GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đang muốn cho nó chết mà líu được đây nè. M bọn Phò líu có chỗ chỉnh sang ngang nhỉ, mình muốn Cos sáng rộng ra hai bên mà nó cứ xiên sang bên phụ là sao ta?
Anh hạ thấp cos xuống tí, em thấy hơi cao. Hai bên thì em thấy OK đấy chứ.
Cái phương án này kiểu gì thằng đối diện cũng bị chói, tuy nhiên lời khuyên là vẫn nên lắp và chỉnh cho nó thấp xuống tí, chói ít hơn. Sáng hơn hẳn Halogen nguyên bản.

Tribute

Xe container
So sánh 2 cái này sao lúc mưa nó lại sáng thế nhỉ? hay mình nhầm bật cả Pha lẫn Cos ???

Lúc không mưa, nó sáng gọn thế này, chói làm sao được thằng ngược chiều hả lão Mắt, chỉ hơi chói thằng đứng lề đường bên phụ thôi.

Lưu ý là từ đầu xe tới cái cửa kính kia là gần 50 mét đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Anh hạ thấp cos xuống tí, em thấy hơi cao. Hai bên thì em thấy OK đấy chứ.
Cái phương án này kiểu gì thằng đối diện cũng bị chói, tuy nhiên lời khuyên là vẫn nên lắp và chỉnh cho nó thấp xuống tí, chói ít hơn. Sáng hơn hẳn Halogen nguyên bản.
Thấp quá khi chạy tốc độ cao không kiểm soát được khoảng tối bên Tài. Ít nhất phải sáng đủ xa 50m, rộng sang hai bên ở xa 30-40m mỗi bên >10m mới đủ cho em, còn các cụ thì không biết như nào.

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Mời cụ:

1. Cos KenSun trước khi chỉnh (chụp ngoài xe), bên tài quá thấp, bên phụ thì quá ngon.

2. Sau khi chỉnh, nhấc mãi bên phụ mới ngóc lên được tí tẹo.

3. Cos Ken Sun trời mưa nhẹ.

4. Cả pha Halozen lẫn Cos Ken Sun dời mưa

5. Luồng sáng trong mưa nhẹ.

6. Pha + Cos khi mưa tạnh.

7. Pha halozen, không Cos.

Đã đủ đánh giá chưa cụ? Em thứ đứng ở vị trí cái cửa kính kia (coi như là xe ngược chiều) nhìn thẳng vào đầu xe bên lái. Pha chói tóe loe, Cos sáng rực nhưng không tóe. Đứng sang bên cái cửa sổ kia, Pha vẫn chói tóe loe, Cos có sáng rực hơn nhưng không tóe. Vậy là ổn với em.
Sáng tóa, sáng tóa.
Em ưng cái bụng lắm roài ạ, chỉ ko biết làm cách nào order đc nữa thôi.
Btw, nhìn cái ảnh cả pha và cos thì e quyết định phải chơi cả đôi vì cos xenon xong nhìn cái pha Halogen chán quá ạ.
Cho em hỏi thời gian delay của đèn này nếu lắp vào pha có lâu ko ợ?

Tribute

Xe container
Em QD vần giữ Pha Halogien vì Ken Sun phải 3-5 giây sau mới sáng hết công suất. Lúc nháy pha xe ngược chiều không có tác dụng. Theo em nên dùng Ken sun màu dưới 4000, Bộ của em là 5000 nên hơi lệch nhiều so với Pha. Nên cải thiện độ sáng của Pha bằng Plus 90. Của em là Artic Blue ko hơn Pha nguyên bản là mấy.

Tribute

Xe container
Hình như bên dưới còn một con vít để chỉnh đấy lão ạ, lão dòm lại xem.
Có 2 con vít, một cho far, 1 cho cos, lên xuống chứ ko có trái phải. Mà chỉnh lên xuống cũng ko đáng kể.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hình như bên dưới còn một con vít để chỉnh đấy lão ạ, lão dòm lại xem.
Muốn sáng rộng, vẫn chỉnh được, vẫn có 1 con vít nữa để chỉnh, chị cứ nhìn cho kỹ sẽ thấy! Nhưng chỉnh thế nào thì chỉnh, ứ rộng bằng bi được đâu. Hố hố...

su30mkk

Xe buýt
Chào các cụ, các cụ tư vấn giúp em phát: Em mới phát hiện thấy xe em XLT 2011 đang để nổ máy thỉnh thoảng có lúc tự nhiên máy kêu to hơn khoảng 10-15s thì lại bình thường? Như vậy có vấn đề gì không ạ?

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Chào các cụ, các cụ tư vấn giúp em phát: Em mới phát hiện thấy xe em XLT 2011 đang để nổ máy thỉnh thoảng có lúc tự nhiên máy kêu to hơn khoảng 10-15s thì lại bình thường? Như vậy có vấn đề gì không ạ?
Em dự là điều hòa nó ngắt/bật thôi ợ. Cụ cứ tắt điều hòa đi xem nó còn kêu ko

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em QD vần giữ Pha Halogien vì Ken Sun phải 3-5 giây sau mới sáng hết công suất. Lúc nháy pha xe ngược chiều không có tác dụng. Theo em nên dùng Ken sun màu dưới 4000, Bộ của em là 5000 nên hơi lệch nhiều so với Pha. Nên cải thiện độ sáng của Pha bằng Plus 90. Của em là Artic Blue ko hơn Pha nguyên bản là mấy.
Vậy p/a pha có vẻ bất khả thi rồi vì đá pha mất 3s thì bực lắm. Em lại có thói xấu là ông nào ko nhường là bắn như tiểu liên chắc xenon nó ko kịp bật/tắt.
Btw, e thấy Civic 2.0 đèn xenon nhiệt độ màu 4300k nhìn khá dịu, ko gây chói. Sao các cụ nhà mình chơi toàn 6000K nhỉ?

su30mkk

Xe buýt
Em dự là điều hòa nó ngắt/bật thôi ợ. Cụ cứ tắt điều hòa đi xem nó còn kêu ko
Không phải kêu trong xe cụ ơi, phải ra ngoài mới nghe thấy tiếng máy thay đổi. Thỉnh thoảng đỗ xe xuống mở cổng thì thấy rõ điều này, máy đang chạy êm tự nhiên kêu to hơn hẳn, sau đó trở lại bình thường

darkknightvn

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Không phải kêu trong xe cụ ơi, phải ra ngoài mới nghe thấy tiếng máy thay đổi. Thỉnh thoảng đỗ xe xuống mở cổng thì thấy rõ điều này, máy đang chạy êm tự nhiên kêu to hơn hẳn, sau đó trở lại bình thường
Trong hay ngoài thì chạy điều hòa nó làm tăng tải nên máy kêu to hơn thôi ạ. Cụ cứ thử off điều hòa đi xem còn kêu ko là biết

Tribute

Xe container
Thực ra Ken sun ko gây chói do độ tỏa sáng tóe loe như xenon Khựa mà mọi người thấy ở xe máy bọn trẻ ranh hay lắp. Em đã phải chạy đi chạy lại kiểm chứng xem ở góc nhìn nào thì Ken Sun gây chói và góc đó ảnh hưởng đến ai. Hôm nay em lại chỉnh lần nữa nhưng vẫn chưa ưng ý vì gần như mấy cái vít chỉnh của Phò ko có tác dụng. Nó thiết kế kiểu gì mà ánh sáng Cos tập trung hết về bên phụ, ko làm sao mở rộng góc chiếu sáng sang bên lái. Chỉnh cao thấp cũng rất hạn chế, vặn mỏi tay hoa mắt mà chả thấy thay đổi góc chiếu sáng. Ken Sun ko gây chói do ánh sáng tóe loe như Halogen nguyên bản, nhưng cường độ sáng quá mạnh gây cho người đi ngược chiều "choáng".

Tribute

Xe container
@Tri: Cu thu doi vi tri 2 bong Kensun cho nhau (tai -phu) xem hieu ung cua no du lao? em chua thay ong nao keu ve vu nay, hihi.
Tối qua em đã đổi vị trí bóng, quả thực 2 cái bóng sáng không đều nhau nhưng ko thẻ điều chỉnh cho bóng bên tài chiếu về bên trái. Nó cứ nhằm bên phụ rọi mới đau chứ.

Nocar nothing

Xe buýt
Tối qua em đã đổi vị trí bóng, quả thực 2 cái bóng sáng không đều nhau nhưng ko thẻ điều chỉnh cho bóng bên tài chiếu về bên trái. Nó cứ nhằm bên phụ rọi mới đau chứ.
Chắc ford nó cố tình thiết kế như vậy để tránh chói mắt thằng ngược chiều.

xe muon

Xe tăng
Muốn sáng rộng, vẫn chỉnh được, vẫn có 1 con vít nữa để chỉnh, chị cứ nhìn cho kỹ sẽ thấy! Nhưng chỉnh thế nào thì chỉnh, ứ rộng bằng bi được đâu. Hố hố...
So với bí á...mất giá trị của bi quá:))

su30mkk

Xe buýt
@ Su30: No phai nhu vay moi on vi quat giai nhiet thay doi toc do & ngat theo cam bien nhiet, quat dieu hoa cung vay. Neu ko vay co nghia la quat da bi dau tat, luon chay, se on hon 1 ty, ton xang hon 1 ty & thoi gian lam nong may khi may nguoi se lau hon ... Xe nao dung no cung vay, ko rieng gi ech.
Thanks cụ nhiều, kính cụ 1 ly

Hai Nguyen

Xe điện
p0171 là system too lean bank 1 và p0174 tương tự bank 2.

em cũng gặp lỗi này và lôi cảm biến gió. mass air gì đó ra xịt xịt vệ sinh lad hết luôn đến giờ

escapes

Xe buýt
Đó là lúc lốc máy lạnh hoạt động do động cơ kéo, nến tiếng máy kêu to hơn, nếu cụ để ý, kim vòng tua máy RPM sẽ giảm xuống, sau khi đã đủ độ lạnh, cục hít sẽ ngắt, tiếng kêu to lại biến mất và kim vòng tua máy sẽ lại nâng lên.

Trạng thái
Thớt đang đóng