GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hai Nguyen

Xe điện
Kiểu này em cũng phải mua sẵn một nắm!
Thứ 7 hoặc CN này lúc nào bác rỗi lắp món đèn giúp em HN nhá!
Có thể ngày kia + cuối tuần em trong HCM nên chưa confim dc, nhưng chỉ 1h thi công nên buổi trưa mai hay trưa kia cũng ok, hihi

(anh nhớ thêm 2 cái vít nở + nở nhựa nhé, khoảng đường kính 8ly)

wildcat74

Xe điện
Sẽ tậu thêm 1 đôi bulong-ecu dao găm để đấy. Giá 200k/ bộ. Ai bị thợ lốp bẻ ecu thì ới nhá- em để giá hữu nghị thôi- 400/ con

XLS2448

Xe hơi
Dạo này cụ cũng chịu khó độ đẽo nhỉ. Hôm nào ọp cho em thưởng thức thử cái đống hơn 2 chục củ của cụ tí. :P
Dạ, hôm nào off cụ ới em với nhá, em không biết cập nhật thông tin off của các cụ ở chỗ nào?

Maybach Tàu

Xe container
Em xa thủ đô xa các cụ nên vợ 2 vẫn còn trinh luôn:(. Nhìn các cụ spa mà thèm

bumbin

Xe hơi
bẩm cụ nào thạo nghề cho em hỏi ếhc 2.0 đi đến 10 vạn rồi mà mới chỉ thay lốp, ắc quy vớ vẩn... thì giờ cần thay những gì ạ. em mới rước về 1 ông

EZdong

Xe điện
Có thể ngày kia + cuối tuần em trong HCM nên chưa confim dc, nhưng chỉ 1h thi công nên buổi trưa mai hay trưa kia cũng ok, hihi

(anh nhớ thêm 2 cái vít nở + nở nhựa nhé, khoảng đường kính 8ly)
Vít nở dây rợ để sẵn trong cốp roài.
HN cứ chủ động đi công tác nhá! Chả vội gì đâu, để lâu càng mới!:x
Tuần này mình tập trung vào ăn cưới cái đã!:((:((:(( Thứ 7 lại phải đi dự hội nghị ở Đồ Sơn!;;);;);;)

expedition

Xe tải
bẩm cụ nào thạo nghề cho em hỏi ếhc 2.0 đi đến 10 vạn rồi mà mới chỉ thay lốp, ắc quy vớ vẩn... thì giờ cần thay những gì ạ. em mới rước về 1 ông
Vào gara, cấp bảo dưỡng của 10 vạn, kiểm tra cũng nhiều thứ: Rotuyn, láp, thước lái, giằng, láp, phanh, các đăng, mobin, máy phát, lốc điều hòa, gas điều hòa, giàn lạnh, két nước, thay dầu máy, dầu cầu, dầu phanh, dầu hộp số :D Sau khi kiểm tra xong, gara của hãng nó phán thế nào thì cứ ghi nhận, và kiểm tra lại với một gara nào đó tin cậy, quen biết .... trước khi đưa ra quyết định :D

bumbin

Xe hơi
Vào gara, cấp bảo dưỡng của 10 vạn, kiểm tra cũng nhiều thứ: Rotuyn, láp, thước lái, giằng, láp, phanh, các đăng, mobin, máy phát, lốc điều hòa, gas điều hòa, giàn lạnh, két nước, thay dầu máy, dầu cầu, dầu phanh, dầu hộp số :D Sau khi kiểm tra xong, gara của hãng nó phán thế nào thì cứ ghi nhận, và kiểm tra lại với một gara nào đó tin cậy, quen biết .... trước khi đưa ra quyết định :D
Cảm ơn cụ nhiều, em định vào thăng long ford. rotuyn chắc chắn là hỏng rồi, em đi vào chỗ xóc mà tiếng lộc cộc như muốn rụng cả bánh ra :-ss

expedition

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều, em định vào thăng long ford. rotuyn chắc chắn là hỏng rồi, em đi vào chỗ xóc mà tiếng lộc cộc như muốn rụng cả bánh ra :-ss
Nên kiểm tra kỹ lưỡng mọi thứ, và chỉ thay khi biết chắc chắn nó hỏng...còn vào gara thì thường là cái gì cũng nên "thay" anh ạ, nhất là cái xe của cụ, không khéo vào gara xong có khi lại thành xe mới :D

bumbin

Xe hơi
Có cụ nào bị dư lày chửa? ôi cái cao su của anh Pho nhà ta, chán vãi. Em hôm qua có ra đại lý hỏi cái này rách hay hỏng thì nước nó chảy về đâu, thì chú tư vấn trả lời là chảy xuống chỗ thoát nước như bình thường, không chảy vào trong táp lô. Tạm thời tin tưởng và sẽ tìm hiểu quả này sau vậy

Xe em cũng đang bị thế này =((

taducanh

Xe buýt
Xe em cũng đang bị thế này =((
Cái này là bụi đất do cần gạt mưa nó gạt xuống mà,quá bình thường của oto.Bác cứ đổ nước vào là thấy chảy xuống đất ởchỗ chắn bùn trước.Còn thích sạch tháo mấy con vít ra lau cái là sạch.Bác mà hay thay lọc gió đh thì lau sạch luôn cả hai bên.Thi thoảng dăm ba tháng em lại tháo ra hút bụi mấy cái lá cây rơi vào cho sạch.

bumbin

Xe hơi
Cái này là bụi đất do cần gạt mưa nó gạt xuống mà,quá bình thường của oto.Bác cứ đổ nước vào là thấy chảy xuống đất ởchỗ chắn bùn trước.Còn thích sạch tháo mấy con vít ra lau cái là sạch.Bác mà hay thay lọc gió đh thì lau sạch luôn cả hai bên.Thi thoảng dăm ba tháng em lại tháo ra hút bụi mấy cái lá cây rơi vào cho sạch.
của em cái phần nhựa tiếp ráp với kính lão hoá vỡ hết rồi bác ạ

Maybach Tàu

Xe container
Cụ bunbin mà thay thì nhớ báo cáo nhá

wildcat74

Xe điện
Khi dán kính vào khung xe, hãng phải dán bằng 1 loại keo chuyên dụng không bao giờ khô rồi. Đâm ra trong điều kiện bình thường nước sẽ ko vào taplo được. Ngoài ra cái ron kính bằng cao su này chỉ để che bụi, đất- không có tác dụng ngăn nước. Đâm ra đi 1 thời gian nếu bị bong, nên oánh rửa sạch, lau khô và dán bằng keo con chó. Không được dán bằng silicon vì phụ gia acid sẽ ăn mòn khung!

amy_lee_vn

Đi bộ
Em xin phép được hỏi các cụ về gara nào sửa chữa escape uy tín ở Hà Nội.
Xe em là Ếch 3.0 đời 2002, hiện giờ đang bị bệnh là đi kêu to và ồn kinh khủng, đi cảm giác lốp nó cứ rung rung, gồ ghề lắm ạ, đã kiểm tra lốp mà k thấy bị xì hơi hay sao cả.
E có mang qua gara gần nhà hay sửa mà nó cũng pó tay luôn :(
Mong các cụ giúp đỡ em vụ này.

viendu

Xe tải
Hôm bữa đi Ford 3 mền hội tụ em thấy nhà Escape có lắp đèn lùi bằng đèn led sáng lắm. Cụ nào biết địa chỉ nơi bán chỉ giúp em hoặc đang thừa nhượng lại cho em với. Thank các cụ!

expedition

Xe tải
Em xin phép được hỏi các cụ về gara nào sửa chữa escape uy tín ở Hà Nội.
Xe em là Ếch 3.0 đời 2002, hiện giờ đang bị bệnh là đi kêu to và ồn kinh khủng, đi cảm giác lốp nó cứ rung rung, gồ ghề lắm ạ, đã kiểm tra lốp mà k thấy bị xì hơi hay sao cả.
E có mang qua gara gần nhà hay sửa mà nó cũng pó tay luôn :(
Mong các cụ giúp đỡ em vụ này.
Khám online vụ này thì khó đấy, cứ mang qua cái gara trong thư ấy, kiểm tra xem thế nào đã.

at2009

Xe tăng
Hôm bữa đi Ford 3 mền hội tụ em thấy nhà Escape có lắp đèn lùi bằng đèn led sáng lắm. Cụ nào biết địa chỉ nơi bán chỉ giúp em hoặc đang thừa nhượng lại cho em với. Thank các cụ!
Em cũng có nhu cầu như này. Mắt mũi kèm nhèm chán quá. Trước các cụ xách chân loại Cree T15 về lắp thì phải mà không thấy có bán ở VN. Cụ nào biết cách ship về bảo em với cụ viendu với ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng