GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

expedition

Xe tải
Đúng nhưng chưa đủ.
Em bị kêu kiểu lọc cọc, kiểm tra và thay hết như nhà HN nói, vẫn kêu. Kiểm tra cả cao su càng A, rotuyn trụ đứng càng a, cao su chân máy....nói chung là kiểm tra tất - vẫn kêu.
2 lần đưa xe vào Ford HP soi đủ kiểu không ra bệnh, 2 đêm vác đèn pin nằm dài dưới gầm xe ở nhà, sờ từng con ốc cũng không ra bệnh.
Cuối cùng hóa ra con ốc bắt đầu ti giảm sóc (nằm ngay trong cái bát bèo ấy) bị lỏng, vặn tay ra được mới chết. Siết lại cái ngon luôn.
thế mà cụ không chụp cho cái ảnh để anh em cho vào giáo trình .....

expedition

Xe tải
Xe chắc là bác mua của thợ rồi nên máy dọn sạch bong!

Lốp thì bác cứ chơi Dunlop, em thấy hiệu quả với đồng tiền bỏ ra. Lốp Ếch 209 chạy 4 vạn thì nên thay ko phải lăn tăn, ồn nhứt trong các loại lốp! Dán kính để người ngoài khó nhìn vào, bác ngồi trong vẫn đảm bảo ánh sáng, quan sát để lái xe thì Llumar là 1 sự lựa chọn tương đối hợp lý.
Chạy Dunlop 215/70/16 gai AT3 là ok, chứ em dùng Mitchellin thấy mềm quá, công nhận là đỡ ồn, rất thích, nhưng đi đường xấu cũng phải rón rén lắm vì sợ đá nó chém lốp.

Hai Nguyen

Xe điện
em chạy 4 quả mit 235. ngoon choét

cuoichu

Xe buýt
Khi đó phí dịch vụ cao, sợ các lão lại bẩu: Gara ngoài mà phí cao như trong đại lý Fo` :D
Cao nhưng mà nó đáng đồng tiền bát gạo, với lại sơn nó đẹp, mà anh em mình có phải lúc nào cũng cho vào gara được đâu!!!:)):)) thực ra thì ở HN cũng có nhưng lâu lâu mình chẳng tìm hiểu nên mất mối.

win_arc

Xe máy
Cám ơn các bác nhiều, chả forum nào thấy trả lời cực nhanh và nhiệt tình thế này. Vâng xe e mua của salon Trúc Anh. Lốp chắc e thay Dunlop vậy, cũng máu Michellin lắm nhưng tiền có giới hạn. Thế còn vụ bảo dưỡng 4 vạn thì nên làm gì và vứt vào Ford nào hả các bác??

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cám ơn các bác nhiều, chả forum nào thấy trả lời cực nhanh và nhiệt tình thế này. Vâng xe e mua của salon Trúc Anh. Lốp chắc e thay Dunlop vậy, cũng máu Michellin lắm nhưng tiền có giới hạn. Thế còn vụ bảo dưỡng 4 vạn thì nên làm gì và vứt vào Ford nào hả các bác??
Bác ở mạn nào? Gần chỗ nào thì vào 1 trong các chỗ sau: HNF`, TXF`, TĐF`

expedition

Xe tải
Bác ở mạn nào? Gần chỗ nào thì vào 1 trong các chỗ sau: HNF`, TXF`, TĐF`
Vào chỗ nào thì vào, vẫn cứ phải đứng cạnh trông thợ, cần thì phải chỉ đạo luôn, nếu có dính dáng đến mấy cái món: dầu máy, dầu cầu, dầu hộp số, dầu phanh, dầu trợ lực lái, nước làm mát...là cứ phải đúng thông số mới thay, và thay phải đúng quy trình.

wacwac

Xe buýt
Đúng nhưng chưa đủ.
Em bị kêu kiểu lọc cọc, kiểm tra và thay hết như nhà HN nói, vẫn kêu. Kiểm tra cả cao su càng A, rotuyn trụ đứng càng a, cao su chân máy....nói chung là kiểm tra tất - vẫn kêu.
2 lần đưa xe vào Ford HP soi đủ kiểu không ra bệnh, 2 đêm vác đèn pin nằm dài dưới gầm xe ở nhà, sờ từng con ốc cũng không ra bệnh.
Cuối cùng hóa ra con ốc bắt đầu ti giảm sóc (nằm ngay trong cái bát bèo ấy) bị lỏng, vặn tay ra được mới chết. Siết lại cái ngon luôn.
Cám ơn các cụ nhưng em cung cấp thiếu mất thông tin :(, vọng lên từ gầm sau chứ ko phải từ bánh trước nên em mới nghi là đồ đạc. Đi rẽ thì bị còn đi thẳng thì chưa bao giờ bị lục khục :( kể cả chỗ xóc mạnh , em để ý kỹ rồi. Để bao giờ rảnh em cho vào hãng kiểm tra.

Hai Nguyen

Xe điện
Xem mấy cái tool móc lốp

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cám ơn các cụ nhưng em cung cấp thiếu mất thông tin :(, vọng lên từ gầm sau chứ ko phải từ bánh trước nên em mới nghi là đồ đạc. Đi rẽ thì bị còn đi thẳng thì chưa bao giờ bị lục khục :( kể cả chỗ xóc mạnh , em để ý kỹ rồi. Để bao giờ rảnh em cho vào hãng kiểm tra.
Nếu thế thì 90% là rotuyn cân bằng, cụ kiểm tra bằng cách đánh hết lái sang hai bên để cái thanh ấy nó lộ ra, quan sát bằng mắt và dùng tay lắc.
Em nhớ không nhầm thì 700k cho cái thanh này. Nhớ thay thì nên thay cả đôi cụ nhé, dù nó mới chỉ chết 1 bên, thường chết bên lái.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu thế thì 90% là rotuyn cân bằng, cụ kiểm tra bằng cách đánh hết lái sang hai bên để cái thanh ấy nó lộ ra, quan sát bằng mắt và dùng tay lắc.
Em nhớ không nhầm thì 700k cho cái thanh này. Nhớ thay thì nên thay cả đôi cụ nhé, dù nó mới chỉ chết 1 bên, thường chết bên lái.
Rô tuyn cân bằng rơ thì thẳng hay cong gì nó cũng kêu tuốt MK ợ!

wacwac

Xe buýt
Cảm ơn cụ, để hết đợt này em cho thử ra hãng, xe em còn bảo hành nên chắc bảo hành được. Em để ý kỹ chỉ khi ngoặt 90 độ, tốc độ tuơng đối 1 tí mà đường xóc thì nghe lục khục ở gầm sau. Đi chậm ko bị, ra hãng chắc phải chọn chỗ nào xóc 1 tí cho đi thử thợ xem.

Chỉnh sửa cuối:

escape1789

Xe hơi
các bác à xe em chạy 4 quả kumho có 8.8 củ ngon choét

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế thì ko phải rotuyn cân bằng đâu, bị cái gì ở trục sau em quên bu nó rồi. Trước em chạy Pajero cũng đã từng bị bệnh này, sửa cũng đơn giản thôi! Nó chỉ kêu khi đánh lái sang phải hoặc sang trái.

Vào chỗ nào thì vào, vẫn cứ phải đứng cạnh trông thợ, cần thì phải chỉ đạo luôn, nếu có dính dáng đến mấy cái món: dầu máy, dầu cầu, dầu hộp số, dầu phanh, dầu trợ lực lái, nước làm mát...là cứ phải đúng thông số mới thay, và thay phải đúng quy trình.
Tất nhiên rồi, bao giờ em vào Đại lý nào bất kể làm gì cũng chả bao giờ ngồi uống nước.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thế thì ko phải rotuyn cân bằng đâu, bị cái gì ở trục sau em quên bu nó rồi. Trước em chạy Pajero cũng đã từng bị bệnh này, sửa cũng đơn giản thôi! Nó chỉ kêu khi đánh lái sang phải hoặc sang trái.

Tất nhiên rồi, bao giờ em vào Đại lý nào bất kể làm gì cũng chả bao giờ ngồi uống nước.
Pajero nó khác Ếch nhiều phết đới P3P.

Về mở Gara Ếch đê.

escape1789

Xe hơi
Cảm ơn cụ, để hết đợt này em cho thử ra hãng, xe em còn bảo hành nên chắc bảo hành được. Em để ý kỹ chỉ khi ngoặt 90 độ, tốc độ tuơng đối 1 tí mà đường xóc thì nghe lục khục ở gầm sau. Đi chậm ko bị, ra hãng chắc phải chọn chỗ nào xóc 1 tí cho đi thử thợ xem.
lần trước em đi con mazda3 nghe tiêng kêu phía sau lục cục như thế vào kt thì hỏng 2 cái giảm sóc sau thay cái hết kêu liền

Mắt Kính

Xe điện
thế mà cụ không chụp cho cái ảnh để anh em cho vào giáo trình .....
Dạ, em chụp hầu cụ đây, con ốc bắt ti giảm xóc, nằm trong bát bèo ấy. To thế mà không hiểu sai nó lỏng đến mức em vặn tay ra được.

Ở đằng sau thì không phải rotuyn cân bằng, em nhầm.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dạ, em chụp hầu cụ đây, con ốc bắt ti giảm xóc, nằm trong bát bèo ấy. To thế mà không hiểu sai nó lỏng đến mức em vặn tay ra được.

Ở đằng sau thì không phải rotuyn cân bằng, em nhầm.
Khiếp! MK đi đứng thế nào mà con ốc đó lỏng ra được nhể?

Mắt Kính

Xe điện
Khiếp! MK đi đứng thế nào mà con ốc đó lỏng ra được nhể?
Em bị như mà làm: Đầu tiên chẳng sao, đi thay toàn bộ má phanh hết khoảng 4 củ thì nó bắt đầu kêu.
Mang vào Ford HP bắt đền, tại chúng mày thay phanh không chuẩn nên nó kêu, thợ khám lên khám xuống bảo ứ phải tại thay phanh.:))
Em bắt thợ và CVDV lên xe lượn cùng em 1 vòng, đúng là kêu thật. Về xưởng lại kiểm tra, ứ ra bệnh.8->
Đi 1 cuốc Bắc Giang bắt đầu kêu to hơn, chạy tiếp cuốc Nam Định kêu càng to quá ra.:-o
Cuối cùng tự mình tìm ra cái ốc đó nó lỏng, chẳng biết vì sao nó lỏng nữa. Năm ngoái em có thay bát bèo và giảm xóc, chẳng lẽ nó vặn lỏng từ năm ngoái mà bây giờ mới kêu? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng