GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bá cáo cụ Phó tổng là Mit Poland có loại đúng đăng kiểm của Ếch ạ 215/70R16 để em choạch rồi gửi ảnh lên sau làm tin. Thế nên độ bám đường khi ôm cua... và gặp xxx là không phải lo.

Về tiêu thụ nhiên liêu. Theo cảm quan là hình như có giảm đi (khoảng 1 - 2l /100km). Hi ...hi :)) hay tại dạo này kinh nghiệm lái mình nó "chuẩn hơn" nhỉ.

Còn về độ ồn, ù thì có giảm nhưng không phải là khác biệt hoàn toàn. Các cụ phi thử cái đường bê tông ven đê từ cầu Chương Dương về Bát tràng mà xem - đường nhựa thì đương nhiên lốp mới ăn đứt GoodYear rồi không bàn nhé.
Hay quá! Thời điểm em thay lốp tìm nát Hà Nội không có lốp đúng cỡ 215!

Về việc đường xấu vẫn ồn thì em đã từng chạy C230, S350L, 318i, X5 thì thấy cũng chỉ khá hơn Ếch tí ti! Đặc biệt C230 và 318i thì thậm chí em thấy ồn hơn Ếch khi xơi đường bê tông!

Tribute

Xe container

ITVN

Xe tải
Còn về độ ồn, ù thì có giảm nhưng không phải là khác biệt hoàn toàn. Các cụ phi thử cái đường bê tông ven đê từ cầu Chương Dương về Bát tràng mà xem -
Nếu chỉ độ ồn lớn hơn các loại lốp khác, các xe khác thì không sao. Nhưng đằng này Good Year lắp ở Escape nó cứ "Vu ủ... Vu ủ..." theo chu kỳ, khó chịu lắm. Chạy nhanh thì tiếng nó mau, chạy chậm thì tiếng nó thưa, dội lên tức cả ngực.

- đường nhựa thì đương nhiên lốp mới ăn đứt GoodYear rồi không bàn nhé.
Về việc đường xấu vẫn ồn thì em đã từng chạy C230, S350L, 318i, X5 thì thấy cũng chỉ khá hơn Ếch tí ti! Đặc biệt C230 và 318i thì thậm chí em thấy ồn hơn Ếch khi xơi đường bê tông!
Túm lại, em có nên thay lốp không ạ? Good Year nhà em mới có 2,5 vạn km.

Tai ngễnh ngãng rồi thì chấp tất cả các loại lốp nhá.=))
Trước khi lên xe, em không quên nhắc Gấu: " Em đem theo tai nghe chưa, Anh mới cài mấy bản nhạc hay vào điện thoại cho Em đấy" :D

Tribute

Xe container
Trước khi lên xe, em không quên nhắc Gấu: " Em đem theo tai nghe chưa, Anh mới cài mấy bản nhạc hay vào điện thoại cho Em đấy" :D
Cụ này lãng mạn thật, khéo chìu Gấu phết.=)) Gấu nhà em nó bảo đi xe anh như ngồi trong cái máy giặt Electrolux.=))

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ếch ơi là Ếch, hài vãi=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu chỉ độ ồn lớn hơn các loại lốp khác, các xe khác thì không sao. Nhưng đằng này Good Year lắp ở Escape nó cứ "Vu ủ... Vu ủ..." theo chu kỳ, khó chịu lắm. Chạy nhanh thì tiếng nó mau, chạy chậm thì tiếng nó thưa, dội lên tức cả ngực.

Túm lại, em có nên thay lốp không ạ? Good Year nhà em mới có 2,5 vạn km.

Nên thay lốp chứ!

Cụ thay xong thì sẽ không phải hưởng cái dòng màu đỏ ở trển nữa!!!

Đường đẹp thì Mít với BS nó êm ru, đường xấu nó kêu rào rào thì xe xịn cũng kêu như thế và chỉ kêu nhỏ hơn thôi (đương nhiên rồi)!

Khi em chưa thay lốp thì đường nào nó cũng kêu! Tốc độ nào nó cũng kêu mặc cho căn chỉnh đủ kiểu, tay lái cực cân và lốp không hề méo!

Thay lốp xong thì cụ sẽ giật mình tự hỏi tại sao máy xe mình bây giờ kêu to thế!!!:D

RoadStar

Xe tải
Em mà chở Gấu á, phe phẩy chổi lông gà cho sạch bụi, bật sẵn điều hòa, mở list nhạc nàng thích, vặn to to tí ( lý luận là nghe thế mới đã) rồi mới mời nàng lên.
Lên xe cứ tủm tỉm cười, vừa được tiếng tâm lý, vừa đỡ bị chê hê hê

EZdong

Xe điện
Em mà chở Gấu á, phe phẩy chổi lông gà cho sạch bụi, bật sẵn điều hòa, mở list nhạc nàng thích, vặn to to tí ( lý luận là nghe thế mới đã) rồi mới mời nàng lên.
Lên xe cứ tủm tỉm cười, vừa được tiếng tâm lý, vừa đỡ bị chê hê hê
Cụ tâm lý thật!!!!!!!!! Em phải học tập cụ luôn mới được>:D<>:D<>:D<

Nhamty

Xe hơi
Khuôn âm bản thạch cao đã tháo ra, những chỗ bị rỗ sẽ được đắp bù và xoa nhẵn.
Theo em cụ có thể đặt luôn cái lỗ chờ cho đèn rồi miết thạch cao bên cạnh để tạo ra đường cong lượn vào cho đẹp.
Hay cụ chủ định để hốc đèn cắt thẳng ra mà không có đường lượn?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Theo em cụ có thể đặt luôn cái lỗ chờ cho đèn rồi miết thạch cao bên cạnh để tạo ra đường cong lượn vào cho đẹp.
Hay cụ chủ định để hốc đèn cắt thẳng ra mà không có đường lượn?
Em đúc mặt đèn trước, phối hợp với giá đỡ đèn rồi mới khoét lỗ và đắp miệng loa bác ạ.

tung_ey

Xe tải
Cụ Ngọc Phan và các cụ khác cho em hỏi :)

Xe Ếch em chạy gần năm roài, mà nghe các cụ nói là cái ắc quy một năm có cũng sẽ tèo nên em xin hỏi các cụ là các cụ đã mua loại ắc quy để dùng ợ?

Cho em xin một nhãn hiệu loại tốt cho Ếch, dùng được, giá cả và địa chỉ để em làm cái dự phòng. Không thì nó lại tạch giữa đường giống cụ Phan hồi trước thì chắc là em cũng tạch vì mệt mất.

Cảm ơn các cụ.

at2009

Xe tăng
Cụ Ngọc Phan và các cụ khác cho em hỏi :)

Xe Ếch em chạy gần năm roài, mà nghe các cụ nói là cái ắc quy một năm có cũng sẽ tèo nên em xin hỏi các cụ là các cụ đã mua loại ắc quy để dùng ợ?

Cho em xin một nhãn hiệu loại tốt cho Ếch, dùng được, giá cả và địa chỉ để em làm cái dự phòng. Không thì nó lại tạch giữa đường giống cụ Phan hồi trước thì chắc là em cũng tạch vì mệt mất.

Cảm ơn các cụ.
Nhờ trời con ắc quy Pinaco của em dùng 1 năm rưỡi đến nay vẫn thấy ổn, lâu lâu em cũng kiểm tra và đổ chế thêm 1 chút nước. Nhưng cũng chả biết liệu nó có tèo bất thình lình hay không. Hình như các cụ hay dùng Atlas thì phải.

hoangchung06

Xe buýt
Cụ LS ơi hàng của nhà cháu về chưa đấy, lúc nào có cụ A nhô cho nhà cháu phát nhé

Ngày mai 22 tháng 5 năm 2011 Ford Việt Nam tổ chức lái thử các dòng xe Ford tại TP Bắc Ninh! Có Bác nào đi ko? Nếu đi thì gọi điện cho em nhé! Ngày mai em đi con Mondeo mới toanh xuống TP Bắc Ninh! Bác nào đăng ký đi thử thì gọi điện cho em nhé!
ĐT: 0982062010

Cụ đã đi thử con Escape 2.3 đời mới chưa mà bảo tốn xăng? Hay lại so sách với mấy côn Escape 3.0 đời cũ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ngày mai 22 tháng 5 năm 2011 Ford Việt Nam tổ chức lái thử các dòng xe Ford tại TP Bắc Ninh! Có Bác nào đi ko? Nếu đi thì gọi điện cho em nhé! Ngày mai em đi con Mondeo mới toanh xuống TP Bắc Ninh! Bác nào đăng ký đi thử thì gọi điện cho em nhé!
ĐT: 0982062010
Hicz,

Cụ mời gấp thế này thì ngang đánh đố anh em à???

Em thì không có nhu cầu nữa! Ếch chạy chán rồi, Ever với Focus cũng chạy mãi rồi!
Lăn tăn con Fiesta cho gấu thì thấy cái giá quá bằng mua Focus 1.8AT nên thôi!^:)^

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ đã đi thử con Escape 2.3 đời mới chưa mà bảo tốn xăng? Hay lại so sách với mấy côn Escape 3.0 đời cũ?
Tốn xăng mới chạy Ếch chứ, ko tốn ai mua làm gì. Càng tiêu tốn lắm xăng em càng lắm xèng. Sếp cấp định mức xăng cho em là 21l/100km đó cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng