GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - thirteenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

HOANGRAYBAN

Xe tải
Cái món share đường gió về khoang sau của cụ Hoang hay đây, nhưng không biết có ok với xe em không vì xe em là 2004, 3.0, cần số trên vô lăng, chưa biết là sẽ chạy ống thế nào nhỉ? Cái món spacer cũng hay, nhưng em đang lo 2 cái cọc ở đầu làng, có khi về quê là em để xe ở ngoài cổng làng mất, họ xây 2 cái cọc rõ là khít..... :( lần trước em đo được là mỗi bên còn khoảng 2cm.
Đời xe của bác thì tham khảo cách làm của bác này:

http://www.otosaigon.com/forum/aộ-cửa-gió-hàng-ghế-sau-Escape-from-inside-out-Update-quạt-hút-Update-Airvent-m7428826.aspx

haomeo

Xe tăng
Cụ làm mấy món vệ sinh này xong có reset lại ECU ko? Hôm nọ em cũng làm ntn xong xe nó phi như ngựa, ko ga gì mà lên số ầm ầm, rà phanh mỏi chân, mặc dù trước đó đã nhắc thợ reset lại ECU nhưng chắc quên, sau khi rút cọc bình ra thì lại êm ái như cũ, xe đi bốc hơn, nhất là khi cần tăng tốc đột ngột, vượt xe khác
Sáng nay e vào Ford TĐ bắt chước cụ tourcare vệ sinh van họng hút, thông kim phun lúc kết thúc thấy bác thợ ko tháo cọc ắc quy mà mở hộp cầu chì tháo ra 1 cái cầu chì nào đó rùi lắp lại sau đó cho nổ máy ko biết động tác này có tương đương với rút cọc bình ko? kết quả xe em đi bốc hơn hẳn nhưng có vẻ khoẻ quá hay sao ấy lúc dừng đèn đỏ về N mặc dù vòng tua đã về gần kịch kim nhưng nó cứ dao động chút ít tiếng máy lúc lên lúc xuống ko đứng im như lúc trước. e mới đi dc 30km thôi ko biết đến lúc nào nó mới về dc như cũ. chứ nếu thế này bốc thì bốc thật nhưng có vẻ hao xăng hơn lúc trc kha khá

cruiser

Xe hơi
Sáng nay e vào Ford TĐ bắt chước cụ tourcare vệ sinh van họng hút, thông kim phun lúc kết thúc thấy bác thợ ko tháo cọc ắc quy mà mở hộp cầu chì tháo ra 1 cái cầu chì nào đó rùi lắp lại sau đó cho nổ máy ko biết động tác này có tương đương với rút cọc bình ko? kết quả xe em đi bốc hơn hẳn nhưng có vẻ khoẻ quá hay sao ấy lúc dừng đèn đỏ về N mặc dù vòng tua đã về gần kịch kim nhưng nó cứ dao động chút ít tiếng máy lúc lên lúc xuống ko đứng im như lúc trước. e mới đi dc 30km thôi ko biết đến lúc nào nó mới về dc như cũ. chứ nếu thế này bốc thì bốc thật nhưng có vẻ hao xăng hơn lúc trc kha khá
Đúng hiện tượng cần reset đấy cụ ạ. Cụ làm xong đi sẽ êm ái, vòng tua ổn định

Ivan Good Hope

Xe tăng
Đúng rồi cụ ơi, xe em cũng vậy ạ, cảm giác bốc hơn hẳn, nhưng ngắt ga thì tua máy hơi vọt lên rồi mới lại chìm xuống 800-1000v/p
Cụ đi khoảng mấy chục km thì nó sẽ về bt, em nghĩ là ECU của xe đang "học" lại cách lái của mình để điều chỉnh độ mở bướm ga (Esc có tính năng này ạ- em ko nhớ nó gọi là gì)

Website
www.canhquynh.traucau.vn
Đi vài bữa nữa lại thấy ga giật giật...tiếng máy kêu rú to hơn....đi vài bữa nữa rồii chắc mới ổn định.
Hiện xe em để đèn báo đỏ rồi đổ 1 củ 500k đc 60,6 lít hiện tại e chạy đc 540km rồi vưỡn còn nửa vạch nữa,nếu ổn định 10Lit/100km hỗn hợp thì ổn quá.

haomeo

Xe tăng
Thanks các cụ thế túm lại cái vụ tháo cầu chì ra rùi cắm lại của e nó có giống như tháo cọc ắc qui ko các cụ nhỉ? hiện tượng e nêu trên là sau hay trc khi tháo cọc ah? liệu e có cần phải tháo cọc ra ko các cụ? hay cứ để thế đi mấy hôm sẽ về bình thường.
P/s: dư mà công nhận cảm giác xe đi bốc và vọt hơn giống như đi xe khác vậy hi hi

Chỉnh sửa cuối:

xe muon

Xe tăng

HOANGRAYBAN

Xe tải
Có phải tẩy để thay mấy con tắc kê cũ không cụ?

Có khi tiện thể làm lễ chùi xe luôn nhẩy:D
Loại em dùng phải thay tắc kê(trong bộ có sẵn tắc kê thay thế luôn)
Nếu bác dùng loại này thì không phải thay tắc kê nhưng phải mua hàng hiệu ARB hoặc H&R mới an toàn:

Tourcare

Xe tăng
Hôm nay rỗi việc, em lại vào làm thêm món cảm biến chuyển số. Vì lúc trước chạy cung Hà Giang, chạy cảm giác đôi lúc số nó không chuyển như ý của mình. Chiều nay cho vào quét máy, thấy cậu thợ bảo máy đôi lúc "báo 2 số ", từ chuyên môn em không hiểu lắm :( nhưng quyết định là làm vệc sinh, Đúng như e đoán, cái cảm biến chuyển số bẩn, khô cong vì lâu chưa được vệ sinh. Cậu em Chiến ở đấy làm món này khá hay, một lúc thì xong. Công xá hết 100k. Tạm thời em thấy số má chuyển trượt ngon như ý.

vôlangday

Xe tăng
cụ làm ở FORD nào vậy ?
Hôm nay rỗi việc, em lại vào làm thêm món cảm biến chuyển số. Vì lúc trước chạy cung Hà Giang, chạy cảm giác đôi lúc số nó không chuyển như ý của mình. Chiều nay cho vào quét máy, thấy cậu thợ bảo máy đôi lúc "báo 2 số ", từ chuyên môn em không hiểu lắm :( nhưng quyết định là làm vệc sinh, Đúng như e đoán, cái cảm biến chuyển số bẩn, khô cong vì lâu chưa được vệ sinh. Cậu em Chiến ở đấy làm món này khá hay, một lúc thì xong. Công xá hết 100k. Tạm thời em thấy số má chuyển trượt ngon như ý.

escapes

Xe buýt
em đang định đầu tư quả bơm xăng mới cho 3.0, 2004, vụ này em chưa có kinh nghiệm giữa bơm của Bosch, Denso, hay của Ford? các cụ có cao kiến gì không? chia sẻ với.

Asturias19

Xe buýt
Cái món share đường gió về khoang sau của cụ Hoang hay đây, nhưng không biết có ok với xe em không vì xe em là 2004, 3.0, cần số trên vô lăng, chưa biết là sẽ chạy ống thế nào nhỉ? Cái món spacer cũng hay, nhưng em đang lo 2 cái cọc ở đầu làng, có khi về quê là em để xe ở ngoài cổng làng mất, họ xây 2 cái cọc rõ là khít..... :( lần trước em đo được là mỗi bên còn khoảng 2cm.

2cm... hichic... Em là em để ngoài luôn khỏi qua

nanvel20

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có món đồ nào ngăn/ chặn/ dùm đồ ở khoang hành lý cho Ếch 2013 không ạ? Em để đồ lúc chạy cứ lắc loạn cả lên ạ

loox600

Xe máy
Cụ lên google tìm với từ khoá là "Cargo Net" chắc sẽ thấy. Hàng này thường nhờ mua và ship từ nước ngoài cụ nhé.
ví dụ:

Trạng thái
Thớt đang đóng