GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, Lắp thêm đồ chơi - Tenth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

glare

Xe điện
Các cụ tiên sư đi trước cho em hỏi về món rửa cặn can-xi kính lái với, ở phần cần gạt nước không với tới, xuất hiện những mảng bám trắng hình giọt nước. Loại cái này đi thì mình nên dùng con vịt rửa toilet hay là có chất nào để làm cho kính lái lại trong toàn diện không các cụ nhở? o:-) Cảm ơn các cụ nhá.
Tẩy cặn canxi trên kính thì cụ dùng nước rửa kính xịt lên rồi lấy báo cũ lau là hết thôi mà. Bám nặng quá thì cụ làm quả chanh ( axit axetic ) vắt ra thấm vào giẻ kỳ cọ những chỗ cứng đầu. Cọ xong thì cho vài gáo nước lên kính cho trôi hết axit là được.

dangkhoa688

Xe tải
Tẩy cặn canxi trên kính thì cụ dùng nước rửa kính xịt lên rồi lấy báo cũ lau là hết thôi mà. Bám nặng quá thì cụ làm quả chanh ( axit axetic ) vắt ra thấm vào giẻ kỳ cọ những chỗ cứng đầu. Cọ xong thì cho vài gáo nước lên kính cho trôi hết axit là được.
Lấy củ khoai tây nhỏ cắt đôi rồi đánh đều lên kính là trong như pha lê

kysu

Xe tải
sáng nay em vừa thay dầu hộp số ở LBF về tổng thiệt hại hết 2,7 củ các kụ ợ#:-s,em cầm theo có 3 củ định qua lấy cái ĐK cửa xe chổ kụ Hai Nguyen mà hết mất tiền.Kụ để hôm sau em lấy Kụ nhá:>

kysu

Xe tải
em thấy cậu CVDV bảo xe chạy 8 vạn là phải thay các loại dầu và dung dịch phải ko kụ PHAN SLX:-?

kysu

Xe tải
cái vụ thay bugi bosch 4 chấu đã kụ nào thay chua ợ.em thấy pác Mèo bửn quảng cáo lắp vào chạy ngon lám ợ, 4 cái =1.25 củ.có kụ nào thay chua ợ;))

Ngoc Phan XLS

Xe container
80k KM mới phải thay dầu hộp số phỏng cụ Phan? Mai ăn trưa nhá.
Em thay lúc 4,5 vạn km Tàu ợ! Toàn dỉn dỉn trong phố nên không dám để lâu.
Ăn trưa ở đâu đới, đang đợi nè!

cái vụ thay bugi bosch 4 chấu đã kụ nào thay chua ợ.em thấy pác Mèo bửn quảng cáo lắp vào chạy ngon lám ợ, 4 cái =1.25 củ.có kụ nào thay chua ợ;))
Xe cụ chạy bao lâu rồi mà thay bugi? Cứ mở ra xem có vấn đề gì không. Nếu đang ngon khỏi cần!

kysu

Xe tải
xe em chạy được 8 vạn cụ Phan ợ,còn cái vụ nước làm mát với dầu trợ lực lái+dầu phanh thi bao lâu phải thay hở kụ

escape2004

Xe đạp
xe em chạy được 8 vạn cụ Phan ợ,còn cái vụ nước làm mát với dầu trợ lực lái+dầu phanh thi bao lâu phải thay hở kụ
Nước làm mát nên thay sau mỗi 24 tháng, nếu cầu kỳ thì cứ 1 năm thay một lần, nước làm mát không chỉ đơn giản là đổ thêm khi nó hao, mà quan trọng là khi nồng đồ Etylene Glycol giảm xuống, dung dịch bị acid hóa, Antifreeze/coolant giảm tính kiềm, dẫn đến việc dung dịch ăn mòn linh kiện. Khi thay dung dịch làm mát thì nhớ súc bình bằng dung dịch Cooling System Flushing Treatment. Sau khi thay nước làm mát, nổ máy, nắp bình vẫn mở để giải quyết quả xả air của két nước nha, thấy nó sủi hết bong bóng lớn lên là được.

Dầu phanh nên thay sau 40k km, lưu ý xả air trong tuyô.

Dầu trợ lực không bị tác động nhiều bởi nhiệt độ, nó là môi trường truyền lực trung gian, nhưng bản chất của dầu là thoái hóa và biến chất trong quá trình luân chuyển trong hệ thống. Nên thay sau 40k km.

escape2004

Xe đạp

1 chấu hay 4chấu thì cũng chỉ để đốt nhiên liệu và điện cũng chỉ phóng ra 1 chấu, còn bugimới thì rõ là đánh lửa tốt hơn bugi cũ. Quan trong là thaybugi thì phải đúng chủng loại, nhiên liệu đuợc đốt cháy triệt để, chứ còn nó cóđáng là bao mà nhà sản xuất không lắp thêm! Về cơ bản có 3 loại chính hiện này,bugi nicken, Platinium và Irridium, Khác nhau về vật liệu thôi, loại bugi thôngthường là loại có điểm cực đánh lửa chế tạo từ Nicken, còn 2 loại kia thì là phủmạ platinium và iridium. Em đọc một số tài liệu thì thấy rằng trước kia, iridiumđược lắp cho các loại xe có cơ chế kỹ thuật cao hoặc F1 Racing, và bây giờ nóđã được đưa vào cuộc sống bình dân của chúng ta, tuy nhiên, bugi platinium có độbền cao hơn cả, em đã thử Irridium rồi, và quyết định dùng NGK Platinium một chấucho 2 con ếch nhà em. Xe bác 8 vạn, nếu đang chạy bugi nicken thì thay được rồiđấy.

kysu

Xe tải
1 chấu hay 4chấu thì cũng chỉ để đốt nhiên liệu và điện cũng chỉ phóng ra 1 chấu, còn bugimới thì rõ là đánh lửa tốt hơn bugi cũ. Quan trong là thaybugi thì phải đúng chủng loại, nhiên liệu đuợc đốt cháy triệt để, chứ còn nó cóđáng là bao mà nhà sản xuất không lắp thêm! Về cơ bản có 3 loại chính hiện này,bugi nicken, Platinium và Irridium, Khác nhau về vật liệu thôi, loại bugi thôngthường là loại có điểm cực đánh lửa chế tạo từ Nicken, còn 2 loại kia thì là phủmạ platinium và iridium. Em đọc một số tài liệu thì thấy rằng trước kia, iridiumđược lắp cho các loại xe có cơ chế kỹ thuật cao hoặc F1 Racing, và bây giờ nóđã được đưa vào cuộc sống bình dân của chúng ta, tuy nhiên, bugi platinium có độbền cao hơn cả, em đã thử Irridium rồi, và quyết định dùng NGK Platinium một chấucho 2 con ếch nhà em. Xe bác 8 vạn, nếu đang chạy bugi nicken thì thay được rồiđấy.
he.he Cảm ơn pác đã chỉ dẫn tận tình cho em,em ngộ ra rùi pác ạ:-bd

kysu

Xe tải
cảm ơn bác Xe Muon đã để cho em cái lọc gió cabin láp vào em chạy thấy phê lắm bác ạ.hôm nào các bác ngồi đâu cho thằng em hóng với bác nhé.còn cái vụ remote hôm nào bác giúp em pác nhá[-O<...~:>...:D....~o)

tung_ey

Xe tải
Vụ remote mình có set up được để dùng cả hai cái remote song song không hả các cụ: Hai Nguyen remote và remote nguyên bản khiển liền chìa ấy?

cảm ơn bác Xe Muon đã để cho em cái lọc gió cabin láp vào em chạy thấy phê lắm bác ạ.hôm nào các bác ngồi đâu cho thằng em hóng với bác nhé.còn cái vụ remote hôm nào bác giúp em pác nhá[-O<...~:>...:D....~o)

tung_ey

Xe tải
Hôm trước rảnh em đã thử các cách sau:

- Chanh: không ăn thua lắm.
- Nước cọ toilet: lấy chổi sơn phết lên kính như phết bơ, sau đó cũng lấy chổi đó cọ cho sủi bọt trắng, sau đó lấy giẻ lau và cuối cùng dội nước sạch. Làm ba lần thì sạch được khoảng 60 - 75%.

Đợt tới rảnh tiếp em sẽ thử quả khoai tây của cụ, và tiếp tục dùng con vịt đậm đặc hơn, và dùng báo cũ để kỳ. Sẽ báo cáo các cụ sau ợ.

Lấy củ khoai tây nhỏ cắt đôi rồi đánh đều lên kính là trong như pha lê

Hai Nguyen

Xe điện
Vụ remote mình có set up được để dùng cả hai cái remote song song không hả các cụ: Hai Nguyen remote và remote nguyên bản khiển liền chìa ấy?
Hố hố: Cái remote này nó made cho Ford nên chỉ cần xoáy xoáy chìa 8 lần liên tiếp theo hướng dẫn của 4f là dùng dc.,

Tối đa ếch quản lý dc cùng lúc 4 khiển + 8 chìa nên các bác cứ vô tư

Thậm chí các xe 2004-2005 ko có khiển theo xe (2.3 2005) lắp bộ điều khiển ngoài roài mà vẫn dùng // dc cơ mà kekeke

kysu

Xe tải
Hố hố: Cái remote này nó made cho Ford nên chỉ cần xoáy xoáy chìa 8 lần liên tiếp theo hướng dẫn của 4f là dùng dc.,

Tối đa ếch quản lý dc cùng lúc 4 khiển + 8 chìa nên các bác cứ vô tư

Thậm chí các xe 2004-2005 ko có khiển theo xe (2.3 2005) lắp bộ điều khiển ngoài roài mà vẫn dùng // dc cơ mà kekeke
cái vụ remote em vẫn ko setup được pác ợ,chả bít tại sao nữa~:>

Hai Nguyen

Xe điện
pác v ặn chìa khóa từ off lên on 8 lần luên tiếp trong vòng 10s. lần 8 dừng ở on

lúc này cửa xe sẽ tự đóng mở 1 lần báo bắt đầu chế độ học lệnh

bấm 1 nút bất kỳ trên điều khiển. cửa sẽ đóng mở 1 lần báo đã học xong
có bao nhiêu dk thì lặp lại bước trên nếu ko khiễn cũ sẽ ko dùng dc

tắt chìa về off. xe đón mở 1 lần nữa. xong

nếu vẫn ko dc thì pac thử thay pin xem sao. sợ khiển hết pin

kysu

Xe tải
pác v ặn chìa khóa từ off lên on 8 lần luên tiếp trong vòng 10s. lần 8 dừng ở on

lúc này cửa xe sẽ tự đóng mở 1 lần báo bắt đầu chế độ học lệnh

bấm 1 nút bất kỳ trên điều khiển. cửa sẽ đóng mở 1 lần báo đã học xong
có bao nhiêu dk thì lặp lại bước trên nếu ko khiễn cũ sẽ ko dùng dc

tắt chìa về off. xe đón mở 1 lần nữa. xong

nếu vẫn ko dc thì pac thử thay pin xem sao. sợ khiển hết pin
có khi hết pin thật pác ợ,vì em làm mãi mà ko đươc;))

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ cho cháu hỏi bây h vợ.2 em nó dở chứng nháy đèn báo dây an toàn. Cho dù mình đã cài rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng