GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Metall

Xe tải

Hai Nguyen

Xe điện

Xe duyen

Xe buýt
Hôm trước em đọc trong nhà của Ếch có đoạn nói về "cách xử lý tiếng kêu lịch kịch của gầm khi đi vào chỗ mấp mô" mà hôm nay tìm mãi không thấy. Có cụ nào biết nó ở đoạn nào hoặc đã trải qua bệnh này chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các cụ nhá.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
chào các cụ!

Em vừa lấy Ford escape 2.3 xlt đời 2004 và đang muốn tút tát son phấn cho V2 một chút các cụ chia sẽ giúp em gara nào làm ford escape dịch vụ đảm bảo mà giá cả lại phải chăng với ạ.
Hiện em đang cần:
1. Thay ba đờ sốc trước.
2. Sơn lại Ba đờ sốc sau.
3. Sơn tút tát lại nhưng chỗ sước nhỏ ở thân xe.
4. Sửa hoặc thay mô tơ điện của khóa cửa hậu.
5. Lắp camera hành trình.
6. Hôm kia em vừa thay dầu và đi 1 hôm thì thấy thợ bảo bị hở gioăng nắp máy cần thay vì thấy dầu bị rò qua gioăng này gây ươn ướt bên ngoài (P/S: Nhân tiện vụ này em hỏi Ford Escape 2.3 XLT thay dầu thì khoảng bao nhiêu lít các cụ nhỉ? hôm trước em đi về Bắc Giang thấy đèn báo dầu nên cẩn thận đi thay luôn, Gara họ đổ hết 1 can Castrol, sau đó lại đổ thêm 1 ít nữa ko biết có phải do thừa dầu mà dầu tràn qua gioăng nắp máy ko nhỉ? vì ngày xưa em chạy con Getz đổ ko hết 1 bình dầu)

Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

tommykp

Xe buýt
các kụ cho hỏi làm sao để biết pin trong khóa điều khiển sắp hết hay chưa ah? Khóa xe e nguyên bản ếch 2011. Thông thường e nhớ khi bấm là đèn màu vàng, bây giờ e nó hiện màu đỏ... ko biết là mình có nhớ đúng ko nữa :(

ufo7200

Xe hơi
các kụ cho hỏi làm sao để biết pin trong khóa điều khiển sắp hết hay chưa ah? Khóa xe e nguyên bản ếch 2011. Thông thường e nhớ khi bấm là đèn màu vàng, bây giờ e nó hiện màu đỏ... ko biết là mình có nhớ đúng ko nữa :(
Cụ vui tính quá làm gì có lúc nào nó màu vàng ạ :D
Cụ bấm khi nào ko mở được cửa nữa thì thay pin thôi.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Vòng này giống xe mazda ... không biết ánh sáng có dịu không

Lắp màu xanh nước biển cho đồng bộ :)

hoangchung06

Xe buýt
Em trả lời cụ nhé
chào các cụ!

Em vừa lấy Ford escape 2.3 xlt đời 2004 và đang muốn tút tát son phấn cho V2 một chút các cụ chia sẽ giúp em gara nào làm ford escape dịch vụ đảm bảo mà giá cả lại phải chăng với ạ.
Hiện em đang cần:
1. Thay ba đờ sốc trước ( cụ gọi cho Vương 0917709996 hoặc có Du trên OF mình cũng cung cấp 0977808010).
2. Sơn lại Ba đờ sốc sau ( cụ thích thì vào Garage của Ford còn không thì cụ vào chỗ nào cũng có thể làm được VD Quang Quế hoặc Green Path ).
3. Sơn tút tát lại nhưng chỗ sước nhỏ ở thân xe ( như mục 2 ).
4. Sửa hoặc thay mô tơ điện của khóa cửa hậu (cái này cụ xem sửa được thì nên sửa cụ có thể mang qua các Garage ngoài vì mang vào hãng thường là thay cả cụm luôn).
5. Lắp camera hành trình ( gian hàng của lão Turnviet đang khuyến mại rất nhiều loại cụ vào chọn 1 cái nhé) link đây http://www.otofun.net/threads/642743-thanh-ly-camera-hanh-trinh-rat-nhieu.
6. Hôm kia em vừa thay dầu và đi 1 hôm thì thấy thợ bảo bị hở gioăng nắp máy cần thay vì thấy dầu bị rò qua gioăng này gây ươn ướt bên ngoài (P/S: Nhân tiện vụ này em hỏi Ford Escape 2.3 XLT thay dầu thì khoảng bao nhiêu lít các cụ nhỉ? hôm trước em đi về Bắc Giang thấy đèn báo dầu nên cẩn thận đi thay luôn, Gara họ đổ hết 1 can Castrol, sau đó lại đổ thêm 1 ít nữa ko biết có phải do thừa dầu mà dầu tràn qua gioăng nắp máy ko nhỉ? vì ngày xưa em chạy con Getz đổ ko hết 1 bình dầu) Dầu thì nếu cụ thay cả lọc thì 4,5l, nếu thay dầu không thì 4L
Cảm ơn các cụ!
Chúc cụ vui vẻ với V2

hoangchung06

Xe buýt
Hôm trước em đọc trong nhà của Ếch có đoạn nói về "cách xử lý tiếng kêu lịch kịch của gầm khi đi vào chỗ mấp mô" mà hôm nay tìm mãi không thấy. Có cụ nào biết nó ở đoạn nào hoặc đã trải qua bệnh này chỉ giáo cho em với. Cảm ơn các cụ nhá.
Cụ kiểm tra cho em mấy thứ nhé, Rotuyl đứng ( nếu không phải cái này) tiếp theo kiểm tra 2 cục cao su, nếu vẫn không phải thì đến bát bèo ( cái này có mấy xe phải thay rồi nhưng nếu xe cụ từ 2009 về sau này thì thay bát beo 2008 nhé cụ cứ vào Ford TX ở đấy nó thay cho đội Ếch nhà mình mấy cái rồi đấy).

dungthuy110182

Xe tăng
Em chào các cụ ạ !
Tình hình là ông cụ thân sinh nhà em mới nghỉ hưu nên chuyển nhượng cho em con Escape 2002 2 cầu 2.0. đợt tới em muốn đi bảo dưỡng, thay dầu, kiểm tra lại điều hòa nói trung là khám tổng thể một lần. Phần nào cần thiết em sẽ làm trước. Vậy các cụ chỉ giúp gara nào uy tín và làm cẩn thận chỉ giúp em với ạ.

Thanks các cụ

Metall

Xe tải
Rất hợp cụ ah. Cụ cắt decan dán vào à?

minhphamhp

Đi bộ
Dầu máy EScape 2.3 xls

Em vừa mạo hiểm dùng thử loại dầu máy "Bizol" của Đức cho Ếch 2.3 của em, chạy cũng êm. Loại này mới du nhập vào Việt Nam. Các Bác dùng thấy thế nào??

Trạng thái
Thớt đang đóng