GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuoichu

Xe buýt
Mà mấy lão đừng có gửi gụ cho em ná, em là em ko biết uốn ntn đâu, thật.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhân tiện đang nói về đèn gầm, cụ nào đi Ếch 2002 - 2003 muốn nâng cấp đèn gầm thành Projector thì em có đây, hàng OEM Taiwan, chỉ việc lắp vào, không phải chế độ gì cả, có sẵn vòng Angel. Em đang gắn xe em, nhận xét cá nhân : đây là Projector cho bóng Halogen, em đang dùng với bóng tăng sáng của Osram thấy cũng OK, cho ánh sánh gom, đường cắt cũng tương đối, chưa thử xenon nên không biết thế nào. Hình ảnh em nó đây :

Gắn lên xe nó thế này :

Loại nì lắp cho đời trước nhể, đời từ 209 đổ về sau có ko cụ? Mà quan trọng hơn là giá bao nhiêu ạ?

phuongnlh

Xe tải
Thực ra lúc đầu em định chiến
Hella Micro De-Xenon cho nó sáng vượt trội 2 quả HB3 và HB4 nguyên bản, nhưng nghĩ đến túi tiền và nhất là nó lắp ở gầm, nên luồng sáng hơi thấp, không hiệu quả, nên em dừng. Nhìn mấy cụ độ bi-xenon composit cũng thấy =D> nhưng còn tùy công năng các cụ sử dụng ra sao. Vẫn thấy nhiều cụ bảo đấu chung pha, cốt vào qua 1 em relay, cụ nào làm rồi cho tý cảm xúc cái.

Chỉnh sửa cuối:

nam_biz76

Xe đạp
Loại nì lắp cho đời trước nhể, đời từ 209 đổ về sau có ko cụ? Mà quan trọng hơn là giá bao nhiêu ạ?
Xin lỗi các cụ, em quên. Giá em nó là 2.800.000 /cặp, hàng giao tại HCM. Số alo của em : 094.266.7686. Cám ơn các cụ quan tâm !

wacwac

Xe buýt
ặc, các cụ bàn ra tán vào vụ đèn gầm làm em hoa mắt lung lạc ý chí, đang định lắp ở hãng cho đỡ phải đi lung tung thì giờ lại lung lay. Cụ nào chụp dc cái công tắc nguyên bản như XLT cho em tham khảo với.

wildcat74

Xe điện
Thực ra đèn gầm thì mua loại chính hãng, sau đó lắp bóng siêu sáng của Osram để hỗ trợ cos cũng ổn rồi. Vị trí và đường kính choá bé dư thế cũng khó hiệu quả nếu lắp xenon.

tung_ey

Xe tải
Hôm nay vừa đỏ vừa đen các cụ ợ:

Đỏ: buổi sáng em đi lắp camera hành trình F50, hình ảnh quay chất lượng tốt - mục đích chủ yếu là quay quãng đường mình đi qua. Đang hý hửng tối về khoe các cụ là rất hài lòng về chất lượng hình ảnh.

Đen: chả là em hay thấy nhiều vụ tai nạn ghi lại bởi các camera hành trình, tự nhiên có cảm giác những xe lắp camera hành trình thì có vẻ hay bị va chạm so với xe không lắp. Tối trên đường về nhà, đến gần nhà rồi bị chú Matiz chở người yêu mồm nồng nặc rượu phi từ dưới đuôi xe em lên, va vào sườn bên phụ xe của em. Gương quẹt xe em một đường dài và làm vỡ phần nhựa ốp dưới cánh cửa trước. Thiệt hại của Matiz thì hình như cái cửa trước bên lái nó bị kéo dãn ra đằng sau các cụ ạh, em thấy nó hở một đoạn cánh cửa và chỗ bản lề cớ gần 1 cm.

Chú nồng nặc rượu bảo: tôi không có lỗi, anh tạt đầu tôi. Tôi phải xem lại tôi có lỗi không đã.
Em bảo: ... anh không thích thỏa thuận thì tôi gọi công an đến giải quyết...
Chú nồng nặc rượu: anh không phải làm thế...

Kết luận: Vẫn hài lòng với camera hành trình, và thôi thì cuối năm lại thiệt hại chút thời gian làm bảo hiểm.

Tiện đây cho em hỏi có cụ nào sử dụng F50 không, làm thế nào để cho nó chỉ quay phía trước được không. Em set up đủ kiểu nhưng lúc nào nó cũng quay song song cả hai, cả trước xe và trong xe (dual camera).

tobie

Xe hơi
ặc, các cụ bàn ra tán vào vụ đèn gầm làm em hoa mắt lung lạc ý chí, đang định lắp ở hãng cho đỡ phải đi lung tung thì giờ lại lung lay. Cụ nào chụp dc cái công tắc nguyên bản như XLT cho em tham khảo với.
Cụ đã lắp chưa? Em có đôi đèn gầm lắp trong hãng để chỗ cụ Nam Vũ, dùng chưa đến 1 năm. Em thay bằng Micro DE của cụ Nam (sau khi thay thì hơi hối hận 8-}vì cũng không hơn đèn Compact của hãng mấy). Nếu cụ thấy ổn thì em để lại cho, cụ chỉ cần chuyển 1 khoản tùy tâm vào quỹ từ thiện của chi hội thôi. Công tắc đặt tại đúng vị trí như XLT. Cụ ok thì báo em nhé để em gọi cụ Nam.

Em cũng đấu chung pha + cos chỗ cụ Nam. Nói chung ánh sáng được cải thiện tương đối, nhất là khi chạy đường trường. Chỉ có điều đèn báo pha bị mờ hơn so với nguyên bản (dù vẫn phát hiện được), kể cả khi đã lắp thêm relay.

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Giải pháp về ₫ộ đèn nhiều lắm, qua các gara tóm lại có 2 trường phái là xenon chuyển đổi (đại diện là cụ Ngọc) và móc mắt độ bi (đại diện là cụ Hùng). Người làm đầu tiên thì em kô nhớ, chỉ nhớ 2 cụ này tranh luận khá chi tiết và đầy đủ.
Cũng có cụ lắp thêm trên cản, trên nóc, có cụ thâý thế kô hiệu quả (cụ Ex cho rằng độ rung làm loạn sáng, em tạm gọi thế, khi đi trời mưa).
Qua ngâm cứu cá nhân em thấy móc mắt độ bi phải có thợ khéo, cộng thêm đủ thứ bà rằn loằng ngoằng nên kô theo dù có vẻ toàn diện hơn.
Món xenon kensun của cụ Ngọc khá hay (cụ wildcat74 làm trước thì phải?) giá rẻ. Có điều quan trọng là cái chấn lưu phải tốt. Chấn lưu theo kít có vẻ hay hỏng, xem phần review của tây thấy nhiều ông kêu phải đôỉ, hãng đền rất nhanh (dvụ tốt), nhưng cũng lại hỏng nhanh. Cụ Ngọc có lưu ý dùng loại slim hay premium là nhằm tránh nhược điểm này. Việc ₫ặt hàng qua chỗ cty chuyên ship hàng Mỹ thấy họ nhận giá khá tốt.
Tuy nhiên em kô khoái rủi ro bh xuyên đại dương nên xoay sang Philips chính hãng, giá khá chát. Đến giờ cũng tạm hài lòng, vì sáng quá phản từ mít xe trc gây chói mắt. Cái này cũng có cụ nói rồi, nhưng lúc chọn độ màu em tham quá nên quên béng mất, lâý loại 6000k.
Còn chuyện đấu pha vơí cốt, thợ hãng kô làm, nói rằng sẽ nôỉ đèn nháy động cơ. Thợ ngoài nói ok, có cách đấu khác. Em thấy kô yên tâm lắm nên kô chọn giaỉ pháp naỳ.
Chuyện đèn đóm nhà em tóm tắt lại như vậy. Kết quả pha Philips xtreme, cos Philips xenon, gầm xanh đỏ tím vàng nâu đen trắng.
Em tự đánh giá bản thân là học sinh cá biệt, cụ nào thâý học kô đến đầu đến đuã nhắm mắt làm ngơ ạ.:D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hố hố, hay lắm lão lapin :D

Nói chung, giờ cứ cho em biết xe của các lão mua mới hay mua cũ, mua sử dụng được bao lâu rồi thì em sẽ biết các lão đang độ đèn, nghịch đèn loại gì hay chơi theo trường phái nào.

Thôi nhà cao cao rồi, em xây nhà mới nhé!

Gà còi

Xe tải
Giải pháp về ₫ộ đèn nhiều lắm, qua các gara tóm lại có 2 trường phái là xenon chuyển đổi (đại diện là cụ Ngọc) và móc mắt độ bi (đại diện là cụ Hùng). Người làm đầu tiên thì em kô nhớ, chỉ nhớ 2 cụ này tranh luận khá chi tiết và đầy đủ.
Cũng có cụ lắp thêm trên cản, trên nóc, có cụ thâý thế kô hiệu quả (cụ Ex cho rằng độ rung làm loạn sáng, em tạm gọi thế, khi đi trời mưa).
Qua ngâm cứu cá nhân em thấy móc mắt độ bi phải có thợ khéo, cộng thêm đủ thứ bà rằn loằng ngoằng nên kô theo dù có vẻ toàn diện hơn.
Món xenon kensun của cụ Ngọc khá hay (cụ wildcat74 làm trước thì phải?) giá rẻ. Có điều quan trọng là cái chấn lưu phải tốt. Chấn lưu theo kít có vẻ hay hỏng, xem phần review của tây thấy nhiều ông kêu phải đôỉ, hãng đền rất nhanh (dvụ tốt), nhưng cũng lại hỏng nhanh. Cụ Ngọc có lưu ý dùng loại slim hay premium là nhằm tránh nhược điểm này. Việc ₫ặt hàng qua chỗ cty chuyên ship hàng Mỹ thấy họ nhận giá khá tốt.
Tuy nhiên em kô khoái rủi ro bh xuyên đại dương nên xoay sang Philips chính hãng, giá khá chát. Đến giờ cũng tạm hài lòng, vì sáng quá phản từ mít xe trc gây chói mắt. Cái này cũng có cụ nói rồi, nhưng lúc chọn độ màu em tham quá nên quên béng mất, lâý loại 6000k.
Còn chuyện đấu pha vơí cốt, thợ hãng kô làm, nói rằng sẽ nôỉ đèn nháy động cơ. Thợ ngoài nói ok, có cách đấu khác. Em thấy kô yên tâm lắm nên kô chọn giaỉ pháp naỳ.
Chuyện đèn đóm nhà em tóm tắt lại như vậy. Kết quả pha Philips xtreme, cos Philips xenon, gầm xanh đỏ tím vàng nâu đen trắng.
Em tự đánh giá bản thân là học sinh cá biệt, cụ nào thâý học kô đến đầu đến đuã nhắm mắt làm ngơ ạ.:D
Cái này còn tùy cảm nhận của từng người, có người muốn giữ nguyên bản thì thay bóng cũng đã lên kha khá. Người nào chịu mổ mắt thì ánh sáng và đường cắt của nó rất hài lòng. Bản thân e mổ tới 7 lần, thay 1 đôi chóa đèn mới cứng rồi lại mổ để bản thân đc ưng ý nhất.

phuongnlh

Xe tải
@Cụ Gà Còi có thể cho vài xu ảnh chụp thành tích mổ xe đèn cho em sáng tầm mắt không, và theo cụ hiệu quả nó thực sự thế nào.
@Cụ Lapin: Cụ cũng cho cháu shot ảnh cái đèn cụ thay Phillips bulb và Xenon HID được không, tổng thiệt hại cụ làm bn xèng.

Trạng thái
Thớt đang đóng