 2 ?
Lưỡi Gạt mưa 19" (không có cần gạt đâu nhá) cho Ếch em mua giúp anh em tại nhà Duylinh:

1- Denso: 210k/đôi
2- Korea: 190-200k/đôi

Riêng gạt mưa sau loại 13" thì quá độc nên họ không nhập về và phải vào Ford mua với giá 350k/cái!!!~X(

Alexandre Ciskob

Xe điện

Vậy cụ lúc nào cũng phải chạy quạt gió số 2 à? Nhục nhỉ :D jk
Giải quyết cái issue này hết 5 mins. Cụ tự làm cũng được, nếu ko thì vào hãng 200K. Nó có 3 cái đầu dây điều khiển chế độ mở cửa gió, đấu lại 1 dây (chuyển từ chỗ này qua chỗ khác là xong). Vị trí ở phía sau hộc găng tay (mở ra không khó đâu, em nhòm 1 lần rồi)
Ford xuất xưởng cái thì gió trong, cái ngoài. Ko có cái nào là std cả cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em đã meo đến cụ một vài hình ảnh Es09 em độ linh tinh, cụ nhận được rồi nhờ cụ phọt lên đây các cụ ném đá nhé. Em chụp khẩn trương nên hình ảnh, bố cục nhiều khi không đẹp lắm.
Em gửi đ/c email cho cụ rồi mà có thấy cái mail nào đâu?
Vậy cụ lúc nào cũng phải chạy quạt gió số 2 à? Nhục nhỉ :D jk
Giải quyết cái issue này hết 5 mins. Cụ tự làm cũng được, nếu ko thì vào hãng 200K. Nó có 3 cái đầu dây điều khiển chế độ mở cửa gió, đấu lại 1 dây (chuyển từ chỗ này qua chỗ khác là xong). Vị trí ở phía sau hộc găng tay (mở ra không khó đâu, em nhòm 1 lần rồi)

Vâng, nhục lắm cụ ạ :P
Nhưng mà em cũng đã làm như cụ rồi, giờ xe em lấy gió trong toàn thời gian :D Lúc nào muốn lấy gió ngoài chỉ còn nước hạ kính.
Lắp có khoai ko anh?
Lắp còn dễ hơn cụ chỉnh gió trong/ngoài của điều hòa đấy :D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com

"Hãng"
Ford tại VN không bao giờ nhận làm những cái này, chỉ có "đại lý" của họ nhận làm. Mà đã là đại lý thì tự làm *** cho nó nhanh vì cái này quá đơn giản!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng