GARA ESCAPE - Sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi - Second Edition!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Escave

Xe buýt
Em định qua chỗ cụ Vietvoiz bên Bồ Đề-Long Biên, phun chống ồn cho gầm xe, dưng mà đọc mấy comment của các cụ lại hơi gợn, các cụ xui dại cho phát là có nên phun gầm cho Ếch không ạ

rebelblue

Xe buýt
Website
www.dienlucquocgia.com
Em định qua chỗ cụ Vietvoiz bên Bồ Đề-Long Biên, phun chống ồn cho gầm xe, dưng mà đọc mấy comment của các cụ lại hơi gợn, các cụ xui dại cho phát là có nên phun gầm cho Ếch không ạ
Em xui cụ nhé.
Xui dại: Cụ nên làm ngay.
Xui khôn: Không nên làm. Tiền đó làm giàn lốp ngon.
Cụ tự quyết định nhé.

binbin93

Xe máy
các bác ngoài này bà tám nhiều quá

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em vẫn còn ấm ức cái vụ khiển âm thanh trên vô-lăng, cụ nào chịu khó tìm nguồn ship từ bên Thái hoặc Taiwan về được thì tốt quá.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ PM hỏi cụ "thanhvd" nhé! Cụ "thanhvd" đã làm và sẽ có câu trả lời chuẩn nhất cho cụ!!!

RoadStar

Xe tải
@ kụ havu
Hôm trước thấy kụ bảo để xe trời mưa bị nước vào do tắc ống thoát cửa trời. Xe em sáng nay dính rồi, tí nuôi cá vàng được.
Trần xe xung quanh cửa nóc bị thấm ướt, thi thoảng nó giọt tinh tinh, nghe cảm xúc ra phết. Nhưng em đồ rằng giọt như thế cũng không hứng được nhiều nước. Mặt khác em kiểm tra thấy gioăng cao su chân kính lái bị lão hóa bong tróc vài chỗ, nước chắc chắn có thể lọt qua chỗ đấy, rồi nó chảy đi đâu thì em không biết, nó có chảy vào xe được không kụ nhỉ. Hiện tại chỗ để chân bên lái của em nước đọng soi gương được luôn.
Kụ và các kụ tư vấn em phương án xử lý với nhá
thank các cụ

Maybach Tàu

Xe container
Em vẫn còn ấm ức cái vụ khiển âm thanh trên vô-lăng, cụ nào chịu khó tìm nguồn ship từ bên Thái hoặc Taiwan về được thì tốt quá.
Báo cáo là có, cái chính là êch ộp vịt ngan có lắp được một cách đơn giản hay không thôi (không tính kiểu lắp cắt, đục can thiệp tòe loe nhá) như thế may ra mới sử dụng được, chứ để "trang trí nội thất" thì lắp làm giề:D

thanhvd

Xe tăng
Cụ PM hỏi cụ "thanhvd" nhé! Cụ "thanhvd" đã làm và sẽ có câu trả lời chuẩn nhất cho cụ!!!
Dạ có em đây ạ. Vụ phun gầm này có vẻ chống rỉ thì tốt, còn chống ồn thì MIT hay Brit là giải quyết gần như triệt để, sơn gầm ko mấy tác dụng. Và thực ra gầm ếch bản thân nó cũng lâu bị rỉ lắm (kinh nghiệm con ếch cũ).

Tiền sơn gầm theo em nên dùng để nâng cấp theo thứ tự ưu tiên: 1, Đèn đóm 2, Âm thanh 3, Nội thất Linh tinh.

Mắt Kính

Xe điện
Báo cáo là có, cái chính là êch ộp vịt ngan có lắp được một cách đơn giản hay không thôi (không tính kiểu lắp cắt, đục can thiệp tòe loe nhá) như thế may ra mới sử dụng được, chứ để "trang trí nội thất" thì lắp làm giề:D
Với em thì quan trọng nhất là có, còn chuyện chế thì phải "có" mới tính chế cháo được cụ ạ.
Cụ có nguồn không chỉ giúp em với, hoặc đặt giúp em cũng được. Với Focus thì OK vì nó vẫn để giắc chờ ở vô-lăng, còn Ếch thì hên...xui, và em chấp nhận...xui.
Đây là cái của Focus, em không tìm được loại dành cho Ếch:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Với em thì quan trọng nhất là có, còn chuyện chế thì phải "có" mới tính chế cháo được cụ ạ.
Cụ có nguồn không chỉ giúp em với, hoặc đặt giúp em cũng được. Với Focus thì OK vì nó vẫn để giắc chờ ở vô-lăng, còn Ếch thì hên...xui, và em chấp nhận...xui.
Đây là cái của Focus, em không tìm được loại dành cho Ếch:
MK đúng là........ko nhầm nơi sinh quán, keke

hoangchung06

Xe buýt
@ kụ havu
Hôm trước thấy kụ bảo để xe trời mưa bị nước vào do tắc ống thoát cửa trời. Xe em sáng nay dính rồi, tí nuôi cá vàng được.
Trần xe xung quanh cửa nóc bị thấm ướt, thi thoảng nó giọt tinh tinh, nghe cảm xúc ra phết. Nhưng em đồ rằng giọt như thế cũng không hứng được nhiều nước. Mặt khác em kiểm tra thấy gioăng cao su chân kính lái bị lão hóa bong tróc vài chỗ, nước chắc chắn có thể lọt qua chỗ đấy, rồi nó chảy đi đâu thì em không biết, nó có chảy vào xe được không kụ nhỉ. Hiện tại chỗ để chân bên lái của em nước đọng soi gương được luôn.
Kụ và các kụ tư vấn em phương án xử lý với nhá
thank các cụ
Cụ thử kiểm tra lại nó có một đường thoát nước dẫn từ góc cửa nóc chạy dọc theo nẹp xuống sàn đến gầm xe có thể ống thoát nước đó bị tắc cụ mang ra hàng bào nó cắm nén khí vào thông cho là được ( xe em trước đây Focus đã bị 1 lần rồi) cụ thử xem nhé

hydiep

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút nhá, ở Hải Phòng thì bảo dưỡng và sửa chữa Ếch ở đâu gần nhất, em sợ Ford Hải Phòng quá. Em bị thế này đây http://www.otofun.net/threads/243394-em-co-qua-dang-khong-cac-cu?p=5622851#post5622851 . Cảm ơn các cụ trước
P/S: Cụ Mắt Kính có lấy logo không thì bảo nào, em đang cần tiền nên dễ đem đi thế chấp lắm đấy
Có lấy có lấy, bán của em là ăn...hoa cải đới.
Ở Hải Phòng hả, ngoài Ford Hải Phòng thì cụ chỉ còn cách vào....Ford Hải Phòng thôi:-|
Đùa tí: Ngoại trừ liên quan đến ruột gan thì cứ là nên vào Ford Hải Phòng, đồng sơn thì cụ chọn chỗ nào chẳng được, đồng sơn của Ford HP chẳng hơn được chỗ nào cả, tồi vãi lúa.
Nếu cụ mua BH của Liberty thì cụ vào Toy HP cũng được đới.

Trạng thái
Thớt đang đóng